[Funland] Học cấp 3 trường nào?

gadi2banh

Xe điện
Xin hỏi có cụ nào có công văn hay nắm được cách thức tuyển theo NV1, NV2 của các trường cấp 3 công lập không ạ? Ví dụ như lấy đủ NV1 rồi thì dừng, dù điểm chuẩn chỉ là 42, mà nhiều cháu NV2 trường đó được 50 điểm nhưng trượt NV1 trường khác lấy 51 chả hạn? Hay lấy độ 8,90% NV1, còn xét các cháu NV2 điểm cao ạ?
NV2 cao hơn NV1 là 1 điểm mà cụ. Cứ thế mà các cụ ở trển cân điểm chuẩn thôi.

bonongcoc

Xe buýt
anh-chup-man-hinh-2021-05-24-luc-152642-1621848188661816320643.png

Đây ạ:

Không phải lấy hết NV1 rồi mới đến NV2, NV3 mà sẽ xét điểm song song cả 3 NV. Sở GD-ĐT có số liệu thống kê sẽ sàng lọc thí sinh và dựa theo ý kiến của nhà trường để đưa ra điểm chuẩn.

Ví dụ: trường Lê Quý Đôn lấy điểm chuẩn 50 điểm thì các em NV2 được 51 điểm sẽ đỗ với điều kiện các em trượt NV1 và 52 điểm với những em trượt NV1, NV2.

VIKO L

Xe điện
anh-chup-man-hinh-2021-05-24-luc-152642-1621848188661816320643.png

Đây ạ:

Không phải lấy hết NV1 rồi mới đến NV2, NV3 mà sẽ xét điểm song song cả 3 NV. Sở GD-ĐT có số liệu thống kê sẽ sàng lọc thí sinh và dựa theo ý kiến của nhà trường để đưa ra điểm chuẩn.

Ví dụ: trường Lê Quý Đôn lấy điểm chuẩn 50 điểm thì các em NV2 được 51 điểm sẽ đỗ với điều kiện các em trượt NV1 và 52 điểm với những em trượt NV1, NV2.
Như vậy phải có sự hợp tác đồng bộ tất cả các trường trong cùng kv mới ước tính được số hs trượt NV1 trường khác nhưng có số điểm cao hơn điểm chuẩn NV1 ước tính của trường mình được chứ nhể?

sinichit52

Xe container
Như vậy phải có sự hợp tác đồng bộ tất cả các trường trong cùng kv mới ước tính được số hs trượt NV1 trường khác nhưng có số điểm cao hơn điểm chuẩn NV1 ước tính của trường mình được chứ nhể?
Cái này có hội đồng TS của Sở lo hết mà cụ. 1 thời gian nữa, cụ sẽ được hóng điểm chuẩn từ HĐTS đó ạ.

trungduong2211

Xe điện
Máy tính nó chạy ra kết quả ngay mà, tính toán, tổng hợp ra hết các con đỗ chuyên, đỗ nv1, nv2 để ra điểm chuẩn. Theo em là khá chính xác vì hàng năm số trường hạ điểm tuyển bổ sung rất ít.

