[Funland] Hoàng Thịnh phạm lỗi nguy hiểm làm Đỗ Hùng Dũng bị chấn thương nặng

Laixe80

Xe tăng
Bài viết nội dung nhạy cảm về chính trị, văn hoá, xã hội

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

NNS

Xe ngựa
Án phạt nhẹ quá. Theo em thấy những thằng mất dạy như thằng Hùng Thịnh cứ đuổi mẹ nó vĩnh viễn

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Chắc cụ ra đời còn ít. Nếu lúc nào có người trái ý kiến mà hằn học và thái độ phân biệt thế này thì cụ khó thành công (lớn) lắm.
HLV nào chửi ầm lên hả cụ?
Nếu em hỏi mà cụ không trả lời thì bỏ qua em đi.
Còn em dân nào có quan trọng không?
Hình như cụ kia nhầm với Hồng Minh là HLV U15 Thanh Hoá doạ cắt gân cầu thủ U15 HN.
Ngoài ra thớt này chủ yếu phê phán lò SLNA chứ ko chĩa mũi dùi vào dân xứ Nghệ, cụ ạ. Cái đó khác nhau .
Chuyện ngoài lề, bạn em đi xem đá bóng trận SLNA Hải Phòng nhiều năm trước cũng ôm đầu máu. Vụ đó 2008 mọi người vẫn nhớ. Đổ máu kinh hoàng

Imperia Garden

[Tịch thu bằng lái]
QNH chuyên môn tốt mà cụ, lại có cả thể hình, thể lực nữa.
Vâng, nhưng trước đá thô bạo, xong lấy vợ thì đá khác hẳn, chắc do vợ phân tích phải trái, đúng sai cho thì phải ?

smart_sharp

Xe tăng
Cụ nói đúng, ở đây em chỉ hỏi là tại sao cái lò đào tạo bóng đá Nghệ An, quê Choa, Sạo không giáo dục đạo đức nghề nghiệp cho Cầu thủ nhỉ??? Hết người này đến người khác đá láo đá xấu mà người dân Nghệ An vẫn sống thoải mải nhỉ??? Chẳng lẽ chính nghười dân Nghệ An cũng cổ súy cho cái lối đá bố láo này mà không lên tiếng sao???
Cụ đến sân xem vài trận là biết khán giả muốn gì ngay mà. Phần đông khán giả vẫn thích cầu thủ của mình máu lửa, chiến và "ăn chân" cầu thủ đối phương để giành chiến thắng. Chỉ khi cầu thủ đối phương bị gãy hẳn chân thì một bộ phận mới nhận ra phần con đã lấn át phần người trong mình chứ còn trước đấy, khi cầu thủ đối phương bị chùn chân vì bị chém nhiều và nhờ đó, đội nhà thắng thì hầu hết rất hả hê, vui mừng.
P.s: em xin lỗi khi phải nói ra điều này nhưng đó là sự thật.

Lacet_ti

Xe container
Các bác lên án Hoàng Thịnh, em hiểu. Nhưng ít bác lên án trọng tài, ban tổ chức, lãnh đạo VFF quá. Đối với em, những người này trách nhiệm mới là nặng, nặng hơn Hoàng Thịnh nhiều.

Có bác nào bảo là hlv u-15 Nghệ An bảo học trò phải đá vào chân đối thủ. Em mà có quyền là em bắt tay hlv đó cả đời ko được làm bóng đá nữa.

Trọng tài rút thẻ vàng cho Hoàng Thịnh, sau thấy Hùng Dũng gãy chân mới rút thẻ đỏ. Em mà có quyền là em lôi trưởng ban trọng tài ra chửi thẳng vào mặt ngay.

