Hỏi các bác tý

Lê Đăng Văn

Xe máy
Hôm qua em đi làm về muộn, xong lại phải tạt vào đưa vợ đi mua sắm (20/10) lúc xuống xe tắt máy (em tắt tất cả) khóa cửa xe vào cùng vợ, Song cảm thấy để xe chỗ này không yên tâm vì đường đông, em vào xe đóng cửa nổ máy, bật đèn gầm, đợi thấy lâu lâu em tắt rồi rút chìa khóa xe ra, ngồi chẳng biết làm gì nên em thử bấm nút khóa khi mình đang trong xe. Lúc sau khi về bật máy, hiện tượng là Sinhan bốn phía đều nháy, làm kiểu gì cũng không tắt được, tắt máy rút cả chìa cũng không được. Em đành để thế đi, đi được một chốc em rẽ phải thế là tự nhiên nó hết, về đến nhà em si nhan phải thì lại bị tiếp. Xuống xe tắt máy, đóng cửa, khoá, si nhan vẫn nháy cả bốn phía, bực quá em lại ấn nút mở cửa, nó lại tự nhiên hết nháy. Chẳng hiểu làm sao nữa các bác ạ, hay xe em bị loạn rồi, xin chỉ giáo :102:

Coltplus2008

Xe điện
Nhìn Ava của bác chủ em biết là Ếch. Ếch lột. (Ếch Loạn):)):))

ichbinminh

Xe buýt
Em đoán đấy là do sự sì mát của hệ thống chống trộm đấy. Bác thử khóa xe, tắt máy, bấm lock rồi unlock lại xem còn hiện tượng như thế nữa ko?

Nhân tiện cho em hỏi ngu nhát: Thỉnh thoảng em cũng thắc mắc là xe đang nổ máy mà bấm nút lock thì có hiện tượng gì xảy ra ko (VD như em muốn lock cửa & cốp khi xe chạy chẳng hạn) nhưng ứ dám thử :21:

À, em xài Focus ạ.

PHC

Xe buýt
Em đoán đấy là do sự sì mát của hệ thống chống trộm đấy. Bác thử khóa xe, tắt máy, bấm lock rồi unlock lại xem còn hiện tượng như thế nữa ko?

Nhân tiện cho em hỏi ngu nhát: Thỉnh thoảng em cũng thắc mắc là xe đang nổ máy mà bấm nút lock thì có hiện tượng gì xảy ra ko (VD như em muốn lock cửa & cốp khi xe chạy chẳng hạn) nhưng ứ dám thử :21:

À, em xài Focus ạ.
Em Focus nhà tôi đang ngồi trong xe nổ máy mà bấm khóa thì nó chẳng có phản ứng gì cả. Nếu bác muốn lock cửa & cốp khi xe chạy thì chịu khó lock bằng tay ở cái nút khóa bên lái là nó khóa tất bác nhé. Remote không có tác dụng khóa khi ngồi trong xe, thế mới lạ chứ.

Móp

Xe tăng

À, em xài Focus ạ.
bấm thì nó lock chứ có sao đâu hả bác, cạnh cửa bên lái cũng có nút lock và unlock mà, xe mà ko có tự động lock thì phải ấn chứ sao(b)

vôlangday

Xe tăng
bấm thì nó lock chứ có sao đâu hả bác, cạnh cửa bên lái cũng có nút lock và unlock mà, xe mà ko có tự động lock thì phải ấn chứ sao(b)
em cũng hay lock cửa khi chạy xe đấy ạ ! lam thế cho yên tâm ! he he :6:

dngduc

Xe điện
chìa mondeo nếu đang cắm trong ổ thì bấm không có tác dụng, dùng chìa khác thì em không bít. Nhưng lock cửa của mông đau với cả phò cụt không có tác dụng với việc mở cửa từ bên trong !

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Nếu khoá cửa xe rồi mà bác mở khoá cửa từ phía trong, hoặc đề nổ thì Mondeo sẽ quy vào trường hợp xe bị ăn trộm, nó sẽ nháy 4 đèn xi nhan kèm theo còi báo động keo pem pem...
Bấm nút mở khoá bằng điều khiển trên chìa khoá thì nó sẽ tắt cái hệ thống báo động kia đi.
Nếu xe bác ko kêu pem pem thì cái còi báo động chống trộm của bác bị hỏng rồi.

Lê Đăng Văn

Xe máy
Cảm ơn các bác, thế là xe nó tưởng em là trộm rồi, ước gì xe nó ngửi mùi mồ hôi được như chó nhà các bác nhỉ :)):)):))