Hỗ trợ tư vấn kỹ thuật online các dòng xe GM - Phần 2

Tuấn_Anh_2019

Xe buýt
Website
tuananh2019.sieuweb.vn
Cụ TA cho e xin thông tin xe matizjoy xài dầu phanh Đót mấy ạ.
Ngoài ra xe e có hiện tượng kêu bục bục đều đặn khi vào ga, tăng ga tiếng nó cũng tăng đều theo giống như tiếng lốp bị chửa chạy nghe nó kêu ý ạ. và âm thanh đó ngồi bên lái mới nghe rõ và cảm giác như trong taplo ngay chỗ cửa gió cạnh cửa bên lái ạ. không tăng ga thì ko có tiếng đó cụ nhé. như nhả ga thả trôi xe là không có mặc dù tốc độ 60-70km/h.
Thank cụ
Nếu về phàn tiếng kêu này thì cụ phỉa cho bọn em trực tiếp chạy thử và nghe cơ ah! vì khi bọn em nghe trực tiếp sẽ khoanh vùng được tiếng kêu và phân tích được ah!

taplai_2011

Xe máy
Xe em lacetti se ở phía dưới chân phải bên lái sau lớp nhựa có một hộp màu bạc bằng sắt, khi chạy em thấy nó nóng ran cả ra lớp nhựa, sờ vào bỏng tay. cụ TA cho em hỏi đấy là hộp gì và nóng thế có sao không ạ.
Ngoài ra xe em khi vặn chìa khóa khởi động thì có có tiếng kêu lạch cạch, khởi động xong thì hết. Cụ cho em hỏi tiếng kêu đó có thể là tiếng gì và có phải xử lý gì không.
Thank cụ

Tuấn_Anh_2019

Xe buýt
Website
tuananh2019.sieuweb.vn
Xe em lacetti se ở phía dưới chân phải bên lái sau lớp nhựa có một hộp màu bạc bằng sắt, khi chạy em thấy nó nóng ran cả ra lớp nhựa, sờ vào bỏng tay. cụ TA cho em hỏi đấy là hộp gì và nóng thế có sao không ạ.
Ngoài ra xe em khi vặn chìa khóa khởi động thì có có tiếng kêu lạch cạch, khởi động xong thì hết. Cụ cho em hỏi tiếng kêu đó có thể là tiếng gì và có phải xử lý gì không.
Thank cụ
Cái hộp mà cụ nói là cái giàn sấy nóng trong xe. nó cho nước làm mát động cơ chạy qua đấy, mùa đông cụ bật sưởi thì gió sẽ thổi qua đấy và sưởi ấm cho cụ. còn tiwwngs kêu khi đề thì có rất nhiều vấn đề nhưng theo kinh nghiệm của em thông thường là do tấm cách nhiệt của bô bị chạm vào bô nên phát ra tiếng kêu.

mr.hung14

Xe buýt
Nếu về phàn tiếng kêu này thì cụ phỉa cho bọn em trực tiếp chạy thử và nghe cơ ah! vì khi bọn em nghe trực tiếp sẽ khoanh vùng được tiếng kêu và phân tích được ah!
Ok cụ. Có dịp e sẽ ghé qua ạ. Vì e ở xa cụ quá. Mãi quảng ninh ạ :D
Tiện đây e nhờ cụ check dùm e luôn là kim báo xăng của e bị hỏng nhẩy lung tung. Liệu có thay riêng e nó đc ko ạ. E cảm ơn cụ.

Chỉnh sửa cuối:

Tuấn_Anh_2019

Xe buýt
Website
tuananh2019.sieuweb.vn
vâng khi nào cụ nên cứ alo trước cho em nhé!
Ok cụ. Có dịp e sẽ ghé qua ạ. Vì e ở xa cụ quá. Mãi quảng ninh ạ :D
Tiện đây e nhờ cụ check dùm e luôn là kim báo xăng của e bị hỏng nhẩy lung tung. Liệu có thay riêng e nó đc ko ạ. E cảm ơn cụ.

taplai_2011

Xe máy
Cái hộp mà cụ nói là cái giàn sấy nóng trong xe. nó cho nước làm mát động cơ chạy qua đấy, mùa đông cụ bật sưởi thì gió sẽ thổi qua đấy và sưởi ấm cho cụ. còn tiwwngs kêu khi đề thì có rất nhiều vấn đề nhưng theo kinh nghiệm của em thông thường là do tấm cách nhiệt của bô bị chạm vào bô nên phát ra tiếng kêu.
Cảm ơn cụ nhé. Nó cứ nóng thế thì không sao cụ nhỉ.

Matiz6556

Xe đạp
Mình chạy cdx 2009 2 tuần gần đây đồng hồ nhiệt độ ngoài trời ko ổn định. Lúc + lúc -40 độ do đó điều hòa trục trặc theo.nghe nói do hỏng hoặc lỏng cảm biến nhiệt. Cụ nào xử lý cho mình mới. Ra đâu xử lý. Giá rổ sao.

