[Funland] Hóa ra xăng giả là có thật ạ

khengotquehuong

Xe hơi
Làm cách nào tiêu hủy số lượng xăng giả này được các cụ.

matizvan2009

Xe ba gác
"Giả" có lẽ bản chất chỉ là SX trái phép từ các nguyên liệu thôi, tránh được mớ thuế phí to tướng là lãi lớn rồi.
nếu xăng đúng chất lượng thì gọi là buôn lậu....

SanHoBien

Xe container
Xăng giả thì xe đi ntn hở các cụ, e thì quen chạy chiếc xe máy quèn rùi :P

khaphieu

Xe tải
1. Ma túy không nằm trong danh mục các mặt hàng được phép kinh doanh. Chỉ được mua bán trong một số trường hợp đặc biệt và phải được cấp phép.
2. Mua bán ma túy trái phép sẽ bị xử lý theo quy định tại điều 251 Bộ luật hình sự năm 2015. Không phụ thuộc nguồn gốc he he.
Cảm ơn chã. Nhưng ma túy Giả thì không phải là ma túy. Nếu xử tội "mua bán ma túy trái phép" thì không đúng! Thế thì xử tội gì?

Chim Trích

Xe tăng
Em cũng nghĩ là xăng phẩm chất kém hơn tiêu chuẩn chứ ko phải xăng giả hoàn toàn.
Không liên quan lắm nhưng cụ nào thông hiểu pháp luật có thể giải đáp cho em: Hành vi buôn bán ma túy Giả sẽ bị xử theo điều khoản nào? Cảm ơn các cụ!
1. Ma túy không nằm trong danh mục các mặt hàng được phép kinh doanh. Chỉ được mua bán trong một số trường hợp đặc biệt và phải được cấp phép.
2. Mua bán ma túy trái phép sẽ bị xử lý theo quy định tại điều 251 Bộ luật hình sự năm 2015. Không phụ thuộc nguồn gốc he he.
Không nói rõ mà ma túy thật hay giả, chắc cứ ma túy là xử lý theo quy định :D

Chim Trích

Xe tăng
Cảm ơn chã. Nhưng ma túy Giả thì không phải là ma túy. Nếu xử tội "mua bán ma túy trái phép" thì không đúng! Thế thì xử tội gì?
Chắc là tội buôn bán hàng giả "Tội sản xuất, buôn bán hàng giả được quy định, hướng dẫn tại Điều 192 Bộ luật hình sự số 100/2015/QH13 ngày 27 tháng 11 năm 2015"

matizvan2009

Xe ba gác
1. Bản chất mình chỉ có đến RON 92 thôi.
2. RON 95 bán nhan nhản ngoài cây là 92 pha thêm phụ gia đấy.
cụ chứng minh được cái (1) không?
với các công ty "có uy tín" như petrolimex, pvoil thì cụ chứng minh được (2) không, họ hạch toán như thế nào?

matizvan2009

Xe ba gác
Em cũng nghĩ là xăng phẩm chất kém hơn tiêu chuẩn chứ ko phải xăng giả hoàn toàn.
Không liên quan lắm nhưng cụ nào thông hiểu pháp luật có thể giải đáp cho em: Hành vi buôn bán ma túy Giả sẽ bị xử theo điều khoản nào? Cảm ơn các cụ!
hàng giả: là hàng sx không đúng từ thành phần nguyên liệu đầu vào, quy trình sx, chất lượng đầu ra ...; hàng kém phẩm chất là hàng được sx từ nguyên liệu, quy trình sx đúng như hàng thông thường nhưng vì lý do gì đó nó không đạt chất lượng như quy định.
ma túy giả: nếu vẫn có thành phần ma túy (nhưng liều lượng thấp, chất lượng không tốt) thì vẫn bị bắt vì tội buôn ma túy. Nếu bán bột mỳ nhưng bảo là ma túy thì bị tội lừa đảo.

Đức Phạm 8x

Xe điện
Khiếp thật.
Xã hội gì những thứ nhu yếu cơ bản của cs mà toàn làm giả, làm nhái : điểm giả, bằng giả, thuốc giả, xăng giả...
Tối nay em phải điều tra gấu em xem là gấu thật hay gấu giả mí được :(

present

Xe điện
cụ chứng minh được cái (1) không?
với các công ty "có uy tín" như petrolimex, pvoil thì cụ chứng minh được (2) không, họ hạch toán như thế nào?
Ông anh ruột em làm KCS trong Petrolimex nên chắc chắn nhé.
Tuy nhiên đưa ra thông tin có bằng chứng trên này cũng chả để làm gì cụ à.
Còn hạch toán ntn thì em không chắc nên ko dám nói nhưng em tin là làm được tất ợ!

