Hoỉ các bác về rút HS chuyển vùng xe

HÌ Hì.

Cám ơn pác SAIGON đã copy từ bển ấy qua đây. Mấy bữa nay, bận quá nên cứ lười kg chịu gõ lại.
Như vậy phần thủ tục + khúc "đoạn trường tâm thanh" phía trên là đủ cẩm nang cho pác nào muốn chuyển vùng xe từ Tp về tỉnh (còn từ tỉnh về Tp thì khúc nhập vào Tp nghe nói còn... oải hơn nữa :'( :'( ).

snoopy274

Xe đạp
@saigon: em đã làm hết tất cả các giai đoạn như bác nói chỉ trừ việc chưa lấy giấy chuyển vùng đăng kiểm mà thôi!Bây giờ em thực hiện lại có được ko bác. Thứ 6 này em có cavet mang tên em rùi!
Chỗ đăng kiểm trên thành phố nằm ở đâu vậy bác?

amateur

Đi bộ
Bác Polar Bear cho em hỏi, em đang chuẩn bị chuyển vùng từ tỉnh về TP, hồ sơ gốc, đăng kiểm đã rút như các bước trước bác nói rùi chỉ còn nhập vào TP nữa thôi mà nghe bác nói còn oải lắm ko biết là có những khó khăn gì nữa xin bác chỉ giáo không em sợ lại mất công vác xe chạy lên chạy về. Xin đa tạ bác :)

XeNguaDalat

Xe máy
Website
www.MangNhaKinh.vn
cảm ơn bác gấu nhiều, cảm ơn các bác nhiều, em cũng đang cần mấy cái thủ tục này lắm lăm..
các bác ơi, còn vụ cò thì thế nào?

isabinh

Xe điện
Nghe các bác bàn.............oải quá

ductuan_funbg

Xe máy
Bước đầu tiên là bác và cha bán xe cho bác phải làm thủ tục mua bán tại phòng công chứng nhà nước (cái này bác lưu ý là phải có chữ ký của cả vợ cha kia nữa trong trường hợp hắn đã có vợ). Sau khi có giấy tờ mua bán rồi thì bác và cha bán xe cho bác cùng ra phòng CSGT làm thủ tục rút hồ sơ gốc (nếu muốn nhanh thì nháy nháy các anh và vui vẻ khoảng 500k). Khi đã có hồ sơ gốc rồi thì bác mang xe đi đăng ký như bình thường, nhớ là đừng có táy máy bóc túi hồ sơ ra không thì mấy anh CA lại tính tiền hồ dán là đắt lắm đấy.
Chúc bác nhanh chóng lấy được vợ hai!
Bóc zin ra thì có mà các a ý trả về nơi sản xuất ý chứ