Có bác nào bảo em, luật lá như hiện nay thì sẽ có nhiều Hoàng Thịnh nữa. Em nghe mà tức điên lên vì bác ấy nói đúng quá !
À, công kích cá nhân nhỏ ko sao.
Công kích liên đoàn ? , cụ nhìn gương anh Kiên bạc chưa ;)

gvnth

Xe buýt
Quyết định về việc kỷ luật đối với cầu thủ Ngô Hoàng Thịnh (CLB TP.HCM)
Chiều nay (24/3), Ban kỷ luật LĐBĐVN đã ban hành Quyết định số 95/QĐ-LĐBĐVN về việc kỷ luật đối với cầu thủ Ngô Hoàng Thịnh (số 9) của CLB TP.HCM.
24/03/2021 16:51:21
Khen thưởng - Kỷ luật Kỷ luật Quyết định của Ban kỷ luật
Theo quyết định này, cầu thủ Ngô Hoàng Thịnh bị xử phạt 40.000.000đ (Bốn mươi triệu đồng) và bị đình chỉ tham gia hoạt động bóng đá do LĐBĐVN quản lý, tổ chức đến hết ngày 31/12/2021, do có hành vi xâm phạm thân thể trong trường hợp đặc biệt nghiêm trọng với cầu thủ Đỗ Hùng Dũng (số 88) của CLB Hà Nội trong trận đấu giữa hai CLB TP. Hồ Chí Minh và Hà Nội ngày 23/3/2021 tại giải bóng đá Vô địch quốc gia LS 2021.

Ngoài ra, cầu thủ Ngô Hoàng Thịnh phải chịu các chi phí hợp lý cho việc chữa trị chấn thương cho cầu thủ Đỗ Hùng Dũng theo quy định tại điểm a khoản 4 Điều 39 Quy định về kỷ luật của Liên đoàn Bóng đá Việt Nam.

Ông Vũ Xuân Thành- Trưởng Ban kỷ luật LĐBĐVN- cho biết, trước khi ban hành quyết định kỷ luật đối với cầu thủ Ngô Hoàng Thịnh, Ban kỷ luật đã xem xét một cách toàn diện về hành vi phạm lỗi của Ngô Hoàng Thịnh và quan điểm của Ban kỷ luật là phải áp dụng các hình thức xử phạt tương ứng với trường hợp vi phạm này. “Bên cạnh việc xử lý một cách đúng đắn căn cứ vào các điều khoản trong Quy định về kỷ luật của LĐBĐVN, án kỷ luật khi được đưa ra cũng phải nhằm mục đích giúp cá nhân cầu thủ Ngô Hoàng Thịnh rút kinh nghiệm cho bản thân, đồng thời cũng là răn đe đối với tất cả các cầu thủ khác trong quá trình thi đấu”, ông Vũ Xuân Thành nhấn mạnh.

Về phía LĐBĐVN, Tổng thư ký Lê Hoài Anh cũng khẳng định quan điểm xuyên suốt của LĐBĐVN, Thường trực BCH là đề cao tính chuyên nghiệp trong công tác tổ chức và bảo vệ tinh thần thể thao cao thượng. Ông Lê Hoài Anh nói: “Năm nay là mùa giải thứ hai giải chuyên nghiệp quốc gia thi đấu theo phương thức phân nhóm sau khi kết thúc giai đoạn 1. Dự báo tính chất căng thẳng và quyết định của các trận đấu, nên trước mùa giải mới, LĐBĐVN luôn quán triệt tinh thần này với các thành viên tham dự, phổ biến luật thi đấu, đồng thời đề nghị các CLB nâng cao giáo dục cầu thủ, đề cao tinh thần fairplay, kiên quyết ngăn chặn lối chơi bạo lực và nhận được sự đồng thuận rất cao. Trong thời gian tới, Ban trọng tài LĐBĐVN cũng sẽ tăng cường công tác nâng cao tinh thần trách nhiệm đối với lực lượng các trọng tài. Các trọng tài phải kiên quyết, nghiêm khắc xử lý các hành vi phi thể thao, bạo lực trên sân, tránh bỏ sót lỗi, đồng thời qua đó cũng góp phần tạo thói quen thi đấu một cách chuyên nghiệp và đúng luật đối với các cầu thủ”.

Bên cạnh quyết định kỷ luật đối với cầu thủ Ngô Hoàng Thịnh, Ban kỷ luật LĐBĐVN cũng đã ban hành Quyết định số 96/QĐ-LĐBĐVN về việc phạt CLB Bóng đá Nam Định 5.000.000đ (Năm triệu đồng) do lực lượng khiêng cáng làm việc thiếu tích cực và người nhặt bóng ném nhiều bóng vào sân cùng lúc nhằm trì hoãn trận đấu trong trận đấu giữa hai câu lạc bộ bóng đá Nam Định và Topenland Bình Định ngày 23/3/2021 tại giải bóng đá Vô địch quốc gia LS 2021.

