[Funland] Hoài niệm Hải Phòng

hungkttt

Xe tăng

pooka

Xe container
St Ánh Dương, lần đầu e biết cái thang máy nó ra răng là ở đây. Cái ảnh góc phố có bác bán hàng là góc tòa án, đến mùa nhãn, buổi trưa em hay leo qua cái hàng rào vào vặt, bị bác bv túm mấy lần.
Hồi xửa còn tuổi 2x em còn theo mấy đứa bạn đến Siêu thị Ánh Dương xem hàng xong ra ngoài đặt hàng ( quần áo) bọn chôm chỉa để mua đồ đấy với giá rẻ hơn, tụi nó vào ăn trộm xong mang ra ngoài giao . Mua xong cái áo áy náy quá, mang về không dám mặc lại đem cho.
Mà hồi ấy tụi ăn trộm theo đơn đặt hàng giỏi thật. Không biết có nhân viên siêu thị làm tay trong không. Nhưng tụi nó khẳng định thích mua gì đặt hàng là được.Một thời gian sau thì siêu thị làm chặt nên tụi nó không còn lộng hành được nữa.

Anbanhmihp

Xe buýt
Hồi xửa còn tuổi 2x em còn theo mấy đứa bạn đến Siêu thị Ánh Dương xem hàng xong ra ngoài đặt hàng ( quần áo) bọn chôm chỉa để mua đồ đấy với giá rẻ hơn, tụi nó vào ăn trộm xong mang ra ngoài giao . Mua xong cái áo áy náy quá, mang về không dám mặc lại đem cho.
Mà hồi ấy tụi ăn trộm theo đơn đặt hàng giỏi thật. Không biết có nhân viên siêu thị làm tay trong không. Nhưng tụi nó khẳng định thích mua gì đặt hàng là được.Một thời gian sau thì siêu thị làm chặt nên tụi nó không còn lộng hành được nữa.
Vụ trộm hàng thì em ko biết vì lúc đó còn trẻ con chỉ ham đi hái trộm hoa quả với tập tọe ra vườn hoa nghía trộm các đôi tâm hự :D

hungkttt

Xe tăng
Em cũng ko chắc lắm, cái hàng rào với hóc tòa nhà thì giống nhưng phía xa lại ko giống vườn hoa lắm.
Cái ảnh chụp siêu thị ánh dương là từ phía sở điện chụp về PNL, vị trí đứng sát về phía trái cổng của vườn hoa Nguyễn du nên không nhìn thấy Tòa án cụ nhé. Bên hông tòa án là chỗ bọn em hay ngồi uống sấu đá. Riếng cái Ánh Dương em lên 2 lần, lần 1 lên cf sang chảnh tán gái, lần 2 lên đám cưới.

hungkttt

Xe tăng
Em cũng ko chắc lắm, cái hàng rào với hóc tòa nhà thì giống nhưng phía xa lại ko giống vườn hoa lắm.
Cái ảnh chụp siêu thị ánh dương là từ phía sở điện chụp về PNL, vị trí đứng sát về phía trái cổng của vườn hoa Nguyễn du nên không nhìn thấy Tòa án cụ nhé. Bên hông tòa án là chỗ bọn em hay ngồi uống sấu đá. Riếng cái Ánh Dương em lên 2 lần, lần 1 lên cf sang chảnh tán gái, lần 2 lên đám cưới.

Anbanhmihp

Xe buýt
Nếu cái hình trên là ở tòa án thì góc chụp là đứng từ chỗ vỉa hè nhà rồi :D

NoiThatAnPhat

Xe tăng
E cũng ở HP 2 năm 94-95, chủ yếu là khu ga, khu Cầu Đất, khu Cát Cụt và ngã Tư An Dương. Nói chung con người cũng rất dễ sống. Ấn tượng đầu tiên khi đó là: Bánh Mỳ (đặc trưng lắm), Mini Nhật (chỗ khác ít có, nhất là Mini nội địa Phanh Đũa,...), Bánh đa Cua, Bàn Bi a (khác hẳn kiểu bàn Hn, lỗ bé hơn, bàn ngắn hơn,...), xe Xích Lô (kiểu khác hẳn, to hơn, ngả hơn, khỏe hơn,...),...và câu '...nói đùa chứ..."...

Quỳnh hp

Xe tăng
Cái quán cafe trên nóc Ánh Dương đúng ko cụ. E cũng lên đấy 1-2 lần ji đấy. Còn siêu thị thì e lên suốt vì tán e gái làm trong đấy

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Cụ thích ăn đồ gì em có thể tư vấn dù em cũng không thích mấy quán sang chảnh.
Cụ giới thiệu e tên mấy nhà hàng, lần sau ra HP e đi ăn thử.
Tháng trước đưa khách nn ra HP đi gặp khách hàng mà chả biết đưa đi ăn ở đâu, em chỉ cần lịch sự, không ồn ào, thức ăn ổn.
Em cuối cùng đưa khách đi ăn hải sản ở Trung Đạt, LHP, quán Nhật ở góc ĐBP & LĐH.

Quỳnh hp

Xe tăng
Đầu tháng làm tí tiết canh cho nó đỏ
Mời các cụ

xukthal.

Xe lăn
Quán bún cá chỗ XSHP vẫn còn bán chứ cc HP? Em mê bát bún cá bụng ở đó =P~=P~

thungkhe

Xe điện
Bánh đa da liễu, vậy mà E cứ gọi "bánh đa hoa liễu"X_X

campuchia.hp

Xe tải
Quán bún cá chỗ XSHP vẫn còn bán chứ cc HP? Em mê bát bún cá bụng ở đó =P~=P~
Quán bún cá đầu ngõ Lê Quýnh/Điện Biên Phủ (giáp tường Bảo hiểm Bảo Việt - đối diện là Cty Xổ số kiến thiết) của bà già luôn mồm chửi con cháu vẫn bán bình thường cụ à.

campuchia.hp

Xe tải
Em thấy họa tiết trên tường tòa nhà, họa tiết hàng rào giống tòa nhà này, đối diện chếch quán Ngan Chậm sang :D
Tòa nhà này trước là Lãnh sự quán của Liên Xô, giờ là Ban quản lý các dự án cầu Hải Phòng.
Đối diện sang bên đường là Ngân hàng liên doanh Việt Nga.

xukthal.

Xe lăn
Quán bún cá đầu ngõ Lê Quýnh/Điện Biên Phủ (giáp tường Bảo hiểm Bảo Việt - đối diện là Cty Xổ số kiến thiết) của bà già luôn mồm chửi con cháu vẫn bán bình thường cụ à.
Tks cụ, hôm nào em xuống lão Kyson1 nhớ đưa em qua đây làm bát bánh đa trắng cá bụng nhé :D