[Funland] Hỏi các cụ khi bị đứt lìa đầu ngón tay to bằng hạt ngô

Trăm hoa đua nở

Xe điện
Các cụ cho em hỏi con gái em sáng nay dùng dao bị đứt tay phần đứt lìa ra to bằng hạt ngô, nhưng bị mất và không tìm thấy phần đứt lìa đó
Em đã cho dùng băng ơ gâu để cầm máu và cũng có cầm được nhưng bây giờ sau 12 tiếng khi tháo ra thì nó lại chảy tuy tốc độ chảy máu thì giảm dc 1/3 so vs lúc sáng.
Cô y tá gần nhà thì cứ bảo cũng chỉ có cách như vậy thôi rồi nó sẽ giảm dần chứ ra bệnh viện thì cũng không có cách nào hơn

Các cụ cho em hỏi kinh nghiệm xử lý trường hợp này như thế nào ạ, các cụ có cách nào khác ko ạ.
Nếu kiểu đứt mà phần thịt còn thì chỉ cần ập vào sẽ lành trong thời gian 1-2 ngày.
E cảm ơn các cụ.
như thế này mà không ra bệnh viện thì cũng ạ cụ.
ra bệnh viện ng ta còn kê đơn thuốc chống nhiễm trùng uốn ván không đơn giản đc đâu

Trang Nguyen

Xe điện
Cụ chủ cũng liều thật.

Quy Lão

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi con gái em sáng nay dùng dao bị đứt tay phần đứt lìa ra to bằng hạt ngô, nhưng bị mất và không tìm thấy phần đứt lìa đó
Em đã cho dùng băng ơ gâu để cầm máu và cũng có cầm được nhưng bây giờ sau 12 tiếng khi tháo ra thì nó lại chảy tuy tốc độ chảy máu thì giảm dc 1/3 so vs lúc sáng.
Cô y tá gần nhà thì cứ bảo cũng chỉ có cách như vậy thôi rồi nó sẽ giảm dần chứ ra bệnh viện thì cũng không có cách nào hơn

Các cụ cho em hỏi kinh nghiệm xử lý trường hợp này như thế nào ạ, các cụ có cách nào khác ko ạ.
Nếu kiểu đứt mà phần thịt còn thì chỉ cần ập vào sẽ lành trong thời gian 1-2 ngày.
E cảm ơn các cụ.
Cụ nên đưa cháu ra bệnh viện để bác sĩ kiểm tra, có thể bác sĩ cần xử lý và khâu trùm tạo hình đấy ạ.
Bé nhà em lúc 3 tuổi chơi đồ chơi gỗ ở khu vui chơi bị kẹp dập đầu ngón tay, đứt thịt cụt đến 1/2 móng, bay móng, vào đến xương. Đưa ra viện Nhi TW bác sĩ phải tỉa sụn đi để phòng trừ viêm xương, kiểm tra chân móng rồi kéo da trùm lên khâu tạo hình. Mãi nửa năm sau mới hoàn hảo trở lại. Giờ chỉ thấy 1 vết sẹo khâu nhỏ xíu thôi. Và ngón ngắn đi độ 1mm.
Ra viện quan trọng là họ tiêm kháng sinh, uốn ván và kiểm tra xương móng cho bé

ribina

Xe tải
Mấy năm trước chặt gà em cũng chém bay một mẩu thịt và móng ở đầu ngón cái, nhưng may không bị vào xương. Lúc đó cũng chỉ băng lại để cầm máu. Hiện giờ phần thịt cũng đầy lên như cũ. Về mặt thẩm mỹ thì nhìn không thấy vết thương nhưng cảm giác chỗ đó vẫn không nhạy cảm bằng các đầu ngón tay khác, kiểu như phần đó chỉ là da thôi chứ không có đủ các dây thần kinh thì phải.
Em nghĩ mai cụ cứ cho cháu đi khám cho yên tâm.

Meoxuxi

Xe hơi
Sao cụ k cho con đi viện đi. Ở trên này cũng chỉ là kinh nghiệm thôi ls bằng bs được

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Phần băng bó k bàn nhưng phải có thuốc kháng sinh tránh nhiễm trùng và giảm đau. Chứ đầu ngón tay nhiều dây thần kinh, tối ngủ còn cảm giác giật giật theo nhịp tim ở chỗ đau.
Em bị nhưng chỉ 1 mẩu chưa đứt hẳn. Đau kinh khủng. Khâu được hẹp lại sẽ nhanh lành hơn.

ToyotaAltis9063

Xe điện
Theo em cứ đưa lên viện họ xử lý cho chuẩn lại nhanh lành hơn.