[Funland] Hoa nhà cụ,mợ nào mà đẹp thế?

Black Rexton

Xe tải
Nó là cây Tabebuia argentea, tên Việt là Chuông Vàng hay Kèn Vàng, cây có nguồn gốc Nam Mỹ. Có cụ ở trang trước đã dẫn cả link về tên cây này rồi. Dòng Tabebuia này có 2 giống đang được trồng ở Việt Nam là cây này màu vàng và cây Tabebuia rosea có hoa màu Hồng. Bonus các cụ ảnh hoa của cả 2 cây. Cụ nào ở phía bắc có nhu cầu 2 loại cây này (trên 5 tuổi đến 10 tuổi) thì inbox nhà cháu nhé. Nhà cháu đang có 600 cây mỗi loại hầu các cụ ạ :)

Website
youtube.com
Nó là cây Tabebuia argentea, tên Việt là Chuông Vàng hay Kèn Vàng, cây có nguồn gốc Nam Mỹ. Có cụ ở trang trước đã dẫn cả link về tên cây này rồi. Dòng Tabebuia này có 2 giống đang được trồng ở Việt Nam là cây này màu vàng và cây Tabebuia rosea có hoa màu Hồng. Bonus các cụ ảnh hoa của cả 2 cây. Cụ nào ở phía bắc có nhu cầu 2 loại cây này (trên 5 tuổi đến 10 tuổi) thì inbox nhà cháu nhé. Nhà cháu đang có 600 cây mỗi loại hầu các cụ ạ :)

xin giá rổ luôn với cụ

vuongha

Xe tăng

Và nó còn được gọi là cậy Phong linh vàng . Như cụ phía trên đã hỏi . Em thấy cũng thấy đẹp !

Mrphuongxd

Xe tải
Mấy loại này làm sao mà đẹp bằng cây bọ cạp vàng nhỉ

chandai.toinack

Xe điện
Phượng vàng hoa nó như thế này, hoa vàng có nhụy và nhỏ hơn nhiều cụ à:

Hi cụ
E ở Đà Lạt - Lâm Đồng
Hình chụp là ở sân trường thuộc Di Linh gần Dlat
Phượng Vàng Bảo Lộc là gốc và cũng nhiều nhất, nhưng Nha trang trồng cũng nhiều.

Trong này có Phượng tím, phượng hồng ( màu hồng chứ ko phải màu đỏ như phượng vĩ, phượng trắng)

Xung quanh kho nhà em là 4 cây phượng tím lâu năm

Phượng tím HN phố Vạn Phúc e thấy ngta nói có
Ở Nha trang cũng có 1 cây
Còn Dlat thì bao la luôn
Chỉ duy Phượng Trắng là hiếm

Phượng hồng ( hoa kèn hồng)

Phượng tím

Cây ở kho nhà em ra bông từ tháng 1 giờ vẫn đc ntn:

Rong Ruổi

Xe container
Hi cụ
E ở Đà Lạt - Lâm Đồng
Hình chụp là ở sân trường thuộc Di Linh gần Dlat
Phượng Vàng Bảo Lộc là gốc và cũng nhiều nhất, nhưng Nha trang trồng cũng nhiều.

Trong này có Phượng tím, phượng hồng ( màu hồng chứ ko phải màu đỏ như phượng vĩ, phượng trắng)

Xung quanh kho nhà em là 4 cây phượng tím lâu năm

Phượng tím HN phố Vạn Phúc e thấy ngta nói có
Ở Nha trang cũng có 1 cây
Còn Dlat thì bao la luôn
Chỉ duy Phượng Trắng là hiếm

Phượng hồng ( hoa kèn hồng)

Phượng tím

Cây ở kho nhà em ra bông từ tháng 1 giờ vẫn đc ntn:

Mấy cây này đẹp mà chả thấy nhân giống mà trồng ở Hn cụ nhỉ? E toàn thấy trồng những cây đâu đâu. Hay nó ko hợp khí hậu, thổ nhưỡng

chandai.toinack

Xe điện
Mấy cây này đẹp mà chả thấy nhân giống mà trồng ở Hn cụ nhỉ? E toàn thấy trồng những cây đâu đâu. Hay nó ko hợp khí hậu, thổ nhưỡng
Cây loa kèn hồng trồng đc ở xứ nóng cụ ạ. Sg có nhiều. Phượng hồng bông chụm và phượng vàng Bảo lộc xứ nóng cũng nhiều
Phượng tím e ko rõ trồng đc ko. Nhưng Nha trang có 1 cây ở đg 23/10.

Duy nhất có Phượng Trắng là ko nơi nào ở VN trồng đc trừ Đà Lạt. Mà cũng chỉ có 1 cây duy ngây. Vì chủ nhà cứ nhân giống là nó lại ra màu tím. Tức nó tuyệt tông luôn Cụ ạ

hoadainhan84

Xe hơi
Cây loa kèn hồng trồng đc ở xứ nóng cụ ạ. Sg có nhiều. Phượng hồng bông chụm và phượng vàng Bảo lộc xứ nóng cũng nhiều
Phượng tím e ko rõ trồng đc ko. Nhưng Nha trang có 1 cây ở đg 23/10.

Duy nhất có Phượng Trắng là ko nơi nào ở VN trồng đc trừ Đà Lạt. Mà cũng chỉ có 1 cây duy ngây. Vì chủ nhà cứ nhân giống là nó lại ra màu tím. Tức nó tuyệt tông luôn Cụ ạ
Nhắc đến loa kèn hồng? trước vườn nhà em nhiều lắm, nó có màu hồng phấn đẹp cực luôn!

1cucon.1cụ

Xe tải
Hoa này hình như vỉa hè đường Láng mới mở nó mới trồng thì phải, nhưng cây bé + trơ vài bông hoa, vợ cả e kêu cây j mà xấu thế :(

Lãng Du

Xe tải

Bác còn ko?, cho em giá rổ 1 cặp Vàng - Hồng này với. Cám ơn Bác

Chỉnh sửa cuối: