[Funland] Học cấp 3 trường nào?

Smile1102

Xe container
Thế NV chuyên bây giờ giới hạn 1 trường rồi ạ. Ngày con em thi vẫn được đăng ký 2 trường mà.
Vẫn đc 2 mợ ạ. Giờ các trường phải tư vấn đăng ký nguyện vọng rồi chứ nhỉ?
Năm ngoái con em thầy chủ nhiệm ngồi tư vấn và xem hồ sơ đăng ký của từng cháu.
Con em năm ngoái cũng đky tiếng Trung CNN vì em cũng thích nó học tiếng Trung, mà nó nhất định đòi học Ams nên đành chịu.

sinichit52

Xe container
Vẫn đc 2 mợ ạ. Giờ các trường phải tư vấn đăng ký nguyện vọng rồi chứ nhỉ?
Năm ngoái con em thầy chủ nhiệm ngồi tư vấn và xem hồ sơ đăng ký của từng cháu.
Con em năm ngoái cũng đky tiếng Trung CNN vì em cũng thích nó học tiếng Trung, mà nó nhất định đòi học Ams nên đành chịu.
Con em đang được học TQ miễn phí vì bạn cùng phòng nó là người Thượng Hải.

Mợ_Toét_2710

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Mợ đăng ký đc cả Anh Trung Nga, tùy năm thì điểm tiếng nào cao hơn, năm nay tiếng Trung cao hơn Nga 0.2 thì phải.
Ý e là dc 1 nguyện vọng thôi hay dc đăng ký cả mấy nguyện vọng mợ ạ

Mợ_Toét_2710

Xe điện
Chúc bé nhà mợ thi tốt nhé. Con nhà em còn hơn 1 năm nữa thi chuyên, giờ đang tự học một ít mỗi tuần thôi, nghe các mợ nói chuyện cũng vui vui, thêm động lực :)

Bạn nhà em (con gái) chắc học chuyên toán rồi tầm lớp 6-7 học ICT, em cũng thích bạn ý buôn bán tí cho biết nhưng bố mẹ không biết mấy thì cũng khó dạy :)
Vâng, e cảm ơn mợ. Bạn nhà e con trai nên lười học lắm, lại toàn học online nên k biết học hay game nữa cơ. Thôi thì đỗ dc thì tốt, k thì lại tính tiếp mợ ạ

Cap Còm

Xe điện
Hì, tại e k có tinh thần mãnh liệt cụ ạ :D

đùa chứ từ vụ tăng học phí và mời phụ huynh uống nc chè nên e ghét
Lại có chuyện này à mợ, thế thì a Vova mãnh liệt thật nhỉ! Em dị ứng theo mợ 😀😃😄

BKG

Xe tăng
Trên này nhiều cụ có vẻ thích trẻ con học đỡ áp lực nhỉ? Cái gây áp lực chủ yếu là do học thêm. Trường nào dung hòa được cái này thì sẽ nhẹ nhàng thôi
Ko fai trường nào, mà là bố mẹ nào. PH ta thường hay bon chen, nên con cái khổ. PH sáng suốt, không a dua theo đám đông, biết cân bằng giua hoc và chơi cho con thì đỡ hơn nhiều.

VIKO L

Xe điện
Vâng, e cảm ơn mợ. Bạn nhà e con trai nên lười học lắm, lại toàn học online nên k biết học hay game nữa cơ. Thôi thì đỗ dc thì tốt, k thì lại tính tiếp mợ ạ
Nó lười mà vẫn giỏi thế chứng tỏ nó thông minh lắm, tương lai hơn bố mẹ!

dogach

Xe tải
Năm ngoái F1 nhà em thi 10, em chỉ hy vọng đỗ 1 trường công tầm trung... và may mắn đã đến

pokemon06

Xe tăng
F1 nhà em năm nay cũng thi mà hộ khẩu nhà em ở Hoàng Mai, chẳng có trường nào ổn cả :( . F1 muốn đăng ký NV1 là Kim Liên thì nếu không được phải học dân lập các cụ/mợ nhỉ ? Không được xét NV2, NV3 công lập phải không ạ. Em thì bảo đăng ký NV1 Thăng Long cho dễ thở hơn mà thấy nó kêu là Thăng Long ít hoạt động ngoại khóa nên không thích.

