[Funland] Hoài niệm cùng thế hệ 8x đời đầu với bộ truyện tranh Phong Thần xuất bản năm 1991

Các cụ 8x đời đầu trở về trước đã từng đọc bộ truyện này?

• Tổng bình chọn
    73
Phong Thần mình nhớ những năm 85, 86 gì đó đọc bộ 2 tập chữ do nxb nào đó từ thời Sài Gòn. Sau này nhìn thấy truyện tranh thì lúc ấy nhớn rồi, đang học ĐH rồi, không thích truyện tranh vì nó khác với gì mình hình dung.

Aliabu

Xe container
Website
www.schlagevietnam.com
Em cũng có quyển Nam Du Huê Quang mà sau 4 lần chuyển nhà thì không tìm thấy nữa, mỗi lần nhớ lại tiếc tiếc :D truyện về một tay lật trời đạp đất :))

vieteuro

Xe container
Bình như vũ đức sao biển

chanquayxoan

Xe buýt
Em nhớ hồi bé, có bà trẻ cho quyển truyện tranh " Tôn ngộ Không 3 lần đánh bạch cốt tinh" . Quyển này khổ to. In giấy bóng, cứng, vẽ rất đẹp. Quyển này ko liên quan đến bộ Tây du ký liên hoàn truyện. Giờ bất tiếc quyển đó.
Truyện Nhật Bản thì có bộ gì có main là Kim, thượng đài đánh nhau với Báo đen. Truyện đang hay thì drop. Sau này mới biết tên truyện là Học Viện Ma Giới, trên mạng giờ chỉ có bản scan dịch sang tiếng Việt đúng 1 tập. Em mày mò trên web download đc bản draw full bộ thì toàn tiếng NhẬt. Hoài niệm quá.
Hồi đấy cũng hay ra thuê truyện, có đọc đc 1 quyển nói về bọn sát thủ Ninja vs Samurai. Vẽ rất đẹp, nhưng truyện đọc lửng lơ, ko hiểu tập bao nhiêu, mà giờ cũng ko nhớ tên để tìm lại nguyên bản.

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Mặc dù gần đây E thấy có thông tin bộ Hesman được làm lại nhưng cảm giác ko khoái bằng bộ gốc! Nom qua trang bìa của bộ gần đây E thấy ko hứng thú cho lắm, giá làm đúng y chang bộ ngày xưa thì chắc E sẽ quất Full bộ về làm kỷ niệm, hình như 159 tập thì phải b-)
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
Có 2 bản remake, cụ ạ.
Rất lạ là công nghệ tiên tiến + giấy mới hịn hơn mà cầm đọc rất tệ
Cụ nói chuẩn.Ko phải cảm giác mà là so sánh thật đấy ạ. Ko bằng bản cũ 1993.
Tầm 15k/cuốn ạ.
Còn dạng sưu tầm bộ cũ phải trên 30 triệu :))

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Em nhớ hồi bé, có bà trẻ cho quyển truyện tranh " Tôn ngộ Không 3 lần đánh bạch cốt tinh" . Quyển này khổ to. In giấy bóng, cứng, vẽ rất đẹp. Quyển này ko liên quan đến bộ Tây du ký liên hoàn truyện. Giờ bất tiếc quyển đó.
Truyện Nhật Bản thì có bộ gì có main là Kim, thượng đài đánh nhau với Báo đen. Truyện đang hay thì drop. Sau này mới biết tên truyện là Học Viện Ma Giới, trên mạng giờ chỉ có bản scan dịch sang tiếng Việt đúng 1 tập. Em mày mò trên web download đc bản draw full bộ thì toàn tiếng NhẬt. Hoài niệm quá.
Hồi đấy cũng hay ra thuê truyện, có đọc đc 1 quyển nói về bọn sát thủ Ninja vs Samurai. Vẽ rất đẹp, nhưng truyện đọc lửng lơ, ko hiểu tập bao nhiêu, mà giờ cũng ko nhớ tên để tìm lại nguyên bản.
Em vẫn nhớ truyện Bạch Cốt Tinh đó. Hình như to cỡ khổ A4. Có màu. BCT vẽ mặc giáp có 2 cái râu trên mũ ( y hệt râu mũ Đại Thánh ở Hoa quả sơn )

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Có phần 4 cũng hay nhưng chưa có bản đầy đủ cụ ạ.
Em xem qua giải phóng Hà Nam, phá âm mưu phả loạn thủy quân với giải cứu công chúa nước láng giềng. Hiện có bộ đang dở là bọn gì ở Núi. Sát thủ Núi gì đó

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Có cụ nào đọc Truyền nhân Atula không? Toàn độc chiêu thực chiến của các môn phái, một đòn là đối phương gãy tay, vỡ hàm luôn.
Có 2 parts ạ.
Cậu ấy phái Karatedo. Sau thách đấu cao thủ cả thế giới.
( Giống Từ Hiểu Đông với Flores qué :)) )

Mathce

Xe tải
Cụ sưu tầm khiếp thật, em bổ sung 2 bộ là chú thòong và hãy đợi đấy huyền thoại.

