[Funland] Hoa hậu Ý Nhi và những phát ngôn gây tranh cãi

Minh Đạt US

Xe hơi
Càng nhiều anti thì càng nổi. Không có chả ai biết bạn ấy là ai.
thì giờ hoa hậu nhiều như rau ngoài chợ có mấy ai để ý đâu. làm thế mới cả già già trẻ trẻ ai cũng biết

hoviethung

Xe lăn
Tôi trải đủ các loại hậu rồi nên nói thật với các cụ: Đẹp đến mấy mà ngờ u thì chỉ được 1-2 ngày là chán ngấy.

Nhiều khi không hiểu tại sao lai có những người bề ngoài không tệ lắm mà trí tuệ thảm hại như vậy.
Đa số hoa hậu đều lấy đại gia. Và có lẽ các cuộc thi đều có các đại gia tài trợ. Như vậy thi hoa hậu cũng là một nghề để kiếm tiền thôi. Các cụ xoắn làm gì nhỉ?

Xe bọ xít

Xe container
Theo quan niệm của cụ thì có nhẽ cả VTV lẫn nhà văn Nguyễn Quang Thiều hay tiến sĩ Đoàn Hương vv cũng đều là rảnh ... hết cụ nhỉ

Check out this video on YouTube:

Ko phải là rảnh mà là cái văn hóa rồi, ai có lỗi là dìm xuống bùn luôn. Thế nên 100 năm nữa cũng ko có Blackpink, bới vì các cháu nó chưa lớn, chưa thành công đã vùi chết rồi thì sao sản sinh ra được Blackpink để ra toàn cầu đc.

"Dẫn chứng nhóm nhạc BlackPink đang biểu diễn ở Hà Nội và thu hút sự quan tâm rất lớn của người hâm mộ, Thủ tướng *************** cho biết đang đề nghị Hàn Quốc hỗ trợ ngành công nghiệp giải trí."

Chỉnh sửa cuối:

xedieu

Xe cút kít
Ko phải là rảnh mà là cái văn hóa rồi, ai có lỗi là dìm xuống bùn luôn. Thế nên 100 năm nữa cũng ko có Blackpink, bới vì các cháu nó chưa lớn, chưa thành công đã vùi chết rồi thì sao sản sinh ra được Blackpink để ra toàn cầu đc.
Cụ nói cũng có ý đúng. Hồi đưa lớp con em đi chơi, có sự cố nhỏ nên em mắng chúng nó. Cô giáo bảo “chúng ta có hoàn hảo đâu mà đòi chúng nó không mắc lỗi”.

Alaska_

[Tịch thu bằng lái]
thì giờ hoa hậu nhiều như rau ngoài chợ có mấy ai để ý đâu. làm thế mới cả già già trẻ trẻ ai cũng biết
Đọc cái vụ Hoa hậu nhiều như rau của cụ mà em lại cười sảng khoái ... :) :):). Cụ dùng từ hóm quá ạ :):):)

Xe bọ xít

Xe container
Đọc cái vụ Hoa hậu nhiều như rau của cụ mà em lại cười sảng khoái ... :) :):). Cụ dùng từ hóm quá ạ :):):)
E nghĩ lĩnh vực nào cũng cần hoa hậu của lĩnh vực đó, chứ ko hẳn chỉ một vài cuộc thi hoa hậu của toàn xh đc, nên tổ chức nhiều cuộc thì hoa hậu hơn nữa để tôn vinh vẻ đẹp người phụ nữ và nâng tầm phụ nữ cũng như nâng vai trò của người phụ nữ lên, đỡ phải hô hào nhiều về bình đẳng giới .....

Alaska_

[Tịch thu bằng lái]

"Dẫn chứng nhóm nhạc BlackPink đang biểu diễn ở Hà Nội và thu hút sự quan tâm rất lớn của người hâm mộ, Thủ tướng *************** cho biết đang đề nghị Hàn Quốc hỗ trợ ngành công nghiệp giải trí."
Úi xời thưa cụ ... cái văn hoá mà cụ nói là ai mà có lỗi thì bị dìm xuống bùn, thì ở Hàn Quốc mới gọi là đỉnh cao cực đoan, top đầu thế giới luôn cụ nhé! Thế mà chúng nó không những vẫn có Blackpink mà còn có cả đống nhóm nhạc lẫn ngôi sao giải trí tầm cỡ khu vực lẫn cả thế giới đấy cụ ạ!

Em nói cho cụ biết là ở Hàn Quốc mà HOa hậu hay ngôi sao giải trí nào mà lại phát ngôn kiểu rớt não té giếng như em Ý Nhi này thì không những em đó hết đường hành nghề, mà cả cái công ty nào sản sinh ra hay bảo kê cho em đó cũng có nguy cơ phá sản vì bị cả các đối tác quảng cáo lẫn khán giả quay lưng đấy cụ ạ!

