[Funland] Hội An sẽ xử lý nghiêm hành vi kỳ thị khách TQ.

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Kỳ thị da màu phạt là đúng, họ có lây bệnh đâu, không thể so sánh với nỗi sợ lây bệnh được. Tất nhiên là cho kỳ thị thì sẽ bị quốc tế kỳ thị lại, mà không cho thì khó cho các cơ sở KD, vậy đúng là nên khéo.
Hành vi kì thị không chỉ màu da đâu: Tôn giáo, dân tộc , giới tính, địa phương... bệnh tật nếu kì thị là phạt hết.
Đố khách sạn nào dám ghi" ở đây không tiếp khách bị AIDS" đấy. nó phạt cho vỡ mồm.

LienPhuong

Xe điện
Hành vi kì thị không chỉ màu da đâu: Tôn giáo, dân tộc , giới tính, địa phương... bệnh tật nếu kì thị là phạt hết.
Đố khách sạn nào dám ghi" ở đây không tiếp khách bị AIDS" đấy. nó phạt cho vỡ mồm.
Vì AIDS không dễ lây cụ ah, miễn cụ biết giữ (không QH với người lành), còn ở đây là dễ lây và chỉ xảy ra trong giai đoạn của dịch. Cũng như cụ cực khổ 1-2 tháng thì được, cực khổ cả đời lại khác.

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Vì AIDS không dễ lây cụ ah, miễn cụ biết giữ (không QH với người lành), còn ở đây là dễ lây và chỉ xảy ra trong giai đoạn của dịch. Cũng như cụ cực khổ 1-2 tháng thì được, cực khổ cả đời lại khác.
Đó là mình ví dụ thôi!
Tức là không được kì thị, khi chưa có sự cho phép của chính quyền.
Không những bện AIDS mà tất cả các loại bệnh dễ lây như lao phổi, đậu mùa hay bệnh hủi cũng vậy. Cụ có thể không thích ( kì thị trong lòng).
Nhưng công khai kì thị là phạm luật.
Như cụ thấy đám xì ke vô quán của cụ , cụ có thể tìm cách nào đó để không phải tiếp nó nhưng cụ kì thị ra mặc công khai có bằng chứng ( treo bảng chẳng hạn) là vi phạm pháp luật.
Mình cũng chỉ nói ở mức độ vi phạm pháp luật thôi. Còn mấy chuyện khác mình không bàn.

anhquanhn

[Tịch thu bằng lái]
Anh treo bảng chứ chối( chỉ mỗi khách TQ) là hành vi kì thị, phân biệt đói xử.
Còn hành vì đó phạm luật gì thì mời anh tự tìm nhá! Tôi giải thích tới đây thôi. Tôi không nói hành vi từ chối khách là phạm luật nhá!
Còn việc anh từ chối mà người ta chứng minh được việc từ chối đó là hành vi kì thị phân biệt thì anh phạm luật đó!
Tóm lại a ko trích được luật! Ô Sơn kia cũng phát ngôn trái luật!

Womanizer

Tháo bánh
Kỳ thị khách trung quốc và khách nói tiếng trung (đài loan hồng kong )nữa cơ sau này hết dịch rồi lại van xin nhận khách vì ế đấy
Đâu chỉ có ở đây, dân TQ còn kỳ thị dân VH kinh khủng khiếp cụ êi

anhquanhn

[Tịch thu bằng lái]
Ví dụ xa làm gì, ngay trong bài, cq đã ko dẫn ra được chứng cứ nào chứng minh "dân treo biển"!

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Tóm lại a ko trích được luật! Ô Sơn kia cũng phát ngôn trái luật!
Muốn luật thì anh tự tìm hiểu thôi! Anh tìm cái tội phạt kì thị phân biệt nó có đầy mà.
Ông đó phát ngôn như nào thì phải hỏi rõ ổng chứ lều báo cắt cúp ai mà biết được.Nhưng ông ta phát biểu như vậy không hề trái luật.
Vì cơ bản ông ta phát biểu dưới dạng cảnh bảo.
Còn hành vi như nào, có phải hành vi kì thị phân biệt không thì vào từng trường hợp sẽ rõ.
Chỉ có khi xử lý thì mới biết là trái luật hay không trái luật.
Nếu anh từ chối khách TQ mà hành vi đó chính quyền không chứng minh được anh vi phạm hành vi kì thị , phân biệt đối xử mà vẫn phạt anh thì chính quyền làm trái luật. Ngược lại nó chứng minh được anh kì thị phân biệt thì mời anh nộp phạt. Vậy thôi.!

