[Funland] Học sinh lớp 8 bị đánh chết não !

Trạng thái
Thớt đang đóng

khong phanh

Xe buýt
Không phải đâu, với cả trưởng, phó quận cũng chả là cái gì, ko cẩn thận thì bay cả ghế chứ ngồi đó mà dám can thiệp
Trong lúc họ làm hồ sơ thì họ đưa tình tiết tăng nặng hay giảm nhẹ vào, đưa nhân chứng nào vào nhân chứng nào ko. Nếu có người nhà ở đấy nhìn thấy và khai ra nhân chứng ý, yêu cầu lấy lời khai nhân chứng í thì chịu ko làm gì dc. Nhưng lúc ý người nhà có ai đâu mà khai mà yêu cầu. Thế nên sự công bằng cũng khó nói lắm. Đánh trẻ gây thương tích 12% mà còn án treo đây. Nhưng khả năng kẻ đánh trẻ em này ko có tiền án tiền sự và có khắc phục hậu quả (bồi thường tiền, đưa nạn nhân đi cấp cứu...) nên được án treo. /chứ đã có tiền án tiền sự lại không chịu khắc phục hậu quả thì đi tù thôi.

Chỉnh sửa cuối:

just for fun

Xe lăn
Trong lúc họ làm hồ sơ thì họ đưa tình tiết tăng nặng hay giảm nhẹ vào, đưa nhân chứng nào vào nhân chứng nào ko. Có nhân chứng phù hợp với định hướng thì họ đưa không thì họ tránh. Nếu có người nhà ở đấy nhìn thấy và khai ra nhân chứng ý, yêu cầu lấy lời khai nhân chứng í thì chịu ko làm gì dc. Nhưng lúc ý người nhà có ai đâu mà khai mà yêu cầu. Thế nên sự công bằng cũng khó nói lắm. Đánh trẻ gây thương tích 12% mà còn án treo đây. Nhưng khả năng kẻ đánh trẻ em này ko có tiền án tiền sự và có khắc phục hậu quả (bồi thường tiền, đưa nạn nhân đi cấp cứu...) nên được án treo. /chứ đã có tiền án tiền sự lại không chịu khắc phục hậu quả thì đi tù thôi.
Thì cứ đợi xử xem thế nào đã, sao chưa gì đã nghĩ xấu cho cqdt rồi ạ.
Còn nhân chứng khai theo định hướng có nghĩa là mớm cung ấy ạ? Nếu có dấu hiệu mớm cung thì lại kháng án thôi

khong phanh

Xe buýt
Người quen nhà em con học lớp 9 va chạm giao thông với một tay ngoài 30 tuổi ở Thái Bình, tay đó say rượu đánh cho thằng bé gãy hai răng thủng môi bắt quỳ xuống xin lỗi, ra báo công an Công an bảo hòa giải, Em không hiểu tại sao chính quyền lại có thể giải quyết được như thế, với tội như thế thì phải xử phạt thật nặng. Ở Việt Nam luật pháp không nghiêm nên bọn lưu manh rất lộng hành.
Ô trường hợp nhà em y hệt. Kêu hòa giải đừng để đến lúc muốn rút hồ sơ cũng ko được. Xong kêu vụ này rất đơn giản đáng nhẽ chỉ hòa giải ở tổ dân phố thôi. Quan điểm của người làm luật mà như vậy bảo sao ngoài xã hội có rất nhiều ng tự xưng "Bố Mày". Đây là tội phạm nghiêm trọng, vi phạm hiến pháp về quyền trẻ em mà lại có thể đưa ra quan điểm như vậy. Phải lên tiếng để đưa ra công lý thực thi những vụ như thế này.

khong phanh

Xe buýt
google đi bác, trấn động xã hội, nhan nhãn ra
Em xem vụ này rồi. Khổ thân con bé bị hành hạ đến chết. Do mẹ bé xót con nên đi kiện đến cùng mới đưa ra được công luận đến mức này. Đòi lại công bằng cho con, trừng trị thích đáng kẻ có tội làm gương cho kẻ côn đồ khác.

