Học bổng BVC - Các cháu học sinh trường tiểu học & THCS Tràng Cát - Hải Phòng

safenoodles

Xe cút kít
Ừ thôi mấy em đi vui nhé anh tiếc lắm nhưng mai anh bân quá k thể đi đc.
Anh ko báo lịch sớm, hic.
Các bác HP chuyển lịch off từ thứ 6 sang thứ 5 và chiều nay em báo với trường rồi nên lịch mai vẫn tiến hành anh ạ.
Em cũng rất tiếc vì anh ko tham gia được.:(

dogotaynguyen

Xe tải
Website
www.noithatdinhgia.com

safenoodles

Xe cút kít
Thưa cả nhà, nhìn vào bảng điểm của các cháu thì em thấy trong 3 cháu ở trưởng tiểu học Tràng Cát, cháu Nguyễn Duy Hoàng Anh học lực trugn bình nên cháu Hoàng Anh ko thuộc diện được cấp học bổng tiếp nữa ạ. Đợi kết quả học kỳ I mà cháu được học sinh khá thì BVC mình sẽ tiếp tục cấp học bổng cho cháu Hoàng Anh.
Như vậy, cấp 1 chỉ còn hai cháu được nhận học bổng BVC.

Còn các cháu trường THCS Tràng Cát có cháu Vũ Thị Ngọc lớp 8B1 tuy học lực trung bình nhưng điểm trung bình các môn cháu được 7,6. Cháu bị điểm điều kiện ko đạt ( Văn 6,4 và toán 6,1) nên cháu mới bị học lực trung bình. Em nghĩ trường hợp này, BVC mình vẫn có thể linh động trao tiếp học bổng cho cháu ạ.

Về cháu Bùi Thị Hồng, học lực khá nhưng ko theo học tiếp cấp 3 mà đi làm, em đã gọi điện thoại trao đổi thông tin với cô hiệu phó của trường, cô cho biết: Em Hồng học rất chăm, nhưng vì em bị động kinh, khả năng tiếp thu của em bị hạn chế, kết hợp với lý do lên cấp 3 thì gia đình phải đóng góp cho em Hồng nhiều khoản tiền nếu theo học nên gia đình ko cho em thi lên cấp 3 nữa.

Em có nói với chị Thu Anh là: Dịp tới BVC chúng ta xuống thì mình sẽ tới gia đình thăm cháu xem tình hình thế nào, chị Thu Anh rất vui vẻ đi cùng chúng ta đến gia đình cháu Hồng ạ. Khi nào có lịch đi từ thiện HP, em sẽ gọi điện báo trước để chị Thu Anh thu thời gian đi cùng BVC mình.

Còn cháu Nguyễn Thị Hồng Vân lớp 9A1: Cháu đạt học sinh giỏi cuối lớp 9 và thi đỗ vào lớp 10 trường Lê Quý Đôn. Cháu vẫn thuộc diện được cấp học bổng của BVC mình ạ. Nếu tiếp tục cấp học bổng cho cháu thì mình có thể lấy địa chỉ nhà cháu từ trường rồi tới gia đình cháu ạ.

Như vậy theo em thì cả 6 cháu trường cấp 2 Tràng Cát đều đáp ứng được tiêu chí nhận học bổng BVC ạ.

Cả nhà cũng bóng bàn ạ!:)
Nhất trí với em Mỳ nhá :)
Nhà mình bố trí tuần này đi HP luôn được không ạ? Em trừ thứ 3 và cuối tuần ra còn các ngày em đi được ạ. Em thấy cháu Hồng mà nghỉ học thì thật đáng tiếc:(
Nhát trí với Mỳ nhá:6:

T5 này a đi công tác Nghệ An - Hà Tĩnh nên ko tham gia được roài.:(
Em trích dẫn lại để mai em rút tiền từ thiện từ tk ạ.

Vậy là tổng chi cho 8 cháu: mỗi cháu 500k học bổng tháng 9 và 500k tiền hỗ trợ đầu năm học là 1000k. Tổng chi: 1000k x 8 cháu = 8000k.

kia7238

Xe tăng
Chiều mai em bận ko tham gia với mọi người được, chúc mọi người đi vui vẻ , an toàn

hana147

Xe điện
ngủ dậy muộn, ko nghe kịp ĐT, giờ này gọi thì mọi người đi đến nơi rồi :(

safenoodles

Xe cút kít
ngủ dậy muộn, ko nghe kịp ĐT, giờ này gọi thì mọi người đi đến nơi rồi :(
Chán lắm, dừ như chị mà quên thì đã đành, đằng này, đàn ông trẻ măng mà đã lão hóa rôi.

safenoodles

Xe cút kít
Báo cáo cả nhà, chúng em đang trên đường về HN rồi ạ. :P

safenoodles

Xe cút kít
Em trích dẫn lại để mai em rút tiền từ thiện từ tk ạ.

Vậy là tổng chi cho 8 cháu: mỗi cháu 500k học bổng tháng 9 và 500k tiền hỗ trợ đầu năm học là 1000k. Tổng chi: 1000k x 8 cháu = 8000k.
Em xin báo cáo, hôm nay BVC về HP và đã trao học bổng cho các cháu: 2 cháu tiểu học thì có một cháu vắng mặt, chúng em nhờ cô hiệu phó nhận hộ rồi chuyển cho gia đình cháu đó ạ.
Còn cháu Đông thì vừa lên lớp 6, chúng em trao luôn cùng 4 cháu cùng trường cấp 2 tràng Cát.
Cháu Vân lên cấp 3 thì chúng em đã đến tận nhà, vì cô hiệu phó bận dạy tiết 1, sợ đi cùng mình ko kịp giờ chiều lên lớp nên cô có nhờ một em hs tên Phương đi cùng chúng em đến nhà cháu Vân.

Về phần cháu Hồng đã nghỉ học thì thế này ạ:

Em và chipxinh đã vào nhà nói chuyện với mẹ của cháu Hồng thì được biết: Anh chị có 3 con gái, hai chị gái của Hồng 19 và 20 tuổi, đã đi làm ở công ty giầy da, hai chị chỉ học hết lớp 9 là nghỉ học. Giờ Hồng bị bệnh động kinh nên mẹ cháu đã hướng cho cháu ở nhà, ko đi học nữa tuy cháu vẫn thích đi học.

Hôm nay vào thăm cháu, nhà mình có túi quà là nhãn và phong bì 200k. ( khoản này em ko trích quỹ )

Em thấy tiếc cho cháu Hồng quá mà không biết làm thế nào. Chỉ biết chúc cháu luôn mạnh khỏe và may mắn!

Như vậy, hôm nay BVC mình đã trao học bổng và tiến hỗ trợ đầu năm học cho 7 cháu. Cháu Hồng sẽ ko còn đươcj nhận học bổng nữa vì cháu nghỉ học.

Vì thế, còn dư 1000k tiền quỹ, mai em sẽ nộp lại vào tk quỹ từ thiện BVC mình ạ.

- Có một việc nữa là chị Thu Anh có gửi BVC mình thông tin của hai cháu hs học giỏi có hoàn cảnh khó khăn xin được cấp học bổng. Cả nhà chờ dogotaynguyen post ảnh rồi nhà mình xem xét ạ.

Kính báo!

Chỉnh sửa cuối:

Thần Tài

Xe điện
Hôm qua đúng lúc cụ Gỗ hồi pin thì các mợ lại đòi về.

safenoodles

Xe cút kít
Vẫn còn ảnh trong di động của chipxinh trao học bổng cho các cháu, chipxinh bảo sẽ post lên facebook, tối em sẽ vào fb của chip để lấy ảnh về ạ.