anhquanhn

[Tịch thu bằng lái]
Muốn luật thì anh tự tìm hiểu thôi! Anh tìm cái tội phạt kì thị phân biệt nó có đầy mà.
Ông đó phát ngôn như nào thì phải hỏi rõ ổng chứ lều báo cắt cúp ai mà biết được.Nhưng ông ta phát biểu như vậy không hề trái luật.
Vì cơ bản ông ta phát biểu dưới dạng cảnh bảo.
Còn hành vi như nào, có phải hành vi kì thị phân biệt không thì vào từng trường hợp sẽ rõ.
Chỉ có khi xử lý thì mới biết là trái luật hay không trái luật.
Nếu anh từ chối khách TQ mà hành vi đó chính quyền không chứng minh được anh vi phạm hành vi kì thị , phân biệt đối xử mà vẫn phạt anh thì chính quyền làm trái luật. Ngược lại nó chứng minh được anh kì thị phân biệt thì mời anh nộp phạt. Vậy thôi.!
Tóm lại dân có quyền từ chối tiếp khách!

lamborghini00

[Tịch thu bằng lái]
Khách du lịch TQ chiếm tỷ trọng rất lớn tại thị trường VN, bệnh dịch, thiên tai là điều không ai muốn xảy ra ...Nếu không tế nhị, lịch sự với khách du lịch TQ trong bối cảnh hiện tại ...Chúng ta sẽ phải trả giá rất đắt sau này...Đừng vì thiếu hiểu biết, hành xử theo cảm xúc nhất thời mà đánh mất nguồn thu quý giá của mình !
Nhanh cho gọn thì du lịch mình nó rẻ ngoài ra quản lý như k để xảy ra kiểu tour o đ thì thu được của nó được 1 đ thì mất còn nhiều hơn ạ.

BAYFUN

Xe tăng
Bảo vệ sức khỏe chính đáng quy tội là kỳ thị

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Tóm lại dân có quyền từ chối tiếp khách!
Đúng rồi!
Giống như anh có quyền xoạc gái vậy. Bình thường không sao nhưng bị nó tố hiếp dâm mà nó chứng minh được anh hiếp dâm thì anh đi ăn cơm cân nhà nước!

LienPhuong

Xe điện
Đó là mình ví dụ thôi!
Tức là không được kì thị, khi chưa có sự cho phép của chính quyền.
Không những bện AIDS mà tất cả các loại bệnh dễ lây như lao phổi, đậu mùa hay bệnh hủi cũng vậy. Cụ có thể không thích ( kì thị trong lòng).
Nhưng công khai kì thị là phạm luật.
Như cụ thấy đám xì ke vô quán của cụ , cụ có thể tìm cách nào đó để không phải tiếp nó nhưng cụ kì thị ra mặc công khai có bằng chứng ( treo bảng chẳng hạn) là vi phạm pháp luật.
Mình cũng chỉ nói ở mức độ vi phạm pháp luật thôi. Còn mấy chuyện khác mình không bàn.
Lao phổi biết mình bệnh mà không khám có khi bị phạt ấy cụ, mà nếu bị thật viện họ cho cách ly điều trị. Các bệnh khác không trong dịch và đa số cộng đồng đã tiêm vaccin (virus) hoặc có thuốc chữa (hủi) và không lây lan nhanh thì không có lý do để "kỳ thị". Vấn đề em nghĩ là tránh cái nhìn của quốc tế là chủ yếu. Dĩ nhiên em vẫn đồng ý là chối khéo.

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Lao phổi biết mình bệnh mà không khám có khi bị phạt ấy cụ, mà nếu bị thật viện họ cho cách ly điều trị. Các bệnh khác không trong dịch và đa số cộng đồng đã tiêm vaccin (virus) hoặc có thuốc chữa (hủi) và không lây lan nhanh thì không có lý do để "kỳ thị". Vấn đề em nghĩ là tránh cái nhìn của quốc tế là chủ yếu. Dĩ nhiên em vẫn đồng ý là chối khéo.
2 hành vi khác nhau mà cụ!
Ngay cả như bây giờ cụ nghi bị nhiễm Corona mà không thông báo để chính quyền có biện pháp cách ly kịp thời cũng bị phạt.
Hành vi kì thị phân biệt đối xử thì pháp luật nó cũng cấm và vi phạm cũng bị phạt.
Vi phạm cái gì thì phạt cái đó thôi!