Các quyết định nói trên có hiệu lực kể từ ngày ký.

smart_sharp

Xe tăng
Lò Võ Sông Lam Đạp Chân có khác toàn võ sư
- Trần Đình Đồng (xuất thân từ lò SLNA) đạp gãy chân Anh Hùng
- Quế Ngọc Hải (xuất thân từ lò SLNA) đạp gãy chân Anh Khoa
- Hoàng Văn Khánh (xuất thân từ lò SLNA) đạp gãy chân Oduwa (U19 Tottenham)
- Phạm Mạnh Hùng (xuất thân từ lò SLNA) đạp ko biết bao nhiêu cầu thủ đối phương, được đánh giá là "cầu thủ thiếu đạo đức nghề nghiệp nhất giải V League".
- Trương Đắc Khánh (xuất thân từ lò SLNA) đi đá phủi đạp chân cầu thủ đội bạn gãy làm 3.
- Ngô Hoàng Thịnh (xuất thân từ lò SLNA) đạp gãy chân Đỗ Hùng Dũng.
Bổ sung quả Huy Hoàng (SLNA) định ăn Samson của Hà Nội nhưng không ngờ ông kia khỏe và nhanh quá tránh được và cho ăn gầm giày. Nhìn quả đấy cũng khiếp vì một ông lao vào hai chân, một ông đồng đội còn đang níu áo ông Samson giữ lại. Em xem trực tiếp trận đấy và ấn tượng mãi. Nếu ông Samson không đủ khỏe và nhanh, đảm bảo quả đó chân gãy rời.

Skoda_Favorit

Xe container
Xin lỗi nhiều cụ trên này lái từ sự vụ đơn lẻ sang mạt sát xúc phạm dân 36, 37 (theo biển xe) là cũng loại người vô học [-X [-X [-X ! Nhà các cụ chỉ 2 đứa con thì cũng 2 tính cách khác nhau trong khi các Tỉnh lớn có hàng triệu dân thì sao lại vơ đũa cả nắm thếx-(!
Các cụ đạo mạo đến đâu cho thân nhân lên đây đi xem nào hay ra đường cũng chen lấn xô đẩy vượt đèn đỏ, vứt rác khạc nhổ lung tung, hở ra cũng thó này lấy nọ nhỏ thì gọi là ăn cắp vặt, lớn thì gọi là tham nhũng!
Quay lại trận hôm qua cùng 1 hành động nhưng hậu quả khác nhau thì VK không bị lôi quê quán ra để mạt sát! Mà chính trên này có cụ đã dẫn chứng không phải lần đầu ông VK này đá láo nhé!x-(

Azeglio

Xe điện
Hình như cụ kia nhầm với Hồng Minh là HLV U15 Thanh Hoá doạ cắt gân cầu thủ U15 HN.
Ngoài ra thớt này chủ yếu phê phán lò SLNA chứ ko chĩa mũi dùi vào dân xứ Nghệ, cụ ạ. Cái đó khác nhau .
Chuyện ngoài lề, bạn em đi xem đá bóng trận SLNA Hải Phòng nhiều năm trước cũng ôm đầu máu. Vụ đó 2008 mọi người vẫn nhớ. Đổ máu kinh hoàng
Cụ ý phê phán cháu Thịnh và lối đá của đội SLNA trong chủ đề về bóng đá thì em không ý kiến.
Em thì cũng chả ưa dân Nghệ An lắm, nhưng đang nói về bóng đá lại mang dân Nghệ An ra nói này kia em thấy không phù hợp thôi. Không ưa họ, thì đừng chơi với họ, có thế thôi sao phải bêu xấu họ dù chả có gì cụ thể cả.
Cụ ý có nói về dân Nghệ An nên em ngứa tay múa phím thôi.

