[Funland] Hỏa thiêu tại ấn độ

tuan281085

Xe cút kít
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net

Phỗng new

Xe điện
Hội Ấn này là bình thường. Em còn thấy có cái ảnh: oánh răng rửa mặt ở sông, gần đó là cái xác đang dập dềnh 8-x

khanhnguyen09

Xe container
Phong tục của người ta, nước người ta đông dân quá. Họ làm thế em thấy còn văn minh hơn phong tục chôn 3 năm rồi cải táng của mình. Ít ra đốt đi ra tro, tro đấy lại tốt cho đất....Từ bé sinh ra đã nhìn thấy thế thì nó cũng quen thôi.
Thực ra mỗi nước có phong tục riêng, mình nhìn thấy kinh, nó nhìn mình bốc mộ thì cũng thế.Còn ở thành phố nó cũng có lò thiêu như mình mà còn hiện đại hơn ấy.

Lonely Stranger

[Tịch thu bằng lái]
Nhìn ghê răng quá. Qua dịp này mẹ trái đất cũng reset lại kha khá dân số rồi

A98

Xe container
Ấn Độ thì em chưa sang nhưng họ thiêu nay vẫn giữ xương hay sao ấy chứ cụ và xương đó bỏ vào một tháp nhỏ rồi để trong chùa!
Ấn làm gì có chùa hả cụ, chỉ khoảng 1% dân theo Phật thôi.

hm.tuan

Xì hơi lốp
Phong tục của người ta, nước người ta đông dân quá. Họ làm thế em thấy còn văn minh hơn phong tục chôn 3 năm rồi cải táng của mình. Ít ra đốt đi ra tro, tro đấy lại tốt cho đất....Từ bé sinh ra đã nhìn thấy thế thì nó cũng quen thôi.
Có đội thầy tu còn lấy tro đó rồi bôi hết lên người mình, nhìn khiếp vãi, em tránh từ xa!

NNS

Xe ngựa
anh em Ấn độ đc hoả thiêu là người có tiền đấy, nghèo nó thả trôi sông Hằng luôn, em nghĩ đạo giáo ở Ấn nó thế, du khách hãi bỏ mẹ nhưng tò mò ra coi rồi kinh hồn, em coi ảnh con sông Mẹ của nó mà rùng cả mình, chắc Ấn coi chết như về nên nó ko hãi lắm thì phải

Chu An

Xe điện
Đây chính là nguyên nhân của nhời sấm truyền rằng dân số Ấn Độ không bao giờ có thể vượt Khựa.

Race Dead

Xe điện
Nướng ngoài trời ntn là việc bình thường ở AD mà , dịch bệnh thì số lượng nhiều hơn thôi .

meotamthe

Xe cút kít
Ấn Độ thì em chưa sang nhưng họ thiêu nay vẫn giữ xương hay sao ấy chứ cụ và xương đó bỏ vào một tháp nhỏ rồi để trong chùa!
Trước em xem seri Rivers Monters, dân vùng sông Hằng có tục thiêu nửa chừng, tức là củi cháy hết nhưng xác chưa cháy hết, họ hốt cả đổ xuống sông, anh Jeremy đi câu cá thuộc họ cá tra cực lớn ở khu vực này có nói khả năng ca tra ăn cả phần còn lại của xác người thiêu chưa hết, vì có những con cái dài đến 2 mét và miệng rộng với lực hút lôi rất mạnh.
Ấn Độ tuy phát triển nhưng văn hoá đa tôn giáo và phân chia tầng lớp giai cấp xã hội quá hủ lậu của họ khiến họ hứng chịu hậu quả cực lớn từ dịch, tục lệ hoả thiêu như thế này không thể nào đảm bảo thiêu hết thành tro và nó sẽ tiếp tục là nguồn cơn lây lan dịch bệnh song hành với tục ăn bốc của người Ấn Độ. Dịch ở Ấn Độ sẽ còn dai dẳng và sẽ còn chết rất nhiều người, hiện tại trong hơn 1 tuần trở lại đây Ấn Độ công bố số người dương tính đều trên 200K mỗi ngày, người ta đánh giá đấy là số ảo, nó căn cứ trên số lượng kit test được sử dụng mỗi ngày và tỷ lệ test thành công 100%, tuy nhiên đó là do giới hạn của số lượng kit test, chứ nếu mà test toàn diện thì chắc con số còn cao hơn nhiều.
Thế giới lo ngại trước tình hình của Ấn Độ, nhưng báo chí tiếng Anh không đưa quá nhiều, đơn giản vì hệ tư tưởng của Ấn Độ là theo kiểu Anh, nên báo đài phương Tây không quá soi mói nhằm an ủi đồng minh có tư tưởng quan điểm châu Âu duy nhất ở châu Á.