Bánh Xe Mòn

Xe tải
Em nghĩ trước các thông tin không tiếp người Trung Quốc thì chính quyền ra cái thông báo này là hợp lý. Quan trọng là khéo léo trong việc thực hiện chứ bản thân các lãnh đạo cũng k muốn vùng mình cai quản bị dịch đâu ạ.

anhquanhn

[Tịch thu bằng lái]

lamthanhngoc

Xe tải
Từ khi chưa có đại dịch thì em cung có tư tưởng không phục vụ dịch vụ cho khách Tàu rồi vì trong tư tưởng của em bọn chúng là lũ chiếm đoạt, dù rằng lãnh đạo đưa chỉ thị nhưng người dân cũng phải phân biệt đúng sai, đằng này dân nó cũng nhao lên làm theo ý lờ đờ của nó nên em cũng ghét luôn (trừ HK, DL, MC) ít tiền tí cũng được, chưa kể cái vụ cách đây mấy năm em cũng ghét luôn một số đông văn nghệ sĩ Khựa. Cho nên nếu là em thì cứ khách Tàu đến là em sẽ báo hết phòng cho nhanh.
Lờ đờ ủng hộ thì xin mời mở cửa nhà khách mà đón vào, theo em biết thì huyện, thị xã nào chẳng có nhà khách. Phải lúc thế naỳ thì mới chứng tỏ được tình anh em hữu nghị chứ nhỉ? Nhường các lãnh đạo tiếp hết nhé, nhà khách k đủ thì mời về nhà mình mà tiếp, thế mới là anh em tốt.

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Thay vì đe dọa trái luật, cq cần học tập nước bạn:

Trung Quốc ráo riết 'săn' người Vũ Hán
Chính quyền các địa phương tìm kiếm và giám sát người đến từ Vũ Hán để tránh rủi ro để lọt bệnh nhân.
https://news.zing.vn/trung-quoc-rao-riet-san-nguoi-vu-han-post1042429.html
Học tập và cảnh báo hành vi vi phạm pháp luật là 2 việc khác nhau mà anh!
Anh có quyền đề nghị , thỉnh cầu chính quyền xem xét học tập nước bạn.
Chính quyền làm nhiệm vụ cảnh báo công dân mình chấp hành các quy phạm pháp luật của nhà nước mà!

anhquanhn

[Tịch thu bằng lái]
Học tập và cảnh báo hành vi vi phạm pháp luật là 2 việc khác nhau mà anh!
Anh có quyền đề nghị , thỉnh cầu chính quyền xem xét học tập nước bạn.
Chính quyền làm nhiệm vụ cảnh báo công dân mình chấp hành các quy phạm pháp luật của nhà nước mà!
Cảnh báo trái pl thì dân vẫn có quyền từ chối tiếp khách nào họ ko thích.
Nhiệm vụ của cq là tự đi mà tiếp đám khách khựa chứ ko p bắt dân tiếp:

lamthanhngoc, post: 54386992,
Lờ đờ ủng hộ thì xin mời mở cửa nhà khách mà đón vào, theo em biết thì huyện, thị xã nào chẳng có nhà khách. Phải lúc thế naỳ thì mới chứng tỏ được tình anh em hữu nghị chứ nhỉ? Nhường các lãnh đạo tiếp hết nhé, nhà khách k đủ thì mời về nhà mình mà tiếp, thế mới là anh em tốt.

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Cảnh báo trái pl thì dân vẫn có quyền từ chối tiếp khách nào họ ko thích.
Nhiệm vụ của cq là tự đi mà tiếp đám khách khựa chứ ko p bắt dân tiếp:

lamthanhngoc, post: 54386992,
Nhiệm vụ của chính quyền ta tuyên truyền và cảnh báo để người dân không vi phạm pháp luật. Người dân có quyền làm cái mình thích ,nhưng vi phạm pháp luật thì sẽ bị xử lý theo luật.
Chính quyền méo bắt ai tiếp hết. Anh có quyền từ chối.
Nếu từ chối mà không phạm luật thì ok.
Nếu sự từ chối đó là hành vi phạm luật thì anh bị xử lý theo luật ,thế thôi.
Tóm lạị là anh có quyền từ chối, còn việc từ chối của anh đúng luật hay phạm luật hay không thì phải có trường hợp cụ thể.