[Funland] Học cấp 3 trường nào?

trungduong2211

Xe điện
Các cụ có kinh nghiệm cho em hỏi là giữa CSp chuyên Sinh và Cnn chuyên Anh thì chọn trường nào, bên cnn yêu cầu nộp học bạ sớm quá
Hướng du học thì chuyên Anh CNN lợi thế hơn. Hướng đội tuyển học sinh giỏi thi đấu các cấp thì chọn chuyên Sinh.

Mợ_Toét_2710

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Họ cho tiếng Anh dễ để các cháu tư thục k là lợi thế với công lập trong nội thành. Sẽ phân loại dựa vào điểm Toán và Văn. E thấy cũng hợp lý.

my.eb

Xe điện
Các cụ cho em hỏi đề thi này là cho tp Hà nội thôi đúng ko ạ? Tỉnh hình đề Anh cho kiểu này chắc em phải quay xe đầu 4 sang Toán Văn mất thôi

Mợ_Toét_2710

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Các cụ cho em hỏi đề thi này là cho tp Hà nội thôi đúng ko ạ? Tỉnh hình đề Anh cho kiểu này chắc em phải quay xe đầu 4 sang Toán Văn mất thôi
Vâng mợ nhé.

Ter

Xe buýt
Đọc các cụ mợ lại nhớ em năm ngoái, hoang mang tợn nên đăng ký một loạt trường gồm: Ams, CNN, SP, Nguyễn Tất Thành, Phan Huy Chú, Yên Hòa và Archimedes Đông Anh ợ (Arch thì vào thẳng, đóng 3tr giữ chỗ).
Cuối cùng hóa ra cũng không khó như mình nghĩ.
Em giống mợ, năm ngoái cũng lo lo là :)
Con gái em đăng ký công lập 1 nguyện vọng: Việt Đức và Ams
May mắn thay mọi thứ đến với con gái em nhẹ nhàng

Ter

Xe buýt
Em cũng tưởng lên đc cấp 3 tốt là yên tâm hóa ra ko phải mợ ạ.
Giờ lại còn lo hơn đây vì con nhà em nó cứ lờ đờ chả quyết tâm gì cả.
Em sắp chuyển sang hướng cho học VN cho đỡ tốn đây huhu
Con em cũng học ams, chơi khỏe nhưng đêm cầy ác phết cụ ạ. Cụ cứ kệ chúng nó đê, lớn rồi

Smile1102

Xe container
Con em cũng học ams, chơi khỏe nhưng đêm cầy ác phết cụ ạ. Cụ cứ kệ chúng nó đê, lớn rồi
Ko kệ ko đc cụ ạ, giờ có kiểm soát đc nó đâu, hôm thì bảo đi tập nhảy, hôm đi xem ca nhạc, hôm thì đi đã bóng. Giờ đang đòi đi làm kiếm tiền đây. Nói chung em cũng chịu ko kiểm soát đc, chỉ thấy lo lắng mà chưa biết làm thế nào.

Ter

Xe buýt
Ko kệ ko đc cụ ạ, giờ có kiểm soát đc nó đâu, hôm thì bảo đi tập nhảy, hôm đi xem ca nhạc, hôm thì đi đã bóng. Giờ đang đòi đi làm kiếm tiền đây. Nói chung em cũng chịu ko kiểm soát đc, chỉ thấy lo lắng mà chưa biết làm thế nào.
Chắc đợt vừa rồi có chương trình N.H.A.T nên các bạn ý bận thôi, khối sử của con em cũng làm được mấy giải :)
Con em hôm trước cũng manh nha ý kiến xin đi làm, em bảo ok thích đi cho biết thì cứ đi nhưng nói trước là thời gian đấy dành cho việc tích lũy kiến thức thì tốt hơn vì lao động chân tay không bao giờ bằng lao động chất xám, thế là tịt rồi :)

Smile1102

Xe container
Chắc đợt vừa rồi có chương trình N.H.A.T nên các bạn ý bận thôi, khối sử của con em cũng làm được mấy giải :)
Con em hôm trước cũng manh nha ý kiến xin đi làm, em bảo ok thích đi cho biết thì cứ đi nhưng nói trước là thời gian đấy dành cho việc tích lũy kiến thức thì tốt hơn vì lao động chân tay không bao giờ bằng lao động chất xám, thế là tịt rồi :)
Em thì cho đi làm cụ ạ, cho biết lao động vất vả ra sao. Mà đi làm cho cty chứ ko đi làm kiểu ở quán ăn ạ.
Con em NHAT hết lâu rồi, nó tham gia CheerAms nên giờ lại đi tập rồi, năm vừa rồi ClB vừa đc quán quân Ams Got Talent.

sinichit52

Xe container
Các cụ chia sẻ giúp em thông tin về THPT Hoà Bình Latrobe với ạ.
Trường này cỡ tầm Đống Đa, Quang Trung của khối công lập cụ ạ. Nhưng do hs ở phố nhớn nhiều nên khả năng ăn chơi hơn đứt mấy trường kia.

Bimthoi

Xe hơi
Trường này cỡ tầm Đống Đa, Quang Trung của khối công lập cụ ạ. Nhưng do hs ở phố nhớn nhiều nên khả năng ăn chơi hơn đứt mấy trường kia.
Như vậy cũng ổn ko cụ. Nhà em ko có đk ăn chơi thì con có theo đc ko nhỉ? Chất lg co tạm đc ko ạ? Mạnh về môn , lĩnh vực gì và yếu về mặt nào ? Cụ nào chỉ giáo giúp ạ. Trân trọng

aitymo

Xe điện
Thi đấu hiệp 3 được 15 phút rồi... cháu cứ lang thang chờ tối về còn đi ngủ trước cả nhân vật chính... :)

sinichit52

Xe container
Như vậy cũng ổn ko cụ. Nhà em ko có đk ăn chơi thì con có theo đc ko nhỉ? Chất lg co tạm đc ko ạ? Mạnh về môn , lĩnh vực gì và yếu về mặt nào ? Cụ nào chỉ giáo giúp ạ. Trân trọng
Trường đấy thì em không nắm chắc lắm vì nhóc học trường đó không thân với F1 em nên em không hỏi chuyện chi tiết.

Leanh65

Xe container
Đề anh dưới em khó vãi nhái. Các cháu đều ngao ngán. Con em được có 6,75 trong khi toán 9, văn 8 ngon ơ.🤣