[Funland] Hỏi các bác về nhà dính qui hoạch?

Nhâm Dần

[Tịch thu bằng lái]
Nhà tôi bị dính qui hoạch Long biên
Nhà có 40m2 thôi. 2 bên đất hàng xóm để không
Đều sổ đỏ hết
Có người bảo đền bù tiền hết, có người bảo, có nhà thì tái định cư
Ko biết thế nào
Nếu TDC thì nhà hay đất, hệ số sao, tiền nong thừa thiếu thế nào
Tôi lại nghe đất TDC có nhiều khu sai, thiếu so với giấy, ai xây trước được trước
Quá rối
Các bác kinh nghiệm, bàn luận xem sao
Thông tin cũng chưa rõ ràng, thực hiện thì chắc 15 năm nữa nên tôi cũng chưa muốn hỏi phường quận, luật sư

Quy hoạch sông Hồng: Quận Long Biên đề xuất giữ hai khu dân cư ngoài bãi (tienphong.vn)

Tuấn Văn Trần

[Tịch thu bằng lái]
Ngày xưa n rối thôi ạ. Chứ đâu ra ai xây trước đc trước. Nhà em khu lĩnh nam xưa làm cầu thang trì đền bù bằng đất + tiền và chuẩn sổ sách ( ra khu tây trà h sát với gamuda )

Nhâm Dần

[Tịch thu bằng lái]
Ngày xưa n rối thôi ạ. Chứ đâu ra ai xây trước đc trước. Nhà em khu lĩnh nam xưa làm cầu thang trì đền bù bằng đất + tiền và chuẩn sổ sách ( ra khu tây trà h sát với gamuda )
Thế cũng ổn bác nhỉ
Không biết Long biên có đất tdc tại chỗ ko, vì thấy bãi đầy đất mà

Ga Leo Cay

[Tịch thu bằng lái]
Nhà tôi bị dính qui hoạch Long biên
Nhà có 40m2 thôi. 2 bên đất hàng xóm để không
Đều sổ đỏ hết
Có người bảo đền bù tiền hết, có người bảo, có nhà thì tái định cư
Ko biết thế nào
Nếu TDC thì nhà hay đất, hệ số sao, tiền nong thừa thiếu thế nào
Tôi lại nghe đất TDC có nhiều khu sai, thiếu so với giấy, ai xây trước được trước
Quá rối
Các bác kinh nghiệm, bàn luận xem sao
Thông tin cũng chưa rõ ràng, thực hiện thì chắc 15 năm nữa nên tôi cũng chưa muốn hỏi phường quận, luật sư
View attachment 6887558
Quy hoạch sông Hồng: Quận Long Biên đề xuất giữ hai khu dân cư ngoài bãi (tienphong.vn)
Cụ ngoài Cự Khối hay Bát Khối. Mảnh 50m đường 7m giờ rổ giá sao cụ. Năm ngoái em hỏi giá 22.

cò xe

[Tịch thu bằng lái]
bác hỏi thế hơi khí sớm ạ , đền bù sẽ có nhiều phương án , chứ kg chỉ có đền tiền và đất đâu . cái cuối cùng của đền bù sẽ là gì thì sẽ còn cãi vã tranh luận chán ra
còn tái định cư thì họ có nhiều phương án tái định cư lắm
- tái định cư tại chỗ - tái định cư tập trung 1 chỗ khác - trả tiền 1 lần và mặc kệ dân
- còn nhà bác thế nào họ sẽ chi trả tiền nguyên trạng tại đúng thời điển khi họ kiểm đếm tài sản nhà . cái này bác khỏi phải loi thiệt hơn gì , chỉ có lãi thôi. cái chính là đất cơ

