Hỏi các cụ Dự án Eco Lakeview Đại Từ

Locviet

Xe hơi
Kính các cụ,
Dạo này cái Dự án Eco Lakeview Đại từ nó quảng cáo rầm rộ. Mình ở Hoàng Mai, đi đâu cũng thấy quảng cáo của dự án này. Mấy toà Eco Lakeview này thấy nó bí quá các cụ ạ. Từ đường Giải phóng vào Đại Từ, phố nhỏ như ngõ, xe kẹt cứng, đi đường hồ Linh Đàm thì lúc nào cũng kẹt. Mỗi lần có tàu hoả đi qua thì thành ác mộng luôn.
Dự án này bí rì đường đi không có, mà in hình quảng cáo thì đường xá đẹp như trong mơ. Mình đến thực địa thì thấy nản quá chừng.
Cụ nào biết quy hoạch đường xá khu Đại Từ -Linh Đàm xin chỉ giáo giúp. Chứ thế này thì ảo quá, nhà xây nhiều mà đường không có đi thì nhà chẳng có giá gì cả! Đa tạ

Tân Tinh 2

Xe đạp
Cụ ơi,

Mỗi một dự án ra đời là Đơn vị làm dự án đã phải tính toán tất cả các Quy hoạch cập nhật nhất.
Hiện tại thị phố Đại Từ khá bé. Tuy nhiên, từ vị trí dự án ra đến Giải Phóng cũng không quá xa.
Tắc đường thì cả HN này chỗ nào là ko tắc hả cụ.

Locviet

Xe hơi
Cụ ơi,

Mỗi một dự án ra đời là Đơn vị làm dự án đã phải tính toán tất cả các Quy hoạch cập nhật nhất.
Hiện tại thị phố Đại Từ khá bé. Tuy nhiên, từ vị trí dự án ra đến Giải Phóng cũng không quá xa.
Tắc đường thì cả HN này chỗ nào là ko tắc hả cụ.
Cảm ơn cụ đa có nhời. Đồng ý với cụ là Hà Nội chỗ nào cũng tắc, nhưng con phố bé tý Đại Từ, giờ cao điểm ô tô cấm 1 chiều, tàu lửa đi qua là ùn dài dằng dặc trên đường Giải phóng, thế nên mình thấy từ Eco này mà ra đến Giải phóng dù khoảng cách ngắn nhưng lại đi rất lâu.
Nhà đầu tư có tham gia mở đường không cụ, mình định mua một căn ở đó cho đứa em trai ở quê ra nhưng ái ngại hạ tầng quá !

Tân Tinh 2

Xe đạp
Cảm ơn cụ đa có nhời. Đồng ý với cụ là Hà Nội chỗ nào cũng tắc, nhưng con phố bé tý Đại Từ, giờ cao điểm ô tô cấm 1 chiều, tàu lửa đi qua là ùn dài dằng dặc trên đường Giải phóng, thế nên mình thấy từ Eco này mà ra đến Giải phóng dù khoảng cách ngắn nhưng lại đi rất lâu.
Nhà đầu tư có tham gia mở đường không cụ, mình định mua một căn ở đó cho đứa em trai ở quê ra nhưng ái ngại hạ tầng quá !
Việc nhà đầu tư có tham gia mở đường hay không thực sự rất khó trả lời cụ thời điểm này. CĐT ECO chưa thể như Vinroup hay FLC group được. Tuy nhiên, với giá cả hiện đang rất phù hợp. Nếu cụ tìm mua cho em ở quê thì hợp lý quá vì ECO tiện bến xe và trục giao thông Giải Phóng, Vành Đai 3

tokidoki

Xe tải
Chắc ko chứ nếu có thì chủ đầu tư đã quảng cáo rầm rộ rồi. Giá tòa này đang bán bao nhiêu vậy cụ

