Hoa Kỳ dã ngoại mùa Xuân 2014

ThomasThang

Xe điện
Đọc thớt này em mới biết về Gỗ hóa thạch.
Nhân nghỉ hè em có đưa cu con nhà em đi xem Bảo tang thiên nhiên thì thấy cái này.
Tuy không dc đẹp như gỗ hóa thạch của cụ bên đó do chất đất, chất hóa học khác nhau.
Cái này là ở vn cụ ạ
Góp với cụ cho thêm vui
Cám ơn cụ Mã quá, thật thú vị. Khúc gỗ giống các khúc ở Mỹ lắm. Nó đen vì chất carbon trong địa chất tại vùng đó. Các màu có đc trong đa Arizona là do cobalt, đồng, sắt, manganese v.v... Viên bảo tàng này tại Hà Nội phỏng cụ?

bo_vang

Xe tải
bài của cụ hay quá, cảnh đẹp, văn minh, nhiều thông tin bổ ích, cám ơn cụ cho ae đc sáng mắt sáng lòng :)

daihatsuvn

Xe điện
Cám ơn cụ Mã quá, thật thú vị. Khúc gỗ giống các khúc ở Mỹ lắm. Nó đen vì chất carbon trong địa chất tại vùng đó. Các màu có đc trong đa Arizona là do cobalt, đồng, sắt, manganese v.v... Viên bảo tàng này tại Hà Nội phỏng cụ?
Về VN chới đê cụ Thomas Thang

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com
Cụ cho em hỏi, tầm này bên đó nhiệt độ thế nào hả Cụ? Em có phải mang áo ấm đi không Cụ? :)

ThomasThang

Xe điện
Cụ cho em hỏi, tầm này bên đó nhiệt độ thế nào hả Cụ? Em có phải mang áo ấm đi không Cụ? :)
Chào Mợ ạ

Tháng 8 là giữa mùa Hè mợ ạ, cùng khắp nước Mỹ trưa khoãng 80 độ F, tối chừn 65 đến 70 độ F. Trưa chừng 90 độ mọi người bên này sẽ cho là khá nóng, nhất là trong khu vực đông dân cư it gió. Mợ sẽ ko bao giờ dung áo "ấm" ban ngày, tuy nếu ra biển thì phải có áo gọi là áo gió, 1 lớp khong độn. Đàn bà nên mang theo hay mua tại chổ 1 khan quàng cổ. Đàn ông chì cần 1 áo lót dươi sơ mi là vừa, mang theo áo cánh tay thì đúng hơn.
Thời thiết nào cũng vậy, sang sớm và chiều về sẽ thấp hơn trưa chừng 10 độ, gần như cùng khắp lục địa, nên nếu dự đinh đi thăm thú suốt ngày thì trong túi phải có 1 áo jacket (gọi là wind breaker, ào "gió", như tả trên) Đàn bà mặc váy ko cần tất, mặc jeans thoải mái.

Sơ lược thế nhưng mợ cho biết cụ thể thành phố thì em sẽ nói rõ hơn, Ví như Texas thì mạc shorts và "áo giây" thoải mái, 'phải mặc' là đằng khác.
Dạo phố đêm thì ào gió gần như bắt buộc.

Em xin them là tháng 8 và tháng 9 cùng khắp lục địa, chổ mát thì như Đà Lạt, chổ nóng thì như Sài Gòn tháng 4. Tại Cali, Texas, Louisiana, Florida trong khu người Việt cá bà cụ đi chợ mặc áo bà ba quần lãnh đội nóng Huế (nón lá)! mùa này cho đến hết tháng 9 Chủ nhật cái cô các bà mặc ào dài Viêt Nam đi chùa đi nhà thờ.

Chỉnh sửa cuối:

ThomasThang

Xe điện

Mùa Hè bên bờ phía Tây mặc thế này mợ ạh (đây chụp vào giữa Xuân 2014) Nếu Ông xã cho phép mợ cứ noi gương

À nếu mợ qua đây thì mợ bỏ qua dùm e cái Universal Studio mợ nhé. Nó ko phải là Hollywood, là 1 khu giải trí bày vẽ như nhưng phim trường that mà thôi. Phim trường that ko phải là đó và it giống vậy lắm. Mất 1 ngày trời, rất mệt, đói, và tốn tiền vô lối. Đây là chổ giết thời giờ cho người có nhiều thởi giờ (nghĩ hè dài ngày: vacationing)

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Mùa Hè bên bờ phía Tây mặc thế này mợ ạh (đây chụp vào giữa Xuân 2014) Nếu Ông xã cho phép mợ cứ noi gương

