[Thảo luận] Hỏi các cụ kinh nghiệm đi nghỉ ở Tam Đảo

NHON 2012

Xe điện
1/5 /14 em vừa đi TĐ , đường từ HN lên Vĩng Yên rất ổn chạy ngon , đường từ VY lên TĐ thì vẫn 13 km đèo như thế , nhưng nhiều xe lên xuống nên hay bị tắc do tránh nhau , tuy nhiên sau 30 phút cả thời gian tắc thì cũng leo hết 13km , chỉ buồn cười là toàn xe Nhật , Hàn leo thì chả sao , lên đến gần điỉnh thì nhìn thất 1 em BMW x6 nằm chết máy , dựng capô vì máy quá nóng , lót gạch bánh xe ... đúng là ko biết thế nào mà lần ... Lên TĐ em chon 1 nhà nghỉ mà chủ nhà vừa là chủ vưà là nhân viên , bà này là cựu nhân viên ksạn công đoàn ngày xưa nên cũng có kn phục vụ - Phòng ốc thì bt theo tiêu chuẩn nhà nghỉ ,chăn đệm mới tinh ko áo tý ẩm mốc nào , có 1 ban công rât rộng nhìn thẳng ra toàn cảnh TĐ vì nhà này nó nằm phía trên cao gần chùa vàng , Gà thì bà chủ bắt trong vườn , su su thì cũng hái tại vườn , đồ nấu, bát đũa bà chủ cho mượn , 4 người lớn và 2 f1 nhà em làm 1 chiếu ra ban công thiết kế ngay 1 nồi lẩu gà , ngồi uống ziệu mà mây bay cả vào phòng sướng thật ... vợ 2 thì em cho đỗ ngay tại cửa phòng chả mất đồng gửi xe nào . trong thời buổi ktế khó khăn này , em thấy nói chung đi nghỉ thế là hợp lý...có cụ thấy ko hay nhưng dù sao cũng phải cho f1 nó đi để trải nghiệm chứ mua xe ô tô chỉ đi phố thì cũng chả thú vị gì
Tuần này bọn em định đi lên đó. Cụ cho xin số điện thoại nhà nghỉ đó được không? Cám ơn Cụ.

SIDECAR

Xe điện
Website
www.facebook.com
bây giờ thì em chịu ko nhớ nổi số đt , nhưng chỗ đó gần cổng lên chùa vàng khoảng 100m thôi ... Các cụ lên đoạn này đỡ chật chội so với đoạn nhà thờ, hay đoạn chợ ...

dat.camry

Xe đạp
e cũng chưa đi tam đảo lần nào thấy mọi người bảo ở đấy đẹp lắm các cụ nhỉ :0

dunght92

Xe hơi
tam đảo cuối tuần rất đông. bác nào đi nên book phòng trước. trong tuần tiền phòng chỉ tầm 200-400k. cuối tuần lên gấp 3-4 lần.