[Funland] Học lái xe B2 mãi chưa được thi

bikhoai

Xe buýt
Em nộp xong hết tiền học phí từ tháng 2, đến giờ học xong hết rồi mà mãi chưa được thi, hỏi bên văn phòng phòng tuyển sinh thì cứ nói chung chung là tháng 9, tháng 10 mà chưa có lịch cụ thể bao giờ được thi, liệu e có bị lừa ko ạ, sao lâu thế được nhỉ, bình thường chỉ 3 tháng mà giờ 6 tháng chưa được thi, e đăng kí bên trường Pccc ạ, làm ảnh hưởng rất lớn đến công việc của e
P/s: nhân tiện hỏi các cụ xem có cách nào đẩy lịch thi của e lên được ko ạ, rút hồ sơ hay mất thêm chi phí cũng được ạ, e bực mình cái bên văn phòng này lắm rồi, làm ảnh hưởng rất lớn đến công việc của em
Bạn e nó dậy ở đấy bảo hồ sơ nhiều lắm ,thôi cố tý chắc sắp rồi .

nguoibatdau

Xe tăng
Vào đến vạch ngang cửa chuồng thì kiểu gì chip cũng báo nhận bài, còn nếu chip không báo đã hoàn thành bài, cụ cứ ở yên trong đó, khi báo hết giờ của bài thi đó thì hãy đánh xe ra, chỉ trừ 5đ, còn nếu đánh ngay ra là toạch luôn.
Thật không cụ?. Em mấy lần tập xe chíp nó méo báo hoàn thành, di đi di lại, hoang mang vd.

Xolabaque

Xe tăng
Thật không cụ?. Em mấy lần tập xe chíp nó méo báo hoàn thành, di đi di lại, hoang mang vd.
Đúng thế mà, điều này em đã trải qua, chíp ở vạch vàng cuối chuồng có vấn đề, ở trung tâm sát hạch nào cũng có, có di đi di lại nó cũng không báo hoàn thành bài, chỉ có cách là đứng yên chờ báo hết giờ bài thi thì đánh xe ra, chỉ bị trừ 5đ, lúc này chíp trên xe nó hiểu là quá thời gian thi thôi chứ không phải bỏ bài, nếu thấy không báo hoàn thành bài mà đánh ra ngay thì nó sẽ hiểu là bỏ bài => tạch ngay

nowhereland

Xe điện
Các tt ở HN giờ đông quá tải, thi toàn trượt quá nửa. Phần lớn là do xe chip cho thuê vận hành nhiều quá, học viên mới hay phá xe mà không bảo dưỡng kịp thời nên mất chuẩn. Thứ 2 là thời gian chờ đợi thi kéo dài, mệt mỏi và tâm lý do nhiều người trượt nên khi vào thi tinh thần căng thẳng, mất chuẩn.
Nếu cụ nào có thời gian nên về quê mà thi, ít thí sinh xe cộ thầy thợ cũng đỡ hơn. Đứa em nhà em mới thi ở quê rất nhàn, chi phí dưới 10tr mà hôm nó thi tỉ lệ đỗ phải 80%.

vandatAT

Xe container
Các tt ở HN giờ đông quá tải, thi toàn trượt quá nửa. Phần lớn là do xe chip cho thuê vận hành nhiều quá, học viên mới hay phá xe mà không bảo dưỡng kịp thời nên mất chuẩn. Thứ 2 là thời gian chờ đợi thi kéo dài, mệt mỏi và tâm lý do nhiều người trượt nên khi vào thi tinh thần căng thẳng, mất chuẩn.
Nếu cụ nào có thời gian nên về quê mà thi, ít thí sinh xe cộ thầy thợ cũng đỡ hơn. Đứa em nhà em mới thi ở quê rất nhàn, chi phí dưới 10tr mà hôm nó thi tỉ lệ đỗ phải 80%.
Như cái sân Đình Xuyên thì trượt 50% là chắc, xe lacetti cổ lỗ sĩ, số lùi móc cua. Gương lởm éo nhìn thấy gì.
Đen vớ phải con côn mòn vẹt thì dễ tèo, chết máy lắm.

