[Funland] Học sinh cấp 2

thuyhtt

Xe tăng
Theo các cụ, tầm lớp 8-9 nói (chính xác là chat) với bạn bè các từ như: đ (đóe), đm, đcm, cmm, vl ... thì là láo hư ạ? Chúng nó gọi là teencode! Em thì thấy bình thường, Trừ phi nói với người lớn thế thì em vác gậy đập tòe mỏ.
Nói bậy với bạn bè đồng lứa em ko sợ bằng tuổi này yêu đương thích nhau loạn xị.
Con em là gái, năm nay vào 8, nghe nói lớp có mấy đứa thích nó, nó cũng thích 1 đứa trong số đấy, đang đau hết đầu khi đọc đoạn chat anh chị đong đưa nhau :((.
Mà bọn này toàn tuyển trường chuyên học hành như điên ấy.

phuongmit

Xe cút kít
Theo các cụ, tầm lớp 8-9 nói (chính xác là chat) với bạn bè các từ như: đ (đóe), đm, đcm, cmm, vl ... thì là láo hư ạ? Chúng nó gọi là teencode! Em thì thấy bình thường, Trừ phi nói với người lớn thế thì em vác gậy đập tòe mỏ.
Nói bậy với bạn bè đồng lứa em ko sợ bằng tuổi này yêu đương thích nhau loạn xị.
Con em là gái, năm nay vào 8, nghe nói lớp có mấy đứa thích nó, nó cũng thích 1 đứa trong số đấy, đang đau hết đầu khi đọc đoạn chat anh chị đong đưa nhau :((.
Mà bọn này toàn tuyển trường chuyên học hành như điên ấy.
teen code nó khác với từ nói bật viết tắt đó mợ :)) nếu mợ thấy bthuong thì nó là bthuong thôi, con e xem youtube mà có từ nói bậy quá là e yêu cầu xem cái khác ngay. Tất nhiên nó sẽ nghe thấy hằng ngày, nhưng phân biệt đó là từ nói bậy và có ý thức k sử dụng vào văn nói

thuyhtt

Xe tăng
Sáng e đón cu con, hs lớp 9 các cháu gái mặc sóc như bông hoa nở rồi, trai sành điệu và co kéo động chạm nhau. Cháu trai bế cháu gái vào lớp học thêm....
Cơ mà e thấy bình thường, bọn nó ở phố lớn sớm, văn minh sớm chả sao đâu. E lại sợ mấy đứa đụt đụt ko biết j mới dễ hỏng ấy.
con em mà thế em tiền đình mất, lớp 9 mà đã bế nhau vào lớp học thêm thì ko gọi là văn minh sớm đâu ý.
Thằng cu cùng lớp con em, suốt ngày chat zalo hỏi con em đang làm gì, học đến đâu rồi, mệt ko, mệt thì nghỉ, mai nó đưa bài cho chép, hoặc đong đưa kiểu tôi đau chân, nhưng ko đáng thương bằng nhìn bạn ngã, hoặc bạn bảo tôi để tóc kiểu gì đẹp, tôi nghe bạn ... đại loại vậy.
Nhìn ảnh chụp tụi nó ngồi sát nhau nói chuyện, kể cả trao đổi bài trong giờ em đã đau hết đầu rồi.

thuyhtt

Xe tăng
teen code nó khác với từ nói bật viết tắt đó mợ :)) nếu mợ thấy bthuong thì nó là bthuong thôi, con e xem youtube mà có từ nói bậy quá là e yêu cầu xem cái khác ngay. Tất nhiên nó sẽ nghe thấy hằng ngày, nhưng phân biệt đó là từ nói bậy và có ý thức k sử dụng vào văn nói
Nó biết là bậy chứ cụ, nó ko dùng với người lớn, nhưng dùng nhiều với bạn bè cùng trang lứa.
Có đứa trường khác, quen qua lớp học thêm, chat zalo hỏi chuyện nhau. Thấy con em nói đ, nó hỏi lại: đ?, rồi từ đó ko thấy chat nữa =)).
Em bảo con em: Nhiều bạn ko quen sẽ ác cảm kiểu teencode đó của các con, nó bảo mẹ kệ đi, ko hợp chuyện cũng ko làm bạn được, ặc ặc.

thuyhtt

Xe tăng
À xong hôm qua em còn nghe chúng nói chuyện với nhau: Bạn này mang thai thì xấu, bạn kia mang thai thì chồng sẽ ngoại tình, ặc ặc ...
Điều này mới làm em sợ, và điều này chắc hẳn chúng nhiễm từ những câu chuyện vui mồm của bố mẹ chúng :((. Mà mấy đứa nói toàn là con trai.
Tuổi cuối cấp 2 em bắt đầu thấy sợ, xung quanh mấy tấm gương yêu sớm, mang thai, nghỉ học cưới, sinh con, thất nghiệp rồi. Hôm qua bố cháu nhắc, mẹ phải để ý kiểm soát giờ giấc con nhiều hơn, ặc ặc, ở trường em kiểm soát kiểu gì đây.

xecuuho

Xe đạp
Em xin đi chơi dã ngoại cùng lớp với con gái lớn nhà em. Nó bảo mẹ đi, nhưng mà mẹ thấy con nói bậy thì mẹ đừng mắng con nhé. Em ngạc nhiên hỏi, sao các con lại phải nói bậy? Câu trả lời là cười bảo đấy là chuyện bình thường mà mẹ.
Đấy là con em thuộc dạng học giỏi và ngoan của lớp + với sống hướng nội, chỉ có 1-2 bạn thân ở lớp thôi đó.
Còn các bạn khác chơi theo từng nhóm, học thì ít mà ngắm trai thì nhiều thì em không dám bàn.
Câu em bôi đen đó có đúng ko vậy ? con nhà bác học lớp mấy mà lại biết ngắm trai