botom

Xe tăng
nhà e lớp 9 và lớp 2 mợ ạ, bạn sau còn bé nên e chưa tính toán gì, “đầu xuôi đuôi lọt” mợ ạ. Bạn sau thì e lại thấy có nhiều tính cách hay hơn bạn đầu, ví dụ như vào cửa hàng mua đồ chơi, bạn ấy thích cái xe màu đỏ là chọn ngay, kiên quyết k đổi bất kỳ cái gì khác dù mẹ phân tích hay nhìn thấy cái khác k dao động ý nghĩ(bạn lớn thì lăn tăn chọn cái này hay cái kia...), rồi mồm mép nhanh nhẩu chào hỏi, dễ gần nên dc nhiều ng quý, rồi cũng đẹp giai hơn bạn lớn nữa, cái e đánh giá cao là từ bé nhưng rất “đàn ông”, a bị mắng thường đứng ra bảo vệ, nhận lỗi là do con k phải do a, xin mẹ đừng đánh a... Học hành thì cũng nhanh, khả năng ngôn ngữ tốt nên e oánh giá bạn thứ 2 sẽ có nhiều tố chất để thành công hơn bạn lớn. Còn muốn con “máu” kiếm tiền thì ngoai tính cách nên giáo dục dần, vì con e là con trai hêt nên e cũng hay nói để con biết ”trách nhiệm của 1 ng đàn ông”, tạo cho con có ước mơ lớn, tham vọng và hoài bão, k nên an phận thủ thường. E vẫn tin câu “lịch sử thuộc về những ng biết ước mơ” nên đầu tiên con phải là người có ước mơ đã, nhìn thấy ng ta có biệt thự, đi xe sang mình cũng phải muốn có nó, thì mới phấn đấu để có nó dc. Có lẽ e cũng là một ng phụ nữ hơi tham vọng :D
Bạn đầu nhà Mợ_Toét_2710 năm nay vào lớp 9, hay là thi lớp 10. Nếu là thi lớp 10, thì chắc cũng thi gần xong các trường chuyên rồi nhỉ? Chỉ còn Ams là chưa thi thôi. Cháu nó làm bài có tốt không mợ?.

Chỉnh sửa cuối:

Mợ_Toét_2710

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Bạn đầu nhà Mợ_Toét_2710 năm nay vào lớp 9, hay là thi lớp 10. Nếu là thi lớp 10, thì chắc cũng thi gần xong các trường chuyên rồi nhỉ? Chỉ còn Ams là chưa thi thôi. Cháu nó làm bài có tốt không mợ?.
Dạ còn chuyên sở nữa thôi, kết quả cũng k tốt lắm cụ ạ, k có đáp án nên k biết so đâu cả. Lúc đầu thì hí hửng lắm, sau lại “con lạc đề rồi” :D . E tính phương án 2 rồi cụ ạ, chắc cho học HAS ở Hà Đông thôi, thấy chuyên cửa hẹp lắm

Chỉnh sửa cuối:

botom

Xe tăng
Dạ còn chuyên sở nữa thôi, kết quả cũng k tốt lắm cụ ạ, k có đáp án nên k biết so đâu cả. Lúc đầu thì hí hửng lắm, sau lại “con lạc đề rồi” :D . E tính phương án 2 rồi cụ ạ, chắc cho học HAS ở Hà Đông thôi, thấy chuyên cửa hẹp lắm
Chúc cháu thi tốt mợ nhé. Chuyên sở NV1 cháu chọn Nguyễn Huệ hay Ams hả mợ? Học HAS thì mợ thử cho cháu apply phỏng vấn biết đâu lại được học bổng 30-50% mợ ạ.

Mợ_Toét_2710

Xe điện
Chúc cháu thi tốt mợ nhé. Chuyên sở NV1 cháu chọn Nguyễn Huệ hay Ams hả mợ? Học HAS thì mợ thử cho cháu apply phỏng vấn biết đâu lại được học bổng 30-50% mợ ạ.
Dạ hết hạn xin học bổng rồi cụ ạ. Sở e cho Nguyễn Huệ thôi sợ Ams k với được cụ ạ

my.eb

Xe điện
Has là trường công hay dân lập vậy mợ? Nó nằm chỗ nào HĐ vậy ạ

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net
Has là trường công hay dân lập vậy mợ? Nó nằm chỗ nào HĐ vậy ạ
Dạ dân lập mợ ạ, nằm ở Dương Nội, trường cũng k nổi tiếng lắm nhưng e thấy bằng đc Úc cấp và học phí rẻ nhất trong các trường dc nc ngoài cấp bằng. Nếu đi du học sẽ k phải dự bị đại học, bạn nhà e trượt chuyên e tính cho học đây để chuẩn bị du học mợ ạ. Chương trình thấy cũng hay và phù hợp định hướng du học của nhà e.

