[Funland] Hoanghamobile sao luôn bán smartphone rẻ hơn các chuỗi bán lẻ khác nhỉ?

f1_hn

Xe container
hàng chính hãng mà vẫn bán rẻ hơn shop khác từ 1-2 triệu.Còn lý do thì e cũng không biết các cụ ai có thông tin gì không ạ
Do các nhà khác ăn dầy...quan điểm bán của Hoàng Hà là lợi nhuận thấp, quay vốn nhanh :)

khanhp90

Xe tăng
Mua con iphone 11 promax mà nó rẻ hơn tgdd 5tr
Ko biết như nào các cụ nhỉ

mrcanonx4dl

Xe tải
Bán kiểu cắt máu thôi các cụ ạ, em cũng từng làm nghề này rồi cạnh tranh ghê lắm, không to tiền không chiến đấu được

khanhp90

Xe tăng
E lăn tăn bọn HH nó có đánh tráo ko, chứ chênh lên nhiều phết

vịt nước

[Tịch thu bằng lái]
hàng chính hãng mà vẫn bán rẻ hơn shop khác từ 1-2 triệu.Còn lý do thì e cũng không biết các cụ ai có thông tin gì không ạ
Tại bọn TGDD, FPT shop nóa ăn dầy quá thôi.

Em toàn vào HH mua điện thoại, vẫn là hàng chính hãng, hóa đơn giấy tờ đầy đủ, chả ngu gì vào TGDD cho chúng nó chém.

huongdo03

Xe tăng
Fpt shop bán hàng đắt nhất quả đất luôn, xưa em từng mua 2 cái ipad ở đây, sau toàn Nhật Cường. Giờ NC sập rồi, theo các cụ mua ở đâu ổn ạ? Em mua vốn ko biết check, chỉ biết bóc seal với check bảo hành thôi.

quavovan

Xe hơi
Giờ HH toàn bán hàng chính hãng thôi không bán xách tay,xách chân nữa mà hàng chính hãng thì các cụ cứ hiểu nôm na thế này,nhập 1 cái IP chính hãng về Apple cắt cho HH ck 10%, nếu HH hoàn thành target với Apple (target ở đây được tính là số lượng máy kích hoạt bảo hành lên,coi như là đến tay end user dùng thật chứ không phải nằm trong kho của HH) thì Apple cho thêm khoảng 7% nữa thì các cụ cứ tính ra lợi nhuận thôi. Apple ck ít chứ samsung và các hãng android ck còn kinh khủng nữa chưa kể quà tặng của hãng không lấy là họ cắt tiền mặt cho KH luôn nên chất lượng hàng của HH không có vđ gì đâu,chủ yếu họ ăn lãi ít để dòng tiền quay nhanh thôi.Họ ăn tiền của hãng là chính còn lãi từ KH họ chấp nhận giảm đi

hồi tháng 3, để khích lệ nhân viên, mình có mua 5 máy điện thoại tại Hoangfhamobi. Đến giờ dùng vẫn ổn ( hàng chính hãng) ---> rẻ hơn 2 bọn kia cả 7-8 triệu cho 5 máy

XSim

Xe container
Máy chính hãng mua ở đâu cũng như nhau thôi. Là em thì cứ Nhật Cường, Hoàng Hà hay Cellphones mà múc!

Thế nên đến giờ em cũng không hiểu sao dân mình yêu thích TGDĐ thế, để nó lãi khủng vậy :D

bentley8

Xe điện
Cháu mua hoangha 20 chục năm chả có vấn đề gì, vì vấn đề gì với máy chính hãng là giải quyết với hãng chứ ko phải với hoangha. Cái cháu quan tâm là giá, so trên mạng websosanh hay sosanhgia thấy chỗ nào rẻ là mua. Hoangha thường rẻ hơn fpt hay tgdd nhưng cũng ko phải rẻ nhất, đôi khi có đợt sale vài sản phẩm thì rẻ thật, như cái note 10 lite cháu mua giá giống cụ gì trên đây (vài ngày sau nguyenkim bán 8 củ). Có thể HH là đầu mối tiêu thụ lớn, đợt hàng tồn hãng muốn đẩy thì cho các hàng này được độc quyền chẳng hạn, hoặc các hàng này chạy chỉ tiêu số lượng lớn để ăn hoa hồng nên bán giá rẻ. Điện thoại chính hãng thì thế, nhưng xách tay lại cần có thương hiệu tí, như đt tàu có thể tham khảo msmobile hay mobilecity, cháu thấy vừa rẻ uy tín thì chưa thấy gì vấn đề lớn. Đạt được vị thế cao trên thị trường cạnh tranh khốc liệt như điện thoại di đôngk ko dễ, nên bảo họ hy sinh vài đồng bạc lẻ để lừa khách hàng thì ko có đâu.