LONG TRUNG

Xe tải
Kính các cụ,
Dạo này cái Dự án Eco Lakeview Đại từ nó quảng cáo rầm rộ. Mình ở Hoàng Mai, đi đâu cũng thấy quảng cáo của dự án này. Mấy toà Eco Lakeview này thấy nó bí quá các cụ ạ. Từ đường Giải phóng vào Đại Từ, phố nhỏ như ngõ, xe kẹt cứng, đi đường hồ Linh Đàm thì lúc nào cũng kẹt. Mỗi lần có tàu hoả đi qua thì thành ác mộng luôn.
Dự án này bí rì đường đi không có, mà in hình quảng cáo thì đường xá đẹp như trong mơ. Mình đến thực địa thì thấy nản quá chừng.
Cụ nào biết quy hoạch đường xá khu Đại Từ -Linh Đàm xin chỉ giáo giúp. Chứ thế này thì ảo quá, nhà xây nhiều mà đường không có đi thì nhà chẳng có giá gì cả! Đa tạ
tốt nhất đừng quan tâm đến nó. Nhà em ở phố đại từ, đường xá lúc nào cũng tắc, em phải bỏ xới mà đi. cái chung cư ấy vẫn còn vây quanh 1 đống nhà kho thì chắc cũng ko thể tốt được

Locviet

Xe hơi
tốt nhất đừng quan tâm đến nó. Nhà em ở phố đại từ, đường xá lúc nào cũng tắc, em phải bỏ xới mà đi. cái chung cư ấy vẫn còn vây quanh 1 đống nhà kho thì chắc cũng ko thể tốt được
Cảm ơn cụ, mình đang ở Bắc Linh Đàm, mỗi lần qua từ Giải phóng vào Đại từ là ác mộng mà khu Eco này nó lại nằm ngay đoạn đường bé của Đại Từ, mua rồi người nhà không biết đi đứng thế nào. Giá thì vừa phải nhưng em hãi cái hạ tầng, 10 năm nữa hạ tầng mới cải thiện thì phải đi bằng trực thăng à?

LONG TRUNG

Xe tải
Cảm ơn cụ, mình đang ở Bắc Linh Đàm, mỗi lần qua từ Giải phóng vào Đại từ là ác mộng mà khu Eco này nó lại nằm ngay đoạn đường bé của Đại Từ, mua rồi người nhà không biết đi đứng thế nào. Giá thì vừa phải nhưng em hãi cái hạ tầng, 10 năm nữa hạ tầng mới cải thiện thì phải đi bằng trực thăng à?
hôm trước em đi qua thấy mới đang cào cái ngõ nhỏ bằng đường đại từ và nối vào đại từ luôn, 2 bên là 2 nhà kho

Duong Thanh

Xe hơi
Mua chung cư trong nội thành mà lại muốn:
- Rộng
- Đẹp
- Nhiều tiện ích
- Vị trí đắc địa
- Đường to rộng
nhưng mà lại muốn rẻ =))
Thế này thì đến thượng đế cũng phải bó tay :D

Locviet

Xe hơi
Mua chung cư trong nội thành mà lại muốn:
- Rộng
- Đẹp
- Nhiều tiện ích
- Vị trí đắc địa
- Đường to rộng
nhưng mà lại muốn rẻ =))
Thế này thì đến thượng đế cũng phải bó tay :D
Cụ này hay nhỉ! Là khách hàng thì ngon, bổ, rẻ là ước muốn mà. Còn người bán thì cần bán nhanh, giá cao. Quy luật cuộc sống mà cụ. Thật ra là tiền nào của đấy thôi cụ. Khách hàng thì có quyền lựa chọn, so sánh cân nhắc chứ!
Mà thớt của mình có tò mò nhà Rộng, Đẹp, nhiều Tiện ích gì đâu nhỉ? Tôi chỉ muốn hỏi hạ tầng đi lại có tiện không thôi mà cụ!

Duong Thanh

Xe hơi
Cái 32 Đại Từ không phải là khuôn viên rộng đẹp thì còn cái nào hả cụ?
Nếu cụ đã nói ra đc câu "tiền nào của đấy" thôi thì các bác sale cũng mừng :D

Tân Tinh 2

Xe đạp

Tân Tinh 2

Xe đạp
Cụ này hay nhỉ! Là khách hàng thì ngon, bổ, rẻ là ước muốn mà. Còn người bán thì cần bán nhanh, giá cao. Quy luật cuộc sống mà cụ. Thật ra là tiền nào của đấy thôi cụ. Khách hàng thì có quyền lựa chọn, so sánh cân nhắc chứ!
Mà thớt của mình có tò mò nhà Rộng, Đẹp, nhiều Tiện ích gì đâu nhỉ? Tôi chỉ muốn hỏi hạ tầng đi lại có tiện không thôi mà cụ!
Em xin tiếp lời cụ...
Hiện trạng giao thông như thế nào thì cụ rõ rồi ạ. Và thực tế, giá tầm 21 tr/m2 là đang tương ứng với hạ tầng hiện hữu. Khách hàng thông mình lắm cụ ạ.
Còn khi giao thông đã "khớp lệnh" theo quy hoạch dự án, thì không còn giá 21 tr/m2 nữa đâu. Tất nhiên, có thể phải chờ 3 ~ 5 năm để có được sự hoàn hảo đó.
Cảm ơn cụ ạ

