[Funland] Học th.sĩ

congagia2016

Xe tăng
E đang định đk thi thặc sí ĐHKT - ĐHQG HN đợt tới ngành TC-NH. E thì cũng sắp đầu 4 đến nơi rồi, nấn ná bn năm vì chán cái sự học ở VN, nhưng giờ e k học e thành ra bơ vơ giữa cơ quan quá. Nghĩ mà chán. Giờ đầu còn gì để thi nữa chứ. Cụ nào đã từng thi trường này share e ít kinh nghiệm với ạ. E nghĩ e trượt đầu nước mất. E ở khu vực Cầu Giấy nên trường này e thấy đi gần nhất.
Hây da, em cũng sắp đầu 4 như cụ, năm ngoái em vừa thi cao học chuyên ngành Kế toán ở trường này xong đấy cụ, có kết quả báo đỗ xong em quyết định bỏ, ko đi học nữa, Phòng đào tạo của trường gọi điện mấy lần cho em giục đi học đi nhưng em chả đi, bảo thôi, tôi có việc riêng nên không đi học được :))
Em ko thi chuyên ngành TC-NH nên ko rõ như nào, chứ còn chuyên ngành KT em thi thì trượt khó hơn là đỗ, em nhớ không nhầm thì chỉ tiêu năm ngoái là 57 người hay sao ý, đến lúc đi thi thì số người bỏ thi hơn nửa.
Cụ cân nhắc xem giờ thi và học có giải quyết đc gì không, chứ em thì em thấy là ko nên.

chomchom2020

Xe hơi
Hây da, em cũng sắp đầu 4 như cụ, năm ngoái em vừa thi cao học chuyên ngành Kế toán ở trường này xong đấy cụ, có kết quả báo đỗ xong em quyết định bỏ, ko đi học nữa, Phòng đào tạo của trường gọi điện mấy lần cho em giục đi học đi nhưng em chả đi, bảo thôi, tôi có việc riêng nên không đi học được :))
Em ko thi chuyên ngành TC-NH nên ko rõ như nào, chứ còn chuyên ngành KT em thi thì trượt khó hơn là đỗ, em nhớ không nhầm thì chỉ tiêu năm ngoái là 57 người hay sao ý, đến lúc đi thi thì số người bỏ thi hơn nửa.
Cụ cân nhắc xem giờ thi và học có giải quyết đc gì không, chứ em thì em thấy là ko nên.
Cụ cho e 1 lí do để bỏ ạ. Cq e đòi hỏi. Cụ thi có phải ôn iếc gì k ạ? Thực sự là e k muốn đi học. Đây đúng là đi vì cái bằng.

ung_sung_tu_tai

Xe container

Đây là lý do mà sao nhiều trường tư họ đưa ra cái "phí giữ chỗ"

Người ta lập kế hoạch với từng này từng kia người; một ông bỏ ngang xương thì ảnh hưởng đến kế hoạch của người ta nên người ta phải gọi giục nhiều. Giờ lại bị "máy móc" theo kiểu như nhà trường... hèn mạt quá, phải gọi mời học viên gẫy lưỡi mà ớ vẫn chẳng thèm học

congagia2016

Xe tăng
Cụ cho e 1 lí do để bỏ ạ. Cq e đòi hỏi. Cụ thi có phải ôn iếc gì k ạ? Thực sự là e k muốn đi học. Đây đúng là đi vì cái bằng.
Lý do để bỏ ư? Bằng thạc sỹ ko có nhiều ý nghĩa đối với em, mặc dù trong công việc phải cần đến nó cụ ạ. 40 rồi, bon chen gì nữa đâu.
Còn về ôn thi thì không có ôn iếc gì hết cụ ạ, trước khi thi trường gửi cho cụ đề cương về tự ôn tập. Mà khi thi hỏi bài nhau dễ ý mà cụ. Cụ thích thì cứ mạnh dạn lên mà thi và học, nói chung việc thi cử không khó lắm đâu ạ.
Đây là lý do mà sao nhiều trường tư họ đưa ra cái "phí giữ chỗ"