THICH_THI_DI

Xe tải
Ngày trước đi thuê từng tập một để xem sao mà mê thế . Giờ toàn đọc truyện online mà ko bg tìm đc cảm giác chờ đợi ra tập mới như ngày trước

KatKik

Xe điện
Lần đầu nghe tên truyện này, ngày nhỏ nhớ mỗi dũng sỹ He man, tầm 91 thì e chuyển sang đọc kiếm hiệp rồi.

diarrhoea81

Xe tăng
Lần đầu nghe tên truyện này, ngày nhỏ nhớ mỗi dũng sỹ He man, tầm 91 thì e chuyển sang đọc kiếm hiệp rồi.
Kiếm hiệp thì ko phải gu của E, hình như mấy bữa nay E thấy nhiều cụ nhầm lẫn giữa bộ trong bài với bộ Phong Thần diễn nghĩa thì phải 8-|

diarrhoea81

Xe tăng
Ngày trước đi thuê từng tập một để xem sao mà mê thế . Giờ toàn đọc truyện online mà ko bg tìm đc cảm giác chờ đợi ra tập mới như ngày trước
Xưa cái thời gian khó, cảm giác đọc truyện tranh rất hứng thú với 1 niềm đê mê khó tả, giờ đọc truyện tranh dạng giấy hay online cũng khó mà tìm lại được đúng cảm giác bồi hồi ngày ấy! Chắc do giờ thời buổi kinh tế khá giả hơn nên con người ko còn mấy hứng thú với truyện tranh nữa cụ ạ! Sống trong thời xưa & đọc truyện tranh mới cảm nhận được hương vị bồi hồi, xao xuyến cùng cảm giác đợi chờ từng ngày để được đọc :">

diarrhoea81

Xe tăng
Cụ sưu tầm khiếp thật, em bổ sung 2 bộ là chú thòong và hãy đợi đấy huyền thoại.
2 bộ này thì E ko hứng cho lắm, E chỉ trích dẫn vài bộ E thấy tâm đắc dưới góc nhìn cá nhân thôi! Còn ngoài mấy bộ E liệt kê trong bài thì đương nhiên còn vô vàn các bộ truyện tranh khác! Gửi gắm thêm cho cụ bộ "Tôn Ngộ Không 3 lần đánh Bạch Cốt Tinh" để cụ nhớ lại tuổi thơ 3 thập niên trước nhé! Tuy là bản Tiếng Anh nhưng tấm ảnh thì rất quen thuộc & thân thương :))

diarrhoea81

Xe tăng
Em vẫn nhớ truyện Bạch Cốt Tinh đó. Hình như to cỡ khổ A4. Có màu. BCT vẽ mặc giáp có 2 cái râu trên mũ ( y hệt râu mũ Đại Thánh ở Hoa quả sơn )
Nghe qua mô tả của 2 cụ, E mạnh dạn gửi tấm ảnh này để 2 cụ có dịp hồi tưởng cho đỡ nhớ :))

diarrhoea81

Xe tăng
Có 2 bản remake, cụ ạ.
Rất lạ là công nghệ tiên tiến + giấy mới hịn hơn mà cầm đọc rất tệ
Cụ nói chuẩn.Ko phải cảm giác mà là so sánh thật đấy ạ. Ko bằng bản cũ 1993.
Tầm 15k/cuốn ạ.
Còn dạng sưu tầm bộ cũ phải trên 30 triệu :))
Khiếp hồn với cái giá cụ đưa ra, đó là cái giá phải trả cho hàng sưu tầm thiệt à? @-)

diarrhoea81

Xe tăng
Em cũng có quyển Nam Du Huê Quang mà sau 4 lần chuyển nhà thì không tìm thấy nữa, mỗi lần nhớ lại tiếc tiếc :D truyện về một tay lật trời đạp đất :))
Xưa E khá mê bộ này với bộ Tiết Đinh San chinh Tây nhưng thú thiệt sau trên dưới 3 chục năm thì ko thể nhớ nổi các chi tiết bên trong truyện như thế nào nữa! Giá 1 lần được nhìn lại & đọc lại toàn bộ 2 cuốn này thì thích phải biết :">