Matdung

Xe tải
Máy tính nó chạy ra kết quả ngay mà, tính toán, tổng hợp ra hết các con đỗ chuyên, đỗ nv1, nv2 để ra điểm chuẩn. Theo em là khá chính xác vì hàng năm số trường hạ điểm tuyển bổ sung rất ít.
Cho e hỏi thế còn một số HS đỗ chuyên sở và bộ họ bỏ cả NV1 thì tính toán thế nào ạ?

trungduong2211

Xe điện
Cho e hỏi thế còn một số HS đỗ chuyên sở và bộ họ bỏ cả NV1 thì tính toán thế nào ạ?
Đỗ chuyên sở thì trong hệ thống rồi nên họ loại trừ được ngay. Những con đỗ chuyên thì hầu như chắc chắn sẽ học chuyên chứ k theo NV1 dù có đỗ. Và họ tính sác xuất, thủ thuật máy tính gì đó mà thực tế em thấy những trường top đầu hầu như rất hiếm khi hạ điểm chuẩn.

Cháu xin hóng các cao nhân tư vấn. Nhà cháu mạn quê "Long Biên" năm nay gái cả cũng lên c3, mong rằng hanh thông mọi điều! Mục tiêu là Nguyễn gia thiều, ko biết cần lưu ý và cb những gì để "thi đấu" ạ?
Gái cả nhà em năm nay cũng chiến đấu như các bạn Lơn Vàng khác. Mục tiêu cũng là Nguyễn Gia Thiều ở LB nhà mình đây cụ ah. Hôm qua vừa thi TN thử. Tổng điểm 3 môn được 40,5 điểm. K biết có đạt được NV1 hay không. Càng ngày nàng ấy càng lo lắng bất an. Em cứ phải an ủi mãi.
Gái nhà cụ học có ổn không ah? Em thấy bảo vào NGT thì điểm trung bình phải từ 7,75 -8 điểm thì mới đỗ.

taiadau

Xe điện
F1 nhà em cũng thế, thì về báo nát lắm ạ. Hôm qua vừa biết điểm trường HES của ĐHQG, thi về bảo nói chung đề dễ mà cuối cùng được có 239,5 điêm, ko rõ có đỗ không. Nghe chừng thích bọn này vì thấy bảo học có vẻ nhàn lắm :D

Mợ_Toét_2710

Xe điện
F1 nhà em cũng thế, thì về báo nát lắm ạ. Hôm qua vừa biết điểm trường HES của ĐHQG, thi về bảo nói chung đề dễ mà cuối cùng được có 239,5 điêm, ko rõ có đỗ không. Nghe chừng thích bọn này vì thấy bảo học có vẻ nhàn lắm :D
E lại k cho thi HES cụ ạ, bạn nhà e bảo giờ chỉ trông chờ chúng nó cũng nát như mình :D, e bảo mẹ chả quan tâm, ở nhà cho đi lắp máy lọc nước, nhanh kiếm tiền :D. E k nặng nề chuyên chọn lắm nhưng bạn nhà e có vẻ áp lực vì cũng kỳ vọng nhiều, thấy buồn k chịu ăn uống gì cũng thương. Bạn nhà cụ vậy là đỗ HES rồi, chắc 1 chân, nhà e chưa biết đi đâu về đâu vì HAS e cũng chưa nộp, muốn biết kết quả chuyên rồi mới nộp k lại mất tận 15tr tiếc của cụ ạ.

bonongcoc

Xe buýt
HES đang lấy từ 230 điểm nên con cụ là đỗ chắc rồi. Ở phần kết quả của con nhà cụ họ sẽ ghi
Chúc mừng thí sinh đã đạt ngưỡng đảm bảo chất lượng vào lớp 10 Trường THPT Khoa học Giáo dục.
Năm nay HES thi đông với lại cái Ielt quy ra 100 điểm nên điểm chuẩn có vẻ cao.