Duy Ly Vu

Xe tăng
Em nộp trọn gói hết 11 triệu, mà giờ vẫn chưa được thi, gần 7 tháng rồi, ảnh hưởng quá lớn đến công việc
Khi nào thi thì thi thôi. Làm gì ảnh hưởng đến công việc. Cần đi đâu thì grap

Duy Ly Vu

Xe tăng
Mua xe trước chaỵ cho quen tay thi là vừa cụ:))
Em hồi xưa,cũng như cụ, mua luôn xe 4 tháng sau mới có bằng
Bình thường mà cụ. Em mua xe máy 13 năm rồi nhưng chưa có Giấy phép lái xe máy kkk. Vẫn đi ầm ầm. Có lần xxxx gọi lại, em mất 300k

daikim911

Xe tải
thằng cu nhà em nộp hs b2 trường pccc sau tết vừa rồi cuối tháng 6 đã đc thi rồi

nowhereland

Xe điện
Bình thường nộp hs qua thầy chuẩn cũng phải mất tầm 4 tháng. Năm nay covid mấy đợt nhiều hs dồn lại nên chắc thời gian phải gấp 2, gấp 3 thôi.

Suri15

Xe Cứu Trợ
Em cũng thi pccc đây. Cụ muốn nhanh thì nhờ thầy nhé. 1 củ thi luôn. Pccc tuần nào chẳng có đợt thi. Nh mà tỷ lệ trượt tầm 50% trở lên. Nên các ông ấy ưu tiên sắp xếp người búp xiền và người thi lại thì cũng búp xiền nhé.
Cụ nộp qua trung tâm đợi tới ngày thì rhif tới mùa quýt. Trung tâm pccc cũng chua lắm. ;))
Công nhận PCCC toạch nhiều thật

SesameStreet

Xe điện
Các cụ học bằng B1 mà thi cho nhanh, sao cứ đâm đầu vào B2 làm gì, nếu không có nhu cầu chạy Grab, lái taxi?
Đi xe máy các cụ có đi xe côn đâu? Toàn xe số, đa số là xe ga. Thế thì việc gì phải cố sống cố chết học B2 "để hiểu về xe"?

The Secret 2020

Xe tải
Vâng! Giờ ông nào cũng phải uy tín ko thì treo niêu ngay. E thì học trường chỗ miêu nha toàn xe đời cao lên con nào cũng chay dc chả lo gì. Quan trọng tâm lý thôi, đợt e thi đã mua xe lâu rồi lên cũng tâm lý chút vì sợ ko đỗ ngại với mọi ng và lái cũng rất lâu rồi nhưng ngại học.
B1 đăng ký qua một cụ otofun nổi tiếng, 12 tr từ đầu tháng 3 mà giờ cũng chưa đc thi. Chán.
E hỏi thì chúng nó bảo hồ sơ vào rồi nhưng sở gtvt chưa có lịch thi khóa của e,ko biết đúng ko hay chúng nó cò quay nữa
Em nộp xong hết tiền học phí từ tháng 2, đến giờ học xong hết rồi mà mãi chưa được thi, hỏi bên văn phòng phòng tuyển sinh thì cứ nói chung chung là tháng 9, tháng 10 mà chưa có lịch cụ thể bao giờ được thi, liệu e có bị lừa ko ạ, sao lâu thế được nhỉ, bình thường chỉ 3 tháng mà giờ 6 tháng chưa được thi, e đăng kí bên trường Pccc ạ, làm ảnh hưởng rất lớn đến công việc của e
P/s: nhân tiện hỏi các cụ xem có cách nào đẩy lịch thi của e lên được ko ạ, rút hồ sơ hay mất thêm chi phí cũng được ạ, e bực mình cái bên văn phòng này lắm rồi, làm ảnh hưởng rất lớn đến công việc của em
Em đăng ký trước tết năm ngoái 13,5 củ bằng B2, tháng trước thầy mới gọi, em cũng không quan trọng lắm bao giờ gọi thi thì thi.

