Hỗ trợ tư vấn kỹ thuật online các dòng xe GM - Phần 2

Tuấn_Anh_2019

Xe buýt
Website
tuananh2019.sieuweb.vn
chào một ngày mới, chúc các cụ một ngày lv hiệu quả, cụ TA cho em hỏi ở cửa hàng mình có đầy đủ hàng thay thế cho lacetti 2005 ko ạ, ĐÊ CÓ DỊP XUỐNG BẢO DƯỠNG EM THAY MỘT LÈO ,:-$
nói thật với cụ là sẽ có 1 số thứ không tồn kho. nhưng khi cụ đồng ý làm rồi thì sẽ nhanh chóng bổ sung chuyển từ nhà máy về ah! em mời cụ qua bảo dưỡng. rất mong được gặp cụ!

leanhtuan1671

Xe buýt
Cụ cho em hỏi ở chỗ cụ có độ gập gương cho con lac 05 nhà em dc ko nhỉ ?:-s

o0gau_abu0o

Xe buýt
Em có mấy vấn đề sau nhờ cụ tư vấn:
1. Xe em CDX muốn thay dầu máy theo định kỳ thì bên cụ thay dầu loại gì a?
2. Xe em có hiện tượng ăn dầu, em tìm hiểu trên mạng biết bị hỏng nắp giàn cò. Bên cụ có nắp giàn cò ko ạ?
Chi phí thay dầu máy và nắp giàn cò là bao nhiêu a? Thanks cụ
Quên mất, chỗ cụ update acu ko a? Em apdate luôn

Chỉnh sửa cuối:

nvk010112

Xe máy
Bác T.Anh ơi, xe e cruze ls 50k km, mới bảo dưỡng thay nhớt xong, có thêm công đoạn tháo cái lọc xăng dưới gầm đập đập vài cái... sau đó chạy về ko sao nhưng sau khi dừng khoảng 2giờ rồi nổ máy chạy vào gâra thì bắt đầu: lúc chạy thì cứ đạp côn là tua máy giảm rồi chết máy 3 lần liên tục, muốn đi thì phải thốc ga cao rồie emém côn. Lúc dừng thì kim vòng tua cứ nhảy lên xuống kèm đồng hồ báo lượng xăng còn lại cũnh nhảy liên tục, tiếng máy lúc to nhỏ, hơi rung.... sáng nay lấy xe đi làm thì lại ko bị gì. Bác phán giúp em nhé.

thangkv

Xe hơi
Cụ vui lòng cho em hỏi chút. Em có chiếc CDX chạy được hơn 5 vạn tự nhiên mấy hôm nay để ý thấy lúc khởi động có khói kiểu như hơi nước ( khói ít ko phải dày đăc sau tầm vài chục giây là hết khói. sau đó Em đạp ga mạnh thì chả thấy khói. Vậy là sao cụ. Dạo này em ít đi xe tuần chỉ đi 2-3 lần mỗi lần chục km.

Cảm ơn cụ!

Tuấn_Anh_2019

Xe buýt
Website
tuananh2019.sieuweb.vn
Bác T.Anh ơi, xe e cruze ls 50k km, mới bảo dưỡng thay nhớt xong, có thêm công đoạn tháo cái lọc xăng dưới gầm đập đập vài cái... sau đó chạy về ko sao nhưng sau khi dừng khoảng 2giờ rồi nổ máy chạy vào gâra thì bắt đầu: lúc chạy thì cứ đạp côn là tua máy giảm rồi chết máy 3 lần liên tục, muốn đi thì phải thốc ga cao rồie emém côn. Lúc dừng thì kim vòng tua cứ nhảy lên xuống kèm đồng hồ báo lượng xăng còn lại cũnh nhảy liên tục, tiếng máy lúc to nhỏ, hơi rung.... sáng nay lấy xe đi làm thì lại ko bị gì. Bác phán giúp em nhé.
nếu lọc xăng bỏ ra gõ thì chất bẩn ở trong lọc sẽ bị bung ra. sau khi lắp lại thì chất bẩn đi vào hệ thống xăng lên kim phun dẫn đến phun kém-> rung giật
gôm sau chất bẩn lắng lại lại trở lại bình thường ah

Tuấn_Anh_2019

Xe buýt
Website
tuananh2019.sieuweb.vn
Cụ vui lòng cho em hỏi chút. Em có chiếc CDX chạy được hơn 5 vạn tự nhiên mấy hôm nay để ý thấy lúc khởi động có khói kiểu như hơi nước ( khói ít ko phải dày đăc sau tầm vài chục giây là hết khói. sau đó Em đạp ga mạnh thì chả thấy khói. Vậy là sao cụ. Dạo này em ít đi xe tuần chỉ đi 2-3 lần mỗi lần chục km.

