[Funland] Hoa ngày Tết

Trạng thái
Thớt đang đóng

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
Mấy năm nay nổi lên: Tuyết mai, thanh liễu, đào đông, mai Mỹ,...nhưng em thích Lan vũ nữ nhất ạ. Cắm một bình lan vũ nữ vàng là phòng rất rực rỡ í.
Dạ hoa này trồng ở đâu ý mợ nhỉ

April_

Xe điện
Em ko biết cắm hoa giống các mợ :D, nên em thích kiểu hoa như hoa tulip, chẳng cần cắm nhiều, bỏ vào một cái bình là tự nó đẹp :D.

Nhà em ngày Tết chỉ có mẹ em hay cắm hoa, Tết nào cũng cả bó to bó nhỏ.
Tết đến em chỉ có nhiệm vụ cầm giẻ rồi đi lau tất cả #:-s

MS903

[Tịch thu bằng lái]
Em ko biết cắm hoa giống các mợ :D, nên em thích kiểu hoa như hoa tulip, chẳng cần cắm nhiều, bỏ vào một cái bình là tự nó đẹp :D.

Nhà em ngày Tết chỉ có mẹ em hay cắm hoa, Tết nào cũng cả bó to bó nhỏ.
Tết đến em chỉ có nhiệm vụ cầm giẻ rồi đi lau tất cả #:-s
Cái đoạn mợ tả là "cầm giẻ rồi đi lau tất cả" nghe hay thế :D
Ngày xưa nhà em trồng cây hồng trà ngay cạnh bậc cửa, cây hồng trà thì nhiều lá mà ít hoa, mỗi lần tết đến em lại phải cầm giẻ đi lau từng chiếc lá cho sạch bụi #:-s
Bây giờ mua sắm đào quất em thường mua rất sớm, tối tối rảnh rỗi em lại theo thói quen ngồi lau từng chiếc lá :D

keyon

Xe tăng
Vậy là sắp đến Tết, ngoài đường đào, quất và hoa đã bầy bán khắp nơi. Em nhớ lọ hoa ngày Tết ngày xưa đơn giản chỉ có vài bông thược dược vàng - hồng - đỏ, violet tím - xanh - trắng, hoặc có khi là vài bông lay ơn, vài bông hải đường.

Bây giờ nhiều loại hoa mới, đẹp và lạ, không nhìn thấy nét xưa nhưng vẫn phải công nhận là đẹp. Hoa xưa cũng đẹp nhưng có lẽ là vì nó gợi lại ký ức xưa thôi.
Không biết nhà các cụ mợ thường cắm hoa gì dịp Tết?

Ảnh em copy trên mạng:
Ngày xưa nhà em cắm hoa đúng như thế này: hoa ít, lá nhiều và cắm trong lọ thủy tinh trong suốt :D

Hoa Tuyết mai, một loại hoa mới được ưa chuộng vài năm nay:

Để em đếm hoa nhé, cánh sen, tiết dê, tổ ông, ít violet vậy là ra Tết , có vấn đề mấy loại trên chơi không bền, thường 1 cái Tết cắm 2 đợt, 27 đến chiều 30, từ 30 đến khi các cụ ra đồng.

April_

Xe điện
Ngày xưa nhà em trông cây hồng trà ngay cạnh bậc cửa, cây hồng trà thì nhiều lá mà ít hoa, mỗi lần tết đến em lại phải cầm giẻ đi lau từng chiếc lá cho sạch bụi #:-s
Bây giờ mua sắm đào quất em thường mua rất sớm, tối tối rảnh rỗi em lại theo thói quen ngồi lau từng chiếc lá :D
Thế mợ đúng là favorite của những ng xung quanh em đấy :D.
Trc nhà em có bộ ghế mà nó có nhiều kẽ nhỏ, em cứ phải lau từng góc, lao động quần quật chả đc xem Táo quân :(. Cảm thấy Tết chưa đc ăn gì đã phải làm việc rồi.

Em có đứa bạn cũng giống em, mỗi lần Tết đến mẹ nó nhắc "Nhà cô chú dọn hết rồi đấy con ạ" là nó bị trầm cảm =), giờ ngày 30 Tết nó mới về :D.

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Hoa lá cỏ cây nó cũng có hồn đấy;;). E chăm cây hoa đá ( thực tế chưa thấy hoa bao giờ ) xin nhánh bé từ lúc học c2, cây này rất dễ trồng, ném lá xuống cũng tự mọc. Xưa ai thấy cũng khen vì tán nó tròn đẹp mọc tự nhiên, mười mấy năm xanh tươi mà k cần chăm. Vậy mà lúc e bi đát nó cũng tự lăn đùng ra lụi chết từ từ. Chẳng biết do trùng hợp hay nó buồn chán k muốn sống nữa 😁
Không chỉ riêng hoa lá cỏ cây, cả con vật cũng vậy đó cụ Ju.

juve99

Xe cút kít
Chuyển qua mục xem bói hay à nha.
Em thích nhất hoa Hải đường, cụ biết hoa hải đường không? Em thích nó. Em thấy em cũng giống nó, cành lá thì thô ráp sần sùi, không sang chảnh mượt mà, không yểu điệu, nụ thì xấu mà xấu mãi không chịu nở, mà đã nở thì một phát là nở bung luôn, nhìn qua không đẹp nhưng ngắm mãi thì cũng được, cụ tả em xem nào :D
Mợ tả hết rồi, giờ xem hết hồi hộp nên e k xem nữa dù có nhiều chi tiết rất thú vị. Hoa hải đường này năm nào nhà e cũng cắm mấy cành

comiki

Xe ba gác
Người OF
Thế mợ đúng là favorite của những ng xung quanh em đấy :D.
Trc nhà em có bộ ghế mà nó có nhiều kẽ nhỏ, em cứ phải lau từng góc, lao động quần quật chả đc xem Táo quân :(. Cảm thấy Tết chưa đc ăn gì đã phải làm việc rồi.

Em có đứa bạn cũng giống em, mỗi lần Tết đến mẹ nó nhắc "Nhà cô chú dọn hết rồi đấy con ạ" là nó bị trầm cảm =), giờ ngày 30 Tết nó mới về :D.
Trước em cũng cứ phải sát giao thừa, 12h kém mới xong việc, Táo quân toàn xem lại.

comiki

Xe ba gác
Người OF
Trạng thái
Thớt đang đóng