The Secret 2020

Xe tải
Các cụ học bằng B1 mà thi cho nhanh, sao cứ đâm đầu vào B2 làm gì, nếu không có nhu cầu chạy Grab, lái taxi?
Đi xe máy các cụ có đi xe côn đâu? Toàn xe số, đa số là xe ga. Thế thì việc gì phải cố sống cố chết học B2 "để hiểu về xe"?
Chạy xe mt nên mới phải cố B2 ạ.

Đứ em dâu em nó nộp từ lúc mới lấy chồng, giờ đẻ rồi mà vẫn chưa có lịch cơ, ko khéo thầy tèo vì covid rồi, vì nộp tiền rồi mà ko được cầm biên lai, 3 đứa tổng hơn 20 củ.

TVBstar

Xe hơi
Gấu em em đăng ký cho đi học thầy ở PCCC, ko đóng cả cục trọn gói vì thầy cũng nói là đóng trọn gói qua ng nọ ng kia hay bị om hồ sơ. Từ lúc đóng tiền tới lúc đi thi là 5 tháng, trong đó bao gồm cả nghỉ Tết là cả nghỉ dịch Covid (tháng 2,3). Học lý thuyết đóng hơn 3 củ, ngày nào học thực hành 1 thầy 1 trò cuối ngày thầy nói giá là trả sòng phẳng. Tiền trao tráo múc. Thầy nhiệt tình trò chăm chỉ. Thi 1 nhát ăn ngay: lý thuyết mụ tự học 30/30. Thực hành 95/100 thi vào ngày nóng như đổ lửa, thầy còn đứng ở sân phụ ở PCCC nhìn sang từng góc của học sinh thi bên này.

Thi hết phần nào gọi điện thầy hướng dẫn tiếp. Xong xuôi cám ơn thầy cụ thể chi tiết, ko ái ngại ý tứ gì cả. Em cũng khoái kiểu rõ ràng. Đã thương mại là thương mại trọn bộ. Vừa quý nhau vừa được việc. Đằng nào cũng 1 lần tiền, khuyên các cụ ko nên chơi kiểu trọn gói từ đầu. Gấu em bảo có đứa đến kêu khóc với thầy là đóng trọn gói 9 10tr qua 1 anh cũng bảo là thầy giáo của PCCC, đóng xong học lí thuyết rồi, được xếp đi học thực hành 1 buổi từ đó "số thuê bao quý khách liên lạc...". Thời buổi này thầy dậy lái xe nhan nhản trên gg, các cụ đóng tiền cẩn thận, đừng ham trọn gói rẻ được 1, 2 củ mà rồi cứ nghe hẹn "bao giờ có lịch sẽ gọi" bực mình lắm ạ

The Secret 2020

Xe tải
13.5 tính cả tiền thực hành hay đã bao gồm hết rồi bạn?
Tổng tất cả các loại ạ, gồm cả làm giấy khám sức khỏe, mỗi mấy cái ảnh là em phải tự đi chụp. Em đóng tiền từ tết năm ngoái, tận 2 tháng trước thầy mới gọi em đi học, em đi có 1 buổi vì biết lái rồi, sắp thi em mới lên tập mấy hôm cho quen xe Vios, giờ cứ lúc nào rảnh em dành 10 - 15 phút vào áp 600 câu hỏi trên smartphone ôn lý thuyết, hay phết cụ ạ, trước ra đường em ko biết các biển báo, giờ ra đường xem biển báo nào em cũng biết, chứ như trước toàn bao hết các ông thi xong chẳng biết gì.

Em chưa bằng nhưng vẫn phà phà đây.