muachieukyniem

Xe điện
Em trả lời cụ theo luật hiện tại nhé.
1. Nhà cụ sẽ được thu hồi theo đơn giá quy định của nhà nước bao gồm tiền đất, tiền xây nhà, cây cối hoa mầu, hỗ trợ di chuyển ... (Rất bèo).
2. Cụ sẽ dùng tiền trên để mua nhà tái định cư theo giá hỗ trợ. (Có thể là chung cư, có thể là đất). Nhưng Long Biên thì 100% là chung cư.
3. Mỗi hộ khẩu sẽ được mua 1 căn. Đất của cụ mà có nhiều hộ khẩu sẽ được quyền mua nhiều căn.
4. Mỗi nhân khẩu trong hộ sẽ được số m vuông theo giá hỗ trợ, hình như là 8m vuông. Nếu dư tiền cụ có thể đăng ký mua căn rộng hơn, phần rộng hơn giá khác. Nếu thiếu tiền nhà nước sẽ cho nợ.
Ví dụ: Hộ nhà cụ có 5 người, sẽ được mua với 40m vuông giá hộ trợ. Nếu tiền đền bù ko đủ thì được nhà nước cho vay với giá rất ưu đãi, còn nếu cụ mua hẳn căn 100m thì 60m còn lại sẽ mua theo khung giá nhà nước.
Tóm lại: ở HN nhà dính quy hoạch thì 100% là dân thiệt.

Nhâm Dần

[Tịch thu bằng lái]
bác hỏi thế hơi khí sớm ạ , đền bù sẽ có nhiều phương án , chứ kg chỉ có đền tiền và đất đâu . cái cuối cùng của đền bù sẽ là gì thì sẽ còn cãi vã tranh luận chán ra
còn tái định cư thì họ có nhiều phương án tái định cư lắm
- tái định cư tại chỗ - tái định cư tập trung 1 chỗ khác - trả tiền 1 lần và mặc kệ dân
- còn nhà bác thế nào họ sẽ chi trả tiền nguyên trạng tại đúng thời điển khi họ kiểm đếm tài sản nhà . cái này bác khỏi phải loi thiệt hơn gì , chỉ có lãi thôi. cái chính là đất cơ
1. Nhà cụ sẽ được thu hồi theo đơn giá quy định của nhà nước bao gồm tiền đất, tiền xây nhà, cây cối hoa mầu, hỗ trợ di chuyển ... (Rất bèo).
2. Cụ sẽ dùng tiền trên để mua nhà tái định cư theo giá hỗ trợ. (Có thể là chung cư, có thể là đất). Nhưng Long Biên thì 100% là chung cư.
3. Mỗi hộ khẩu sẽ được mua 1 căn. Đất của cụ mà có nhiều hộ khẩu sẽ được quyền mua nhiều căn.
4. Mỗi nhân khẩu trong hộ sẽ được số m vuông theo giá hỗ trợ, hình như là 8m vuông. Nếu dư tiền cụ có thể đăng ký mua căn rộng hơn, phần rộng hơn giá khác. Nếu thiếu tiền nhà nước sẽ cho nợ.
Ví dụ: Hộ nhà cụ có 5 người, sẽ được mua với 40m vuông giá hộ trợ. Nếu tiền đền bù ko đủ thì được nhà nước cho vay với giá rất ưu đãi, còn nếu cụ mua hẳn căn 100m thì 60m còn lại sẽ mua theo khung giá nhà nước.
Đúng là cái chính là đất, nhưng mấy nhà bên cạnh, đất không thì có tdc ko?
Nhà tôi thì lại ko có khẩu ở đây thì ko tính theo khẩu đc à

Cuongnh5256

Xe điện
Tóm lại là thiệt đơn thiệt kép. TĐC bằng đất còn đỡ, chứ lên chung cư thì mất nhiều.

muachieukyniem

Xe điện
Đúng là cái chính là đất, nhưng mấy nhà bên cạnh, đất không thì có tdc ko?
Nhà tôi thì lại ko có khẩu ở đây thì ko tính theo khẩu đc à
Phải có hộ khẩu mới được xuất mua tái định cư. Việc này dễ mà, cụ dựng tạm cái nhà tôn, rồi xin chuyển khẩu về. Tách luôn làm 2 hộ thì càng tốt.

