[Funland] Hoa dẻ thơm khắp xom

Trà Lý

Xe tăng
Em xin hóng cùng cụ.
Với ai biết chỗ có cả cây Ngọc Lan chuẩn nữa thì em xin các cụ*mợ mách luôn ah.
Hoàng Lan và Ngọc Lan thì rất nhiều, nhưng cụ cân nhắc khi trồng trong vườn nhà nhé, vì hoa cực thơm, nhưng có dị đoan rằng cây này là loại có nhiều hồn ma trú ngụ nên chỉ trồng ở nơi đình chùa hoặc đường công cộng.

thonvang

[Tịch thu bằng lái]
Hoàng Lan và Ngọc Lan thì rất nhiều, nhưng cụ cân nhắc khi trồng trong vườn nhà nhé, vì hoa cực thơm, nhưng có dị đoan rằng cây này là loại có nhiều hồn ma trú ngụ nên chỉ trồng ở nơi đình chùa hoặc đường công cộng.
Cây Hoàng Lan em vừa trả thử thì nhìn qua hoa giống cây dẻ thơm nhỉ cụ.
Em thấy cây Ngọc Lan vẫn trồng được trong sân vườn nhà mà nhỉ.
Chỉ có cây hoa sứ như kị hơn thì phải.

Doun

Xe điện
cây này mọc ở đâu vậy,ở hà nội mình chưa thấy bao giờ,chỉ ngửi thấy mùi hoa sữa là nhiều hihi
Cây này nhỏ, thường trồng trong sân nhà nên cụ đi ngoài đường không ngửi thấy mùi đâu. Mùa này sáng sớm ra ngồi dưới tán cây mùi thơm rất dễ chịu.

thichlexus

Xe điện
Hoa sữa tròng dày thì mùi đậm đặc nhức đầu chứ dọc phố trồng thưa thưa thì ổn, mùi thơm thoang thoảng khá dễ chịu mà các cụ

midataka

Xe buýt
Hoa rẻ thơm vào 2 khung h 6-7 h sáng và tầm 5-6 h chiều; mùi thơm như mùi nước lau nhà. Hoa Sấu e thấy trồng nhiều đến khi mùa hoa về độ hắc cũng đâu kém gì hoa sữa. buổi tối e hay đi bộ dọc các con ngõ cứ nhầm tưởng hoa sữa, cuối cùng mãi mới xác định là hoa sấu.