[Funland] Hỏi các cụ đang dùng Apple watch

Quân Đuôi

Xe điện
Em dùng 5 năm rồi ạ! Tệ nhất là khoản pin kém (ngày nào cũng xạc) bản cũ em là nhôn mồ hôi muối nên nham nhở xấu kinh khủng (Chắc bản thép thì đỡ hơn). Trước đua đòi mua nhưng cũng chả dùng mấy 2 năn chở lại đây em dùng hàng ngày (Mấy con cơ bỏ xó) vì để theo dõi hoạt động và tập luyện thể dục (Chả biết chuẩn không). Trước mua mục đích là nghe khi lái xe vì cái Blutooth xe kém quá sau khi dùng thấy sai toàn tập vì chả đúng :D

xedieu

Xe cút kít
Thế là nó báo về số điện thoại của người thân hả cụ. Có kèm cả GPS vị trí gặp nạn phải ko ạ.
Vậy phải là loại có esim để sài 4G hay là chỉ cần có kèm Iphone là đc ạ.
À báo cụ thể thì em không rõ. Nhưng trượt chân phát là nó đếm ngược (khi không tự tắt đi nó sẽ gọi vào số khẩn cấp mình cài trước trên iphone ấy). Em thấy cả 4 lần em trượt ngã nó đều kích hoạt (nhưng em không sao nên cancel luôn nên không rõ nếu để yên thì như thế nào).

Minh Vuu

Xe hơi
theo các cụ nên dùng sr 4 hay 5 ạ, em đang tham khảo tìm 1 em về trải nghiệm

Cap Còm

Xe điện
Có cụ nào đã dùng con này cho em xin tí rì viu với

Lonely Stranger

[Tịch thu bằng lái]
Con AW mà cải tiến pin 1 tuần sạc 1 lần thì vô cmn đối. Các loại đh khác coi như phế =))

hieukon

Xe container
Nản nhất là pin nó chỉ đeo đc 1 ngày phải sạc

mango

Xe tăng
Em định mua AW SE dùng esim viettel.
Em dùng để chạy bộ nghe nhạc. Em hay dùng NCT hoặc Zing app.
Nghe online qua 4g.
Các cụ cho em hỏi có dùng đc ko?
Vì em hỏi anh gúc nhưng ko ra.
Hoặc bản SE ko đc thì bản series 6 có đc ko?

sinhtoxoai

Xe tải
Em định mua AW SE dùng esim viettel.
Em dùng để chạy bộ nghe nhạc. Em hay dùng NCT hoặc Zing app.
Nghe online qua 4g.
Các cụ cho em hỏi có dùng đc ko?
Vì em hỏi anh gúc nhưng ko ra.
Hoặc bản SE ko đc thì bản series 6 có đc ko?
Em cũng muốn chạy bộ hay đạp xe chỉ mang airpod với aw thôi cho gọn nhưng mà thực tế tai nghe kết nối nghe nhạc vẫn phải qua điện thoại nhé cụ, tức là aw nó chỉ như remote control để chỉnh bài, âm lượng cho điện thoại + tai nghe thôi ạ. Sr6 hay SE đều vậy cả, cái này lúc em mua rồi cũng mới biết. Thôi thì đợi đội dev của iOs phát triển dần vậy ạ :D
Cụ dùng bản LTE thì sẽ chọn bài đc cho Mp3 Zing trên aw (NCT thì em chưa thử), còn tr hợp offline thì vẫn có thể chọn nghe trên Apple Múic nếu cụ có bài hát đã tải về từ istore nhé

