Hải Dương Hoạt động Tình nghĩa và Từ thiện của OF Hải Dương

Blinlove

Xe điện
Còn 02 chỗ của Mr Quang_Hao. Cụ để ý để chiều mai làm luôn cho gọn. Vì ngày thường rất khó đi. Đề nghị Cụ liên lạc lại với BLĐ để lên kế hoạch thẩm định trước (Dự định là sáng CN 28/8/2011).

MrQuangHao

Xe tăng
Biết đi đâu về đâu....??Nhưng giờ đã có chỗ để về=
Em và Cụ Hưng Alpha vừa đi thẩm định 2 cháu ở trường Cẩm Thượng về.
Cháu thứ nhất là cháu Nguyễn Quỳnh Hoa, học sinh lớp 8A trường THCS Cẩm Thượng. Hoàn cảnh gia đình cháu: Mẹ mất sớm, bố cháu làm bảo vệ, lương chỉ 1 triệu/ tháng. Cháu là học sinh giỏi 7 năm học liền.
Cháu Hoa và cháu Linh (em gái cháu Hoa), cả hai chị em đều là học sinh giỏi:

Giấy khen của hai chị em:
Cháu Hoa:

Cháu Linh:

Góc học tập của 2 cháu:

Ban thờ mẹ hai cháu:

MrQuangHao

Xe tăng
Biết đi đâu về đâu....??Nhưng giờ đã có chỗ để về=
Cháu thứ 2 là cháu Vũ Thị Như Ngọc. Học sinh lớp 8A, trường THCS Cẩm Thượng. Hoàn cảnh của cháu cũng hết sức khó khăn, cháu bị tật nguyền, phải viết bằng tay trái vì liệt hoàn toàn tay phải, bố cháu mất sớm, cháu ở với mẹ và 1 em trai ở căn nhà đi thuê. Cháu cũng là học sinh giỏi nhiều năm liền.
Giấy khen của cháu:

Cháu phải viết bằng tay trái, nhưng nét chữ rất đẹp:

Cụ Hưng Alpha và cháu Ngọc:

Cụ Hưng Alpha và cô giáo Minh, phó hiệu trưởng trường THCS Cẩm Thượng và cháu Ngọc

Chỉnh sửa cuối:
Em xin đề xuất: với trường hợp cháu Hoa và Linh, ta nên tặng quà cả 2 cháu vì cả 2 đều xứng đáng.
Hoàn cảnh: mẹ bị tai nạn giao thông mất cách đây vài năm
Thu nhập của gia đình cực kỳ eo hẹp, anh Hiền bố cháu làm bảo vệ ở đoàn Ca vũ nhạc kịch Hải Dương, lương có 1,1 triệu/tháng (em đã gọi sang cơ quan của anh và xác nhận những thông tin này)

Em và Cụ Hưng Alpha vừa đi thẩm định 2 cháu ở trường Cẩm Thượng về.
Cháu thứ nhất là cháu Nguyễn Quỳnh Hoa, học sinh lớp 8A trường THCS Cẩm Thượng. Hoàn cảnh gia đình cháu: Mẹ mất sớm, bố cháu làm bảo vệ, lương chỉ 1 triệu/ tháng. Cháu là học sinh giỏi 7 năm học liền.
Cháu Hoa và cháu Linh (em gái cháu Hoa), cả hai chị em đều là học sinh giỏi:

Giấy khen của hai chị em:
Cháu Hoa:

Cháu Linh:

Chỉnh sửa cuối:
Chiều hôm qua, bè lũ 4 tên chúng em gồm em, Hwnghd, Blinlove, QuangHao đã cùng với các cô giáo trường Tiểu học Tô Hiêu, trường THCS Cẩm Thượng đi tặng quà cho 9 cháu học sinh có hoàn cảnh đặc biệt, nhân dịp năm học mới.

Các cháu được nhận quà đợt này bao gồm: 05 cháu trường TH Tô Hiệu; 2 cháu trường THCS Cẩm Thượng; trường TH Cẩm Thượng và trường THCS Võ Thị Sáu mỗi trường 01 cháu

Đoàn được các cô giáo tận tình giúp đỡ, các cô chính là người đã đề xuất và thẩm định các trường hợp được tặng quà theo đúng tiêu chí mà anh em OF Hải Dương đặt ra.

Đây là video clip tại nhà cô hiệu phó Trần Khánh Vân trường TH Tô Hiệu

[YOUTUBE]d9aXvl7bj38[/YOUTUBE]

Cụ Blinlove, phụ trách quỹ trao 4 xuất quà nhờ cô Vân và nhà trường gửi tới các cháu

Chỉnh sửa cuối:
Còn một cháu nữa, có hoàn cảnh éo le và lý do rất tế nhị, xin phép không nêu tên ở đây.
Quà cho cháu, chúng tôi cũng đã gửi lại nhờ các cô chuyển giúp

5/ Một cháu trưởng tiểu học Tô Hiệu xin được giấu tên
- Cháu là con nuôi, bố mẹ nuôi cháu đã già, hiện mẹ nuôi cháu bị bệnh nan y.
Gia đình cháu giấu không cho cháu biết cháu là con nuôi và giấu bệnh của mẹ nuôi cháu nên chúng em không đến
Tuy vậy qua trao đổi với các cô giáo, em vẫn đề xuất chúng ta vẫn tặng quà cho cháu.