comiki

Xe ba gác
Người OF
Với 300k ca/ ngày e nghĩ còn củi đốt là may í. Đkien chỉ có thế mà.
Bình thường thì có tiền mới hỏa thiêu được ấy, dân nghèo cứ thả trôi sông thôi. Giờ tăng đột biến, chính phủ chi tiền may ra thiêu được.

polizia

Xe container
Ấn nó chỉ văn minh bọn giàu thôi còn đa phần nghèo khổ dưới mức nghèo của VN.
Xem kênh Street Food Mumbai trên FB thấy ăn uống bẩn lắm, thế nên khi có dịch bệnh xảy ra thì lây lan nhanh là dễ hiểu.

Nắng nhạt

Xe điện
Thực ra mỗi nước có phong tục riêng, mình nhìn thấy kinh, nó nhìn mình bốc mộ thì cũng thế.Còn ở thành phố nó cũng có lò thiêu như mình mà còn hiện đại hơn ấy.
Tục bốc mộ của mình cũng kinh tởm chả khác gì bọn Ấn. Em cực lực phản đối tục bốc mộ. Nhà em không theo tục này, hàng xóm nói ra nói vào kệ họ. May mà giờ có hỏa táng nên xã hội chắc sẽ bỏ dần

Thích Đu Đủ

Xe điện
Tục bốc mộ của mình cũng kinh tởm chả khác gì bọn Ấn. Em cực lực phản đối tục bốc mộ. Nhà em không theo tục này, hàng xóm nói ra nói vào kệ họ. May mà giờ có hỏa táng nên xã hội chắc sẽ bỏ dần
E chả thấy tởm chỗ nào, đấy là ý kiến chủ quan từng ng. Nếu đúng quy trình vệ sinh thì ở các bãi rác động vật chết mới là nguồn op nhiễm.
Mà chả cần bãi rác, các xe rác dọn phố Haloi, dọc đg Xã Đàn các cống nc vỉa hè gần các quán ăn ... mùi mới gọi là chuẩn ... tởm.
Cái trc mặt ko ý kiến quan tâm làm gì đến bãi tha ma hả cụ ^^

Lệ Cẩm

Xe điện

Nắng nhạt

Xe điện
E chả thấy tởm chỗ nào, đấy là ý kiến chủ quan từng ng. Nếu đúng quy trình vệ sinh thì ở các bãi rác động vật chết mới là nguồn op nhiễm.
Mà chả cần bãi rác, các xe rác dọn phố Haloi, dọc đg Xã Đàn các cống nc vỉa hè gần các quán ăn ... mùi mới gọi là chuẩn ... tởm.
Cái trc mặt ko ý kiến quan tâm làm gì đến bãi tha ma hả cụ ^^
Đang nói về chủ đề bãi tha ma thì em nêu ý kiến về vấn đề này. Còn về những vấn đề cụ nêu thì tất nhiên là bẩn rồi nhưng nói những vấn đề đó trong thớt này lạc đề đấy :)

luyenok

Xe điện
Có lẽ bình thường phong tục của họ cũng vậy, giờ dịch bệnh phải làm tập thể nên thấy tội hơn. Thiêu bằng củi như này thì có ra tro hết đc ko các cụ?