[CCCĐ] Hoa anh đào Osaka tháng 4

Vietjourney

Xe hơi
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cũng là cái nắp cống thôi
Bên Nhật thì phẳng, bên mình cao cao...=))

Vài hôm trời đổ mưa rào
Em mà nhún xuống anh vào quỵ luôn

Thật cụ nhỉ. Nhìn các cụ đi trải nghiệm mà thấy đất nước con người của họ thật đáng để ước mơ. Thiết nghĩ con người và khối óc người việt ta kém gì, cảnh đẹp của ta đâu kém gì mà lại như thế.

khongthuphi

Xe điện
Nô nức phong trào Đông du sang xứ Phù tang ngắm hoa anh đào, iem cũng kịp ghi lại vài hình ảnh tại các điểm đã đến mấy ngày vừa qua:
Osaka:

Nara

Kobe:

Thưởng thức thịt bò Kobe:

Kyoto:

Đẹp quá cụ ơi!

AT-CT&TT

Xe hơi
Chuyện đùa như thật - chuyện thật như đùa đã trải qua trong chuyến đi:

Trước khi xuống xe HDV dặn dò: ở Nhật an ninh rất tốt, xã hội rất trật tự, mọi người lưu ý khi tham gia giao thông và vui lòng với văn hóa xếp hàng. Thấy của rơi phải trả cho người bị mất hoặc nộp cho cảnh sát.

- Đúng thế thật, Từ bãi đậu xe nhìn thấy cái tòa nhà đại siêu thị Odobayashi to đùng chéo trước mặt, thể mà cứ phải đi vòng lên đầu phố chờ đèn xanh vắt chân lên cổ băng qua rồi lại đi xuôi đến đầu phố tiếp để trèo lên cầu vượt mới sang đến nơi, kể cũng mệt thật.

- Buổi chiều cùng mấy mợ đi shoping ở khu Domtobory đông nghịt người, mải mê chạy nhảy săn sale thì có hai cậu thanh niên hớt hải chặn đầu xòe ra cái ví tiền và cả hộ chiếu trước mặt, các mợ xanh mắt vì lúc đấy mới phát hiện ra bị đánh rơi lúc nào mà không biết... hú vía - Báo hại cho hai thanh niên tiên tiến đuổi theo trả lại. Khi nói lời cảm ơn thì các cậu còn cúi người đáp lễ -> thật đáng nể.

- Tối hôm sau, trời mưa nhè nhẹ cả đội lang thang dạo phố, thấy tờ 1.000 Yên rơi trên vỉa hè, nhặt lên đưa cho bạn phiên dịch, bạn này vội vào cửa hàng tiện ích ngay đó nói với nhân viên hỏi xem có khách hàng nào đánh rơi tiền không? không thấy ai nhận liền gửi lại cửa hàng và nhờ họ trả lại người đánh rơi hoặc nộp cho cảnh sát. Bạn ý giải thích rằng thấy Tiền rơi là phải trả lại vì ở đấy có camera từng mét đường, nếu có người báo mất gì là cảnh sát sẽ kiểm tra ngay. -> Để đỡ mất thời gian thì khi đi chơi ở Nhật nhìn thấy tiền rơi đừng nhặt.

- Không đổi tiền lẻ cho khách mua hàng: Đoàn gộp chung thanh toàn mấy thùng rượu Sake, rượu mơ hết 50.000 Yên. để đỡ mất thời gian mình ứng ra thanh toán 1 lần cho nhanh đỡ phải từng người xếp hàng. Đến lúc ra xe chia hàng và chia tiền thì ai cũng xòe ra tờ 10.000 Yên, vậy là không đủ tiền lẻ trả lại rồi. Nhờ HDV, Lái xe thì ai cũng lắc đầu ko có tiền và không đi đổi giúp. Ơ... thế thì ko thu được tiền về để tiêu rồi, thôi thì mình cầm 30.000 Yên vào quầy thanh toán để đổi, vào đến quầy thứ ba thì nó đều xua tay lắc đầu không đổi cho mình, bực quá mà mình lại vừa mua hàng của nó xong, lúc mua thì nó tươi cười, bao gói cúi đầu cảm ơn lễ độ lắm cơ mà??? - Đành chạy ra chỗ bán đồ ăn, bán kem đổi từng tờ một cuối cùng thì cũng có được 30 tờ 1.000 Yên về chia nhau. Sau này quan sát mới thấy rằng, khi thu tiền của khách thì nhân viên đút vào cái máy tính tiền, đủ tiền mới thì in bill, còn tiền thừa máy sẽ nhả ra trả khách- các em Casher cũng chẳng lấy được tiền ra mà đổi cho mình... hehe, trách oan chúng nó.

bé xinh123

Xe hơi
nhât b ơi muốn đến đó luôn quá

huyminh_hsgs

Xe hơi
Em vào xem ảnh hoa anh đào nhật bủn!

loxoinoc

Xe tải
Cùng thời gian này năm nay đang lên lịch đi Osaka công tác, mong hóng thêm thông tin của chủ thớt

Ối Giời Ơi

Xe tăng
Nhìn ảnh của cụ làm e nhớ NB quá. Se quay trở lại trong 1 ngay k xa

redfox86

Xe hơi
Cho hỏi đã bác nào gặp phốt không hay với hội hải quan sân bay vì cái hộ chiếu VN chưa ? Bây giờ nhiều nước nó ấn tượng quyển hộ chiếu Vn tiêu cực lắm

dnnv

Xe buýt
E đi tết âm rồi, hoa anh đào vẫn khẳng khiu ở Kyoto

Chỉnh sửa cuối:

khuongxk

Xe máy
Mới thành cành, chưa thấy hoa đâu!