[Funland] Hoàng Thịnh phạm lỗi nguy hiểm làm Đỗ Hùng Dũng bị chấn thương nặng

Clb tp hcm giàu thật cụ ah. Phủ cả mặt báo, phủ cả of.
Em công nhận, quả phủ mặt báo toàn nói giảm nói tránh. Một số còn bảo Hùng Dũng quá ham bóng nữa chứ. Đù má chứ bóng đang phần lớn trong tầm kiểm soát của nó mà lại bảo 50-50.
Nếu xoạc mà dồn lực mũi giày trước thì sẽ mềm chân hơn và ít gây chấn thương lớn cho đối thủ nhưng bản thân cũng có phần nguy hiểm nếu đội bạn chơi lại.
Còn xoạc mà dồn lực gót nhiều hơn và 2 chân thế này thì mục đích là làm đối phương sợ nhưng khi không kiểm soát được thì chấn thương cực lớn.
Và cái này do ý thức tập luyện của người chơi thôi. Quả này em nghĩ là muốn dằn mặt HD nhưng thằng HT éo nghĩ tới hậu quả thôi

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
.
Giỏi lắm kiếm tiền được khoảng 10 năm. Sau đó may mắn thì thành HLV, không thì lại chật vật xoay đủ nghề. Mấy năm trước Em hay mua đồ sport của ông Duy Hoàng( HV Nam Định cũ), thấy ông ấy bảo vất vả lắm, cóbphair ai cũng được thưởng với hợp đồng quảng cáo đâu. Chưa kể chấn thương rồi sau này trái gió trở trời lại đau. Mình ngồi xem sướng thôi chứ cầu thủ vất lắm. Vậy nên càng phải giữ chân cho nhau
Đam mê thôi. Chứ xác định để kiếm tiền thì khắc nghiệt lắm cụ ạ. Một đội bóng chỉ có tầm 30 người, và 11 người đá chính, và tầm 4 người là trụ cột thôi.

Hòa Sưu

Xe tải
Ông Mẫn chơi biên tốt đấy chứ, Thanh Phương chơi cũng tốt mỗi tội nhỏ con quá và chấn thương nghỉ quá sớm. Chỉ có Phương Nam là hơi kém năng khiếu, trông to xác mà cứ chạy đến gần khung thành chuẩn bị sút thì hụt hơi.
ông mẫn thì lứa trước cũng ko được xem nhiều, còn như ae phương nam phát triển từ bóng đá học đường ko phải ăn tập như bh, thanh phương học trường chuyên lhp khá ổn! nđ quê e nhiều tài năng bóng đá nhưng hỏng hết vì chơi quá, không giữ được bản thân, cầu thủ ít người mà ko dính đến chất cấm dạng như chú Phương cò

vôlăng méo

Xe hơi
Môn kung fu phi cả hai chân vào đối thủ hình như không nhầm của võ sư Thắng tù khai sinh cho các cầu thủ Nghệ an và môn võ công này là nổi tiếng cả nước với nhiều môn sinh xuất sắc của Thắng như Đình Đồng, Ngọc Hải, cầu thủ nào phê ma túy trong xe ôtô mà em quên mất tên, Hoàng Thịnh và còn rất nhiều nữa ạ

D nâu

Xe điện
Vinh quang và cg khổ nhất là mấy anh Nghệ Tĩnh.

Cách mạng thì cũng vinh quang, nhưng người nằm xuống thì nhiều.

Có tí đá bóng, đóng góp ko ít, nhưng hở ra là chúng nó đớp. Lúc thắng thì hoan hỉ, vỗ tay, có gì là nó lôi cả tổng cả họ ra chửi.
Con sâu làm rầu nồi canh thôi cụ. Xem tất cả các trang mạng xã hội chủ yếu là yêu thương Hùng Dũng nhiều thôi. Dân mang trong chuyện này họ cực cừ kỳ công bằng văn minh và thấu hiểu. Có chửi thì cũng là chửi đích danh Hoàng Thịnh thôi. Vì chuyện này có video nên rõ như ban ngày mà.

Chỉnh sửa cuối:

juve99

Xe cút kít
Ông Mẫn chơi biên tốt đấy chứ, Thanh Phương chơi cũng tốt mỗi tội nhỏ con quá và chấn thương nghỉ quá sớm. Chỉ có Phương Nam là hơi kém năng khiếu, trông to xác mà cứ chạy đến gần khung thành chuẩn bị sút thì hụt hơi.
PN dứt điểm kém, ko biết sút, giống Văn Toàn bây giờ, PN bước 1 cũng kém, dc mỗi quả băng cắt đánh đầu. PN thường ghi bàn ở tư thế khó người phải chạm đất mới ăn bàn, điểm mạnh nhất của PN là tốc độ xé gió và khả năng quấy nhiễu hàng Hv ở thời điểm đó. Không tự nhiên mà TC tranh nhau vs NĐ tốn bao giấy mực và 20-21t đã được hlv nội ngoại gọi lên tuyển qg đâu cụ. Đến nay nhắc đến Đặng PN thì chê nhiều hơn khen nhưng ai theo sát TC thì có thể nhận thấy từ rất trẻ PN đã là tiền đạo số 1 TC và có một vài mùa đá trung phong rất xuất sắc