Chỉnh sửa cuối:

khanhpt4

Xe tăng
1 tình huống quá đen cho cả 2: Hùng Dũng thì đang chơi hay và quan trọng với tuyển và CLB; Hoàng Thịnh thì chắc không nghĩ tình huống lại diễn ra như thế (cậu này định chặn đường bóng đi thẳng nhưng Dũng sau khi bóng trôi hơi xa lại cố chuyền ngang). Dũng không kịp tránh né và Thịnh thì không kịp rụt chân lại...
Nếu hôm qua người bị thương là 1 cầu thủ ít quan trọng hơn Hùng Dũng , đặc biệt hơn nếu gặp đúng đối thủ không đội trời chung trong khu vực thì hẳn sự phẫn nộ, phản ứng sẽ khác; hoặc nếu người phạm lỗi không ở vùng có sẵn định kiến thì chắc sẽ có sự cảm thông hơn... Dù sao, từ trước đến nay, Hoàng Thịnh vẫn là cầu thủ đá rắn, và sự việc này cùng 1 án phạt thích đáng sẽ là bài học đắt giá mà anh ta phải học và học cho nghiêm túc nếu muốn làm lại...

smart_sharp

Xe tăng
Bác sĩ phẫu thuật cho Đỗ Hùng Dũng: Ca mổ thành công nhưng việc thi đấu trở lại như bình thường rất khó, phụ thuộc nhiều vào ý chí ....

............................................................

nghe mà buồn cho HD...
...
chỉ mong kẻ gây ra sẽ bị treo giò vĩnh viễn để làm gương...
Gần 30 tuổi rồi. Để bình phục lại và thi đấu tốt mình đoán cần 1,5 năm tới 2 năm kèm ý chí và may mắn.

Chỉnh sửa cuối:

CVT

Xe tải
Xin lỗi nhiều cụ trên này lái từ sự vụ đơn lẻ sang mạt sát xúc phạm dân 36, 37 (theo biển xe) là cũng loại người vô học [-X [-X [-X ! Nhà các cụ chỉ 2 đứa con thì cũng 2 tính cách khác nhau trong khi các Tỉnh lớn có hàng triệu dân thì sao lại vơ đũa cả nắm thếx-(!
Các cụ đạo mạo đến đâu cho thân nhân lên đây đi xem nào hay ra đường cũng chen lấn xô đẩy vượt đèn đỏ, vứt rác khạc nhổ lung tung, hở ra cũng thó này lấy nọ nhỏ thì gọi là ăn cắp vặt, lớn thì gọi là tham nhũng!
Quay lại trận hôm qua cùng 1 hành động nhưng hậu quả khác nhau thì VK không bị lôi quê quán ra để mạt sát! Mà chính trên này có cụ đã dẫn chứng không phải lần đầu ông VK này đá láo nhé!x-(
Văn Kiên cũng dân Nghệ An cụ à.

Tranha131076

Xe tăng
Hợp lý. Khoản chi phí chữa trị kia cũng vài trăm tr chứ chả phải ít!

thientudolong

Xe container
theo e thì vẫn hơi nhẹ, chưa đủ sức răn đe

Minh Châu store

Xe tải
Lò Võ Sông Lam Đạp Chân có khác toàn võ sư
- Trần Đình Đồng (xuất thân từ lò SLNA) đạp gãy chân Anh Hùng
- Quế Ngọc Hải (xuất thân từ lò SLNA) đạp gãy chân Anh Khoa
- Hoàng Văn Khánh (xuất thân từ lò SLNA) đạp gãy chân Oduwa (U19 Tottenham)
- Phạm Mạnh Hùng (xuất thân từ lò SLNA) đạp ko biết bao nhiêu cầu thủ đối phương, được đánh giá là "cầu thủ thiếu đạo đức nghề nghiệp nhất giải V League".
- Trương Đắc Khánh (xuất thân từ lò SLNA) đi đá phủi đạp chân cầu thủ đội bạn gãy làm 3.
- Ngô Hoàng Thịnh (xuất thân từ lò SLNA) đạp gãy chân Đỗ Hùng Dũng.
còn thằng Hoàng nghiện nữa
thằng này đá với chính HN T&T phi chân quả đấy mới kinh, nhưng gặp chú Samson kinh nghiệm tí cho vỡ sọ

Michael J

Xe điện
Đá bóng mà như côn đồ. Nghiêm trị là đúng.

Xế Độp

Xe điện
Hùng Dũng đã được mổ chân và không có chấn thương gân, cơ; Hy vọng cậu ấy sẽ bình phục nhanh;