Học bổng BVC - Các cháu học sinh trường tiểu học & THCS Tràng Cát - Hải Phòng

safenoodles

Xe cút kít
Đồ phản bội. Đòi cái gì mà đòi

Báo cáo chị là em chỉ là cái thằng lái xe cho bọn chúng thôi chị ạ, cơ mà em cũng có nhiều nghi ngờ giống chị lắm. Mai mời chị cafe nhá :D
Đấy, ai bảo anh cứ thích đi với mèo cơ, em Mỳ thì ko thích cơ. Dừ tí nhưng chung thủy. :)) =))

safenoodles

Xe cút kít
Sóng Trường Giang, lớp sau đè lớp trc mà, yên tâm đi em.
Mỳ vẫn luôn là nhất, đc bên cạnh Mỳ là vinh dự của các anh nhà BVC mình đó.
Tiếc là hôm nay về HP mà k đc ăn đặc sản Hưng Phấn =))
Đọc xong câu này của anh kẹo, em mà có đi chống lầy thì em cũng mãn nguyện ạ. :))

B.V.C

Xe tải
Báo cáo v vic xác minh thêm các trường hp có hoàn cnh khó khăn cn giúp đ trường THCS Tràng Cát

Th
ưa cả nhà, Theo danh sách nhà trường đưa ra ban đầu, có trường hợp cháu Hùng học sinh lớp 7C2 có hoàn cảnh gia đình bị nhiễm chất độc màu da cam, tuy nhà trường có đề xuất giúp đỡ nhưng sau khi xác minh lại thì gia đình cháu đã được hỗ trợ của Xã hội và kinh tế gia đình cũng không quá khó khăn, do vậy ban giám hiệu và đoàn công tác BVC đã nhất trí không đưa cháu Hùng vào diện đề nghị xét cấp học bổng BVC. nhà trường có đề nghị thay thế bằng một trường hợp khác: Cháu Phạm Đức Thắng học sinh lớp 8B2. Hoàn cảnh khó khăn hơn rất nhiều.

Qua kh
ảo sát thực tế, rất tuyệt vời ở chỗ đích thân cô Hiệu Phó - Thu Anh cùng cô giáo chủ nhiệm của từng cháu dẫn đến nhà và nói chuyện với phụ huynh. Chi tiết như sau:

1. Cháu Vũ Th
Ngc lp 8B1

Hoàn c
ảnh gia đình: Bố mất được 5 năm, còn mình mẹ cháu, làm nghề tự do, đi chợ bán cá thu nhập tầm 40k/ngày, ngôi nhà đang sống là trên nền đất của Phường bên cạnh nghĩa trang.

Toàn c
ảnh ngôi nhà của gia đình cháu Ngọc

C
ả nhà cháu sinh hoạt trong căn nhà này

Khu v
ực bếp

Trong b
ếp chả thấy có gì

Đây là M
ẹ Cháu Ngọc và cháu Ngọc

Lão Bikqui dang trao đ
ổi với mẹ cháu Ngọc

2. Cháu Ph
m Đc Thng hc sinh lp 8B2

Hoàn c
ảnh gia đình: Bố là quân nhân đã giải ngũ, bị mắc bệnh ung thư đang trong giai đoạn truyền hóa chất liên tục, mẹ chạy chợ, trong suốt mấy năm qua thời gian bố cháu ở viện thì nhiều mà ở nhà thì ít do đó mẹ cháu cũng phải ở viện chăm bố cháu nên cháu Thắng không được chăm lo đầy đủ, mọi sinh hoạt trông chờ vào Bà và việc học tập thì được cô Thu Anh giúp đỡ và dậy thêm không lấy tiên.

Đây là căn nhà mà gia đình cháu hi
ện đang sinh sống. Đứng ở nhà cháu mà có cảm nhận như đang ở một vùng sâu vùng xa nào chứ không phải là ở thành phố. Căn nhà đúng nghĩa là nhà tranh vách đất

Khu b
ếp

cũng ch
ả thấy có gì trong bếp

Bà c
ủa cháu (người già nhất) mẹ cháu (áo chấm trắng đỏ)

Nóc nhà cháu thì nh
ư này

Sàn nhà cháu thì nh
ư này

Tường nhà cháu thì thế này (Cháu Thắng đây ạ)

