Hoa Sữa vẫn ngọt ngào...

Cu Sut

Xe buýt
Cổ Ngư là đường nối từ đường Yên Phụ đến phố Thụy Khuê, tối tối nam thanh nữ tú đứng đầy 2 bên đường, thơ mộng lắm :D
Trong lời bài hát đó, "đường Cổ Ngư xưa" chính là đường Thanh Niên bây giờ.

mercurate

Xe tăng
úp lại cái xem lên không nào. chủ đề lày đang nãng mạn (b)(b)

jojo_b

Xe tăng
Website
360.yahoo.com
Cảm ơn kụ Dangtimxe, em đang nghe bài hát
Túm lại là HN mà ko có hoa sữa thì ko fai là HN
hic, chỉ vì 1 bài hát nào đó mà người ta nghĩ hoa sữa là lãng mạn, là biểu tượng của hà nội thôi
nhà cháu mà ngửi cái mùi đới là bắt đầy ngây ngây, say say:'(:'(:'(lúc đấy có cu nào dắt cháu đi đâu cũng được:'(:'(:'(
phòng ngủ của cháu có 1 cành nó chĩa vào ngay cửa sổ,mùa này thì nghỉ luôn khoảng về quê về quán:'(:'(:'(:'(

hoa sữa ơi!tra tấn người bằng mùi nồng nặc chứ lãng mạn giề được

Mon men

Xe tăng
hic, chỉ vì 1 bài hát nào đó mà người ta nghĩ hoa sữa là lãng mạn, là biểu tượng của hà nội thôi
nhà cháu mà ngửi cái mùi đới là bắt đầy ngây ngây, say say:'(:'(:'(lúc đấy có cu nào dắt cháu đi đâu cũng được:'(:'(:'(
phòng ngủ của cháu có 1 cành nó chĩa vào ngay cửa sổ,mùa này thì nghỉ luôn khoảng về quê về quán:'(:'(:'(:'(

Ôi mợ ơi có 1 cành mà mợ đã kêu um lên rồi, cửa sổ chỗ cháu ngủ tả 1 cây, hữu 1 cây. Chỉ khoảng 1 năm nữa thôi nó ra hoa thì:77::77::77:
Lúc đó có mợ nào vào bế đi cũng chả bít:69:

sunriver

Xe tải
Các bác lên quê cháu thì không chịu nổi cái mùi "hoa sữa vẫn nồng nàn", đang phải chặt bớt đới.

McQeenGT40

Xe tải
(l)

Hôm nào em với mợ đi dạo đường Nguyễn Du đi (l)

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Đã có Hoa sữa đầu mùa rồi đấy các kụ/ mợ ạ, thơm ghê cơ
Tối qua đi chơi mà như tối đầu tiên đi chơi với bồ vậy. (l)
Đầu phố nhà em có cây hoa sữa mà đúng mùa thì cả phố thơm nức mùi.
May mà nó ở đầu phố, nó đúng cửa nhà cụ thì có khi tối cụ mất ngủ vì hương hoa sữa :P

Thủ trưởng

Xe máy
Em dc cái hơn ng là chỉ fai thưởng thức hương hoa sữa thoang thoảng nhẹ nhàng thôi, vẫn mê lắm

thanhphobuon_cn

Xe buýt
híc các cụ lại làm em thêm nhớ nhà roài.ngày trước em chỉ đứng ở nhà cũng thấy mùi hoa sữa thoang thoang(nhà người yêu hihi)nhưng h thì mãi mài chỉ là những kỉ niệm khó wen :'(:'(:'( rùi

Meow

Xe điện
Em thấy dọc 2 bên đường ở Đồ Sơn, hình như đoạn vào bãi 2 cũng trồng nhiều hoa sữa lắm. Hôm trc em qua đó chơi,không khí biển và đầy ắp mùi hoa sữa...thấy cũng khá dễ chịu đó chứ...nhưng em thú thật, em vẫn thik ở Hanoi hơn, chật chội hơn nhưng nhà mình nó có khác(l).
Dù bít hoa sữa khá hắc, nhưng nếu Hanoi ko có hoa sữa, ko có lá me trải đầy vỉa hè...em thấy ko phải Hanoi của em nữa:)

toanvinh_forever

Xe điện
thứ 7 này còn hoa sữa không mọi người ơi, tuần này em mới có thời gian đi ngửi hoa sữa. bận quá. :6:

jojo_b

Xe tăng
Website
360.yahoo.com
Em thấy dọc 2 bên đường ở Đồ Sơn, hình như đoạn vào bãi 2 cũng trồng nhiều hoa sữa lắm. Hôm trc em qua đó chơi,không khí biển và đầy ắp mùi hoa sữa...thấy cũng khá dễ chịu đó chứ...nhưng em thú thật, em vẫn thik ở Hanoi hơn, chật chội hơn nhưng nhà mình nó có khác(l).
Dù bít hoa sữa khá hắc, nhưng nếu Hanoi ko có hoa sữa, ko có lá me trải đầy vỉa hè...em thấy ko phải Hanoi của em nữa:)
mợ đi Đồ Sơn làm giề thế???chẳng nhẽ mợ...........:^):^):^):^)

