[Funland] Học Yoga trên youtube có ổn không ?

sunny_smile

Xe tải
Có cụ mợ nào biết chỗ học Yoga tốt cho người mới bắt đầu khu Láng Hạ không chỉ em với ạ? Em đang muốn đi học ạ. Em cám ơn.
Láng Hạ cụ học AD yoga, bên này lâu đời lắm rùi và như kiểu trường phái nguyên thủy, tập rất vừa phải. E cũng học lớp do 1 cô giáo ở trung tâm này dạy.

Na140512

Xe tải
Láng Hạ cụ học AD yoga, bên này lâu đời lắm rùi và như kiểu trường phái nguyên thủy, tập rất vừa phải. E cũng học lớp do 1 cô giáo ở trung tâm này dạy.
Thế à cụ. Em cám ơn cụ nhiều nhé. Để em search địa chỉ rồi đăng kí học ạ.

QuietmanQ

Xe điện
Cụ chủ lên kế hoạch quả Yoga vào mùa mưa rét nên có vẻ xìu rồi :P
Em up cái ảnh cho khí thế

meotamthe

Xe cút kít
Cụ tham khảo bài tập của Master Kamal - Yoga cho mọi người, các bài tập cơ bản, có thuyết minh tiếng Việt, dễ hiểu( trên Youtube)
Sau khi xem và tập theo, em thấy rằng Yoga đúng là dành cho mọi người.
Hãy tập và cảm nhận, ( em bị thoát vị đĩa đệm nên mới tìm đến Yoga)
Em nghĩ tập được, em tập theo cái này
giải thích rõ ràng, dễ hiểu.
Minh tập theo khả năng của mìnt thôi, coi như tập thể dục.
Em cám ơn hai cụ, đang theo dõi rồi, em dự định đọc hết cuốn sách cũ, xem kỹ youtube trong 2 tuần rồi mới bắt đầu.

QuietmanQ

Xe điện
Em cám ơn hai cụ, đang theo dõi rồi, em dự định đọc hết cuốn sách cũ, xem kỹ youtube trong 2 tuần rồi mới bắt đầu.
Cụ làm thế là chuẩn rồi, Yoga là dấn thân và lắng nghe cơ thể để hiểu cái triết lý sâu xa của nó.
Phải tự mình nghiền ngẫm nó mới thấm, xong có thể tham khảo ra xung quanh, kể cả đăng ký 1 lớp học offline ngắn hạn.

quasin3000

Xe tăng
Em đang tò mò muốn tìm hiểu học Yoga trên youtube có ổn không, và nên học của HLV nào thì hợp lý, mục tiêu không quá cao siêu, chỉ là để giảm bệnh văn phòng thôi.
Không nên. Môn nào cũng có nhiều cấp độ. Tuỳ thể trạng sẽ có bài học khởi đầu khác nhau.
Để hiệu quả nên tìm hiểu và lựa chọn hướng dẫn phù hợp với bản thân.
Khởi động luôn quan trọng nhất.

Masha123

Xe buýt
Em nghĩ tập được, em tập theo cái này
giải thích rõ ràng, dễ hiểu.
Minh tập theo khả năng của mìnt thôi, coi như tập thể dục.
Đúng là học onl mới tập thì tập theo thầy này dễ hiểu cụ nhỉ. Tập lâu thì tập theo bài của Luna hướng dẫn nhanh gọn hơn. Còn cô Nguyễn Hiếu em thấy quảng cáo nhiều nhưng hướng dẫn theo cảm nhân cá nhân của em không hay, cô điệu, rườm rà và hướng dẫn không trọng tâm lắm.
Còn người mới tập thì tốt nhất nên đăng kí học khoảng 1 tháng, HLV sửa động tác cho quen rồi tự tập cũng được.

Molie

Xe tải
Đúng là học onl mới tập thì tập theo thầy này dễ hiểu cụ nhỉ. Tập lâu thì tập theo bài của Luna hướng dẫn nhanh gọn hơn. Còn cô Nguyễn Hiếu em thấy quảng cáo nhiều nhưng hướng dẫn theo cảm nhân cá nhân của em không hay, cô điệu, rườm rà và hướng dẫn không trọng tâm lắm.
Còn người mới tập thì tốt nhất nên đăng kí học khoảng 1 tháng, HLV sửa động tác cho quen rồi tự tập cũng được.
Em cũng chỉ tập đơn giản thôi, vừa tập vừa lắng nghe cơ thể mìnt và em thấy ổn. Em download các phần của thầy nay vào usb rồi cắm vào tivi, khi nào tập lại bật lên. Được cái tập ở nhà không mất thời gian đi lại, thích tập lúc nào thì tập.

Tấn lộc

Đi bộ
Mn cho e hỏi mình mở youtube tự học ko ổn hay sao phải mua gói online

HackerMU

Xe đạp
Học yoga trên youtube chính ra rất hay nhé, nhưng mà nó là video trực tuyến nhiều khi xem cũng bất tiện, các cụ dùng tải video trực tuyến tải về xem offline cũng ngon lắm nhé

zonda82

Xe container
Em cũng không rõ, em toàn xem YT mà không phải xem Yoga/