[VHGT] Hoan nghênh cách xử lý của bác tài RX350

wersd

Xe hơi
Chú đi Sta vượt trên cầu thì cũng đã là sai rồi, còn chú đi RX thấy người ta vượt sai trên cầu khi đó người ta đã sang hẳn làn đường của xe ngược chiều không liên quan gì đến chú đấy nữa vậy mà chú ấy còn cố tình cậy xe khỏe đè ga ép không cho người ta lên. Không may lúc đó chú Sta cố quá đuối đà phang vào xe ngược chiều thì có phải là chú RX có chút gì đó tác nhân gây họa không ạ. Em như chú RX thì thôi kệ chú Sta vượt ẩu thì đã có xxx rồi, ra đường 1 điều nhịn = chín điều lành giảm ga cho người ta qua ngộ nhỡ người ta đang có chuyện gì đó rất gấp thì sao???
Ko được cụ ơi . Khi thấy phía trước đủ điều kiện an toàn mới cho xe sau vượt chứ. Nói như cụ nếu gặp tài già chạy RX lừa cho phát có khi chú Sta cắm đầu và xe ngược chiều rồi, em có lần ngồi theo xe 1 tài già lừa cho xe sau chèn vạch liền trước mặt xxx rồi bị tóm đấy. Theo em cụ RX đi thế là đúng.

acc_75

Xe điện
Ko được cụ ơi . Khi thấy phía trước đủ điều kiện an toàn mới cho xe sau vượt chứ. Nói như cụ nếu gặp tài già chạy RX lừa cho phát có khi chú Sta cắm đầu và xe ngược chiều rồi, em có lần ngồi theo xe 1 tài già lừa cho xe sau chèn vạch liền trước mặt xxx rồi bị tóm đấy. Theo em cụ RX đi thế là đúng.
Cái cho vượt hay không cho vượt như ý cụ nói chỉ đúng khi hai xe cùng đi trên 1 làn đường hoặc trên đoạn đường có vạch đứt & không cấm vượt thôi. Còn trong trường hợp này Sta đi lấn sang làn của xe ngược chiếu còn RX thấy thế có tình chơi đểu chứ không phải cho vượt hay không cho vượt.
Lừa được thằng này sẽ có lúc bị thằng khác lừa. Không ai nắm tay từ tối đến sáng được đâu nắm lâu quá đến lúc mỏi buông tay ra rơi còn nặng hơn đấy. Sống trên đời đừng nghĩ đến chuyện hại ai phải không các cụ.

Chỉnh sửa cuối:

khkdgs

Xe điện
em thì xe cỏ nhưng đi phố giờ tan tầm, camry cứ thúc *** đòi vượt, em thấy đường đông em ứ cho vượt, em kệ, cuối cùng hắn nhao ra vượt bên phải, kaka vào bẫy của em roài nhá, em không cho ép làn trái đấy, thích thì cứ đi làn phải mà đi, ku cậu phanh rúi vì vướng, cay lắm nhưng chả làm gì được em, em kệ.
em vừa từ bên nội thành về. Trên cầu Chương Dương có chú lái con Starex cứ bon chen vượt bác RX350. Khi vượt ngang thân xe RX, bác RX liền tăng ga không cho chú kia vượt lên. Gặp xe bus ngược chiều đi đến gần, chú kia ko vượt được nên phanh dúi. Cay cú!!!
Được 1 đoạn thì tiếp tục đòi vượt RX350. Lần này bác kia phải cho vượt (vì làn ngược chiều vắng xe, ko cho vượt cũng khó vì nó quyết tâm đi lấn làn để vượt mà). Lên được bác RX, chú kia liền phanh dúi . bác RX đoán trước được sự việc nên cũng đi chậm. Chú kia phanh dúi mấy lần cà khịa bác RX rồi rẽ chuồn về phía Bát Tràng.

Cấm vượt trên cầu mà nó cũng nhắm mắt để vượt, chán thật sự.

benedu

Xe tải
em vừa từ bên nội thành về. Trên cầu Chương Dương có chú lái con Starex cứ bon chen vượt bác RX350. Khi vượt ngang thân xe RX, bác RX liền tăng ga không cho chú kia vượt lên. Gặp xe bus ngược chiều đi đến gần, chú kia ko vượt được nên phanh dúi. Cay cú!!!
Được 1 đoạn thì tiếp tục đòi vượt RX350. Lần này bác kia phải cho vượt (vì làn ngược chiều vắng xe, ko cho vượt cũng khó vì nó quyết tâm đi lấn làn để vượt mà). Lên được bác RX, chú kia liền phanh dúi . bác RX đoán trước được sự việc nên cũng đi chậm. Chú kia phanh dúi mấy lần cà khịa bác RX rồi rẽ chuồn về phía Bát Tràng.
.
trên cầu có cái biển cấm vượt treo ở đầu cầu mà vượt thì đúng là mua bằng roài:)>-:)>-:)>-:)>-:)>-
chéc con starex vượt vôi về nhà có việc bĩ bực ý mà;)
Cấm vượt trên cầu mà nó cũng nhắm mắt để vượt, chán thật sự

vietran

Xe ba gác
Theo như mợ nói thì e đáng phê bình ở bác RX, nếu như thế thì đừng có ga, giảm một chút thì sao :-/ nếu k cho vượt thì dùng đèn xi nhan báo hiệu chứ đừng ga nữa. E công nhận là vượt cầu thế là sai nhưng sai thì sẽ có xxx phạt hoặc nếu có chuyện gì thì ông Starex đó sẽ nhận được hậu quả ;)