Chia tay gia đình

3. Cháu Bùi Th
Hng lp 9A3

Hoàn cảnh gia đình:Bố mẹ không có công ăn việc làm ổn định, làm nghề vét rêu (đặc thù nghề này là phải ngâm mình trong nước biển đến cổ, nếu 2 vợ chồng làm cật lực cả ngày vớt thì kiếm được khoảng 200K. mà để làm nghề này thì 1 năm chỉ có 3 tháng mùa đông, những hôm trời lạnh quá thì dùng áo mưa để đỡ lạnh. Riêng bản thân cháu mắc bệnh động kinh, thường xuyên khám định kỳ và dùng thuốc. hai chị của cháu đã bỏ học, chị cả đi làm tháng gửi về cho gia đình 1000K, chị thứ 2 thì phụ giúp bố mẹ việc gia đình. Mong mỏi của cháu Hồng là được học hành đến nơi đến chốn, không bị dở dang như 2 chị của mình. nhà gia đình cháu ở hiện nay là được họ hàng cho một khoảnh đất và ông bà xây cho một căn nhà khoảng 5 năm trước đây với trị giá 25 triệu

Đây là mẹ cháu Hồng và cô giáo chủ nhiệm của cháu

Cháu Hồng và mẹ cháu

Ý kiến và đề xuất của đoàn xác minh như sau:

1. Các cháu đều có hoàn cảnh khó khăn và chịu khó học tập. Tuy nhà trường có miễn một phần hoặc toàn phần cho các cháu nhưng tất cả các khoản phải thu khác như học phẩm, đồng phục.... các cháu vẫn phải đóng. Do vậy

2. Đoàn kiến nghị

Với 03 trường hợp như trên, thì nhà mình nên ra quyết định:
- Cấp học bổng cho các cháu mỗi tháng 500K cho cả năm học 2011-2012, sau đó tiếp tục xem xét và đưa ra quyết định tiếp theo.
- Hỗ trợ cho các cháu: cấp 1 và cấp 2 tiền đầu năm học mua sách vở, quần áo, tiền học phí nhà trường... là 2.000.000đ (hoặc 1tr) cho mỗi cháu.

Nhà mình cho ý kiến sớm để các cháu có kinh phí học tập.
Xin cám ơn./.

Chỉnh sửa cuối:

safenoodles

Xe cút kít
Anh bikqui post thêm ảnh nhà các cháu nhé, em đọc mà thấy thương các cháu quá!:(

Chuột lớn

Xe tăng
1. Học bổng cho mỗi cháu là 500.000đ. Thời gian hỗ trợ là 01 năm học tính từ tháng 9. Sau khi hết thời gian hỗ trợ, BVC tiếp tục xem xét và đưa ra quyết định tiếp theo.
2. Hỗ trợ cho các cháu: cấp 1 và cấp 2 tiền đầu năm học mua sách vở, quần áo, tiền học phí nhà trường... là 2.000.000đ (hoặc 1tr) cho mỗi cháu.
Nhà mình cho ý kiến sớm để các cháu có kinh phí học tập.
Một số ảnh em up sau
Mình đồng ý như trên nên làm ngay để cho các cháu đỡ vất vả đầu năm học.

B_e

Xe điện
Chuẩn quá. Em vote 1 phiếu. Dưng mà em sợ Đồ Sơn lắm nhá :)

junfang

Xe điện
Tẹo nữa em ngủ dậy em pót ảnh và bổ xung thêm tý chút thông tin.

Gamechip

Xe điện
Mọi người đi xác minh "vất vả" quá ;)
Lần sau mọi người về HP rủ em với nhé, không em lại quên mất là nhà mình vốn ở HP :P

Chỉnh sửa cuối:

meocon0801

Xe điện
Website
www.facebook.com
Chuẩn quá. Em vote 1 phiếu. Dưng mà em sợ Đồ Sơn lắm nhá :)
em cũng đồng ý với anh Bikqui đã nêu trên. Em thấy thích Đồ Sơn lém. hôm nèo đi cho em đi với ak. anh be sợ thì cho anh Be ở nhà:D

junfang

Xe điện
Đã có báo cáo xác minh bản full bao gồm bổ sung thông tin và hình ảnh của các cháu rồi, cả nhà xem lại nhé

Chỉnh sửa cuối:

junfang

Xe điện
Khuyến mại thêm ảnh lão Bikqui với cô giáo hiệu phó đây

Ngố

Xe tải
Em cũng ủng hộ ý kiến hỗ trợ mà BVCers đề xuất.

