[Funland] Hỗ trợ về sử dụng ,cài đặt ,sửa chữa iphone-ipad-ipod-macbook cho các cụ.

nvquyet

Xe tải
F1 nhà e chưa kịp phá thì e lại làm vỡ rạn bét nhè cái màn hình Ipad new 16g có cả 4g. Mọi tính năng vưỡn bt cơ mà nhìn rứt khó chịu. Cụ chủ cho e phương án thay thế hợp lý và rá rổ, thời gian thi công luôn với ạ. Tks cụ nhiều.
vỡ màn hình cảm ứng bên ngoài hay vỡ cả màn hình hiển thị hả Cụ ?

Kangoora

Xe tăng
thay màn cảm ứng loại xịn là 1tr7 cụ ạ, máy của cụ là màu đen hay màu trắng vậy ?
Màu trắng tinh khươn, e mới mua đc khoảng hơn tháng. Thi công có lâu ko cụ? E ở Hải phòng và thứ Tư tuần này e sẽ ở Hn công chiện rùi tranh thủ thay luôn.
Hiện trường đây ợ

nvquyet

Xe tải
thi công mất khoảng hơn 2 tiếng cụ ạ. vì cạy cái màn ra hơi lâu, nếu không cẩn thận nó bị móp cái vỏ.

nvquyet

Xe tải
ủn lên cho các cụ nào.

Godfather77

Xe điện
Cụ cho hỏi máy củae em IP4 Quốc tế cài iOS5 dạo này hay bị cái gói là mất sóng (máy báo không có dịch vụ) em dùng mạng Vina trả sau, trong khi đó con E71 của e cũng vina trả trước sóng đầy oạp( cùng vị trí nhé). Những lúc như thế em tắt bật máy, tắt bật chế độ máy bay mà không hiệu quả, sau tìm được cách là vào chọn mạng thủ công và chọn sang mobifone thì mới có sóng... cụ cho hỏi có phải là do lỗi phần mềm không ạ vì em thấy IP4 có vẻ sóng sánh kém hơn con E71 ạ.
Ngoài ra còn thêm hiện tượng cứ khi nào vào xem ảnh và chuyển ảnh liên tục thì máy tự nhiên tắt ngấm, đen sì (còn mỗi vòng tròn nhỏ quay quay ở giữa) đến 10 p sau nó mới khởi động lại. Máy em đã jaibreak ạ.

muadem

Xe cút kít
Em đang dùng i4 nay muốn lên đời (i4s hoặc i5) thì cái Apple ID của em nó có chuyển được sang cái máy mới không ợ? chứ chả nhẽ mỗi lần đổi máy lại phải đổi ID ??? Tiếp nữa là cái Account để Backup toàn bộ dữ liệu (danh bạ, hình ảnh, ...) lên mạng thì sau khi chuyển sang máy mới có lôi nó về được không ??? Các cụ giải ngố em phát, thanks (b)

nvquyet

Xe tải
Cụ cho hỏi máy củae em IP4 Quốc tế cài iOS5 dạo này hay bị cái gói là mất sóng (máy báo không có dịch vụ) em dùng mạng Vina trả sau, trong khi đó con E71 của e cũng vina trả trước sóng đầy oạp( cùng vị trí nhé). Những lúc như thế em tắt bật máy, tắt bật chế độ máy bay mà không hiệu quả, sau tìm được cách là vào chọn mạng thủ công và chọn sang mobifone thì mới có sóng... cụ cho hỏi có phải là do lỗi phần mềm không ạ vì em thấy IP4 có vẻ sóng sánh kém hơn con E71 ạ.
Ngoài ra còn thêm hiện tượng cứ khi nào vào xem ảnh và chuyển ảnh liên tục thì máy tự nhiên tắt ngấm, đen sì (còn mỗi vòng tròn nhỏ quay quay ở giữa) đến 10 p sau nó mới khởi động lại. Máy em đã jaibreak ạ.
cháu dự là máy cụ lỗi phần mềm , còn tình trạng sóng thì chưa chắc chắn là do phần mềm hay phần cứng . tốt nhất cụ restore lại bản gốc để test xem tình trạng máy như thế nào. có thể lên bản 6.0 , hoặc cụ thích JB thì chạy 5.1.1 .

nvquyet

Xe tải
Em đang dùng i4 nay muốn lên đời (i4s hoặc i5) thì cái Apple ID của em nó có chuyển được sang cái máy mới không ợ? chứ chả nhẽ mỗi lần đổi máy lại phải đổi ID ??? Tiếp nữa là cái Account để Backup toàn bộ dữ liệu (danh bạ, hình ảnh, ...) lên mạng thì sau khi chuyển sang máy mới có lôi nó về được không ??? Các cụ giải ngố em phát, thanks (b)
1 apple ID có thể dùng trên nhiều thiết bị iDevice nên cụ cứ yên tâm. còn cụ backup dữ liêụ lên iCloud rồi thì chuyển qua máy khác cụ chỉ cần nhập cái apple ID đó vào là tất cả dữ liệu trên iCloud sẽ được tải hết về máy mới. cụ cứ yên tâm mà làm nhé.

nvquyet

Xe tải
Cụ chủ ở đâu đấy ạ? Em có con iPod 4 đang trục trặc chân kết nối với lại pin hình như tèo, cắm cáp rất khó sạc, mà hiện đc cái quả pin báo đang sạc thì cũng chả ăn thua, rút cáp là tắt, cụ tư vấn xem em nên sửa thế nào, có phải thay pin thay chân sạc là ok ko? Và hết độ bao nhiêu thóc ạ? Thank cụ!
cháu ở Trần Đăng Ninh -Cầu Giấy cụ ạ. tình trạng của cụ chắc là quả pin ngỏm rồi thay pin tầm 350k-400k tuỳ vào loại ipod của cụ. còn cái chân sạc nếu phải thay thì tầm 2-300k . đấy là cháu nói giá thay , còn nếu nó sửa được thì chắc không đến.

Godfather77

Xe điện
Thay pin IP4 xịn thì bao nhiêu tiền hả cụ?