[Funland] Hỏi các cụ, các mợ về áo đồng phục và quà kỷ niệm họp lớp

dangkhoi72

Xe tải
Chào các cụ, các mợ.
Chẳng là sắp tới bọn em tổ chức họp lớp kỷ niệm 30 năm ra trường. Lớp có dự định mua áo đồng phục để các thành viên của lớp mặc trong ngày đó, và tặng quà lưu niệm cho mọi người. Vì vậy, em lên đây nhờ các cụ, các mợ có ai làm về mảng này hoặc có kinh nghiệm thì tư vấn cho em:
1- Áo đồng phục em định đặt áo phông có cổ in chữ. Tư vấn cho em giá cả và địa chỉ đặt!
2- Quà lưu niệm: Em định mua đồng hồ treo tường hoặc bộ ấm chén; hoặc có thể pha lê có gắn đồng hồ... Giá trị quà tặng chỉ trong khoảng trên dưới 300k. Hoặc có quà nào hợp lý hơn trong tầm tiền thì CCCM tư vấn cho em
(P/s: Lớp em có khoảng 50 người)
Cảm ơn các cụ, các mợ

Baby Ngọc Anh

Xe tăng
Cụ trong Ban liên lạc ah!

Họp lớp thì Cụ chỉ cần in áo và quà cho Trường và một số Thầy Cô là được rồi!

Cụ off cùng Trường hay chỉ Lớp cụ thôi!

Áo cụ in tầm 100K/cái thôi.

Quan trọng là Ban liên lạc vận động Lớp đi được càng đông càng vui!

dangkhoi72

Xe tải

Em trong BLL ạ. Lớp em off riêng thôi, nhưng cũng để chuẩn bị đến tháng 11 năm nay về off cùng trường luôn. 100K là chỉ in hay cả tiền áo vậy mợ? ỗ nào thì cho em xin ít thông tin nhé!Mợ có quen ch

phuongmit

Xe cút kít
Áo 100k cũng có, cụ lên mạn hàng Bông hỏi xem. Hoặc mua áo polo loại rẻ mặc giống nhau là đẹp, in chữ k cần cũng dc. Quà lưu niệm chi từng thành viên lớp hay trường. Nếu trường thì mua bức tranh hoặc đồ gì bày bàn. Nếu quà cho thành viên lớp thì k cần cũng dc, vì ấm chén hoặc đồng hồ thì quá truyền thống và hơi “già”. Nhưng nếu vote lớp đồng ý thì vẫn ok

wild nature

Xe điện

Đúng rồi.
Áo này mặc 1 lần sau vứt xó

dangkhoi72

Xe tải
Áo 100k cũng có, cụ lên mạn hàng Bông hỏi xem. Hoặc mua áo polo loại rẻ mặc giống nhau là đẹp, in chữ k cần cũng dc. Quà lưu niệm chi từng thành viên lớp hay trường. Nếu trường thì mua bức tranh hoặc đồ gì bày bàn. Nếu quà cho thành viên lớp thì k cần cũng dc, vì ấm chén hoặc đồng hồ thì quá truyền thống và hơi “già”. Nhưng nếu vote lớp đồng ý thì vẫn ok
Áo em muốn in chữ cho có tí kỷ niệm. Quà cho các thành viên trong lớp. Lớp em cơ bản ở nông thôn, nên muốn quà có giá trị sử dụng thì tốt hơn. Với lại cũng già cả rồi cụ ạ! :D:D:D

lttvtvn

Xe container
Sài Gòn hoa lệ nhưng nhà em ở Q.2 thì không!
Già rồi đồng phục sến súa chi, quan trọng là tình cảm. Nhiều chị mập bắt mặc đồng phục trong kinh vcl.

Quà thì cũng từ tiền đóng góp của mình cả, mấy trăm k thì quà bèo lắm, chưa mang về đến nhà có khi hỏng mất rồi.

Khoa Béo

Xe buýt
Sao cụ ko đề xuất mặc đồ theo tông màu ý, vừa đa dạng, vừa đồng nhất.

dangkhoi72

Xe tải

phuongmit

Xe cút kít
Áo em muốn in chữ cho có tí kỷ niệm. Quà cho các thành viên trong lớp. Lớp em cơ bản ở nông thôn, nên muốn quà có giá trị sử dụng thì tốt hơn. Với lại cũng già cả rồi cụ ạ! :D:D:D
Nhìn nick cụ chắc sn 72, thế thì đồng hồ, ấm chén phù hợp đó cụ. Nông thôn thành thị chả quan trọng, quan trọng là mọi người thích món quà đó và dùng được để nhớ đến nhau. In chữ thì cũng đơn giản thôi, k thêm nhiều chi phí đâu

Tý phệ

Xe điện
Quà LN là thứ quà mà ai cũng phải nhớ khi nghĩ về nó, chính vì thế lớp e nó tặng nam quần lót Aristino, nữ bộ triump.

dangkhoi72

Xe tải
Già rồi đồng phục sến súa chi, quan trọng là tình cảm. Nhiều chị mập bắt mặc đồng phục trong kinh vcl.

