hóa đơn gtgt

dht

Xe điện
Xe em cũng không có hóa đơn vì công ty tạm dừng hoạt động.nhưng e lại có HĐMB,BB thanh lý,ĐK,Đkiểm.Chắc là vẫn Sang tên được chứ ạ?
sang ngon cụ ơi, trước đây chục năm còn khó gấp vạn mà em đã sang tên 1 xe vốn của công ty liên doanh đã giải thể. Bên CA cứ đòi hóa đơn bán xe. Em quen bên thuế họ lục ra cái biên bản giải thể công ty rồi cho em nộp 2 lần phí chước bạ, xong mang hồ sơ đến CA sang tên chả bị hỏi gì nữa. Thủ thuật đóng 2 lần chước bạ chắc là để né cái hóa đơn

np0008

Xe đạp
Vậy xe em lacetti ex 2008 mà đóng 2 lần phí chắc nhiều tiền lắm phải không cụ?

gentra-sx

Đi bộ
có cụ nào có cao kiến jz giúp e vụ này với được ko ạ?nếu ko cần đến cty xuất hóa đơn mà vẫn làm đc thì tốt quá.em xin đa tạ ạ

Lexus 717

Xì hơi lốp
Về nguyên tắc cụ có thể yêu cầu Cty kia xuất HĐ trả cụ nếu cụ có hợp đồng mua bán. Nếu họ không xuất cụ có thể dọa nó đưa vấn đề này ra cơ quan thuế và QLTT về việc bán hàng không xuất HĐ nhằm trốn thuế và gian lận tài chính (thuế chỉ chờ có mỗi thế thôi là có thể kiếm xèng của DN rồi) là nó tự khắc phải xuất HĐ trả cụ thôi. Còn nó xuất bao nhiêu thì tùy nó. Làm theo thông tư 12 thì thuế nó sẽ áp bazem cho cụ rồi nhân 10% để tính VAT phải nộp vì xe Cty nó đã khấu trừ VAT đầu vào rồi (Cty kia vẫn chết vì trốn thuế). Sau đó nó tính các khoản khác theo qui định.

Chỉnh sửa cuối:

tomasbin

Xe máy
do 2 cụ thỏa thuận

daobuocvnn

Xe tải
Các công ty hay dở trò để kiếm thêm ít tiền, nắn bóp người nhẹ dạ. Cụ rắn là họ phải chiều cụ.

Cụ đến công ty đề nghị xuát hóa đơn theo đúng giá cụ mua. Nếu người ta đòi cụ 10% thuế GTGT thì cụ nói trước đây tôi mua xe của công ty đã thanh toán đấy đủ mọi khoản (bao gồm cả thuế GTGT) mới lấy được xe, chỉ chưa lấy hóa đơn. Công ty phải có nghĩa vụ xuất hóa đơn cho tôi. Nếu công ty không chịu xuất hóa đơn thì tôi vẫn đi là thủ tục sang tên chuyển chủ xe, còn việc nếu công an và cơ quan thuế kiểm tra thấy công ty bán xe không xuất hóa đơn là vi phạm luật thuế, nếu phạt thì công ty đừng có trách tôi nhé.

Cứ nhẹ nhàng nhưng kiên quyết là được. Cụ đang nắm đằng chuôi (là cái xe) thì lo gì. Bây giờ xe công ty không có hóa đơn bán vẫn sang tên được mà.
Cụ này có cách giải quyết sai luật nhưng mà hay

gentra-sx

Đi bộ
Có cụ nào có thể giúp e vụ này ko?ko cần xuất hoá đơn và hợp đồng mua bán mà vẫn sang tên đđược ko ạ?

TranThiBich

Xe tăng
sang ngon cụ ơi, trước đây chục năm còn khó gấp vạn mà em đã sang tên 1 xe vốn của công ty liên doanh đã giải thể. Bên CA cứ đòi hóa đơn bán xe. Em quen bên thuế họ lục ra cái biên bản giải thể công ty rồi cho em nộp 2 lần phí chước bạ, xong mang hồ sơ đến CA sang tên chả bị hỏi gì nữa. Thủ thuật đóng 2 lần chước bạ chắc là để né cái hóa đơn
2 lần thuế trước bạ đấy của trong đó có 2% trên giá trj hoá đơn để cụ có thể mua được hoá đơn để nộp thuế 2% lệ phí trước bạ xe của cụ ạ, bên công an vẫn tiếp nhận trường hợp sang tê không có hoá đơn bằng thông tư qua nhiều đời chủ nhưng đầu tiên là cụ phải nộp được thuế

Ginkgo

Xe buýt
Khi mua xe thì cụ phải thỏa thuân ró ràng chứ,nếu tiền trao cháo múc rồi thì cụ đành chịu mất 10% hóa đơn nếu cụ đi sang tên rồi.Thường thi phía công ty khi bán xe người ta cũng nói rõ vấn đề này rồi,trừ khi cụ quá tin người hoặc người ta cố tình lừa vì mình gà quá thôi,nhưng mua oto mà hỏi câu này thì em cũng không tin lắm.
Vài hôm nữa em cũng lấy xe từ công ty mà em cũng không biết điều này ạ.
Trước đây em cũng có nghe nói là mua từ công ty thì sẽ mất tiền thuế nhiều hơn từ cá nhân giờ e mới biết là 10% thuế hóa đơn.
May chủ xe bảo em là em chỉ phải trả thuế đăng ký như đối với xe cá nhân thôi nếu phát sinh thêm họ sẽ chịu chắc là họ chịu tiền hóa đơn cho em?

TranThiBich

Xe tăng
Vài hôm nữa em cũng lấy xe từ công ty mà em cũng không biết điều này ạ.
Trước đây em cũng có nghe nói là mua từ công ty thì sẽ mất tiền thuế nhiều hơn từ cá nhân giờ e mới biết là 10% thuế hóa đơn.
May chủ xe bảo em là em chỉ phải trả thuế đăng ký như đối với xe cá nhân thôi nếu phát sinh thêm họ sẽ chịu chắc là họ chịu tiền hóa đơn cho em?
công ty họ khi đăng ký đã dược khấu trừ đầu vào rất nhiều giờ họ phải có trách nhiệm xuất hoá đơn GTGT ra, tuy nhiên nếu cụ mua được xe giá rẻ hơn giá thị trường nhiều mà họ yêu cầu cụ nộp 10% cụ có thể cân đối nếu thấy hợp lý thì cụ ok thôi .

kieninnova

Xe điện
Website
www.phimcachnhiet.vn
Thế công ty nợ thuế
Công ty bỏ chốn thì dư nào cụ
Công ty vẫn hoạt động
Người mua xe k thân với thuế