Xe nội lước

Xe container
Dễ trả lời mà cụ.
Cứ đàn anh hết thời về làm huấn luyện viên. Lại dạy cho đàn em từ u13-u21 cái lối thô bạo bẩn thỉu đấy. Đàn em được thấm hàng ngày từ bé thì lớn lên nó thành bản năng tự nhiên. Rồi nó lại đi chặt chém đối phương. Rồi nó lại về làm hlv.
Cái vòng luẩn quẩn của nghiệp & nhân quả.

Lối đá thô bạo nó phản ánh sự bất lực khi thua kém về trình độ cá nhân và tổ chức lối chơi. Nó được bao biện bằng từ "nhiệt huyết máu lửa" xong rồi hội cđv cả tỉnh cũng tự thủ dâm bằng sự bao biện đấy.
Em đã đá bóng phủi với mấy hội nghệ an thì họ cũng luôn có tư tưởng "đạp chết bỏ" để phá đối phương.

Các cụ fan Nghệ an đừng huyễn hoặc mấy cái tư duy "máu lửa" hay "nghệ an đá kỹ thuật như brazil" :)) không có đâu. Đấy là đá bẩn đấy.
Nhưng em thấy hình như các cầu thủ xứ nghệ chỉ chém chân nội chứ thi đấu với nc ngoài họ lại không thể hay không dám chém chân ngoại phải k cụ..nếu điều này là đúng thì cái húng này chỉ là húng chó cậy gần nhà sao?

nissantiida

Xe điện
Đã cụ nào đọc bài này chưa ạ?
Về SLNA, đã không đá thì thôi, đá thì hết mình, dưới màu cờ sắc áo của CLB. Nên các cháu đá hết sức. Tất nhiên trong bóng đá, có những trường hợp phạm lỗi. Nhưng đội bên kia cũng phạm lỗi nhiều chứ, đâu phải chỉ SLNA phạm lỗi. Đâu phải bên kia chỉ chơi bóng thôi.

Nếu xem lại băng ghi hình thì Hùng Dũng khi vào bóng cũng có phần quá đà, nên khi Hoàng Thịnh vào bóng thì Dũng chấn thương nặng.

Văn Sỹ Hùng thời thi đấu ở SLNA, có trận mới đá mấy phút thôi thì gãy chân và phải nghỉ mấy tháng. Cũng là do Hải Phòng bấy giờ, vào "Chảo lửa" SLNA thì họ cũng rắn. Nên có thể nói việc chấn thương xảy ra từ phía hai đội, chứ không phải chỉ vì SLNA hoặc các cầu thủ Nghệ An.
Trên thế giới cũng có những trường hợp như thế và dẫn tới chấn thương nặng. Không phải nói như vậy để trốn tránh trách nhiệm với Hùng Dũng. Nhưng thực tế chấn thương cũng từ hai phía.
...
Cần phải nói là, bên Hùng Dũng cũng cần xem xét lại cách chơi nữa. Tranh cướp như thế, bản thân anh cũng từng chấn thương nhiều lần, phải nghỉ nhiều lần… Anh cũng là người đá hết mình, hết sức để tranh cướp, lấy bóng… nhưng động tác kĩ thuật vào bóng, đừng để góp phần gây ra chấn thương cho mình.

Hoàng Thịnh vào bóng như thế, nếu Hùng Dũng biết cách ứng phó thì có lẽ không tạo thành chấn thương nặng thế đâu.
Ý nói gặp Nghệ An thì đá cho cẩn thận, đừng có lao hết mình kẻo bị ăn chân. Người ta lao hết mình nhưng chân vào là quẹt ngang bóng chứ có phi thẳng chân vào bóng đâu mà cũng bị chửi, khổ thế mấy bác làm bóng đá xứ nghệ cố chấp quá.

Chỉnh sửa cuối:

Thieudl

Xe tải

Ý nói gặp Nghệ An thì đá cho cẩn thận, đừng có lao hết mình kẻo bị ăn chân. Người ta lao hết mình nhưng chân vào là quẹt ngang bóng chứ có phi thẳng chân vào bóng đâu mà cũng bị chửi, khổ thế mấy bác làm bóng đá xứ nghệ cố chấp quá.
".....ai bảo đeo vàng cho nó cướp...."

belo

Xe điện

Cái này có thể báo chí lại sang Nghệ An để tránh cái tiếng HT là người TPHCM. CLB mới đổ tiếng xấu cho CLB cũ. Bẩn vãi.