Quà thì cũng từ tiền đóng góp của mình cả, mấy trăm k thì quà bèo lắm, chưa mang về đến nhà có khi hỏng mất rồi.
Mỗi người 1 quan điểm cụ nhỉ! :D:D:D

dangkhoi72

Xe tải
Sao cụ ko đề xuất mặc đồ theo tông màu ý, vừa đa dạng, vừa đồng nhất.
Ở quê, chọn tông màu khó lắm cụ ạ. Vận động được các bạn đi đã là thành công rồi

dangkhoi72

Xe tải
Nhìn nick cụ chắc sn 72, thế thì đồng hồ, ấm chén phù hợp đó cụ. Nông thôn thành thị chả quan trọng, quan trọng là mọi người thích món quà đó và dùng được để nhớ đến nhau. In chữ thì cũng đơn giản thôi, k thêm nhiều chi phí đâu
Vâng, dự kiến thế chứ cũng đang cân nhắ; và cần sự thống nhất của BLL nữa cụ ạ

ceconam

Xe điện
E cũng ủng hộ có quà kỉ yếu cho từng thành viên lớp, cụ thử chọn một món quà tiện dụng rồi in cái ảnh tập thể lớp (có thể là ảnh ngày xưa) lên vật đó và tên lớp, khóa .... e thấy rất ý nghĩa, bây giờ công nghệ in rất đẹp, nét và rẻ

dangkhoi72

Xe tải
Quà LN là thứ quà mà ai cũng phải nhớ khi nghĩ về nó, chính vì thế lớp e nó tặng nam quần lót Aristino, nữ bộ triump.
:D:D:D Em sẽ lưu ý cái này. Nhưng băn khoăn về chọn size cụ ạ, nhất là Triump

dangkhoi72

Xe tải
E cũng ủng hộ có quà kỉ yếu cho từng thành viên lớp, cụ thử chọn một món quà tiện dụng rồi in cái ảnh tập thể lớp (có thể là ảnh ngày xưa) lên vật đó và tên lớp, khóa .... e thấy rất ý nghĩa, bây giờ công nghệ in rất đẹp, nét và rẻ
Em đang băn khoan là mua quà gì đó cụ!

ceconam

Xe điện
Em đang băn khoan là mua quà gì đó cụ!
Quà thì e nghĩ cần thống nhất với ban liên lạc lớp hoặc đc hơn nữa là sự thống nhất của lớp, cụ có thể tham khảo: Đồng hồ có ảnh nền là ảnh tập thể lớp, cái đĩa kỉ yếu (loại sứ tráng men) có in ảnh lớp, cái cố pha lê in ảnh .... e thấy cụ để ý thì có nhiều đồ có thể làm lưu niệm mà. Hoặc ko cụ kiếm đơn vị in trước rồi họ sẽ tư vấn giúp vì ở đấy người ta sẽ có kinh nghiệm

dangkhoi72

Xe tải
Quà thì e nghĩ cần thống nhất với ban liên lạc lớp hoặc đc hơn nữa là sự thống nhất của lớp, cụ có thể tham khảo: Đồng hồ có ảnh nền là ảnh tập thể lớp, cái đĩa kỉ yếu (loại sứ tráng men) có in ảnh lớp, cái cố pha lê in ảnh .... e thấy cụ để ý thì có nhiều đồ có thể làm lưu niệm mà. Hoặc ko cụ kiếm đơn vị in trước rồi họ sẽ tư vấn giúp vì ở đấy người ta sẽ có kinh nghiệm
Vâng, cảm ơn cụ!

Baby Ngọc Anh

Xe tăng
Ở quê, chọn tông màu khó lắm cụ ạ. Vận động được các bạn đi đã là thành công rồi
Cụ Tổ chức ở Nhà hàng hay Khách sạn!

Có gắng Thu ít nhất có thể... Để ai cũng có thể đi được... càng đông càng vui...

Còn đâu vận động những "mạnh thường quân" của lớp...