jojo_b

Xe tăng
Website
360.yahoo.com
Ôi mợ ơi có 1 cành mà mợ đã kêu um lên rồi, cửa sổ chỗ cháu ngủ tả 1 cây, hữu 1 cây. Chỉ khoảng 1 năm nữa thôi nó ra hoa thì:77::77::77:
Lúc đó có mợ nào vào bế đi cũng chả bít:69:
mợ nào bế bác trong nhà cháu biết tỏng rồi nhá:21::21::21::21::21: khoe khéo sumo, đô vật, lực sỹ

Meow

Xe điện
mợ đi Đồ Sơn làm giề thế???chẳng nhẽ mợ...........:^):^):^):^)
Úi, đang lãng mạn 1 tý mà mợ làm em tỉnh cả người:'(:'(:'(

Hì, mà em quên chưa chúc mừng đc thả ạ,hihi, chúc mừng chúc mừng(l)

jojo_b

Xe tăng
Website
360.yahoo.com
(l)
Hôm nào em với mợ đi dạo đường Nguyễn Du đi (l)
em vừa thấy bác nào dọa đi qua đường Nguyễn Du toàn phải bịt mũi chạy, mà em lại kém cái khoản điền kinh:'(:'(:'(:'(:'(
Cơ mà nếu không phải thì em mí bác hẹn nhau, pm mật nhá.Em nghe nói cái đường ấy nó cũng tôi tối, ít đèn lắm cơ, nhất là đoạn hồ thiền quang, cụ thích dắt em đi đâu thì dắt, không thì em chủ động dắt cụ đi cũng được:21::21::21::21:

LĩnhNam

Xe tải
em vừa thấy bác nào dọa đi qua đường Nguyễn Du toàn phải bịt mũi chạy, mà em lại kém cái khoản điền kinh:'(:'(:'(:'(:'(
Cơ mà nếu không phải thì em mí bác hẹn nhau, pm mật nhá.Em nghe nói cái đường ấy nó cũng tôi tối, ít đèn lắm cơ, nhất là đoạn hồ thiền quang, cụ thích dắt em đi đâu thì dắt, không thì em chủ động dắt cụ đi cũng được:21::21::21::21:

Còn anh nghe nói, cái hồ Thiền Quang (hay Hale gì gì đó) đã nuốt mấy cô con gái rồi, không có lẽ các cụ / các mợ có ý gì mà lại muốn dắt nhau ra đấy, Nhỉ? :69: :69: :69: :)) :)) :))

Cu Sut

Xe buýt

Hoa sữa là cho người đi ngang đường cơ, nó thoang thoảng trong không khí; chứ còn ngồi ngay cạnh cây hoa sữa lúc đang có hoa thì đúng là khó chịu thật. Em cũng thích hoa sữa, ngày xưa cũng hay đi học thêm buổi tối qua đường Nguyễn Du, mùa hoa sữa cũng thấy dễ chịu lắm. Nhưng chỗ học thêm có ngay một cây hoa sữa trước nhà, thưởng thức mùi hoa sữa nồng nàn và liên tục, rất choáng. Em ghét học thêm từ đó...

jojo_b

Xe tăng
Website
360.yahoo.com
Hoa sữa là cho người đi ngang đường cơ, nó thoang thoảng trong không khí; chứ còn ngồi ngay cạnh cây hoa sữa lúc đang có hoa thì đúng là khó chịu thật. Em cũng thích hoa sữa, ngày xưa cũng hay đi học thêm buổi tối qua đường Nguyễn Du, mùa hoa sữa cũng thấy dễ chịu lắm. Nhưng chỗ học thêm có ngay một cây hoa sữa trước nhà, thưởng thức mùi hoa sữa nồng nàn và liên tục, rất choáng. Em ghét học thêm từ đó...
bây h mà ghét học thêm thì chỉ có đúp thoai cụ ợ!
sữa ơi là sữa, hành hạ bao nhiêu con người, làm lỡ dở trái ngang việc học hành của ai kia.
tai hại

nguyenanhson113

Xe tăng
Hoa sữa phải trồng ở nhà thằng hàng xóm cách ít nhất 30m thì mới giá trị!
Gấu nhà tôi sinh ra ở HN, nghiện mùi này theo kiểu đi dạo và thoang thoảng, hồi về nhà tôi bắt tôi trồng một cây. Oặc! nó lớn nhanh như thổi, và ra hoa, và quyết định... Chặt! Không thể Nồng nàn với nó được, chỉ còn Nồng Nặc!
Thôi lại chơi bài chở Gấu bằng 2B và ngửi mùi hoa sữa chùa vậy, thế cho lành!

danbacongai

Xe hơi
Ối giùi, hồi xưa em mua nhà có cây hoa sữa trước cửa, giời nhắc đên vẫn hãi...