Chỉnh sửa cuối:

Mít tố nữ

Xe tăng
Em thích cái diễn giải nhẹ nhàng bao dung của nhà văn Nguyễn Quang Thiều.

Em tiếc là bên xử lý truyền thông của SV đã không có biện pháp chấn chỉnh, uốn nắn và giúp Ý Nhi lấy lại được sự bao dung của dư luận. Ý Nhi còn trẻ thật, chưa đủ trải nghiệm cuộc sống để nhận ra những thứ hào quang hoa hậu chỉ là ảo tưởng do truyền thông tạo ra chứ ko phải điều gì vĩ đại cả. Cuộc sống có hoa hậu cũng đc mà ko có cũng chẳng sao. Bây giờ có nhiều ng quan tâm đến hoa hậu đâu ạ. Ở Hà Nội, hoa hậu và gái xinh đi đầy đường ý ạ.

Để Ý Nhi ngày càng sa vào sai lầm lại là lỗi của người lớn quanh Ý Nhi. Nên chăng, mọi ng cho Ý Nhi một thời gian tĩnh lặng để có thể trở lại với những định hướng và tư duy đúng đắn hơn. Lúc đó, Ý Nhi ko hồi tâm chuyển ý được thì anti tiếp cũng chưa muộn ạ. 😅
Em mới đọc nguyên bài của nhà văn trên Youtube đây, nhẹ nhàng mà thâm thuý. Có đoạn đứa trẻ 4 tuổi đi học về cũng biết chào ai trong nhà trước, chỉ nói thế thôi mà người đọc phải tự hỏi ngay sao hoa hậu 21 tuổi không hiểu cái trật tự tôn ti trong văn hoá Việt.
Nói chung em nghĩ cái này là lỗi văn hoá, tư duy khó học lắm, không phải như học các môn trong nhà trường mà chăm chỉ, kiên cường là giỏi được.
Bộ quần áo không làm nên thầy tu cũng như danh xưng hoa hậu không thể biến một cô gái bình thường thoắt cái thành một phụ nữ tâm, tài, Đức hơn người như cô hoa hậu này ảo tưởng.

Maner Bolsol

Xe tăng
Do bên phỏng vấn hỏi khó quá và không gợi ý trước câu trả lời cho em HH mà thôi. Tự tin là tốt nhưng tự khoe cái dốt của bản thân lại thành ngu

xedieu

Xe cút kít
Khó lắm. Tầm bị soi rồi, nói 99 câu khôn không ai quan tâm, 1 câu ngu là toy. Mà nó mới tý tuổi thôi. Chả nhẽ giả câm! 😅

Mít tố nữ

Xe tăng
Vâng. Mợ nói đúng nhiều ý ạ.
Mợ cho em xin link youtube về nhà văn NQT đc ko mợ? Em tìm ko thấy.

Về lỗi của Ý Nhi, bé ấy có thể thuê chuyên gia xử lý truyền thông chuyên nghiệp hơn hướng dẫn cho, xin gặp gỡ những người có kinh nghiệm cuộc sống để học hỏi thêm. Và nên cầu tiến đầu tư các khóa học thêm các kỹ năng cải thiện văn hóa ứng xử. Rồi dần dần sẽ đc cải thiện thôi ạ.

Nhà tiền nhiều để làm gì mà ko chịu chi ra mà dùng cho hợp lý để con gái đến nỗi phải khổ sở như vậy mợ nhỉ?!.
Em xem lướt chả nhớ kênh có tên là gì, mợ thử vào YouTube tìm kiếm nhé.

Vô Dụng

Xe tăng
Y phục xứng kỳ Đức, cái vương miện trên đầu nó rất nặng. Em cũng có con gái tầm tuổi đó nên em hoàn toàn thông cảm với bé Nhi, đôi khi bọn trẻ ăn nói rất thiếu suy nghĩ, nhưng đó là ở trong nhà, hoặc với bạn bè thân thiết. Với cương vị là HH mà liên tục có những phát ngôn thiếu cẩn trọng như vậy thì có lẽ cũng khá hiếm, suy cho cùng, lỗi của Nhi không lớn, mà do lỗi của người lớn đặt em không đúng với vị trí. Cái này lí do tại sao thì chỉ có BTC mới trả lời được.

sắt con

Xe điện
Xồi, nhưng kết luận lại đều có điểm chung:
1 là rất biết khóc
2 là xin lỗi và rút kinh nghiệm vì abc
3 dăm năm nữa lại ngồi ghế idol dạy mầm non hoa hậu