[Funland] Hoạt động trải nghiệm phải đăng ký

tunglam2806

Xì hơi lốp
Em mong trường nhóc nhà em năm cho đi 4-5 lần, tháng/lần cũng đc.
:)) Cụ giống em. Cứ đi đâu là đăng ký luôn. Được cái con em tụi nó cũng thích đi. Thực ra đi thế này thì HT thích thôi chứ các cô mệt lắm.

3077

Xe container
Các trường trải nghiệm này tính trong học phí rồi thì chỉ thông báo kế hoạch thôi chẳng ký gì, các trường mà ký thường là sẽ nộp tiền riêng :D. Còn em thì dù nộp tiền hay không em cũng ủng hộ thôi. Như mình ngày xưa,được đi chơi với các bạn thay vì học chả sướng chết đi được

Xechaybangcom

Xe điện
Chương trình thì em không ý kiến gì, nhưng yêu cầu phụ huynh đăng ký thì có hơi quá không. Việc này chỉ cần các con đăng ký với gvcn ở lớp là được. Vẽ vời phát giấy đăng ký làm gì cho phức tạp
Trẻ em dưới 18 tuổi làm gì phải có sự đồng ý của cha mẹ.

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
Chương trình thì em không ý kiến gì, nhưng yêu cầu phụ huynh đăng ký thì có hơi quá không. Việc này chỉ cần các con đăng ký với gvcn ở lớp là được. Vẽ vời phát giấy đăng ký làm gì cho phức tạp
Trẻ con làm gì đủ quyền đăng ký đi trải nghiệm xa như thế này hả cụ.
Trường tư thì bắt phải đi, không đi thì hạ hạnh kiểm... tuy nhiên cứ nộp tiền đủ thì có thể ở nhà :)) .
Trường công như cụ thớt thế đã ăn thua gì ;)).

duythaimh

Xe buýt
Kính thưa các cụ là e sinh năm 1989 - là cái lứa mà e thấy nếu ở HN là đã có đủ các loại đi trải nghiệm ( mà ngày xưa gọi là đi "thăm quan" ); từ lớp 1 năm nào e cũng háo hức đến những buổi thăm quan này.
Cho tới bây giờ có con cái, nhà e thì đi du lịch như cơm bữa nhưng đối với con e thì những buổi đi "thăm quan" này mới là buổi nó mong chờ nhất vì được đi với bạn bè, y hệt mình ngày xưa.
E thấy một số cụ có vẻ bức xúc hay dị ứng các buổi như này do có ác cảm gì đó với công tác tổ chức của người lớn, trong khi đối với e thì e lại ủng hộ các trường làm ít nhất 1 buổi 1 kì cho con e nó sướng, thỏa mãn niềm vui tuổi thơ.

phuongmit

Xe cút kít
Em mong trường nhóc nhà em năm cho đi 4-5 lần, tháng/lần cũng đc.
trường thằng lớn nhà e nếu tính ngoại khóa rồi các hoạt động ngoài giờ học tổ chức quy mô thì cũng tầm 1 tháng 1 lần xuyên suốt trong cả năm học

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Chịu cụ thớt thật !

DurexXL

Xe lăn
Dưới 15 tuổi, Phụ huynh phải có ý kiến chứ. Hoạt động này di chuyển trên đường, đến địa điểm xa

Đùa chứ kiểu éo j cũng nói cũng chửi được
Bảo phụ huynh đăng ký thì nói là con đky đc rồi, cần éo phụ huynh phải ký, rách việc.
Nhưng con vàng con bạc đi về xước tí chân tay là phụ huynh tốc váy be be đầy lên mạng, lúc đó mà không có chữ ký của phụ huynh cho con vàng bạc tham gia thì có mà phụ khoa văng đầy BGH

À, em nói bọn trên mạng, không liên quan đến Cụ ạ

Hoàng_Phú Thọ

Xe container
Con em lúc học phổ thông cũng tham gia tất cả ngoại khóa của trường, bố mẹ xác nhận vì nó chưa 18 tuổi. Lớp nó còn tổ chức đi riêng nữa, em cũng đi 2 lần lớp tự tổ chức năm C3 để kèm các con cùng mấy phụ huynh nữa (tự đi thì cô chủ nhiệm không đi cùng). Các con được đi là thích, sau có nhiều kỷ niệm.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Trẻ con làm gì đủ quyền đăng ký đi trải nghiệm xa như thế này hả cụ.
Trường tư thì bắt phải đi, không đi thì hạ hạnh kiểm... tuy nhiên cứ nộp tiền đủ thì có thể ở nhà :)) .
Trường công như cụ thớt thế đã ăn thua gì ;)).
Trường tư nào mà không đi thì hạ hạnh kiểm thế cụ ? :-o:-o:-o