Đức Phạm 8x

Xe điện
hàng giả: là hàng sx không đúng từ thành phần nguyên liệu đầu vào, quy trình sx, chất lượng đầu ra ...; hàng kém phẩm chất là hàng được sx từ nguyên liệu, quy trình sx đúng như hàng thông thường nhưng vì lý do gì đó nó không đạt chất lượng như quy định.
ma túy giả: nếu vẫn có thành phần ma túy (nhưng liều lượng thấp, chất lượng không tốt) thì vẫn bị bắt vì tội buôn ma túy. Nếu bán bột mỳ nhưng bảo là ma túy thì bị tội lừa đảo.
Mua phải bột mì giả mtuy thì có kiện lên hội bảo vệ người tiêu dùng đc ko Cụ

matizvan2009

Xe ba gác
Ông anh ruột em làm KCS trong Petrolimex nên chắc chắn nhé.
Tuy nhiên đưa ra thông tin có bằng chứng trên này cũng chả để làm gì cụ à.
Còn hạch toán ntn thì em không chắc nên ko dám nói nhưng em tin là làm được tất ợ!
cái (1): như vậy cụ nói là hồ sơ hải quan nhập của VN, sản phẩm của NMLD Dung quất, Nghi sơn không làm ra được A95?
một công ty làm ăn đàng hoàng (giả sử có tỉ lệ thấp trong đất nước này đi) thì quản trị thế nào khi chỉ có nhập 92 mà lại có bán 95?

present

Xe điện
cái (1): như vậy cụ nói là hồ sơ hải quan nhập của VN, sản phẩm của NMLD Dung quất, Nghi sơn không làm ra được A95?
một công ty làm ăn đàng hoàng (giả sử có tỉ lệ thấp trong đất nước này đi) thì quản trị thế nào khi chỉ có nhập 92 mà lại có bán 95?
Như đã nói ở trên, cái em nói là thông số kỹ thuật khi làm KCS nó phản ánh nên việc đó.
Còn về thủ tục/phương thức/ . . . như cụ nêu trên thì em chịu luôn ợ!

Bắt hơn 2 triệu lít xăng giả của đại gia Trịnh Sướng

Công an bắt quả tang 2 triệu lít xăng giả đã được tạo ra từ việc pha trộn dung môi với chất kích RON, bột màu liên quan đến đại gia xăng dầu Trịnh Sướng.
Thông Tấn Xã Việt Nam (TTXVN)
3 giờ ·
KẾT QUẢ ĐIỀU TRA VỤ SẢN XUẤT, TIÊU THỤ 6 TRIỆU LÍT XĂNG GIẢ MỖI THÁNG

Ngày 6/6, Công an tỉnh Đắk Nông phối hợp với một số đơn vị liên quan tổ chức họp báo thông tin kết quả điều tra bước đầu vụ án “sản xuất, buôn bán hàng giả”. Theo đó, cuối năm 2018, đầu năm 2019, qua công tác trinh sát, Công an tỉnh Đắk Nông phát hiện một đường dây sản xuất, buôn bán xăng dầu giả trên địa bàn tỉnh Đắk Nông và một số tỉnh, thành trực thuộc trung ương.
Từ 1/1/2017 đến nay, các đối tượng đã chi hơn 3.000 tỷ đồng để mua dung môi và các nguyên liệu pha chế xăng giả. Mỗi tháng đưa ra thị trường tiêu thụ trên 6 triệu lít xăng giả
Căn cứ các tài liệu thu thập được, ngày 5/6/2019, Cơ quan cảnh sát điều tra, Công an tỉnh Đắk Nông đã quyết định khởi tố bị can và ra lệnh bắt tạm giam để điều tra đối với 14 bị can, nâng tổng số bị can bị khởi tố lên 23 bị can. Các quyết định và lệnh khởi tố của Công an tỉnh Đắk Nông đã được Viện Kiểm sát nhân dân cùng cấp phê chuẩn. .

Hai Toan

Xe container
Việc đấy để tòa án Tam Giác Vàng xử lý.

Hai Toan

Xe container
Trời ơi,6 triệu lit/tháng,tính trung bình 22k/l thì mỗi tháng ông này bán hơn 130 tỏi ra ngoài thị trường.Kinh phết nhỉ,chia đều mỗi xe chạy 4000km/tháng thì cũng phải 15000 xe tiêu thụ xăng của ông ý,liệu còn bn ông như này nữa nhỉ.

húp sùm sụp

[Tịch thu bằng lái]
Xăng dầu cứ cây nhà nước mà phang các cụ ơi
Lúc nào cũng có ông cửa hàng phó kê gai mít vào đít ông cửa hàng trưởng :) làm bậy là tố giác để chiếm ghế ngay :)