Mợ_Toét_2710

Xe điện
Nó lười mà vẫn giỏi thế chứng tỏ nó thông minh lắm, tương lai hơn bố mẹ!
Hì, e cũng hi vọng hơn bố mẹ, nhưng mà thành công lại hay nằm ở chăm chỉ và quyết tâm cụ ạ. Nếu bạn ấy đỗ dc chuyên thì e cũng có tý hy vọng, hy vọng k phải ở chỗ có năng lực mà hy vọng vì bạn ấy có sự quyết tâm để đạt dc mục tiêu cụ ạ :D

Smile1102

Xe container
Hì, e cũng hi vọng hơn bố mẹ, nhưng mà thành công lại hay nằm ở chăm chỉ và quyết tâm cụ ạ. Nếu bạn ấy đỗ dc chuyên thì e cũng có tý hy vọng, hy vọng k phải ở chỗ có năng lực mà hy vọng vì bạn ấy có sự quyết tâm để đạt dc mục tiêu cụ ạ :D
Em cũng tưởng lên đc cấp 3 tốt là yên tâm hóa ra ko phải mợ ạ.
Giờ lại còn lo hơn đây vì con nhà em nó cứ lờ đờ chả quyết tâm gì cả.
Em sắp chuyển sang hướng cho học VN cho đỡ tốn đây huhu

sinichit52

Xe container
Mợ cứ thoải mái đi. F1 nó thích thì nó sẽ tự làm được. F1 em từng nói "mọi người nhìn vào thì thấy tụi con chơi suốt, nhưng có ai chứng kiến được lúc tụi con học mửa mật đâu". Nên mợ cứ xõa đê. .

Mợ_Toét_2710

Xe điện
Thực ra học VN cũng tốt mà, nếu k du học dc 4 năm thì it nhất 1 năm học tiếng e sẽ cho qua. E quan trọng trường đời nên vẫn sẽ cho con đi để mở mang đầu óc, k chỉ học kiến thức sách vở mà muốn xem ở ngoài kia thế giơi thế nào. Vi thế Mỹ và Tàu là 2 nước con e sẽ dự tính cho sang sinh sống, học hay chơi thì ít nhất cỡ 1 năm trải nghiệm, k nhất thiết phải là thi thố lấy bằng cấp.

Smile1102

Xe container
Mợ cứ thoải mái đi. F1 nó thích thì nó sẽ tự làm được. F1 em từng nói "mọi người nhìn vào thì thấy tụi con chơi suốt, nhưng có ai chứng kiến được lúc tụi con học mửa mật đâu". Nên mợ cứ xõa đê. .
Ôi em căng thẳng lắm mợ ơi. Lắm lúc bảo kệ xác nó mà lại ko kệ đc.
Nói chung nếu mục tiêu vào RMiT thì chắc dễ 😂😂😂

Smile1102

Xe container
Thực ra học VN cũng tốt mà, nếu k du học dc 4 năm thì it nhất 1 năm học tiếng e sẽ cho qua. E quan trọng trường đời nên vẫn sẽ cho con đi để mở mang đầu óc, k chỉ học kiến thức sách vở mà muốn xem ở ngoài kia thế giơi thế nào. Vi thế Mỹ và Tàu là 2 nước con e sẽ dự tính cho sang sinh sống, học hay chơi thì ít nhất cỡ 1 năm trải nghiệm, k nhất thiết phải là thi thố lấy bằng cấp.
Em gửi tiết kiệm tiền mừng tuổi của nó bảo khi nào 18 tuổi có thể dùng để đi chơi bất cứ nc nào mà nó còn đang tiếc tiền hehe.

Mợ_Toét_2710

Xe điện
Ôi em căng thẳng lắm mợ ơi. Lắm lúc bảo kệ xác nó mà lại ko kệ đc.
Nói chung nếu mục tiêu vào RMiT thì chắc dễ 😂😂😂
Rmit cũng có học bổng đấy, k biết có khó k nhỉ, mợ thử bảo bạn ấy thi xem

Mợ_Toét_2710

Xe điện
Em gửi tiết kiệm tiền mừng tuổi của nó bảo khi nào 18 tuổi có thể dùng để đi chơi bất cứ nc nào mà nó còn đang tiếc tiền hehe.
Con e năm nay là k thây gửi mẹ tiền mừng tuổi rồi, cũng dc ít thôi nên e k hỏi han gì, cho tiêu tẹt ga đi, có tiêu được mới kiếm được, hihi

starsn

Xe điện
Bố mẹ càng sốt sắng thì chúng nó càng thờ ơ. Cs đầy đủ quá rồi quyết tâm đi.. đâu? :))

Em cũng sắp đến đoạn phải tính toán trường công với trường tư, mệt đầu nhưng cuối cùng chẳng chắc cái gì đã hơn.

Nhà mợ lớp 8 với lớp mấy ạ? Nói muốn quyết tâm thì có đứa học hành ko gì đâu nhưng đến khi kiếm tiền lại máu, chả biết thế nào.

Con e năm nay là k thây gửi mẹ tiền mừng tuổi rồi, cũng dc ít thôi nên e k hỏi han gì, cho tiêu tẹt ga đi, có tiêu được mới kiếm được, hihi
Đúng đấy mợ, em thì tiêu gì cũng tính 5-7 ngày nên chỉ làm công ăn lương được thôi :( Con em cũng bị nhiễm, đi học thêm cũng hỏi mẹ đủ tiền không, đi chơi cũng hỏi mẹ đủ tiền không :D Nghĩ cũng lo nhưng hôm qua đi ăn hàng mất $100 nó khen rẻ em còn lo hơn :)) Mẹ gì chán quá :))

duongphong

Xe container
Nó phải gặp thời mợ. :D