Sau khi rời nhà cô Vân, cô giáo Tuyết chủ nhiệm đã đưa chúng tôi đến nhà cháu Phạm Yến My
Từ trái qua: Cô Tuyết; bà nội cháu My; cháu My, cụ Hwnghd

Từ trái qua: Cô Tuyết; bà nội cháu My; cháu My, cụ Hwnghd

Cháu My sinh ngày 3/12/2011, năm nay cháu 10 tuổi, theo nguyện vọng của bố cháu trước khi mất, năm nay sẽ tổ chức to.
Bà và cháu cũng mời anh chị em chi hội HD đến dự, em đề nghị chúng ta sẽ có quà cho cháu nhân ngày sinh nhật 3/12

Rời nhà cháu My, chi tay với cô giáo Tuyết, mấy anh em chúng tôi tiếp tục liên lạc với cô giáo Minh để đến nhà 2 cháu Hoa và Linh, đây là 2 chị em họ giỏi ở trường THCS và tiểu học Cẩm Thượng.
Khi chúng tôi tới nhà, bố cháu vẫn đi làm chưa về; nhưng ông bà nội cháu ở cách đó 1,5km cũng đi bộ đến để cảm ơn đoàn và cô giáo

Cụ Hwnghd tặng quà cho 2 chị em
Từ trái qua: ông nội các cháu, cháu Linh, cháu Hoa

Cháu Linh và bà nội

Riêng cháu Vũ Thị Như Ngọc, cô Minh thông báo hiện nhà không có ai nên chúng tôi nhờ cô gửi giúp cho cháu
Đây là video clip cháu đang học bài

[YOUTUBE]XE_GBHbDq-g[/YOUTUBE]

Quà cho cháu được chúng tôi gửi lại và nhờ cô Minh chuyển giúp

Chỉnh sửa cuối:
Trường hợp cuối cùng là cháu Phạm Trung Đức học lớp 7 trường THCS Võ Thị Sáu
Gia cảnh: bố cháu làm ở ngành đường sắt nhưng bị tai biến mạch máu não, hiện không lao động được, thu nhập cả gia đình trông vào chế độ của bố cháu và lương của mẹ.
Tuy vậy cháu Đức và em cháu là Phạm Tùng Lâm đều học giỏi

Cụ Hwnghd, cụ Blinlove tặng quà cho cháu Đức

Sáng nay, khi tôi viết loạt bài này thì cô Vân - hiệu phó trường TH Tô Hiệp sang nhà cám ơn và nói: các gia đình rất cảm động và cám ơn chi hội vì món quà đến đúng thời điểm. Nhờ có quà của chi hội nên có cháu có được quần áo đồng phục, có cháu mua được cặp sách - điều mơ ước từ mấy năm nay... Nhà trường, các thầy cô giáo đánh giá rất cao việc làm của chi hội đã có tiêu trí rõ ràng để tặng quà các cháu rất thiết thực và đúng thời điểm
Qua câu chuỵên, cô còn thông báo: hội Khuyến học Hải Dương đã giành 1 xuất quà cho trường TH Tô Hiệu trị giá 300k

Nhân đây em cũng nói thêm: khi tặng quà các cháu, có những cụ lo rằng 1 xuất quà của chúng ta có 500k là hơi ít, tuy nhiên em nhấn mạnh đến ý nghĩ tinh thần.
Chúng ta là một tổ chức Hội hình thành trên diễn đàn otofun. Việc tặng quà là để các cháu và gia đình thấy được ngoài chính quyền địa phương, trường học, cơ quan nơi bố mẹ các cháu thì các tổ chức tự nguyện ngoài xã hội vẫn quan tâm đến các cháu; để các cháu có thêm sự tin tưởng và hy vọng vào tương lai, qua đó các cháu tu dưỡng bản thân, hình thành nhân cách để trở thành người con ngoan trò giỏi, thành người công dân có ích cho xã hội.

Nhân đợt tặng quà từ thiện lớn nhất kể từ khi OF HD được thành lập, em mong tất cả anh chị em chi hội chúng ta hãy cùng góp sức lực, bớt chi tiêu để đóng gớp cho quỹ Tấm lòng vàng, cụ thể:

1/ Tặng tiền cho quỹ
2/ Quyên góp đồ dùng còn sử dụng được để tặng lại cho quỹ
3/ Tổ chức đấu giá các sản phẩm độc đáo, có giá trị để làm gia tăng quỹ
4/ Tìm hiểu gia cảnh, thẩm định các trường hợp các gia đình gặp khó khăn, đề xuất quỹ tặng tiền, đồ dùng
5/ Kêu gọi nhiều người cùng tham gia quỹ Tấm Lòng Vàng

