[Funland] học tiếng anh

Vie.ABC

Xe điện
Tình hình là có bác nào đang học tiếng anh không ạ? tuổi em giờ không còn trẻ lắm, đang tự học tiếng anh, cũng có đi qua trung tâm mà sao vẫn không thể vào được á. Cụ mợ có cách nào học hay chỉ giúp em với nhé. À mà có bác nào cũng học tiếng anh như em không, có thể học chung giúp đỡ nhau được không ạ? hi.........
Món này em cũng đang kết ... cũng rất muốn học để Tay Bo với Tây . mỗi lần nó sang lại thuê mướn phiên dịch lích kích ,bất tiện lắm !...
Em đã thử :
- Học tại các trung tâm ... nhưng hôm đi hôm bỏ , cuối cùng là Bỏ ... chẳng được Chữ nào
- 1 Thầy một Trò ... cũng hỏng , vì minh thì bận và thất thường nên Thầy toàn học 1 mình =)) vài hôm Thầy bỏ vì chán luôn .

Kola2711

Xe máy
Món này em cũng đang kết ... cũng rất muốn học để Tay Bo với Tây . mỗi lần nó sang lại thuê mướn phiên dịch lích kích ,bất tiện lắm !...
Em đã thử :
- Học tại các trung tâm ... nhưng hôm đi hôm bỏ , cuối cùng là Bỏ ... chẳng được Chữ nào
- 1 Thầy một Trò ... cũng hỏng , vì minh thì bận và thất thường nên Thầy toàn học 1 mình =)) vài hôm Thầy bỏ vì chán luôn .
=))=))=)) tội cho thầy ghê luôn. Còn bây giờ bác học như nào?

darthvader

Xe điện
Học 1-1 không .. em nói tiếng Anh như tiếng Việt luôn

Kola2711

Xe máy
Nghe câu này em định tình nguyện nhưng nghĩ oánh nhau chắc khốc liệt nên thôi ;))
hjx.....Sao bác có thể nghĩ như chứ.....vì bác cứ nghĩ như vậy nên cuối cùng chẳng có ai giúp em...huhu:((:((:((

Fecaonguyen

Xe tải
Đơn giản cụ ơi,e cho cụ key word nhé.JAV English subtitle
Có vẻ như là đùa nhưng chính xác là trình độ tiếng Anh của em cũng đi lên từ đây đấy ạ. Cơ mà cách đây cũng gần 20 niên rồi.
Giờ cần thêm đam mê như hồi ấy mà không thấy.

Kola2711

Xe máy
Có vẻ như là đùa nhưng chính xác là trình độ tiếng Anh của em cũng đi lên từ đây đấy ạ. Cơ mà cách đây cũng gần 20 niên rồi.
Giờ cần thêm đam mê như hồi ấy mà không thấy.
Vậy là tiếng anh của bác đã tiến bộ nhiều rồi nên giờ bác không có động lực là phải..:"> Bác cứ dạy em là có động lực ngay. :D

Fecaonguyen

Xe tải
Vậy là tiếng anh của bác đã tiến bộ nhiều rồi nên giờ bác không có động lực là phải..:"> Bác cứ dạy em là có động lực ngay. :D
Chỉ e là mợ nói chơi chứ nêu thực sự muốn học thì ối cụ trên OF này truyền bí kíp cho mợ ngay. Nhất là những cụ đã thành công trong việc phấn đấu để có được cái thẻ xanh bên trời Tây rồi.

Kola2711

Xe máy
Chỉ e là mợ nói chơi chứ nêu thực sự muốn học thì ối cụ trên OF này truyền bí kíp cho mợ ngay. Nhất là những cụ đã thành công trong việc phấn đấu để có được cái thẻ xanh bên trời Tây rồi.
Em là đang nói thật ấy, vậy mà chẳng có bác nào giúp cả chứ. :(( :(( :((

Thanmen

Xe buýt
Cách đây 4 tháng e cũng nghe một thớt trong quán và học theo cách của 1 cụ là học theo thầy kenny, sau 2 tháng e tự tìm thêm một số kênh nữa, quan trọng là cái kênh đầu tiên biết truyền cảm hứng, động lực nền móng đi đúng hướng cho mình, sau 4 tháng tự học e thấy trình của e tăng đáng kể và quan trọng nhất với e là e vẫn rất nhiều hứng thú với nó

Supercub_90

Xe điện
Tình hình là có bác nào đang học tiếng anh không ạ? tuổi em giờ không còn trẻ lắm, đang tự học tiếng anh, cũng có đi qua trung tâm mà sao vẫn không thể vào được á. Cụ mợ có cách nào học hay chỉ giúp em với nhé. À mà có bác nào cũng học tiếng anh như em không, có thể học chung giúp đỡ nhau được không ạ? hi.........
Em cũng giống cụ, học chả vào gì cả, chán cụ ạ.

Kola2711

Xe máy
Giờ đang học bằng Khẩu Hiệu Suông thôi !...=)) bác biết bạn phiên dịch kỹ thuật - máy móc không thì giới thiệu em nhá ?...
Em chắc là hỏng biết bạn phiên dịch nào goy... hjhj. Mấy lần em vừa làm vừa học trong công ty, bạn kế bên hỏi " ê m đang đọc cái gì mà xì xì vậy", chắc ai cũng nghĩ em có vấn đề bác ạ. Mà học tiếng anh học 1 mình, không có môi trường thực hành nên mãi chẳng khá lên được. Bác còn có chổ để thực hành,,, :D

Kola2711

Xe máy
Cách đây 4 tháng e cũng nghe một thớt trong quán và học theo cách của 1 cụ là học theo thầy kenny, sau 2 tháng e tự tìm thêm một số kênh nữa, quan trọng là cái kênh đầu tiên biết truyền cảm hứng, động lực nền móng đi đúng hướng cho mình, sau 4 tháng tự học e thấy trình của e tăng đáng kể và quan trọng nhất với e là e vẫn rất nhiều hứng thú với nó
Mình cũng đang học trênh kênh của thầy Kenny dạy á, mới học được tới bài 4. sao bạn tìm được hứng thú hay vậy, mình cũng học qua đó mà thấy chưa tiến bộ được.

vihali

Xe container
Mùa dịch chả việc gì thì em cũng ngồi học ngoại ngữ, tiếng TBN để mong muốn xem phim TBN trực tiếp, tất nhiên cũng vẫn phải bật sub. Em nói được tiếng Anh, đọc được chút tiếng Pháp nên cũng ko bỡ ngỡ.

Học trên duolingo ấy cụ, kiên trì một chút.

Supercub_90

Xe điện
chung tâm trạng cụ nhỉ!
Chắc có lẽ em bỏ cụ ạ, em cũng học Duolingo một thời gian xong lại bỏ, mà giờ đến lớp ngồi thì ngại. Có lẽ nó qua cái lứa tuổi tốt để học rồi cụ ạ. Em cũng cố gắng để tìm cho ra cái động lực đây.

Thanmen

Xe buýt
Mình cũng đang học trênh kênh của thầy Kenny dạy á, mới học được tới bài 4. sao bạn tìm được hứng thú hay vậy, mình cũng học qua đó mà thấy chưa tiến bộ được.
E nhớ là hồi đó học luyện nghe và phát âm trước, em xem liền một phát mười mấy bài (tại nó cuốn)trước đây mình học sai bét
Học chịu khó ghi ra vở nữa cụ nhé