Nhâm Dần

[Tịch thu bằng lái]
Phải có hộ khẩu mới được xuất mua tái định cư. Việc này dễ mà, cụ dựng tạm cái nhà tôn, rồi xin chuyển khẩu về. Sau tách luôn làm 2 hộ thì càng tốt.
Vẫn có nhà nhưng tôi vẫn đăng ký tạm trú thôi
Đến gần lúc di dời thì họ có cho chuyển khẩu ko bác

Ga Leo Cay

[Tịch thu bằng lái]
Như em biết thì đợt làm cầu vượt đường Nguyễn Văn Cừ chỗ Hồng Tiến người quen được đền sang khu TĐC chỗ cạnh Khai Sơn city.

nguyensnam79

Đi bộ
Đi chung cư hết các Quận giờ ko còn đất đền bù nữa. 40m2 thì đi chung cư bốc căn nhỏ thôi , nếu có nhiều hộ khẩu thì phải ăn ở tại nơi GPMB mới được xét cấp tái định cư nhà, nếu ko lấy thì bốc được căn nào bán lại cho nhà nước theo diện tích chắc được khoảng 6,8 triệu chênh trở lên.

Nhâm Dần

[Tịch thu bằng lái]
Phải có hộ khẩu mới được xuất mua tái định cư. Việc này dễ mà, cụ dựng tạm cái nhà tôn, rồi xin chuyển khẩu về. Tách luôn làm 2 hộ thì càng tốt.
Đi chung cư hết các Quận giờ ko còn đất đền bù nữa. 40m2 thì đi chung cư bốc căn nhỏ thôi , nếu có nhiều hộ khẩu thì phải ăn ở tại nơi GPMB mới được xét cấp tái định cư nhà, nếu ko lấy thì bốc được căn nào bán lại cho nhà nước theo diện tích chắc được khoảng 6,8 triệu chênh trở lên.
Yêu cầu về hộ khẩu có bắt buộc ko bác
Anh gúc bảo ko không có hộ khẩu có được đền bù tái định cư - Tìm trên Google
Sang tuần tôi đi tìm hiểu dần thì ra luật sư các vp công chứng hay vp luật nhỉ

nguyensnam79

Đi bộ
Yêu cầu về hộ khẩu có bắt buộc ko bác
Anh gúc bảo ko không có hộ khẩu có được đền bù tái định cư - Tìm trên Google
Sang tuần tôi đi tìm hiểu dần thì ra luật sư các vp công chứng hay vp luật nhỉ
Có đấyphải có hộ khảu và cảnh sát khu vực nó xác nhận ăn ở đấy mới xét được mua nhà tái định cư nhé. Nhiều nơi Bọn dự án với cảnh sát khu vực nó chơi đểu xác nhận ko ăn ở đấy là tịt đấy, lên phương an dự thảo nó đi từ hồ sơ xacs nhận của công an phường, nhiều vụ nó cố tình ko xác nhận sau lên Phương án bồi thường chính thức lại phải chạy mệt đầu. Cứ ốp ông công an xác nhận có ăn ở tại nơi GPBM thì mới đc

Nhâm Dần

[Tịch thu bằng lái]
Có đấyphải có hộ khảu và cảnh sát khu vực nó xác nhận ăn ở đấy mới xét được mua nhà tái định cư nhé. Nhiều nơi Bọn dự án với cảnh sát khu vực nó chơi đểu xác nhận ko ăn ở đấy là tịt đấy, lên phương an dự thảo nó đi từ hồ sơ xacs nhận của công an phường, nhiều vụ nó cố tình ko xác nhận sau lên Phương án bồi thường chính thức lại phải chạy mệt đầu. Cứ ốp ông công an xác nhận có ăn ở tại nơi GPBM thì mới đc
Lằng nhằng quá nhỉ
Vậy xin tdc có hơn nhận tiền ko các bác

fadco

Xe container
Nếu chưa làm sổ đỏ mà dính doanh nghiệp lấy làm resort thì sao các cụ:(

ô tô phun

[Tịch thu bằng lái]
Nguyên tắc là đất đền bù bao giờ cũng thiệt hơn so với bán thương mại. Nên cụ bán sớm đi là hơn