P/s :người ta đi sai thì đã có người khác xử lý và họ tự chịu trách nhiệm về vấn đề đó ;) đừng vì người ta sai mà "dìm" người ta cho ngta chết vì tội đi sai, cái đó lại tự biến mình thành người có lỗi đấy ợ.
Nhất trí cao với cụ này
Có những lúc mình phải ngăn chặn trc các hành động gây nguy hiểm, khi thấy x sau vượt có thể nguy hiểm cho bản thân xe đấy, xe mình và xe ngược chiều thì phải xinhan k cho vượt, thậm chí đánh lái ra chút để xe sau k vượt. Đằng này đã ngang xe rồi mà làm như vậy là đẩy người ta vào chỗ chết
Chán cho chủ xe RX, xe vượt và chủ thớt

datlekima

Xe tải
Thỉnh thoảng kiểu này cũng xảy ra chuyện giải quyết bằng dao kiếm lắm

cdk

Xe tải
Đề nghị các OFers không làm như vậy!
Em cũng đồng ý với cụ này.

Rõ là bạn Sta đi sai nhưng cụ RX làm vậy cũng ko ổn. Phải em cứ đường em, làn em em đi. Còi nhiều đèn nhiều chắc có việc vội thì em dạt vào nhường vượt nếu còn khoảng trống, chuyện còn lại thì bẹn Sta tự chịu thôi.

Chỉnh sửa cuối:

bqtime

Xe máy
chú Starex đúng là văn hóa công nông đòi đi xe 4 bánh, chán

acc_75

Xe điện
Nhất trí cao với cụ này
Có những lúc mình phải ngăn chặn trc các hành động gây nguy hiểm, khi thấy x sau vượt có thể nguy hiểm cho bản thân xe đấy, xe mình và xe ngược chiều thì phải xinhan k cho vượt, thậm chí đánh lái ra chút để xe sau k vượt. Đằng này đã ngang xe rồi mà làm như vậy là đẩy người ta vào chỗ chết
Chán cho chủ xe RX, xe vượt và chủ thớt
...Và những cụ nào vào vote cho chú RX

yeecoo

Xe buýt
Rõ ràng thằng Sta đi láo!
Nhưng.
1. Có thể thằng ấy đang có việc thực sự khẩn => nên nhường nhịn 1 chút! (Theo kinh nghiệm sẽ có những thời điểm bản thân mình rất cần sự khẩn trương).
2. Áp dụng câu chuyện: 1 thằng bé con, ném đá vào người đi đường - Ông quan văn còn cổ vũ nó........... - rồi nó sẽ gặp ông quan võ..........
Nếu thằng ấy đang có việc thực sự khẩn thì nó đã k làm cái trò mèo là đi lên rồi phanh dúi lại đâu cụ ah.

quocviet

Xe container

Cấm vượt trên cầu mà nó cũng nhắm mắt để vượt, chán thật sự.
em toàn bị thế :((

DiHoaCungChu

Xe tăng
e cũng gặp nhiều trường hợp vượt trên cầu Chương Dương lắm ạ

celeron

Xe máy
Hoan hô cho tính điềm đạm khi ra đường

kienvinh

Xe lăn
Lái xe RX350 chắc là lái xe chuyên nghiệp (làm công) rồi.

conan2901

Xe buýt
sao dạo này lắm vụ lôm côm quá các cụ nhờ, em đang học lái, mà nghe nói nhiều cụ đi hành xử ác quá.

cuongni

[Tịch thu bằng lái]
ôi hồi trước em hay đi Kim Mã toàn bị mấy anh taxi đi sau nháy đèn bấm còi mà đằng trước thì toàn xe máy kín mít rồi vẫn phải tránh ra cho các anh ý lên, lên được rồi thì các anh ý thể hiện bản chất ngay là ép xe em ra và đi vào giữa 2 làn :|.Có lần em bực quá em ép cho sát lên bờ mấy cửa hàng quần áo luôn ạ , định xuống nói chuyện mà anh già đấy mở kính nói "tao ko phải nhà quê đâu nhé " mà em buồn cười đi thẳng :))))))))

Không Biết Lùi

[Tịch thu bằng lái]
Cho cái biển số của thằng khốn nạn đó lên xem nào

artmedia5881

Xe container
Nói chung mình cứ đi đúng làn đúng quy định, thấy đủ điều kiện an toàn thì cho nó vượt không thì kệ nó.
Nó vượt liều hậu quả đâu nó chịu, mấy thằng đi kiểu này nhiều khi là đầu gấu đầu mèo lắm, lại vác hàng nóng ra xử nhau thì hậu quả khôn lường.

artmedia5881

Xe container
ôi hồi trước em hay đi Kim Mã toàn bị mấy anh taxi đi sau nháy đèn bấm còi mà đằng trước thì toàn xe máy kín mít rồi vẫn phải tránh ra cho các anh ý lên, lên được rồi thì các anh ý thể hiện bản chất ngay là ép xe em ra và đi vào giữa 2 làn :|.Có lần em bực quá em ép cho sát lên bờ mấy cửa hàng quần áo luôn ạ , định xuống nói chuyện mà anh già đấy mở kính nói "tao ko phải nhà quê đâu nhé " mà em buồn cười đi thẳng :))))))))
Nghe ông Taxi dọa cụ em biết ngay "thành phố hịn" roài =))

Tung.DaVy

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Bố taxi mở cửa ra nói 1 câu chẳng liên quan nhỉ, tài thật