[Thảo luận] Hỏi các bác kinh nghiệm chở F1 nhỏ 2 tuổi

forwin

Xe buýt
Tình hình là em có F1 được 2 tuổi, hàng này đưa đón cháu sáng / chiều trên quãng đường khá dài. Em cũng đã mua ghế cho trẻ em buộc vào ghế sau cho cu cậu, nhưng cứ đi được 5 phút là cu cậu tự mở (hoặc tự chui) ra được, trèo leo, đứng nghịch trên xe. Nếu em chằng thêm dây thì nó không thoải mái, kêu ầm suốt đường đi, đưa đồ chơi thì chỉ được 1 lúc. Mà cứ để vậy không yên tâm các cụ ạ. Em muốn hỏi kinh nghiệm của các cụ và các cụ cho ý kiến.

butchikim

Xe ba gác
Kiếm em Osin bế và chơi với F1 trên đường đi, ngoài thời gian đưa đón F1 ra thì ....thôi tùy cụ, không lại bẩu nhà cháu xui b-(

thanh_hoi

Xe điện
kinh nghiem cua em la cho f1 dung o ghe sau, dung o giua nhe.Nhu the minh vua quan ly dc no ma van an toan. Nhung neu no nghich qua thi phai cuong che vao nghe tre em thoi.

italy_man

Xe điện
Website
www.facebook.com
Kèm theo osin là chắc ăn nhất. Mà osin trông được cả bố nữa thì cũng mệt đấy :P

xaunhatxahoi

Xe điện
Cho vào ghế là chuẩn nhất, còn nó chui ra thì mua thêm cái roi

kraz255b

Xe điện
Kiếm em Osin bế và chơi với F1 trên đường đi, ngoài thời gian đưa đón F1 ra thì ....thôi tùy cụ, không lại bẩu nhà cháu xui b-(
cụ phán chuẩn, nhưng làm như cụ thì gấu lại phải đi theo để trông chừng người lái mất

trungnn

Xe tăng
F1 nhà cũng 2 tuổi, trước cũng chạy nhảy lắm, mua ghế về lúc đầu cũng khó chịu lắm, kêu gào ầm ĩ, cũng tìm cách chui ra nhưng em làm tư tưởng ngay bằng roi nên từ đấy ngồi im, ko bao giờ kêu nữa.

Vietkid

Xe điện
Cụ xem lại cách buộc dây bảo hiểm của ghế, chứ buộc rồi làm sao mà chui ra được, em ủng hộ quan điểm, chui ra quản lý bằng roi, đã đi xa nên cho cháu ngồi ghế trẻ em chuyên dụng là an toàn nhất.

Grandis 2005

Xe điện
Bé nhà em cũng thế, sau lần em phải phanh gấp, vì bị xe khác vượt phải tạt đầu, bé nhà em ngã dúi dụi vào táp lô phía phụ, khóc om tỏi lên. em dừng xe dỗ dành một lúc rồi phân tích cho con hiểu rằng trên xe mà không chịu nghe lời bố sẽ bị đau như thế. Từ đấy về sau bé ngồi ngoan một chỗ không nghịch ngợm nữa.
Cụ chú ý kéo ghế phụ kịch lên phía trước sát với táplô, thắt dây cho bé cẩn thận rồi mới đi. Trên đường cố gắng nói chuyện thường xuyên với bé phân tâm không chú ý đến nghịch ngợm nữa. Nếu bé vẫn nghịch thì cụ nên có thái độ kiên quyết và nghiêm khắc. Chú ý: duy trì thái độ nghiêm khắc này thường xuyên mỗi khi bé vi phạm. Một thời gian sau bé sẽ vào nề nếp. Chúc hai bố con nhà cụ luôn an toàn và vui vẻ khi lưu thông trên đường!

Vietkid

Xe điện
Bé nhà em cũng thế, sau lần em phải phanh gấp, vì bị xe khác vượt phải tạt đầu, bé nhà em ngã dúi dụi vào táp lô phía phụ, khóc om tỏi lên. em dừng xe dỗ dành một lúc rồi phân tích cho con hiểu rằng trên xe mà không chịu nghe lời bố sẽ bị đau như thế. Từ đấy về sau bé ngồi ngoan một chỗ không nghịch ngợm nữa.
Cụ chú ý kéo ghế phụ kịch lên phía trước sát với táplô, thắt dây cho bé cẩn thận rồi mới đi. Trên đường cố gắng nói chuyện thường xuyên với bé phân tâm không chú ý đến nghịch ngợm nữa. Nếu bé vẫn nghịch thì cụ nên có thái độ kiên quyết và nghiêm khắc. Chú ý: duy trì thái độ nghiêm khắc này thường xuyên mỗi khi bé vi phạm. Một thời gian sau bé sẽ vào nề nếp. Chúc hai bố con nhà cụ luôn an toàn và vui vẻ khi lưu thông trên đường!
Cụ ơi, cấm tuyệt đối trẻ em ngồi ghế phụ phía trước nhé.