Mong các bé học giỏi, ngoan ngoãn, trở thành người có ích ;)

junfang

Xe điện
Sáng nay có buôn cafe với lão Chuột, Bikqui, hăm, ép cu mọi người thấy là nên giảm tiền hỗ trợ đầu năm học xuống mức 1000K thôi. 7 cháu ở HP mà hỗ trợ đầu năm thì mất 14000K đây. thế nên nhà mình xem nên thế nào? thứ 2 là em cũng đề xuất thêm là các học bổng cho các cháu giờ là 500K/tháng, nhưng nếu cháu nào sau học kỳ 1 mà đạt học sinh giỏi thì đề nghị tăng mức học bổng lên từ 600K đến 1000K để tạo động lực cho các cháu phấn đâu. việc này sẽ công bố trước các cháu và gia đình các cháu tại buổi trao học bổng tại trường. mọi người cho thêm ý kiến nhé.

Gamechip

Xe điện
Sáng nay có buôn cafe với lão Chuột, Bikqui, hăm, ép cu mọi người thấy là nên giảm tiền hỗ trợ đầu năm học xuống mức 1000K thôi. 7 cháu ở HP mà hỗ trợ đầu năm thì mất 14000K đây. thế nên nhà mình xem nên thế nào? thứ 2 là em cũng đề xuất thêm là các học bổng cho các cháu giờ là 500K/tháng, nhưng nếu cháu nào sau học kỳ 1 mà đạt học sinh giỏi thì đề nghị tăng mức học bổng lên từ 600K đến 1000K để tạo động lực cho các cháu phấn đâu. việc này sẽ công bố trước các cháu và gia đình các cháu tại buổi trao học bổng tại trường. mọi người cho thêm ý kiến nhé.
Chuẩn đấy ạ :D

Website
www.facebook.com
Chuẩn tấu.

Xoẹt. Cộp!

safenoodles

Xe cút kít
Em có ý kiến:

1. Hỗ trợ xèng đầu năm là 2.000K/cháu

2. Học bổng hàng tháng là 500K/cháu.

Nhà mình còn ai có ý kiến gì nữa thì duyệt luôn nhé.

Xoẹt.

Mỳ đâu òi, cộp phát đê.:D
Tháng 9 nhà mình trao học bổng cho 4 cháu rồi ạ, nhưng quà đầu năm học cho các cháu thì em mới chỉ chuyển tiền của bác HUMMER H2 SUV là 400k cho 4 cháu thôi.

GIờ tóm lại nhà mình định thế nào ạ?
Tuần sau anh junfang và anh bikqui đi Hải Phòng trao học bổng cho 3 cháu trường cấp 2 tràng Cát ở trên được thfi em chuyển tiền quỹ nha.

Mối cháu cấp 2 sẽ có: 1000k ( tiền đầu năm học) + 500k (học bổng tháng 9) =1500k
3 cháu cập 2: 1500k x 3 = 4500k.

Còn 4 cháu học sinh cũ thì mình tiện trao thêm quà hõ trợ đầu năm mỗi cháu 1000k để em chuyển một thể ạ:

4 cháu x 1000k = 4000k

Tổng tiền quỹ từ thiện chi thêm sẽ là: 4500k + 4000k = 8500k

Cả nhà quyết định rồi em chuyển khoản online cho anh junfang hoặc anh bikqui nha!:x

Chỉnh sửa cuối:

quangtayho

Xe container

HUMMER H2 SUV

Xe container
Gửi: Anh Bụp, Anh Jun, Anh Be, Anh Bik, và Mỳ cùng mọi người.
Em đại diện cho Cty em muốn trao cho 03 cháu ở Hải phòng gồm các cháu:
- Bùi Thị Hồng
- Phạm Đức Thắng
- Vũ Thị Ngọc
Mỗi cháu 200.000 đồng / tháng, trong học kỳ này. Tổng cộng là: 2700k
Sang học kỳ sau, cháu nào đạt học sinh giỏi thì kỳ tiếp theo sẽ căn cứ vào mức độ để tăng mức hỗ trợ lên từ 100k đến 300k / cháu.
Em sẽ chuyển khoản vào tk của Mỳ luôn ợh.
Cảm ơn cả nhà, nếu hôm nào đi hải phòng thì cho em đi với.