mango

Xe tăng
Em cũng muốn chạy bộ hay đạp xe chỉ mang airpod với aw thôi cho gọn nhưng mà thực tế tai nghe kết nối nghe nhạc vẫn phải qua điện thoại nhé cụ, tức là aw nó chỉ như remote control để chỉnh bài, âm lượng cho điện thoại + tai nghe thôi ạ. Sr6 hay SE đều vậy cả, cái này lúc em mua rồi cũng mới biết. Thôi thì đợi đội dev của iOs phát triển dần vậy ạ :D
Cụ dùng bản LTE thì sẽ chọn bài đc cho Mp3 Zing trên aw (NCT thì em chưa thử), còn tr hợp offline thì vẫn có thể chọn nghe trên Apple Múic nếu cụ có bài hát đã tải về từ istore nhé
Cám ơn cụ nhé. Em vẫn đang dùng cái đời cũ. Vẫn mang đt theo.
để em nghiên cứu món Apple Music vậy

hxduong

Xe lăn
Cám ơn cụ nhé. Em vẫn đang dùng cái đời cũ. Vẫn mang đt theo.
để em nghiên cứu món Apple Music vậy
Nếu các cụ có Apple Watch & AirPods thì khi thể dục không cần iPhone đi kèm vẫn nghe nhạc bìh thường nhé (điều kiện là trên iPhone có nhạc & các cụ sync nhạc sang AW).

dig31

Xe buýt
Ko biết cụ dùng AW đc mấy ngày mà phán kinh vậy? Bộ nhớ trong 4gb của AW chả nhẽ chỉ để làm cảnh?
Mình dùng AW seri 2 cổ đại mà đi tập đã ko cần đem iphone rồi nhé

sinhtoxoai

Xe tải
Nếu các cụ có Apple Watch & AirPods thì khi thể dục không cần iPhone đi kèm vẫn nghe nhạc bìh thường nhé (điều kiện là trên iPhone có nhạc & các cụ sync nhạc sang AW).
Em đã thử và thấy đúng là được thật cụ ạ. Đúng là em nhà kê thật, vì cũng ít dùng Apple Múic chế độ offline, chủ yếu nghe online Spotify với Zing

haitotbung

Xe tải
Em chưa dùng cả hai, nhưng vẫn có ý kiến mới hay.

Ngồi nói chuyện với người đeo apple watch thì cảm giác không thoải mái. Vì cứ có tin nhắn là nó hiện lên đồng hồ. Dù có thể không cố tình, nhưng người đeo cũng không tránh khỏi phải liếc vào tay.

Em nghĩ Apple watch dùng trong công việc thì oke. Nhưng nếu các cụ/mợ đi hẹn hò thì cất ở nhà nhé, đeo cái đồng hồ thường cho lịch sự=))

maximax903

Xe điện
Đầu 2019 em mua 1 con S4 ở FPT đâu hơn 14 củ. 1 thời gian bị rơi nứt cái mặt kính. Hỏi mấy nơi bên ngoài thì có thể ép lại kính mới nhưng sợ ko đảm bảo chống nước nên lại ra FPT nó bảo phải thay cả máy với giá 8 củ. Chờ đâu tầm 1 tháng hãng nó gửi từ Sing về. Dùng thêm 1 thời gian nữa hết bảo hành em bán còn 5,5 củ. Nói chung nhược điểm như các cụ đã nói là pin yếu mà lại lách cách sạc siếc.

traixubac1199

[Tịch thu bằng lái]
Cụ không dùng thôi chứ chỗ em mấy bác già già tầm ngoài 50 vẫn đóng vest đeo đàng hoàng ợ. Nhiều khi ngồi họp hay ngồi với đối tác không tiện rút điện thoại ra xem đâu.

Em nghĩ đồng hồ thông minh không hữu dụng lắm. Vừa đắt đỏ vừa như đồ chơi con nít. Chẳng ai đi xem web nghe nhạc xem phim trên cái màn hình bé tẹo ấy. Thiết nghĩ mấy bác 40 50 tuổi đóng vét giày bóng loáng mà đeo smart watch thấy nó sao sao ? Đồng hồ cơ bản là đủ và đẹp. Mấy cái công nghệ này để cho giới trẻ tầm 2x tuổi đeo hợp hơn.
Nhưng bác thích thì cứ làm tới thôi. Đc vài ngày chán ngay.