dichvuflycamhn

Xe buýt
Ô trường hợp nhà em y hệt. Kêu hòa giải đừng để đến lúc muốn rút hồ sơ cũng ko được. Xong kêu vụ này rất đơn giản đáng nhẽ chỉ hòa giải ở tổ dân phố thôi. Quan điểm của người làm luật mà như vậy bảo sao ngoài xã hội có rất nhiều ng tự xưng "Bố Mày". Đây là tội phạm nghiêm trọng, vi phạm hiến pháp về quyền trẻ em mà lại có thể đưa ra quan điểm như vậy. Phải lên tiếng để đưa ra công lý thực thi những vụ như thế này.
Em nghĩ có thể là do lười làm, vì đã làm hồ sơ thì có nhiều thủ tục như xin ý kiến thủ trưởng, rồi gửi hồ sơ cho bên vks, trong quá trình truy tố đấy thì cũng đầy các thủ tục khác nữa phải chạy đi chạy lại, đến khi ra tòa thì cũng phải có mặt, thế nên chẳng ai muốn ôm rơm dặm bụng làm gì.

KUBIKA

Xe tải
Em nghĩ có thể là do lười làm, vì đã làm hồ sơ thì có nhiều thủ tục như xin ý kiến thủ trưởng, rồi gửi hồ sơ cho bên vks, trong quá trình truy tố đấy thì cũng đầy các thủ tục khác nữa phải chạy đi chạy lại, đến khi ra tòa thì cũng phải có mặt, thế nên chẳng ai muốn ôm rơm dặm bụng làm gì.
Có khi còn ảnh hưởng đến thành tích thi đua nữa cụ.

winnghiepdu

Xe điện
Nếu mà nói như vậy thì không có lương tâm, làm công an với tòa án viện kiểm soát để bảo vệ công lý chứ không phải trốn tránh. Đến khi con mình bị đánh chết thì hối hận cũng muộn rồi.

vnhn

Xe tăng
Nếu là con em thì em kiện mẹ cả thằng thụ lý ở Phường luôn. Có những trường hợp ko thể hòa hoãn được, đặc biệt là con em mình

khong phanh

Xe buýt
Nếu là con em thì em kiện mẹ cả thằng thụ lý ở Phường luôn. Có những trường hợp ko thể hòa hoãn được, đặc biệt là con em mình
Lúc đầu cũng cay đó cụ nhưng sau thì thôi. Đơn giản mình cứ kiên định đến cùng thì cái thằng thụ lý ở P cũng ko dìm được. Nói thật ra là lúc này phải có sự trợ giúp của ng thân bên báo gọi cho trưởng Phường nên chắc nó cũng rén hơn xíu.

Chỉnh sửa cuối:

Marble Trans

Xe tăng
Nếu mà nói như vậy thì không có lương tâm, làm công an với tòa án viện kiểm soát để bảo vệ công lý chứ không phải trốn tránh. Đến khi con mình bị đánh chết thì hối hận cũng muộn rồi.
Nhiều khi cũng ở vào thế phải giữ ghế nữa. Đầu tư bao nhiêu tiền vào đó rồi, chỉ trông vào lương bao giờ mới thu hồi cho lại chứ.

Thanhdream

Xe hơi
Sao những vụ như này thì mãi chưa xử ạ. Thời gian dần trôi, vụ việc có dần giảm theo năm tháng không các cụ

Marble Trans

Xe tăng
Sao những vụ như này thì mãi chưa xử ạ. Thời gian dần trôi, vụ việc có dần giảm theo năm tháng không các cụ
PGĐ Tùng nói cần phải làm kỹ, cẩn thận không dễ dẫn đến oan sai nhưng quyết không bỏ lọt tội phạm nên cụ yên tâm nhé.

Linh009

Xe máy
Em xem vụ này rồi. Khổ thân con bé bị hành hạ đến chết. Do mẹ bé xót con nên đi kiện đến cùng mới đưa ra được công luận đến mức này. Đòi lại công bằng cho con, trừng trị thích đáng kẻ có tội làm gương cho kẻ côn đồ khác.
Dạo này phim ảnh , game nhiều nên biến thái,suy nghĩ bênh hoạn thật nhiều haizz

Linh009

Xe máy
Trạng thái
Thớt đang đóng