Người ta lập kế hoạch với từng này từng kia người; một ông bỏ ngang xương thì ảnh hưởng đến kế hoạch của người ta nên người ta phải gọi giục nhiều. Giờ lại bị "máy móc" theo kiểu như nhà trường... hèn mạt quá, phải gọi mời học viên gẫy lưỡi mà ớ vẫn chẳng thèm học
Em có "máy móc" gì với trường đâu, việc vỡ kế hoạch là chuyện bt cụ ơi, năm nao chả tuyển ko đủ số lượng học viên.

fghj

Xe máy
h học thạc nó quá là đơn giản r. chồng con r học vẫn vô tư. Còn lớp trẻ mới vào tầm 27 là gần có hết r

chomchom2020

Xe hơi
Lý do để bỏ ư? Bằng thạc sỹ ko có nhiều ý nghĩa đối với em, mặc dù trong công việc phải cần đến nó cụ ạ. 40 rồi, bon chen gì nữa đâu.
Còn về ôn thi thì không có ôn iếc gì hết cụ ạ, trước khi thi trường gửi cho cụ đề cương về tự ôn tập. Mà khi thi hỏi bài nhau dễ ý mà cụ. Cụ thích thì cứ mạnh dạn lên mà thi và học, nói chung việc thi cử không khó lắm đâu ạ.

Em có "máy móc" gì với trường đâu, việc vỡ kế hoạch là chuyện bt cụ ơi, năm nao chả tuyển ko đủ số lượng học viên.
Cụ ơi có đông ng thi k?

ly xây chừng

Xe tải
Chốn quan trường, chỉ cần vắng mặt là rớt .... cụ cứ yên tâm cho chị nhà vưa học vừa làm vừa đẻ. Học th.s thì dễ, bầu bí lại ưu tiên đấy chứ!

Thằng hề 06

Xe tăng
- Em chẳng biết khuyên vk em thế nào lên mò lên đây hỏi các lão. Chuyện là thế này.
- vk em hiện tại đang làm phó phòng rất trẻ một bank nhà nước, từ khâu đầu vào đến giờ vk em hoàn toàn đi lên từ năng lực, thật tâm thì nói vk em là đứa yêu nghề và cống hiến hết mình cho cv. Với năng lực chuyên môn cao đã được lãnh đạo ghi nhận thì tương lai vk em đang rất rộng mở.
- vk em thì nó ngại đi học thạc sĩ, trong khi cả cơ quan làm lãnh đạo thì 99% thạc hết rồi, 1% còn lại là vk em, k truớc thì sau cũng phải có cái bằng, dù biết nó là hình thức. Giờ mà đi học “lấy bằng” thì sang năm đẻ đái có ảnh hưởng gì k các cụ?. Học ở đâu cho đầu vào dễ, nhàn, thoải mái về cả thời gian và thi cử các cụ biết mách em với...
Voka em rót sẵn
******** 13/02/2020
P/s: em xin cập nhật học, năm nay thì bọn em cũng ổn để đi học rồi, con cái thì đang thả rồi ạ, nhà thì chuyển về gần cơ quan vk em và đứa lớn cũng 5 tuổi rồi ạ, nên phiền các cụ gợi ý trường nào gần khu thanh xuân k ạ. Em mới chuyển về nhà mới khu Nguyễn Tuân.
Định nhắm trường “học viện khoa học xã hội 477 Nguyễn Trãi” thì giờ cao học nó chỉ học giờ hành chính
Em đội ơn các cụ giúp em
Đẻ thì chắc ảnh hưởng còn đái thì ko, vì ko học thạc vẫn phải đái bt, trừ khi bị tắc đái thì phải vào bv

