Hòa Bình, những điểm đến...

feroza_hb

Xe tăng
Tình hình tiền trạm thế nao cụ ơi thấy ngon có khi em theo với nhân tiện cầm theo cai xạc pin luôn
OK, mai Cụ về Hòa Bình trước bình minh đi, có mấy AE thôi. Mai đi mấy điểm đấy, mấy tay súng chụp choạc....Thế nhé. Sơm mai lên rồi AE cùng ăn sáng luôn!!!???

20K6644

Xe buýt
Bao giờ thì bác trưng hàng thổ cẩm lên ạ

feroza_hb

Xe tăng
tk Cụ, Mợ đã động viên!
20k6644:Bao giờ thì bác trưng hàng thổ cẩm lên ạ
Đang rự án Cụ ạ. Sao Cụ lại biết rự án này của mình nhỉ?

20K6644

Xe buýt
Vì thỉnh thoảng em lại về Hòa Bình với 2 ông anh cọc chèo nên biết ạ. Con đường từ Yên Thủy đi Nho Quan vẫn thế nhỉ, 2 năm rồi em chưa đi qua mà vẫn tệ như cũ

Chỉnh sửa cuối:

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Vì thỉnh thoảng em lại về Hòa Bình với 2 ông anh cọc chèo nên biết ạ. Con đường từ Yên Thủy đi Nho Quan vẫn thế nhỉ, 2 năm rồi em chưa đi qua mà vẫn tệ như cũ
Đoạn này iem đi từ lâu rùi,

feroza_hb

Xe tăng
Hôm qua mấy AE ngồi off bia chém gió. Đã biết danh tính của Cụ, lần sau Cụ về HB kiểu gì AE cũng sẽ gặp....

T91

Xe container
em cũng mới đi Mai Châu về, tiếc quá ko ghé Thung Nai

feroza_hb

Xe tăng

feroza_hb

Xe tăng
[FONT=&quot]tk all các Cđã vót.
Điểm đến tiếp theo, nếu không có gì thay đổi theo lịch trình nhà fe thì chuyến đi Lũng Vân, nóc nhà xứ Mường sđược thực hiện.
Nằm ở nơi cao nhất của xứ Mường
[/FONT][FONT=&quot] nên thường ví von là nóc nhà xứ Mường với [/FONT][FONT=&quot]độ cao hơn 1.200m so với mực nước biển, mảnh đất Mường Chậm thuộc xã Lũng Vân, huyện Tân Lạc, tỉnh Hòa Bình được bao bọc bởi những ngọn núi Pó, núi Trâu, núi Tiên [/FONT][FONT=&quot]hết ngày đến đêm [/FONT][FONT=&quot]quanh năm mây trắng bao phủ được mọi người gọi là xứ sở thần tiên bởi nơi đây có những người sống tới “tuổi giời”.[/FONT]
[FONT=&quot]Từ thị trấn Mường Khến đến xã Lũng Vân ( Lũng Vân là một trong hơn 20 xã thuộc huyện Tân Lạc, Hòa Binh) khoảng 13 km, Đường lên Lũng Vân đèo và dốc liên tiếp quanh co chẳng khác nào đường lên trời, những con dốc dài, quanh co nối tiếp nhau từ chân đèo cho tới tận đỉnh. Hai bên sườn mây trắng bảng lảng ôm ấp quanh núi, thỉnh thoảng lại theo gió bay lướt thướt vào người đi đường khiến nhiều người cứ ngỡ như đang lạc vào chốn bồng lai tiên cảnh nào vậy....

[/FONT]

minhmo

Xe cút kít
Hôm 20 tháng giêng em đi du xuân từ bên Tam Điệp sang đường HCM qua đoạn Nho quan - Yên Thủy này.
Dã man luôn các cụ ạ, đi có gần 20 km mà mất hơn 1 giờ. May cho em, hôm đó đi xe Ford Everest chứ đi sedan thì chắc chết.^:)^^:)^

feroza_hb

Xe tăng
tk Cụ đã ủn hộ
Đúng như nó đang hiện hữu mà Cụ, mỗi cái là thung nai giờ ko còn con nai nào.

minhmoHôm 20 tháng giêng em đi du xuân từ bên Tam Điệp sang đường HCM qua đoạn Nho quan - Yên Thủy này.
Dã man luôn các cụ ạ, đi có gần 20 km mà mất hơn 1 giờ. May cho em, hôm đó đi xe Ford Everest chứ đi sedan thì chắc chết.^:)^^:)^
Có thế mỡi fe Cụ ạ. Còn đường nào cũng đẹp thì cứ ấn ga thôi.
Thưa các Cụ Mợ chuyến về nóc nhà xứ Mường đã tạm thời xong, nhưng còn nhiều dự định cho chuyến sau ở Lũng Vân...hôm nay AE đi đc chiêm ngưỡng Lũng, nhưng ko có tí Mây nào....

