[Funland] Hoàng hôn trên Hồ Tây

haiminh6789

Xe máy
đẹp quá đi.mong muốn 1 lúc nào đó có người đi ngắm cùng :)

picasso4784

Xe tải
đẹp lung linh luôn cụ, xem ảnh cứ sợ cụ copy từ trang nào qua không ạ
Hơ, cụ cứ trêu em. Ảnh em chụp làm gì mà đến mức phải copy từ trang nào hả cụ. Em cũng chả ký lên ảnh để ai copy cũng được ạ. Không phải Em chụp sao Em dám đăng là của mình mà không ghi nguồn được. Chít thiệt :)

picasso4784

Xe tải
bác nói đúng. :) e có 1 ước mơ.1 khát khao là được đi đâu đó ngắm nhiều cảnh đẹp.mà quên mất xung quanh mình còn có nhiều cái còn đẹp và ý nghĩa hơn :)
Đúng đấy cụ ạ, xung quanh ta còn nhiều thứ đẹp nà nhiều khi ta không để ý thôi. Nhưng có điều kiện đi du lịch vẫn thích hơn, ;)

muadem

Xe cút kít
Vàng ươm, đẹp một cách trầm mặc. Em nhớ những hôm đi làm về trên đường ven hồ ;)

Bin0512

Xe buýt
Em cũng có cái ảnh hoàng hôn HT góp vui ợ

picasso4784

Xe tải
Vàng ươm, đẹp một cách trầm mặc. Em nhớ những hôm đi làm về trên đường ven hồ ;)
Cụ cũng đi làm về qua đường ven hồ à. Hoàng hôn đẹp thật cụ nhỉ. Thảo nào hôm nào cũng có rất đông người ra đó. Em chỉ mới biết đến con đường đó từ đợt chuyển qua làm công trình Nhà Quốc Hội cụ ạ. Giờ thì lại không đi qua đường đó nữa rầu

muadem

Xe cút kít
Cụ cũng đi làm về qua đường ven hồ à. Hoàng hôn đẹp thật cụ nhỉ. Thảo nào hôm nào cũng có rất đông người ra đó. Em chỉ mới biết đến con đường đó từ đợt chuyển qua làm công trình Nhà Quốc Hội cụ ạ. Giờ thì lại không đi qua đường đó nữa rầu
Em làm 2 năm ở bến Hàn Quốc nên nhiều kỉ niệm cung đường này, hơn nữa em còn độp xế quanh hồ mỗi sáng CN, thật tuyệt vời khung cảnh Hồ Tây với mỗi mùa mỗi cảm xúc ...

picasso4784

Xe tải
Em làm 2 năm ở bến Hàn Quốc nên nhiều kỉ niệm cung đường này, hơn nữa em còn độp xế quanh hồ mỗi sáng CN, thật tuyệt vời khung cảnh Hồ Tây với mỗi mùa mỗi cảm xúc ...
Cụ còn xế độp quanh hồ mỗi sáng nữa thì đẹp quá rồi, nhớ có lần nào đó chở bà xã đi đâu sớm qua đường bờ hồ, thấy bình minh đẹp quá, lại có 1 người chèo thuyền ngang qua nữa chứ. Tiếc là không có mang theo máy ảnh ~X(
Em cũng nghe đến bến Hàn Quốc nhiều mà chưa đến đó bao giờ, cũng chỉ biết ở Hồ Tây mà không biết ở chỗ nào luôn

muadem

Xe cút kít
Chính xác thời đó gọi là đường Hàn Quốc và bến Nhật Bản: đường HQ là đoạn từ CVN đi qua thuyền bia hơi Hải đăng ra đến hồ Quảng Bá (quán Phương Nguyên), hồi xưa chưa có đoạn đường nhựa từ rặng nhãn ra mà chỉ là đường đất nên mọi người hay ra từ dốc Phương Nguyên.
Bến NB là đoạn vòng ra ngoài bởi hồ sen, từ ngõ 85 Xuân Diệu ra đến gần dốc Phương Nguyên.
Ngày đó các cặp tintin hay ra đó iu nhau rồi vẽ bậy ra đường :))

picasso4784

Xe tải
Chính xác thời đó gọi là đường Hàn Quốc và bến Nhật Bản: đường HQ là đoạn từ CVN đi qua thuyền bia hơi Hải đăng ra đến hồ Quảng Bá (quán Phương Nguyên), hồi xưa chưa có đoạn đường nhựa từ rặng nhãn ra mà chỉ là đường đất nên mọi người hay ra từ dốc Phương Nguyên.
Bến NB là đoạn vòng ra ngoài bởi hồ sen, từ ngõ 85 Xuân Diệu ra đến gần dốc Phương Nguyên.
Ngày đó các cặp tintin hay ra đó iu nhau rồi vẽ bậy ra đường :))
hị hị, em chưa đi qua mấy cái đường đó lần nào, nghe cụ tả cũng mường tượng cơ mà chả đến nơi được, bữa nào phải đi thực tế xem Hàn Cuốc với Nhật Bủn nó dư lào :D
Đọc nhanh tưởng cụ bảo các cặp tintin bậy ra đường, hoá ra vẽ bậy. Thấy bảo ở đấy dân graphity ra đó vẽ nhiều lắm, cứ các cặp tình nhân thì vẽ gì, ra đó ... ;))