[Funland] Hoa sữa về trong gió - Đặc trưng về mùa thu Hà nội

Altis-2011

Xe tải
Website
www.facebook.com
Em cũng thích hoa sữa. Mùa thu mát mát tối dạo phố hương hoa sữa thoang thoảng rất dễ chịu.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Xưa xửa thời em mới lẫm chẫm biết tán gái thì cả Hà Nội chỉ có vài cây hoa sữa, vì vậy mùi hoa sữa mới giở nên nổi tiếng đặc trưng như văn thơ báo chí phin ảnh ca ngợi. Nó là cái ký ức của lứa 7x giở về trước được bày tỏ ra vào thời này. Không biết thằng ngu nào nghĩ ra cái việc đem hoa sữa về giồng đại trà san sát cả dãy cả phố như bây giờ. Thằng đó cứ bêu tên lên thì lại sắp có nạn nhân bị hiếp dâm mạng vài tháng.

Thời em đi chim gái, đi học thêm buổi tối đói thắt ruột mà phải đèo 50kg bạn gái đằng sau nếu thỉnh thoảng không được một quãng hoa sữa nồng nàn như chỗ dốc Bà Triệu thì thà quăng mẹ bạn gái xuống mà đi về ăn cơm chả hơn. Ti diên, nếu ngồi với bạn gái thì nên tránh gần cây hoa sữa như chỗ Nguyễn Du vì cứ chuẩn bị ghé loa vào hít hít nó lại né ra rồi bảo "Hoa sữa thơm nhề?", khác gì nó bảo loa mình thối.
Phải tuyên dương nhiệt liệt chứ bêu tên là bêu thế nào :)). Lần đầu tiên em biết đến hoa sữa không phải ở Hà Nội và chẳng liên quan gì đến văn thơ nhạc hoạ.
(Đã đói rồi cụ còn chở bạn gấy 50kg làm chi rồi ý kiến? 😂)

XPQ

Xe cút kít
Phải tuyên dương nhiệt liệt chứ bêu tên là bêu thế nào :)). Lần đầu tiên em biết đến hoa sữa không phải ở Hà Nội và chẳng liên quan gì đến văn thơ nhạc hoạ.
(Đã đói rồi cụ còn chở bạn gấy 50kg làm chi rồi ý kiến? 😂)
Lần đầu tiên em được nghe người ta chê hoa sữa là năm 2005 trên đường Trần Phú ở Nha Trang, ông chú chủ nhà có cây hoa sữa cổ truyền cao hơn ba tầng nhà rên rỉ về nỗi không thể thở nổi vì mùi hoa sữa chưa kể ăn uống hút hít gì cũng toàn mùi hoa sữa. Ông ấy hỏi cách nào mà ám sát cái cây của nợ này cho êm.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Lần đầu tiên em được nghe người ta chê hoa sữa là năm 2005 trên đường Trần Phú ở Nha Trang, ông chú chủ nhà có cây hoa sữa cổ truyền cao hơn ba tầng nhà rên rỉ về nỗi không thể thở nổi vì mùi hoa sữa chưa kể ăn uống hút hít gì cũng toàn mùi hoa sữa. Ông ấy hỏi cách nào mà ám sát cái cây của nợ này cho êm.
Tội nghiệp...cái cây. Haiz

namson229

Xe điện
Em cũng là tín đồ của hoa sữa. Ngày xưa nhà em trông 1 cây. Cả phố thơm. Phòng em ngay tán cây mà em chả thấy nòng tí gì.
trước nhà e cũng có 1 cây hoa sữa; ngửi cũng quen... cả phố trồng hoa sữa thì cũng hắc lắm

Rất thơm, thơm nhè nhẹ ngan ngát đưa con người vào trạng thái lãng mạn, lâng lâng với những cảm giác như thoát tục... khi ở xa xa cây hoa sữa hoặc lãng đãng đi qua :))

Đơn giản ạ! Thậm chí ngửi ở cây chưa đủ nên có lần em còn hái mang lên văn phòng cắm cơ :D.
Trang cứ trồng hẳn một cây trước nhà sẽ biết mùa hoa ngày tháng trôi qua nó như nào

Hoàng Trang

Xe ngựa
Trang cứ trồng hẳn một cây trước nhà sẽ biết mùa hoa ngày tháng trôi qua nó như nào
Ngày xưa em đã từng, nhưng cây không phải của em. Ôi em luôn mong chờ đến những mùa thu. Rồi một lần, chủ của cái cây lăm lăm vác dao ra chuẩn bị đốn gốc. Ơn giời đúng hôm em ở nhà, em năn nỉ ỉ ôi nên đã cứu kịp thời cây hoa sữa :)).

Vanh234

Xe buýt
Em lại rất thích cái mùi nồng nàn của hoa sữa, gấu nhà em cũng thế. Đầu ngõ nhà em có cây hoa sưa to lắm, chắc phải mấy chục năm rồi. Vừa rồi bão Yagi làm nó đổ phải chặt đi mà em tiếc quá
Chả bù cho bên nhà em, trận bão vừa rồi chỉ mong nó đổ bớt đi chứ hàng cây hoa sữa dài cả km - mùa hoa thì ối giời ơi luôn.
Dân kiến nghị bỏ bớt đi bao năm không được.