20K6644

Xe buýt
Hôm 20 tháng giêng em đi du xuân từ bên Tam Điệp sang đường HCM qua đoạn Nho quan - Yên Thủy này.
Dân tình bảo là do làm Thủy điện ở SL, toàn xe siêu trường, siêu trọng đi nên hỏng hết, em dự là còn lâu lắm mới làm vì giờ lại thêm ở LC nữa. Cụ đi gầm cao mà còn mất đến tiếng, em đi gầm thấp và 6 người trên xe thì quá hãi.

feroza_hb

Xe tăng
Lũng Vân, nóc nhà xứ Mường và chuyến offroad xuyên Khu bảo tồn thiên nhiên Lũng Vân_Ngổ Luông_Ngọc Sơn...
(Kể chuyện lại chuyến đi có sử dụng cả píc của Thày giáo IT)

mượn Map của Khu bảo tồn Ngọc Sơn, Ngổ Luông, chấm xanh là cung offroad....
Do ảnh hưởng của đêm và sáng CN, giao lưu và thăm vườn rừng đến 2 giờ sáng, về ngủ không màn làm mồi béo bở cho muỗi, hơn 3 gờ mới chợp mắt được tẹo thì chuông điện thoại báo thức 5h kêu ầm ĩ, híc Cụ tinteu, vn3d vẫn ngủ say tít thò lò....fe em vọt về lo hậu cần cho chuyến hôm nay, Chú em bảo ăn bát cháo gà rồi về, nhưng sợ muộn...dặn Chú em và vọt về trước trong trạng thái thiếu ngủ trầm trọng...
Đúng 8 giờ 30 AE đã có mặt đủ ở điểm đã định, tuy nhiên quân số có nguy cơ bớt không thêm như dự tính vì đến nhà Bác Thức - Thợ máy mới biết hôm qua Bác bị xòe cánh trên đoạn đường sửa chữa nâng cấp ử Cao Phong, chân bó, dung nham sứt xát....động viên Cụ ở nhà, nhưng tinteu...có ý con kiến" Bác ko đi là khó cho AE vì xuyên rừng ko biết thế nào.., Bác nên đi, ngồi cabin thôi???!!!" Bác đắn đo, với tinh thần off, Bác đã đồng ý, vọt cùng AE....Cho đến khi 1 fe, 1 Hilux cùng 7 offer xuất phát thì đồng hồ đã chỉ vạch hơn 9 giờ...
Đoàn offroad chậm rãi vọt trên những cung đường quen thuộc, đến Thị trấn Mường Khến đúng 10 giờ.

Chỉnh sửa cuối:

feroza_hb

Xe tăng
vọt tiếp....và rẽ phải theo đường QL6 hướng Sơn La
Chậm rãi Hilux, fe bám đuôi

Đã đến đoạn rẽ Ngã ba Chợ lồ rồi, ko thấy biển chỉ đường đâu nhỉ? đoạn này thuộc địa phận xã Phong Phú, Tân Lạc

nói chung chuyến này fe em chưa có tiền lệ, nên mọi cảm nhận đều là phía trước. Fe đang bo bon, chợt thấy 1 bà chị đang tự bơm vá bên đường...tự nghĩ mình cũng nên trang bị đầy đủ...như bà chị kia, ắt chả phải suy nghĩ điều gì...

Xóm Lồ là đây! Từ dốc Cun anh đến chợ Lồ. Thương em để lại chữ N làm tin...có lần nghe lỏm mấy Cụ fe diệu dùng bút tre bên đường...tếu táo...

Chỉnh sửa cuối:

feroza_hb

Xe tăng
Trưa nay nghe được nghe thực khách nhậu giao lưu (quán ăn trước nhà) buổi trưa thật rôm rả, có cả tiếng thánh thót của chị em...fe em đoán già đoán non chắc là Đoàn viên thanh niên giao lưu trong ngày kỷ niệm 26/3...một lúc sau được nghe hát một đoạn trong bài Khát vọng tuổi trẻ.... "Đừng hỏi tổ quốc đã làm gì cho ta, cần hỏi ta đã làm gì cho tổ quốc hôm nay. Đừng hỏi tổ quốc đã làm gì cho ta, cần hỏi ta đã làm gì cho tổ quốc hôm nay ...1, 2,3 zô, 1,2 3 zooo, 1,2,3 uống.
vọt tiếp...
Sau vài phút Đoàn đã thấy biển chi đường: Lũng Vân 13 km

Ngã ba, trái là về Gia Mô, phải Lũng Vân

Nghe 2 sư tử đá nhà Đại gia nào gầm vang quãng đường

Cả Đoàn dừng nghỉ, chụp choạc lấy tư liệu, vì còn sơm lắm, có hơn 10 km thì đến lúc nào chả được...

Cả Đoàn hiện đang ở địa danh xóm Bả, xã Định Giáo, Tân Lạc

Chỉnh sửa cuối: