Học bổng BVC - Các cháu học sinh trường tiểu học & THCS Tràng Cát - Hải Phòng

quangtayho

Xe container
LÃo Bụp vất vả với nhà mình quá, mời lão 1 chén nhá. Với 4 trường hợp lão Bụp nêu mình có ý kiến thế này:
- Với trường hợp cháu Thu Phương và cháu Khánh Ly: nhà mình hỗ trợ 1 lần mức với 1 triệu.
- Trường hợp cháu Duy Anh và cháu Quân: hỗ trợ 500k/1 tháng, thời gian hỗ trợ là 6 tháng.
Đè nghị cả nhà bóng bàn tiếp nhá

AZE

Xe tải
<:-P Yêu anh Bụp nhất Việt Nam=D>

Em vẫn thích cách quyết định hỗ trợ trên cơ sở thực tế tình hình như thế này. Cảm giác tiền Quỹ BVC có ý nghĩa và thiết thực hơn nhiều.

Cá nhân e ủng hộ việc hỗ trợ 1 lần cho bé Khánh Ly, các bé còn lại đều được hỗ trợ mức 500k/ tháng. Thời gian hỗ trợ cũng nên là 6 tháng, sau đó quyết định tiếp mức trợ giúp thông qua tình hình thực tế.
Về cơ bản, các bé ở hơi xa, việc theo dõi các cháu sẽ không thường xuyên được. Việc này có lẽ phải nhờ các cô giáo, và hàng xóm láng giềng.
Chẳng biết rồi các bé có vượt qua đc hoàn cảnh không? Em thấy bố mẹ mà bỏ con là Thiên hạ đệ nhất Ác nhân~X(

Bẩn Chầy

Xe buýt
Mụ Bụp vất vả vì việc nhà BVC quá, về cá nhân em thì có ý kiến sau:
Mình hỗ trợ tất cả các cháu mỗi cháu 500k/1 tháng trong vòng 6 tháng, kết hợp với việc thường xuyên liên lạc với các thầy cô ở trường để xem tính tình và khả năng học tập của các cháu rồi có quyết định tiếp sau 6 tháng ợ. Em xin hết

junfang

Xe điện
Mụ Bụp giờ chuyển hẳn về công tác ở HP rồi nên chắc sẽ có thời gian để nắm bắt tình hình thực tế thông qua nhà trường cũng như tại địa phương nơi các cháu đang ở, do vậy em nghĩ là việc theo dõi hỗ trợ cho các cháu là khả thi. Mời cả nhà tiếp tục bóng bàn để quyết sớm trong tuần này. Em xin hết.

Website
www.facebook.com
1. Nhà chùa ở HP các ngày trong tuần, cuối tuần nếu công việc ko bựn thì mới được về HN. Gấu của lão bạn thân lại là GV của trường. Việc theo dõi tình hình các cháu sẽ rất thuận lợi. Huống hồ còn có cô Vừng ở đây, cộng thêm lão Kăng ku ra nữa.

2. Ngoại trừ cháu Khánh Ly là có hoàn cảnh đỡ hơn 1 chút, 3 cháu còn lại đều rất khó khăn. Vì vậy nhà chùa vẫn bảo lưu ý kiến hỗ trợ 1 lần cho cháu Khánh Ly và hỗ trợ thường xuyên cho 3 cháu còn lại vói mức 500K/tháng. Tuy nhiên theo ý kiến bà con, thời gian hỗ trợ sẽ giảm xuống 6 tháng để xem xét tiếp.

3. Rõ ràng những người mẹ nhẫn tâm bỏ con là không thể chấp nhận được, nhưng những đứa trẻ không có tội tình gì, các cháu vẫn cần được ăn học để sau này xã hội có thể có thêm những người có ích. BVC mình cố gắng giúp đỡ các cháu nhỏ bị thiệt thòi đến mức có thể cũng là góp 1 phần nhỏ bé cho xã hội với ước mong có một cuộc sống tươi đẹp hơn cho mọi người, bao gồm cả chính chúng ta.

punk

Xe hơi
Em có ý kiến: nhà mình cứ hỗ trợ các cháu trong 6 tháng, sau đó tùy tình hình mà tiếp tục hộ trợ cho riêng 1trong số.
Cá nhân em :200k, em ủng hộ riêng trường hợp 2-cháu Hoang Anh (của ít, tấm lòng là chính) em sẽ gửi ngay khi gặp mợ Mỳ hoặc bác Trà hoa:)

Không thể quên gửi lời cám ơn chân thành đến sự vất vả, nhiệt tình của bác Bụp nhà ta. Em rất cảm động!