kts.DucNgoc

Xì hơi lốp
He he, ghét học sẵn rồi mà cụ. E già rồi. Cụ học chưa cho e 1 lý do để "yêu" ạ!
em học xong thạc sĩ khi em 27 tuổi cụ ạ.
Sau khi tốt nghiệp 2 năm thì em lấy vợ, học thạc sĩ, đẻ con. 2 thằng cu nhà em đều có lúc em học thạc sĩ. Đến giờ khi phải làm các nghiên cứu, báo cáo các giải pháp, phương pháp luận, gần như cấu trúc nghiên cứu đều thực hiện theo phương pháp khoa học hồi em học thạc sĩ đến giờ. Em thấy hiệu quả, khoa học,,
Hồi em học thạc sĩ, em đi làm có nửa ngày, tháng chỉ được tính có nửa công, vợ thì đang học đại học, lại đang chửa, thế mà em vẫn cày nuôi đủ vợ với con.

Chỉnh sửa cuối:

quochung2806

Xe hơi
có đk thì cụ cứ trang bị đầy đủ vũ khí thôi, đến lúc cần triển ngay

congagia2016

Xe tăng
Cụ ơi có đông ng thi k?
Như em đã nói, thứ nhất là trường này thuộc loại dễ vào nhất so với các trường khối kinh tế, thứ hai là hầu như năm nào trường cũng ko tuyển đủ chỉ tiêu ạ. Năm em thi thì thấy bỏ nhiều, thế nên cụ muốn thì cứ thi thôi, ko lo trượt đâu, đến các thầy các cô còn động viên là ko trượt được mà lị ;))

chomchom2020

Xe hơi
Như em đã nói, thứ nhất là trường này thuộc loại dễ vào nhất so với các trường khối kinh tế, thứ hai là hầu như năm nào trường cũng ko tuyển đủ chỉ tiêu ạ. Năm em thi thì thấy bỏ nhiều, thế nên cụ muốn thì cứ thi thôi, ko lo trượt đâu, đến các thầy các cô còn động viên là ko trượt được mà lị ;))
Cảm ơn cụ cho t tí động lực. Hi vọng học phí cũng dễ chịu như đi thi.

chomchom2020

Xe hơi
em học xong thạc sĩ khi em 27 tuổi cụ ạ.
Sau khi tốt nghiệp 2 năm thì em lấy vợ, học thạc sĩ, đẻ con. 2 thằng cu nhà em đều có lúc em học thạc sĩ. Đến giờ khi phải làm các nghiên cứu, báo cáo các giải pháp, phương pháp luận, gần như cấu trúc nghiên cứu đều thực hiện theo phương pháp khoa học hồi em học thạc sĩ đến giờ. Em thấy hiệu quả, khoa học,,
Hồi em học thạc sĩ, em đi làm có nửa ngày, tháng chỉ được tính có nửa công, vợ thì đang học đại học, lại đang chửa, thế mà em vẫn cày nuôi đủ vợ với con.
T cứ lần lữa mãi nay mới quyết đi thi đây cụ. Cảm ơn cụ nhiều.

revolutions

Xe buýt
Thớt này mấy năm rồi giờ lại hot nhỉ.
Em có bằng Master này được 3 năm rồi (e học CNTT). Về cơ bản theo cá nhân em thì thi đầu vào khá dễ, học hành các buổi đầu vui vẻ háo hức (vì lâu ngày không đi học nên nhớ + các thầy dễ tính hơn ĐH), nhưng đến lúc thi học kỳ và làm khóa luận thì khá mệt mỏi, cty rất nhiều cụ bỏ vì vụ khóa luận này.
Đấy là KN của e, trừ một số trường kinh tế có thể đi bằng tiền thì e không ý kiến ạ.

hai.tranhr

Xe container
h học thạc nó quá là đơn giản r. chồng con r học vẫn vô tư. Còn lớp trẻ mới vào tầm 27 là gần có hết r
Nghe mấy Cụ nói iem tủi thân vl. Xưa học MBA mà miệt mài, thâu đêm suốt sáng.