Chỉnh sửa cuối:

Gagarose

Xe điện
Nó là chiến lược KD các cụ ạ. Không đầu tư MB lớn và showroom lộng lẫy nó đã tiết kiệm cả đống tiền hàng tháng rồi. Chấp nhận bán giá rẻ hơn tí, đánh đúng tâm lý người Việt. Và nó đã thành công.
1 số cụ nói về chất lương DV thì bọn nào cũng có phốt hết. Còn vụ tráo phụ kiện fake thì từ bọn lớn đến nhỏ đều dính, đa phần do bọn nhân viên câu kết với nhau. Em chỉ biết 1 cửa hàng khá nổi ở Thái Hà (ko tiện nói vì cũng lâu lắm rồi) chuyên gài phụ kiện fake và em đã từng là nạn nhân. Nó chơi hẳn fake 2,3 luôn.
Bọn sửa đt, ipad ở Thái Hà nữa, nhiều thằng tráo đồ
mình sửa cái ipad ở đó nó tráo mịa tấm nền màn hình ipad

Father Bon

Xe hơi
E dùng hàng cỏ, cứ rẻ là em bem. còn hên xui

IP man

Xe lăn
Cháu mua hoangha 20 chục năm chả có vấn đề gì, vì vấn đề gì với máy chính hãng là giải quyết với hãng chứ ko phải với hoangha. Cái cháu quan tâm là giá, so trên mạng websosanh hay sosanhgia thấy chỗ nào rẻ là mua. Hoangha thường rẻ hơn fpt hay tgdd nhưng cũng ko phải rẻ nhất, đôi khi có đợt sale vài sản phẩm thì rẻ thật, như cái note 10 lite cháu mua giá giống cụ gì trên đây (vài ngày sau nguyenkim bán 8 củ). Có thể HH là đầu mối tiêu thụ lớn, đợt hàng tồn hãng muốn đẩy thì cho các hàng này được độc quyền chẳng hạn, hoặc các hàng này chạy chỉ tiêu số lượng lớn để ăn hoa hồng nên bán giá rẻ. Điện thoại chính hãng thì thế, nhưng xách tay lại cần có thương hiệu tí, như đt tàu có thể tham khảo msmobile hay mobilecity, cháu thấy vừa rẻ uy tín thì chưa thấy gì vấn đề lớn. Đạt được vị thế cao trên thị trường cạnh tranh khốc liệt như điện thoại di đôngk ko dễ, nên bảo họ hy sinh vài đồng bạc lẻ để lừa khách hàng thì ko có đâu.
Ui cụ nói thế nào, trước khi toang thì thằng Nhật Cường cũng có vị thế cao mà toàn bán hàng dựng đấy thôi :D

cupido1

Xe tải
Đợt Note9 bị lỗi màn hình xanh sau khi update, lên mạng toàn thấy báo là mua ở Hoàng Hà.
Nên em đoán lờ mờ là Hoàng Hà tuy bán hàng chính hãng, nhưng là loại máy mà trong quá trình lắp ráp trong nhà máy bị lỗi nên phải rebuild lại. Vẫn chính hãng nhé vì đều là nhà máy Samsung cả.

myozuka

Xe tải
Các bác mua đồ điện máy so sánh giữa Siêu thị điện máy như Pico, HC, Mediamart với mấy cụ kdcn bán hàng tại kho trên này biết ngay, giá chênh vài triệu một mặt hàng là bình thường. Hoanghamobile so với FPTshop và TGDD cũng như thế.

SanHoBien

Xe container
Em đã mua ĐT ở HH thấy rẻ hơn hẳn nhưng mà ko yên tâm :(
Sau này e hay mua ở TGDĐ cho lành các cụ nhỉ :P

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Hoàng Hà Mobile em mua 4-5 máy ở đây chủ yếu là Iphone chưa thấy vấn đề gì từ năm 2015 đến nay.

alehap

Xe tải
Từ 2008 đến giờ mình mua (cho cả 2 vợ chồng) ở HH Mobile 15 máy, cứ đến lúc có đời mới hơn muốn đổi là mua mới, không thấy hỏng gì.

milevsko

Xe tăng
Từ 2008 đến giờ mình mua (cho cả 2 vợ chồng) ở HH Mobile 15 máy, cứ đến lúc có đời mới hơn muốn đổi là mua mới, không thấy hỏng gì.
Em cũng hơn chục máy mua của HH, thứ nhất là cửa hàng gần nhà, thứ 2 là giá mềm hơn các nơi khác.
Chỉ tiếc service không ok bằng TGDĐ, nhân viên chảnh chọe ra phết.
Ai có tiền thì cứ TGDĐ mà thẳng tiến.