LeTai1979

Xe cút kít
Nhiều Cụ bênh nhưng vẫn nhầm lẫn nhỉ, trường hợp này trúng chân là triệt hạ còn trúng bóng gọi là đạp bóng, lỗi này cực nguy hiểm dù đạp trúng bóng cũng ăn thẻ chứ chưa nói trượt bóng. Tình huống xa khung thành, bóng cũng chuyền đi rồi thế nên đây là hành động triệt hạ đối thủ chứ ko phải là ham bóng.
Khi các Cụ giỏi vấn đề gì đấy thì làm thừa biết hậu quả nó sẽ như thế nào.
Cụ nào bảo ham bóng phán hộ em phát.

beomap2

Xe container
HT triết hạ HD đã làm giảm sức mạnh đội tuyển VN chuẩn bị tham gia các trận đấu quốc tế quan trọng

phamhungbs

Xe điện
Nhiều Cụ bênh nhưng vẫn nhầm lẫn nhỉ, trường hợp này trúng chân là triệt hạ còn trúng bóng gọi là đạp bóng, lỗi này cực nguy hiểm dù đạp trúng bóng cũng ăn thẻ chứ chưa nói trượt bóng. Tình huống xa khung thành, bóng cũng chuyền đi rồi thế nên đây là hành động triệt hạ đối thủ chứ ko phải là ham bóng.
Khi các Cụ giỏi vấn đề gì đấy thì làm thừa biết hậu quả nó sẽ như thế nào.
Cụ nào bảo ham bóng phán hộ em phát.
Nhiều cụ cũng tự nhận là hiểu biết về môn này và báo chí còn gọi là cú "tắc bóng" mới hay cơ cụ; nếu cách diễn giải và ngụy biện cứ như thế này thì đảm bảo cả trăm năm nữa vấn nạn này khó mà được đánh giá là hành động xấu. Cụ nào có thời gian nên xem lại đoạn video clip vài giây đấy mấy lần rồi hãy phát biểu sai hay đúng.

nowhereland

Xe điện
CLB Sài Gòn trước cũng là của bầu Hiển, đem từ Hà Nội vào Sài Gòn, nên thường được gọi là Hà Nội 2. Nhưng mùa vừa qua thì bầu Hiển đã bán đội này cho các ông chủ mới là người Sài Gòn gốc, như Nguyễn Cao Trí và Trần Hòa Bình; vừa rồi thì Vingroup tặng trung tâm VPF cho tập đoàn Văn Lang của Nguyễn Cao Trí; thì là CLB Sài Gòn này. Đầu mùa giải này thì CLB Sài Gòn thanh lý hầu hết các cầu thủ có gốc ở phía Bắc, tức có liên quan đến bầu Hiển; chỉ giữ lại các cầu thủ gốc gác trong Nam mà thôi. Vụ này báo chí có đưa tin rầm rộ.
Còn CLB TPHCM đúng là có gốc gác ở ngay chính TPHCM này; tuy nhiên kể từ khi Hữu Thắng lên làm Chủ tịch CLB thì CLB TPHCM đã bị "Nghệ An hóa"; hầu hết các cầu thủ của đội này đều là người Nghệ An; không còn một chút gì là TPHCM nữa.
SG nó cải tổ, thanh lý hết cả nội ngoại binh chứ đâu phải chuyện vùng miền, mấy thằng tây thì miền nào? Sau đấy lại mua 3, 4 thằng của NĐ và một số thằng phía Bắc nữa còn gì.

CVT

Xe tải
Cái này có thể báo chí lại sang Nghệ An để tránh cái tiếng HT là người TPHCM. CLB mới đổ tiếng xấu cho CLB cũ. Bẩn vãi.
Em cũng nghĩ như cụ, có cài gì nó cứ là lạ, chẳng có lý do gì mà không nói ra luôn tên cựu HLV

LeTai1979

Xe cút kít
Nhiều cụ cũng tự nhận là hiểu biết về môn này và báo chí còn gọi là cú "tắc bóng" mới hay cơ cụ; nếu cách diễn giải và ngụy biện cứ như thế này thì đảm bảo cả trăm năm nữa vấn nạn này khó mà được đánh giá là hành động xấu. Cụ nào có thời gian nên xem lại đoạn video clip vài giây đấy mấy lần rồi hãy phát biểu sai hay đúng.
Em xem 1 lần rồi ko dám xem lại nữa, tình huống quá kinh khủng, bóng đc chuyền đi rồi em ko nghĩ thằng HT nó còn phi vào phát ấy, bảo đang dẫn bóng tấn công sát Kt đã đành.
Cầu thủ tài năng đâu phải lúc nào cũng có đâu, mỗi thời điểm mỗi nc trên thế giới cũng chỉ đc 1-2 người giỏi ở 1 vị trí, mà HD còn ở vị trí quá quan trọng trong đội tuyển nữa. :(

LeTai1979

Xe cút kít