À nếu mợ qua đây thì mợ bỏ qua dùm e cái Universal Studio mợ nhé. Nó ko phải là Hollywood, là 1 khu giải trí bày vẽ như nhưng phim trường that mà thôi. Phim trường that ko phải là đó và it giống vậy lắm. Mất 1 ngày trời, rất mệt, đói, và tốn tiền vô lối. Đây là chổ giết thời giờ cho người có nhiều thởi giờ (nghĩ hè dài ngày: vacationing)
Dạ, Cảm ơn Cụ Thắng rất nhiều.
Chương trình của em đi các điểm như sau: New York, Philadelphia, Washington DC, Las vegas, Los angeles, San Jose - San Francisco Cụ ạ.

tuannbb

Xe điện

Cụ ơi còn ảnh thế này nữa không ạ!

ThomasThang

Xe điện
Mùa nào cũng vậy, sai biệt nhiệt độ sang và trưa khi nào cũng lớn, nhất là đi dạo bờ biển hay trên du thuyền, đồi núi cao, cho nên xem cô này dù hình ban trưa, vẫn dắt cái áo gió bên túi xách phòng khi trời hơi mát. bóng anh thanh niên bên phải thì ao thun quần đùi.

tuannbb

Xe điện
vâng, em hỏi hộ nhiều cụ ạ, phải có tý đấy cho nó xôm cụ ạ

tuannbb

Xe điện
em mời cụ vodka nhé

ThomasThang

Xe điện
Mùa nắng các cụ mợ thường phải mang nón và kính dâm, râm.

Đám này đi phát tờ rơi (đại nhạc hội ngoài trời hay gì đó) chú nói chung các cụ mợ tránh ăn mặc như thế này sẽ bị phạt vì xúc động quần chúng.
À, cùng cac cụ mợ qua du lịch: cùng khắp các thành phố nuoc Mỹ đều cấm cầm chai bia rượu đã khui ngoài công lộ, vĩa hè. Đây thấy ly bia nhưng là khuôn viên (có rào) vui chơi ngày cuối tuần nên duoc uống bia. Bãi biển là cấm tuốt, nhưng muốn uống bia thì để chai bia trong bao giấy chỉ lòi cổ chai, cảnh sát đến xem nó bỏ qua, còn nói Ê che cái chai đi ko thì tao bắt.

ThomasThang

Xe điện
Sẳn đây thêm hình thời trang cho cu tuanbb hả dạ. Nhưng cô đầm này rất hãnh diện về màu da phơi nắng của mình. Mỹ nó gọi da ngâm nắng này là "da nâu nghỉ hè" (nghỉ dưỡng, dư tiền nghỉ làm ra biển phơi nắng - gọi là vacation tan, vacation là nghĩ dưỡng thường là đi xa, du lịch, tan là màu nâu đậm da bò. Da trắng tái là người it tiền quanh năm phải lam lủ đi làm (ngồi xe và chui vào công sở dưới ánh đèn nhà.

Dân da trắng nó ko ăn nắng, phơi năng thì đỏ õng rồi lột da thôi. Muốn có da thâm đen thì phải phơi nắng mỗi lần 1 it, nhiều ngày - cho nên chi chỉ có các cô ăn khong ngồi rồi mới có giờ và tiền làm chuyện đó. Da trắng như con thằng lằn nó ko dám mặc bikini ra biển, cuối đông phải trả tiền giờ vào nhưng nơi có bàn phơi đèn tử ngoại (UV lamp, đền tử ngoại) nằm cho đen, đến khi Hè về mặc bikini mới đẹp.

ThomasThang

Xe điện
Nhưng đứa trời ko cho thân hình đc nhẹ nhàng tí thì cũng thích mùa Hè đc mặc đồ ngắn khoe da xâm. Cặp này ko phải bóng vì 2 đứa dù mặc thời trang hơi nam tính, nhưng cả 2 đều mặc nam tính. Nếu là bóng (gay) thì 1 đứa phải mặc nữ tính.

Thời trang đi xem nhạc hội ngoài trời mùa Xuân, Hạ

TONGIA

Xe lừa
Hiện tượng sa mạc trỗ bông mà trên thế giới chỉ có 1 nơi khác tương tự là sa mạc Namibia bên Phi Châu, cũng hiếm như vậy, nhiều năm 1 lần.
Tặng mợ Hoa, cụ Hna, Horsepower, tranquang83, UAZ vá cac cụ mợ đóa hoa vô thường California poppy.

Đẹp như hình nền luôn