247goldmarkcity

Xe buýt
Website
dothikienhung.com
à e có mấy căn ngoại giao bên Eco Lake, 94m2 giá 20,9 tầng 6 ạ, cụ mợ nào quan tâm inbox e nhé :D

Tân Tinh 2

Xe đạp
Cháu là Sale phân phối dự án mà cũng thấy ham cái anh Eco Lake View này vì tiện ích và giá của nó

Won Reus

Xe đạp
Theo em nghĩ là giá nó cũng tưởng đương với mức độ hạ tầng hiện tại thôi cụ ạ :)))

Locviet

Xe hơi
Em ở tầng 1 tòa LicoGi 12 số 21 Đại Từ đối diện 32 Đại Từ dự án Eco Lake View là hạnh phúc nhân đôi' đường quy hoạch nối dài đi giữa 2 tòa nối ra nguyễn hữu thọ đường xuyển đảo Linh Đàm nối dài ra đường Kim Đồng kéo dài, và đường nối ra Khu đô thì Đại kim, phone ; 097.479.8337
Chắc cụ cũng hiểu là đường nối ra Nguyễn Hữu Thọ và nối ra Kim Đồng kéo dài là nằm ngoài trách nhiệm và ngoài khả năng tài chính của chủ đầu tư khu Eco Lake. Việc mở đường nối khu Eco này thuộc về chính quyền mà. Ngân sách thành phố chưa thấy nói gì đến đường này đâu nhé. Việc nối từ Eco Lake này sang Nguyễn Hữu Thọ dài tầm 300m cũng đã khốn đốn về ngân sách. Riêng việc giải tỏa 1 ngôi nhà để thông thẳng đường đôi Nguyễn Hữu Thọ- Giải Phóng tránh nút thắt giáp đường sắt mà trầy trật 5 năm nay vẫn chưa xong Nếu cụ ở tòa LicoGi thật thì cụ nhìn bao nhiều nhà 4 tầng năm tầng nằm cạnh khu LicoGi và nằm ngay cổng Eco Lake. Giải tỏa đền bù mấy hộ này để mở đường tốn rất nhiều tiền của chính quyền thành phố. Khả năng mở đường phải tầm 10 năm nữa. Mình không cố tình dìm hàng vì đang rất thích khu Eco Lake này và định mua vài 3 căn nhưng thấy địa thế khu này cực kỳ khó khăn về đi lại nên cần phải cân nhắc thêm!
Vài lời khách quan cùng cụ, không có ý chê bai gì đâu cụ nhé!

Hến Bột

Xe buýt
Riêng việc giải tỏa 1 ngôi nhà để thông thẳng đường đôi Nguyễn Hữu Thọ- Giải Phóng tránh nút thắt giáp đường sắt mà trầy trật 5 năm nay vẫn chưa xong
Nhà cháu về ở khu này 11 năm rồi vẫn chưa thấy giải tỏa được chỉ một ngôi nhà ấy cụ ạ, ko phải 5 năm đâu nhé. hic - chuyện chỉ có ở vitjngan!!!

Locviet

Xe hơi
Nhà cháu về ở khu này 11 năm rồi vẫn chưa thấy giải tỏa được chỉ một ngôi nhà ấy cụ ạ, ko phải 5 năm đâu nhé. hic - chuyện chỉ có ở vitjngan!!!
Tận 11 năm hả cụ, chỉ một ngồi nhà gây thắt cổ chai đường Nguyễn Hữu Thọ - Giải Phóng. Vậy làm sao mà giải toả được cả một loạt nhà dân trước khu Eco Lake View này để nối từ Đại Từ xuyên ngang qua một loạt nhà 4 -5 tầng và nối ra Nguyễn Hữu Thọ nhỉ. Đây không phải việc của nhà đầu tư. Nhưng bảo là trách nhiệm của chính quyền thì cũng không phải và nếu phải thì cũng không có kinh phí để tiến hành.