XámChâuPhi

Xe tải
HS cấp 2+3 ở SG rất hay là không hút thuốc, không đua đòi hút thuốc/
Chiều tối qua đi chạy bộ về ngang qua CV Hòng Văn Thụ có 5-6 Em 15-17t, rất hiền mà tụ tập hút thuốc, hỏi ra thì các Em từ Quảng bình vào đi làm phục vụ quán >>> phì phèo thuốc rất khác trẻ em TP/

Matxech

Xe container
Ở nhà cháu nó hiền ngoan lắm
Gặp PH khoanh tay cúi đầu chào như ng Nhật
Khi nghe trộm xem lén tn trong hội nhóm của chúng nó thì đừng sốc
Nhưng phần lớn qua giai đoạn ý là bt thôi
Còn số ít thì phát triển lên từ lời nói thành hành động

thuyhtt

Xe tăng
Ở nhà cháu nó hiền ngoan lắm
Gặp PH khoanh tay cúi đầu chào như ng Nhật
Khi nghe trộm xem lén tn trong hội nhóm của chúng nó thì đừng sốc
Nhưng phần lớn qua giai đoạn ý là bt thôi
Còn số ít thì phát triển lên từ lời nói thành hành động
em cũng hy vọng nó chỉ có giai đoạn thôi, rồi qua, chứ em thực sự ko nhìn được. Nhưng góp ý thì con không nghe, thậm chí phản ứng ngay, tuổi nó thế.
ôi nghề làm mẹ, chỉ làm vài lần trong đời, không được học hành, và ko được phép thất bại :((.

Matxech

Xe container
em cũng hy vọng nó chỉ có giai đoạn thôi, rồi qua, chứ em thực sự ko nhìn được. Nhưng góp ý thì con không nghe, thậm chí phản ứng ngay, tuổi nó thế.
ôi nghề làm mẹ, chỉ làm vài lần trong đời, không được học hành, và ko được phép thất bại :((.
Tuổi trẻ trâu nó vậy mà
Chịu khó để ý uốn nắm thôi còn tránh tuyệt đối thì khó. Cố gắng hướng con vào môi trường ít đứa hư hơn thì sẽ đỡ

hieudie

Xe hơi
Thằng con em lớp 6 tồ tẹt cùng với các bạn giải cứu 1 cặp anh chị lớp trên bị kẹt trong toilet.

Ferrari1102

Xe tải
Ai rồi cũng qua cái tuổi dậy thì này thôi, nhưng giờ mạng về tận bản nên các cháu lớn sớm hơn, khá mệt mỏi, có đứa thì qua tuổi đó thì nó thay đổi, vẫn tập trung học. Có đứa thì sa vào các tệ nạn và không thể cứu nổi nữa. Nói chung là bố mẹ phải để ý rèn giũa từ nhỏ để nó tự nhận thức đươc mà hạn chế sa đà thôi ạ

keomutvuive

Xe điện
các cụ có văng tục ko??? đừng nói với e là ko nhé, văng tục xong sẽ khiến mình thoải mái hơn,có chăng bây giờ đi làm thì ít nói hơn,chứ hồi trẻ e tin là cũng bắn tanh tách,

thanhtrung052

Xe tăng
E đánh dấu theo dõi con e mới 7 tuổi

giahoi

Xe hơi
Em có con nhỏ cũng đang tầm tuổi ẩm ương nên cũng dị ứng với cách tụi nó ăn nói. Theo em vấn đề là ở bố mẹ là chính, nếu định hướng tốt thì cũng không lo lắm
Cu nhà em, em không cho nói bậy ở nhà, với người lớn, còn với bạn thì em mắt nhắm mắt mở, quá thì mới nói.
Em không nghĩ như nhiều cụ lấy việc ngày xưa mình cũng thế ra và bảo bây giờ tao vẫn ổn. Xưa là xưa, nay là nay, cái gì em thấy em sai, em không ổn thì em mới sửa. Vụ nói bậy cũng thế, em thì thấy là cầm tiệt là sai, nhưng thả tự do cũng sai nốt.

Câu em bôi đen đó có đúng ko vậy ? con nhà bác học lớp mấy mà lại biết ngắm trai
Con nhà em năm nay mới vào lớp 10 cụ ah.
Câu bôi đen chính là câu bạn ấy nói với em đó ah.
Nhà em 3 mẹ con tâm sự với nhau như những người bạn. Em suốt ngày phải nghe chuyện lớp con bạn nọ thích bạn kia. Bạn này nghịch dại bạn kia viết thư tình cho bạn nọ, bị các bạn khác nhìn thấy rồi cướp đọc, bla bla ... :D :D :D

QB1991

Xe hơi
trẻ thì bó mẹ còn có thể , không để ý lớn lên muốn vào khuôn nếp sợ khó, có khi còn bó tay, vừa đe doạ vừa nâng nịnh con (làm cha me mới hiểu lòng)

fadco

Xe container
Trẻ con giờ nhiều đứa lớn sớm, chán lắm cụ ạ. Hết cả tuổi thơ, toàn mấy cái bậy bạ ..

Con em vào lớp 1, vậy mà trong lớp đã có thằng biết sờ mông bạn nữ, tranh thủ ôm ấp sờ soạng rồi.

May mà thằng con mình vẫn gà tồ, chỉ thích chơi... mình cũng chả hiểu thằng ku kia lớp 1 mà đã vậy thì đầu óc sau này sẽ như thế nào.
chết mẹ, em lớp 1 cũng rủ bạn gái vào bụi dậm sờ soạng các kiểu:)))