tdtd

Xe điện
Con cụ học đến cấp 2 mà vẫn thắc mắc chuyện này thì không hiểu bao năm qua ai lo cho con cụ các hoạt động ở trường nhỉ :D
Hàng xóm ký mấy năm trước cụ ah. Trường 2 cu nhà cháu 2 lần/ năm. Sang tháng đang có lịch đi 2 ngày 1 đêm ( lớp 10 Nhân Chính)

caisua

Xe lăn
Hồi cấp 2 nhà em nghèo, em về hỏi bố cho đi tham quan với lớp mà bố em bảo: mày cho tao đi thì tao cho mày đi. Khi đó em ko hiểu nên rất buồn, mãi sau mẹ em bảo thì mới biết vì ko có tiền cho em đi nên bố em mới nói vậy và bố cũng áy náy mãi.
Đến cấp 3 có đợt đi Ba Vì 1 tuần lao động công ích, có mấy thằng phải ở nhà vì thày bảo ko đủ sức khỏe, đến giờ chúng vẫn ấm ức lắm luôn.
Vậy nên em ko bỏ lỡ 1 buổi đi nào với lớp của cả 2 đứa, bọn nhà em cũng lành nên ko ngại cho em đi cùng đoàn trong suốt 12 năm học phổ thông

Chỉnh sửa cuối:

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
Trường tư nào mà không đi thì hạ hạnh kiểm thế cụ ? :-o:-o:-o
Tham quan được coi là hoạt động học tập ngoại khóa nên bắt buộc phải tham gia.
Trường dọa thế thì ko phụ huynh nào dám không nộp tiền ;)) .
Chuyện này bình thường ở trường LTV mà cụ, có gì lạ đâu.

Xe bọ xít

Xe container
Screenshot_2024-10-07-20-54-23-25_cd9f342f505fc08af23d5639700d5c03.jpg

Hoạt động trải nghiệm này là chương trình gì ở trường công lập mà yêu cầu phhs đăng ký vào đơn như kiểu để báo cáo số lượng học sinh tham gia ấy nhỉ cccm. Con em học cấp 2 trường công ở thổ đu, Ba Đình thôn. Cccm có con học ở trường công có phải đăng ký hoạt động trải nghiệm này không
Đăng ký là như cái hợp đồng, sự đồng ý chứ có gì đâu. Con Cụ chưa bao giờ tham gia hoạt động trải nghiệm ngoài nhà trường à

DurexXL

Xe lăn
Tham quan được coi là hoạt động học tập ngoại khóa nên bắt buộc phải tham gia.
Trường dọa thế thì ko phụ huynh nào dám không nộp tiền ;)) .
Chuyện này bình thường ở trường LTV mà cụ, có gì lạ đâu.
Trường Tư của con em đây, tháng - tháng rưỡi ngoại khóa 1 lần, đi full ngày
Hoàn toàn free, không đóng 1 xu nào

Không tham gia thì phải xin phép vì đó là nội dung trong chương trình học

Em thấy rất ok

phuongmit

Xe cút kít
Dưới 15 tuổi, Phụ huynh phải có ý kiến chứ. Hoạt động này di chuyển trên đường, đến địa điểm xa

Đùa chứ kiểu éo j cũng nói cũng chửi được
Bảo phụ huynh đăng ký thì nói là con đky đc rồi, cần éo phụ huynh phải ký, rách việc.
Nhưng con vàng con bạc đi về xước tí chân tay là phụ huynh tốc váy be be đầy lên mạng, lúc đó mà không có chữ ký của phụ huynh cho con vàng bạc tham gia thì có mà phụ khoa văng đầy BGH

À, em nói bọn trên mạng, không liên quan đến Cụ ạ
Bọn e cho mấy ông cháu ở lớp đi đá bóng sân cách trường 500m còn phải điểm danh 3 lần: cổng trường, trên sân và lúc ra về. Chụp ảnh quay phim các ông cháu khỏe mạnh chạy ầm ầm gửi cho bố mẹ ngó. K làm cẩn thận bò lạc cháu nào thì tìm vỡ mồm :))

TorienT

Xe container
Làm phụ huynh nhiều lúc sướng nhỉ. Trước đó cụ làm gì.

duongphong

Xe container
Em thấy trong các loại đi chơi thì thằng nhà em thích HĐ này nhất. Vì đơn giản nó được các cô hướng dẫn và ăn chơi cùng các bạn.....Nếu 1 năm HĐ thêm thì tốt. :D