Rất mong ban Lãnh đạo chi hội cùng toàn thể anh chị em members sẽ tham gia góp sức, góp công cho quỹ theo các tiêu chí trên, ai có điều kiện thì làm đủ cả 5 nội dung, ai chưa có điều kiện, chỉ cần làm 1 nội dung cũng là đóng góp rất nhiều cho quỹ Tấm Lòng Vàng của chúng ta

Trân trọng
Hưng Alpha

Chương trình Vui ánh Trăng rằm

Chương trình Vui ánh Trăng rằm tặng bánh trung thu cho các cháu

Sắp tới ngày Tết Trung thu, theo lịch đã bàn với lãnh đạo chi hội, OF HD ta sẽ tặng bánh Trung thu cho những cháu bé đã từng được chi hội quan tâm từ ngày Quỹ Tấm lòng vàng được vận hành:

Lần này chúng ta sẽ mang bánh tới nhà các cháu để các cháu có thêm niềm vui đón ánh trăng rằm, dựa trên tình hình thực tế của chi hội ta em đề xuất lựa chọn các cháu theo các tiều chí:
- Tặng cho các cháu lứa tuổi Tiểu học và THCS
- Các cháu đang sống trên địa bàn TP. Hải Dương

+ Các cháu năm nay đã học THPT và các cháu mới được nhận quà nhân dịp năm học mới không nằm trong DS lần này

Với tiêu chí trên ta sẽ có 6 cháu trong đợt này

1/ Cháu Đinh Văn Thương, học sinh trường TH Hải Tân, nhà ở khu 5 Phường Hải Tân (Từ bài 42)

2/ Cháu
Trịnh Văn Nghĩa học sinh trường TH Tô Hiệu, nhà ở khu vực Nguyễn Văn Tố (Từ bài 73)

3/ Cháu Nguyễn Thị Lan Anh
học sinh trường TH Tô Hiệu, nhà ở khu vực Phạm Hồng Thái
(Từ bài 83)

4/
2 anh em sinh đôi Nguyễn Trường Hiếu Nguyễn Trung Hiếu học sinh trường TH Tô Hiệu, nhà ở số nhà 10, tầng 5 khu A phố Phú Thọ, phường Tân Bình, TP. Hải Dương (Từ bài 92)

5/ Cháu Bùi Ngọc Lan trường TH Nguyễn Trãi nhà ở đường Hoàng Hoa Thám (Từ bài 95)

6/ Cháu Lý Trọng Nghĩa học sinh trường TH Tô Hiệu, ở số nhà 11D ngõ 65, phố Bắc Sơn, phường Quang Trung, TP.Hải Dương (Từ bài 110)

Thời gian tặng: trong 2 ngày thứ bảy và chủ nhật tới tức là 13 và 14 âm lịch

Kế hoạch:
Với địa chỉ nhà các cháu như vậy, thì nhà các cháu Đinh Văn Thương, 2 cháu Hiếu ta đi 1 lượt; những cháu còn lại ở ngay trung tâm TP ta sẽ đi 1 lượt là tiện.

Hiện tại
em chưa biết nhà cháu Đinh Văn Thương, các cháu khác em có thể cùng các cụ các mợ đến được

Xin ý kiến cả nhà

Vinh Nguyễn

Xe điện
Ok, TB đã nghĩ đến các cháu như thế thì quý hóa quá. Tks nhiều nhiều
giúp đỡ cho các cháu vui Rằm Trung Thu cho nó thêm phần ý nghĩa Cụ nhỉ!
PS: Rằm Tháng Tám với em có những KN buồn vui trong cuộc đời này có chết cũng ko quên đc, lang man một tí mong các Cụ thông cảm!

Em đề nghị Chủ tịch, Phó chủ tịch đối nội vào cho ý kiến và xuất quỹ mua quà đi nào

HwngHD

Xe tăng
Thưa các cụ các mợ do thời gian quá gấp, các thành viên BLĐ chi hội đều có việc bận và dịp này khá gần với chương trình tặng quà đầu năm học vừa qua nên chúng ta tạm hoãn kế hoạch tặng quà trung Thu. Hẹn các cụ, mợ đến dịp tiếp theo chúng ta sẽ có thời gian đầy đủ để chuẩn bị cho hoạt động được ý nghĩa hơn. Rgds,

china_0086

Xe máy
Em mems mới nhưng rất vui nếu chia sẻ tấm lòng của mình đến đc với các em......... chúc hoạt động hội ngày càng lớn mạnh kêu gọi nhiều tấm lòng hảo tâm hơn nưa . Em xin gửi 500K vào quĩ :">

Em mems mới nhưng rất vui nếu chia sẻ tấm lòng của mình đến đc với các em......... chúc hoạt động hội ngày càng lớn mạnh kêu gọi nhiều tấm lòng hảo tâm hơn nưa . Em xin gửi 500K vào quĩ :">
Cám ơn tấm lòng của cụ.
Cụ có thể chuyển tiền cho cụ PCT Blinlove là người giữ quỹ và 24/9 này mời cụ làm quả off ra mắt mem mới nhá