[Funland] Hoa treo lô gia chung cư

hitle888

Xe điện
Iem nói thật là bẩn bỏ mịa, đất với lá rụng rơi bẩn lắm.
Ps: nhà thằng bạn em lá rơi + lừoi dọn= tắc lỗ thoát + mưa to = thay sàn gỗ 1 phòng

ribina

Xe tải
hoa thanh tú đẻ như cỏ dại luôn
Ban công nhà cháu cũng có mấy chậu này, về cơ bản là thân bụi, đa số là lá. Không tưới 2 tuần thì héo khô nhưng vẫn sống, tưới đẫm nước một hai tuần lại như cũ. Cháu yêu nhất cái mầu xanh tím trong trẻo của nó.
Còn dạ yến thảo thì đẹp nhưng cháu không có khả năng chăm cho nó ra hoa lại. Chỉ được duy nhất một lượt hoa từ lúc mua ở chợ Bưởi về.

• Vodka
Reactions: VHM

at_anbinh

Xe tải
Website
luattrihung.com
nhà em thì trồng hoa giun, với hoa giấy, dễ sống dễ chăm!

• Vodka
Reactions: VHM

muoibaconcho

Xe điện
10 giờ nhìn rất chán khi không hoa.
Hoa dừa là OK nhất, hoa quanh năm nhưng đòi hỏi cao về nước và nắng. Không có nắng thì ko có hoa nhưng nắng nhiều lại thiếu nước. Giải pháp là làm giàn phun mưa + tưới tự động hoặc làm cái van nhỏ giọt gắn chai nước.
Nhà em dùng cái chai với cái van, ngày tưới 2 lần hoa quanh năm.

VHM

Xe buýt
10 giờ nhìn rất chán khi không hoa.
Hoa dừa là OK nhất, hoa quanh năm nhưng đòi hỏi cao về nước và nắng. Không có nắng thì ko có hoa nhưng nắng nhiều lại thiếu nước. Giải pháp là làm giàn phun mưa + tưới tự động hoặc làm cái van nhỏ giọt gắn chai nước.
Nhà em dùng cái chai với cái van, ngày tưới 2 lần hoa quanh năm.
Dừa này hoa ntn vậy cụ, lạ nhỉ :D

lilyphap

Xe đạp
Muốn có hoa đẹp phải chịu khó chăm sóc, thay hoa theo mùa bác ah. Nhà em hè vừa rồi trồng mười giờ, k được nắng nên chỉ phần nhô ra ngoài ban công là có hoa đẹp, phần trong nhà toàn lá rụng, mà hoa toàn nở lúc mình đi làm, chả được ngắm. Hè này chắc em trồng dừa cạn cho dễ chăm sóc, hoa nở được vài ngày mới tàn. Tết vừa rồi em trồng phong lữ thảo, dễ chăm, không cần nhiều nắng, tàn một đợt hoa rồi lại ra đợt mới đẹp lắm. Ngọc thảo cũng trồng được ở ban công, không khó chăm như dạ yến thảo.

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Lại khổ nhà dưới chứ làm gì. Cứ treo hết ra cái lan can đến lúc mưa gió bẩn éo chịu được. Ngắm được mấy hôm chàn lè. Trông cây xanh trong nhà như Kim Tiền hay các loại cây khác còn xanh mắt hơn.

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Cụ này chuẩn. Có tý gió để thông thoáng căn hộ trồng tịt cmn vào vừa bẩn vừa bí. Em toàn dọn sạch để cho nó thông thoáng.
Iem nói thật là bẩn bỏ mịa, đất với lá rụng rơi bẩn lắm.
Ps: nhà thằng bạn em lá rơi + lừoi dọn= tắc lỗ thoát + mưa to = thay sàn gỗ 1 phòng

Vova

Xe container
Chẳng có loại nào quanh năm nở hoa đâu. Với lại đã trồng cụ chủ lại phải để ý khoản tưới cho hoa (mấy chậu hoa chắc cũng không làm tưới tự động làm gì). Thế nên trước khi trồng cụ cũng tính xem có chăm được không.

Như nhà em thì theo mùa. Đợt cuối năm trước thì dạ yến thảo, triệu chuông, mắt huyền. Giờ thì đang treo hoa lồng đèn. Lười tưới thì cụ thử lan càng cua chẳng hạn.

bellring

Xe buýt
Hoa giấy nếu cụ có đủ nắng thì hoa quanh năm.
Thanh tú cũng dễ trồng, lên như cỏ, hoa quanh năm

holland

Xe tăng
Bẩm các cụ, cháu đang muốn chơi 1 số giỏ hoa j đó treo mấy ở lô gia cho nó có tí sinh khí, màu sắc. Tiêu chí là hoa quanh 5, chống chọi tốt với nắng jó ạ :D
Quý cụ mợ cho cháu xin dăm lời tư véo
Cháu xin cảm ơn !!!
Hoa dừa cạn bạn nhé. Quanh năm luôn (nhà mình đang trồng, nhất là giống màu tím). Hạt rụng xuống lại mọc cây mới,