Xeđịahình

Xe container
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
cụ đi bốn bánh nhỉ? Em khong rõ cu cậu nhà cụ to cao thế nào chứ với cái hĩm nhà em, còn lâu cháu mới vói tới được cái chốt dây bảo hiểm cho ghế. Day này ở tạn gần mặt ghế ô tô, trẻ con 2 tuỏi làm sao mà với tới được nhỉ

Tình hình là em có F1 được 2 tuổi, hàng này đưa đón cháu sáng / chiều trên quãng đường khá dài. Em cũng đã mua ghế cho trẻ em buộc vào ghế sau cho cu cậu, nhưng cứ đi được 5 phút là cu cậu tự mở (hoặc tự chui) ra được, trèo leo, đứng nghịch trên xe. Nếu em chằng thêm dây thì nó không thoải mái, kêu ầm suốt đường đi, đưa đồ chơi thì chỉ được 1 lúc. Mà cứ để vậy không yên tâm các cụ ạ. Em muốn hỏi kinh nghiệm của các cụ và các cụ cho ý kiến.

Xeđịahình

Xe container
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
ngồi được nhưng nên ngồi vào ghế cho trẻ em, có đeo bảo hiểm là ok cụ ạ. Kể cả trẻ nhỏ thì đặt ghế quay ngược lại là ok

Grandis 2005

Xe điện
Úi! Em tuyền chở bé nhà em ngồi ghế trước! Có hai bố con trên xe mà bé ngồi sau nói chuyện với bé và chú ý đến bé khó lắm. Mà bé nhà em lại rất tình cảm, chỉ thích ngồi bên cạnh bố thôi. Mà bé ngồi rất ngoan.
Còn tại sao cấm tuyệt đối không cho trẻ ngồi ghế phụ phía trước thì em không hiểu lắm. CỤ giải ngố cho em với?! :-ss

laicanthan

Xe container
F1 nhà em hồi đầu cũng không chịu ngồi ghế trẻ em và thắt dây,nhưng sau phải nghe vì thấy cái roi to quá :D.Có trẻ em đi xe phải cẩn thận lắm các cụ ạ ,em có người bạn cho bé đi xe theo ngồi sau,không có ghế cho trẻ,không cài dây,bé ngồi nghịch bật chốt cửa thế là đên đoạn hơi cua tung cả người ra ngoài,may mà đoạn đó đi chậm nên chỉ bị thương nhẹ.Em bây giờ cửa xe sau cũng chốt trong chỉ mở được ở ngoài cho an toàn

My Mò

Xe điện
Không quản lý được thì....cấm cụ ạ :D, mà không cấm được thì cưỡng chế. An toàn là trên hết. Cụ cứ chằng thêm dây vào rồi 1 thời gian nó khác quen. Cụ mà cứ theo ý f1 thì còn lâu cụ mới đuổi kịp nó

Chỉnh sửa cuối:

KYNGLISH

Xe tăng
Cụ làm thế này thì quá liều. Ai lại cho F1 đứng lúc chạy xe bao giờ? Cụ mà phanh gấp một cái thì chẳng biết sẽ ra sao.
kinh nghiem cua em la cho f1 dung o ghe sau, dung o giua nhe.Nhu the minh vua quan ly dc no ma van an toan. Nhung neu no nghich qua thi phai cuong che vao nghe tre em thoi.

forwin

Xe buýt
Cảm ơn các cụ đã chỉ bảo, phương án tối ưu chắc phải cưỡng chế thôi. Chứ em không bao giờ cho ngồi đầu, còn để nó đứng thì mấy lần em phanh là em giật mình rồi.

Vietkid

Xe điện
Úi! Em tuyền chở bé nhà em ngồi ghế trước! Có hai bố con trên xe mà bé ngồi sau nói chuyện với bé và chú ý đến bé khó lắm. Mà bé nhà em lại rất tình cảm, chỉ thích ngồi bên cạnh bố thôi. Mà bé ngồi rất ngoan.
Còn tại sao cấm tuyệt đối không cho trẻ ngồi ghế phụ phía trước thì em không hiểu lắm. CỤ giải ngố cho em với?! :-ss
Túi khí khi bung sẽ làm ảnh hưởng đến bé, ghế trẻ em cũng khuyến cáo chỉ lắp ở ghế sau, dưới 14 kg phải lắp face-back mà cụ.