taiadau

Xe điện
E lại k cho thi HES cụ ạ, bạn nhà e bảo giờ chỉ trông chờ chúng nó cũng nát như mình :D, e bảo mẹ chả quan tâm, ở nhà cho đi lắp máy lọc nước, nhanh kiếm tiền :D. E k nặng nề chuyên chọn lắm nhưng bạn nhà e có vẻ áp lực vì cũng kỳ vọng nhiều, thấy buồn k chịu ăn uống gì cũng thương. Bạn nhà cụ vậy là đỗ HES rồi, chắc 1 chân, nhà e chưa biết đi đâu về đâu vì HAS e cũng chưa nộp, muốn biết kết quả chuyên rồi mới nộp k lại mất tận 15tr tiếc của cụ ạ.
F1 nhà emcứ tửng tưng thôi, bảo tiện công học thì thi hết có thể, em trêu là có khi thi nhiều nhất HN. Cô giáo cứ lo vì con bé nhà em nó chọn nguyện vọng kiểu trượt 1 là trượt tất (KL,NC,YH) rồi chuyên thì AM,CVA nên cô giáo lo lắm (cô cũng tận tụy thật lo hơn cả bố mẹ :D ), em thì xác định trượt hết là cho học trường tư thôi. Hôm qua thấy có điểm trường HES (thông thường thì đỗ), cũng ko rõ là đỗ hay ko vì năm nay (2007) đông như lợn con, nhưng nàng có vẻ có tí thở phào (2 bố mẹ bảo, hóa ra có vẻ cũng sợ bị trượt hết)

À đúng là kết quả có dòng như cụ bonongcoc nói, nhưng em nghĩ đấy là qua điểm sàn còn đỗ hay ko phải lấy từ trên xuống cơ.

Chỉnh sửa cuối:

Không sợ vợ

Xe tăng
Đỗ NV1 rồi thì phải học cụ nhé! Không được chuyển sang NV2 đâu. Đỗ chuyên Bộ bỏ không học trường của Sở thì cũng không nhiều đâu cụ, tính ra chỉ vài chục thôi, ít ảnh hưởng đến điểm chuẩn của Sở.

Mợ_Toét_2710

Xe điện
F1 nhà emcứ tửng tưng thôi, bảo tiện công học thì thi hết có thể, em trêu là có khi thi nhiều nhất HN. Cô giáo cứ lo vì con bé nhà em nó chọn nguyện vọng kiểu trượt 1 là trượt tất (KL,NC,YH) rồi chuyên thì AM,CVA nên cô giáo lo lắm (cô cũng tận tụy thật lo hơn cả bố mẹ :D ), em thì xác định trượt hết là cho học trường tư thôi. Hôm qua thấy có điểm trường HES (thông thường thì đỗ), cũng ko rõ là đỗ hay ko vì năm nay (2007) đông như lợn con, nhưng nàng có vẻ có tí thở phào (2 bố mẹ bảo, hóa ra có vẻ cũng sợ bị trượt hết)

À đúng là kết quả có dòng như cụ bonongcoc nói, nhưng em nghĩ đấy là qua điểm sàn còn đỗ hay ko phải lấy từ trên xuống cơ.
Điểm đó đỗ thôi vì nhiều bạn k học đâu cụ ạ. Bạn nhà e thì e k cho thi nhiều, mất thời gian lắm. Bạn nhà e mộng chuyên lắm nên k đỗ chuyên chắc chắn là chàng thất vọng, thấy tỏ ra lo lắng, nhưng k quyết tâm thì cũng phải chấp nhận thôi, có tố chất nhưng phải nỗ lực nữa, đang hi vọng cái cận chuyên thôi, chuyên cửa hẹp. E cũng xác định k đỗ chuyên e cho học dân lập nên e cũng k áp lực nhiều, công thật sự là e k thích lắm kể cả Kim Liên.