Website
www.facebook.com
Em có ý kiến: nhà mình cứ hỗ trợ các cháu trong 6 tháng, sau đó tùy tình hình mà tiếp tục hộ trợ cho riêng 1trong số.
Cá nhân em :200k, em ủng hộ riêng trường hợp 2-cháu Hoang Anh (của ít, tấm lòng là chính) em sẽ gửi ngay khi gặp mợ Mỳ hoặc bác Trà hoa:)

Không thể quên gửi lời cám ơn chân thành đến sự vất vả, nhiệt tình của bác Bụp nhà ta. Em rất cảm động!
Theo ý nhà chùa, những trường hợp này không nên có thêm sự hỗ trợ của cá nhân nữa. 4 cháu học cùng 1 trường, lại gần nhà nhau, khi cháu có ít, cháu có nhiều sẽ khiến các cháu tủi thân. Có thể chúng ta sẽ mua quà cho cả 4 cháu, được ko Păng?

Bẩn Chầy

Xe buýt
Theo ý nhà chùa, những trường hợp này không nên có thêm sự hỗ trợ của cá nhân nữa. 4 cháu học cùng 1 trường, lại gần nhà nhau, khi cháu có ít, cháu có nhiều sẽ khiến các cháu tủi thân. Có thể chúng ta sẽ mua quà cho cả 4 cháu, được ko Păng?
Cái màu đỏ kia chính là lý do em đưa ra ý kiến là mình hỗ trợ các cháu số tiền bằng nhau ợ.

punk

Xe hơi
cái này em cũng chưa nghĩ đến :(.tất cả chỉ là suy nghĩ nhất thời, có thể chưa hợp lý, cám ơn nhà chùa đã giải thích rất họp tình, hợp lý. em tiếp thu theo ý kiến này ạ. :)

chả hiểu sao em có ấn tượng nhiều hơn cả về hoàn cảnh bé đó! chúng ta se mua quà cho cả 4 ! :)

kienauto

Xe tăng
Website
www.phimcachnhiet.vn
Sau khi tìm hiểu về hoàn cảnh của các cháu, nhà chùa thấy các cháu đều thiếu tình thương của bố mẹ, cuộc sống đều rất khó khăn. Riêng cháu Hoàng Anh tuy vẫn còn mẹ nhưng mẹ cháu kém tỉnh táo nên cũng rất thiệt thòi.

Đề xuất của nhà chùa:

1. Hỗ trợ cháu Phương, cháu Hoàng Anh, cháu Quân mỗi tháng 500.000 đồng. Thời gian hỗ trợ là 1 năm. Sau khi hết thời gian hỗ trợ, BVC tiếp tục xem xét và đưa ra quyết định tiếp theo.
Trong suốt thời gian hỗ trợ, BVC sẽ liên lạc với nhà trường để theo dõi tình hình học tập của các cháu.

2. Hỗ trợ 1 lần cho cháu Khánh Ly. Mức hỗ trợ là 1.000.000 đồng.

3. Lần đầu hỗ trợ, BVC có thể tặng thêm ít quà cho các cháu. VD kẹo bánh, quần áo, sách vở….

Mời các cụ các mợ cho ý kiến.:6:
Em quyết định ủng hộ tiền cho các cháu theo danh sách của cụ bụp, nhưng thời gian trước mắt là 6 tháng và làm luôn không bóng bàn nhiều.

Bình Mía

Xe tăng
Em quyết định ủng hộ tiền cho các cháu theo danh sách của cụ bụp, nhưng thời gian trước mắt là 6 tháng và làm luôn không bóng bàn nhiều.
Em nhất trí, BVC cứ theo quyết định của Chủ Tịch mà thực hiện

B_e

Xe điện
Em mới đi công tác zìa, mệt quá.

Lão Bụp đã thẩm tra rồi thì nhà mình quyết định hỗ trợ sớm ạ, để các cháu sớm có thêm chi phí học hành và những người cưu mang đỡ vất vả. Rất mong cả nhà đồng ý

hieu78

Xe tăng
Hải an cũng đang là chỗ kiếm ăn của bọn em , em ủng hộ nhiệt liệt

junfang

Xe điện
Bụp lam QD luôn đi. Định hôm nào đi thì thông báo để anh em còn thu xếp nhé

Linhlovely

Xe tăng
E thấy cả 4 Cháu đều có hoàn cảnh rất đáng thương nhưng cá nhân E thấy Hoàng Anh & Quân tội hơn cả ạ! E ủng hộ đề xuất của A Bụp!:-s

son_pm

Xe tải
Mọi người cũng có ý kiến rồi. Em ủng hộ phương án hỗ trợ trong thời hạn 6 tháng ạ.

Nắng

Xe buýt
Anh Bụp vất vả quá ạ, em cũng nhất trí với ý kiến anh Bụp về mức hỗ trợ và trong 6 tháng sau đó bàn tiếp ạ, :)