Tuấn_Anh_2019

Xe buýt
Website
tuananh2019.sieuweb.vn
nếu cảm biến hỏng thay cảm biến hơn 400k. còn nếu ko thì chỉ cắm lại là được ah. cái này cho được lên cầu làm là ngon nhất. ở đèn gầm bên trái có cái cảm biến đấy là cmar biến nhiệt dộ ah
Mình chạy cdx 2009 2 tuần gần đây đồng hồ nhiệt độ ngoài trời ko ổn định. Lúc + lúc -40 độ do đó điều hòa trục trặc theo.nghe nói do hỏng hoặc lỏng cảm biến nhiệt. Cụ nào xử lý cho mình mới. Ra đâu xử lý. Giá rổ sao.

mr.hung14

Xe buýt
kim báo xăng thì phải kiểm tra đồng hồ hoặc là cảm biến mức xăng ở trong bình xăng ah!
Dạ. E có Pan bệnh ạ.
Coi cái đồng hồ báo xăng xe e là 1 đồng hồ hình tròn. Bình thường kim báo hết xăng thường chỉ ở vị trí 10h và đầy bình là 2h. Nhưng kim của e nó không báo chuẩn theo vạch chia mà chưa hết xăng kim đã chỉ tụt hơn vạch chia em nhìn thì khoảng 8h và đầy xăng là kim chỉ 4h.
có nghĩa là kim xăng của e chỉ quá giới hạn vạch hết xăng và full xăng do NSX thiết kế. Đa tạ cụ :D

Tuấn_Anh_2019

Xe buýt
Website
tuananh2019.sieuweb.vn
:D Ca này khó đây cụ ah> vậy nguyên nhân ở cái đồng hồ rồi, rất là khó sửa đây ah.
Dạ. E có Pan bệnh ạ.
Coi cái đồng hồ báo xăng xe e là 1 đồng hồ hình tròn. Bình thường kim báo hết xăng thường chỉ ở vị trí 10h và đầy bình là 2h. Nhưng kim của e nó không báo chuẩn theo vạch chia mà chưa hết xăng kim đã chỉ tụt hơn vạch chia em nhìn thì khoảng 8h và đầy xăng là kim chỉ 4h.
có nghĩa là kim xăng của e chỉ quá giới hạn vạch hết xăng và full xăng do NSX thiết kế. Đa tạ cụ :D

mr.hung14

Xe buýt
:D Ca này khó đây cụ ah> vậy nguyên nhân ở cái đồng hồ rồi, rất là khó sửa đây ah.
Hii. Muốn hết thì phải thay cả cụm ạ. Hay cái đồng hồ báo xăng thay riêng đc ạ. Tiện e hỏi luôn hộp số lạo xạo rùi thay mới có mắc ko ạ? :D

damminh86

Xe tải
Cụ nhìn cái đèn gầm bên trái ở đó có cái cảm biến nhiệt độ ngoài trời. cụ xem nó còn ở đó không hay bị thất lạc rồi ah!
Trước em.lắp đèn gầm bị thợ cắt mất. Hôm vừa rồi ra gara đấu lại cáoi mới. E cũng thắc mắc với thợ là sao ko hiện nhiệt độ. Chú ấy bảo là chỉ cdx mới có thôi, còn se ko có. Đúng ko bác? :(

Tuấn_Anh_2019

Xe buýt
Website
tuananh2019.sieuweb.vn
SE cru đều trang bị hết ah. nếu dấu rồi mà chưa báo thì chắc đấu chưa chuẩn. nếu ko báo thì là tín hiệu cảm biến ko có. nếu báo âm thì tín hiệu vẫn có nhưng cảm biến hỏng.
Trước em.lắp đèn gầm bị thợ cắt mất. Hôm vừa rồi ra gara đấu lại cáoi mới. E cũng thắc mắc với thợ là sao ko hiện nhiệt độ. Chú ấy bảo là chỉ cdx mới có thôi, còn se ko có. Đúng ko bác? :(

Tuấn_Anh_2019

Xe buýt
Website
tuananh2019.sieuweb.vn
Cái này cụ thay đồng hồ đi, loại này rẻ lắm. nếu túi tiền eo hẹp cụ có thể thay hàng bãi được.
Hii. Muốn hết thì phải thay cả cụm ạ. Hay cái đồng hồ báo xăng thay riêng đc ạ. Tiện e hỏi luôn hộp số lạo xạo rùi thay mới có mắc ko ạ? :D

hungcasau

Xe máy
Bác tuấn anh cho hỏi, xe cdx thay gioăng dang cò, thợ nó bắn keo vào gioăng và mài các đầu ốc đi liệu có xảy ra nguy cơ nào cho máy không và nếu phải thay cả nắp dàn cò thì mất bao nhiều tiền ạ.

minicar2013

Xe tải
Cụ TA và các cụ chạy New spark tư vấn cho E tí, New spark lốp zin hankook 155/70/R14. Muốn lên dàn lốp béo(to béo hết mức có thể) vẫn giữ nguyên larăng thì chọn size nào để ko bị chạm hốc bánh. Nhòm con V2 đằng sau từ xa mừ chân cẳng như tăm cắm củ khoai tây í các cụ ợ, chán chả muốn nhìn nữa.

Tuấn_Anh_2019

Xe buýt
Website
tuananh2019.sieuweb.vn
Cụ TA và các cụ chạy New spark tư vấn cho E tí, New spark lốp zin hankook 155/70/R14. Muốn lên dàn lốp béo(to béo hết mức có thể) vẫn giữ nguyên larăng thì chọn size nào để ko bị chạm hốc bánh. Nhòm con V2 đằng sau từ xa mừ chân cẳng như tăm cắm củ khoai tây í các cụ ợ, chán chả muốn nhìn nữa.
https://www.bridgestone.com.vn/vi/tu-van-va-ho-tro/thong-tin-ve-lop-xe/co-ban-ve-lop-xe
Cụ đọc cái này nhé! Thông số > 155 là được ah!