Cảm ơn cụ!
cái này là hiện tượng bình thường của xe. do bầu trung hòa khí xả làm việc để giảm ô nhiễm khí xả thôi ah. ngày rét và sương mù sẽ thấy rõ hơn ah

leanhtuan1671

Xe buýt
cái này khó thay cụ ah. cụ sang bên ghế phu. nằm ngủa ra nhìn vào phía trong cố sẽ thấy 4 con vít. tháo 4 con vit ấy ra sẽ thấy lọc điều hòa ah!
hôm nay em lại phải tháo phin lọc khí điều hòa ra vì em lắp không khít, nó thồi hết gió ra nfoaif khiến điều hòa ko mát, tiện thể ngắm thấy chú rơ le nhiệt cụ chủ trước đã lắp,

xong xuôi em lại lắp lại, và chền cho thật kín, quạt êm hẳn và hiệu suất chắc sẽ cao hơn , hê hê ?
đây là cái cỗ em tháo ra lắp vào !

nvk010112

Xe máy
nếu lọc xăng bỏ ra gõ thì chất bẩn ở trong lọc sẽ bị bung ra. sau khi lắp lại thì chất bẩn đi vào hệ thống xăng lên kim phun dẫn đến phun kém-> rung giật
gôm sau chất bẩn lắng lại lại trở lại bình thường ah
Cám ơn bác, em cũng nghĩ vậy. để thế thì chắc sẽ còn bị nữa, không biết dùng cái chai xúc rửa kim phun đổ vào bình xăng có đỡ hơn ko ah.

Tuấn_Anh_2019

Xe buýt
Website
tuananh2019.sieuweb.vn
May quá, có thớt này. Xe em bị bệnh khó đề nổ vào buổi sáng. Em đã lập thớt để hỏi nhưng chưa có câu trả lời thỏa đáng... Do quá sốt ruột em đã mang vào gara để sửa. Tại đây họ đã ktra áp lực bơm thì thấy bình thường. Sau đó đã làm vệ sinh cổ hút, kim xăng, thay bugi, thay ác quy. Tuy nhiên hiện tượng khó đề vẫn chưa chấm dứt. Ngày trước đề 4-5 cái, bgiờ đề 2-3 cầi! Ngoài ra hiện tại xe đi cảm giác ỳ hơn trước, đi trên đg hay chết máy... Rất mong bác sỹ chẩn đóan giup.
Thanks.
http://www.otofun.net/threads/792231-xe-kho-de-vao-buoi-sang?p=21613391#
vụ này khó rồi. máy ì, có tiếng ù, rung giật nhẹ, tăng ga chậm, và khó nổ buổi sáng. là những bệnh khó. cụ cần mang qua cho em em cần kiểm tra cụ thể hơn. vụ này em ko phán đoán nhanh được ah!

Tuấn_Anh_2019

Xe buýt
Website
tuananh2019.sieuweb.vn
cám ơn bác, em cũng nghĩ vậy. để thế thì chắc sẽ còn bị nữa, không biết dùng cái chai xúc rửa kim phun đổ vào bình xăng có đỡ hơn ko ah.
chai xúc kim phun ko dc do vao bình xăng ah. Nó chỉ có tác dụng dùng riêng để xúc kim phun thôi ah

nvk010112

Xe máy
chai xúc kim phun ko dc do vao bình xăng ah. Nó chỉ có tác dụng dùng riêng để xúc kim phun thôi ah
Vâng, vậy chỉ còn cách để dành tiền mua cái mới thôi. mà lúc thay có cần hạ bình xăng lớn để xúc luôn ko ah. xe em 50k km rồi, hôm trước có bác kia đi innova 2009 đã bị mục bình xăng, khi ktra thì có lớp bùn khá dày ở đáy.

Tuấn_Anh_2019

Xe buýt
Website
tuananh2019.sieuweb.vn
Vâng, vậy chỉ còn cách để dành tiền mua cái mới thôi. mà lúc thay có cần hạ bình xăng lớn để xúc luôn ko ah. xe em 50k km rồi, hôm trước có bác kia đi innova 2009 đã bị mục bình xăng, khi ktra thì có lớp bùn khá dày ở đáy.
của cụ chỉ thay cái lọc xăng là ok mà. còn vụ dọn bình xăng thì ko cần nếu cụ chỉ đổ 1 số cây xăng uy tín!

Auto_BMW

Xe máy
Lacetti CDX 1.8 2009 của nhà em dạo này có hiện tượng như sau ạ. Khi di chuyển bắt đầu tăng ga thì nghe tiếng nước róc rách bên phía lái, khoảng tốc độ dưới 40km. Khi di chuyển tốc độ trên 40km thì lại không thấy nữa. Cùng với đó là điều hòa bên lái cũng không mát chỉ có gió trong khi bên còn lại thì rất lạnh. EM đã ra gara kiểm tra lúc đầu họ xác định là e nước làm mát nhưng xả hết nước làm mát và thay nước làm mát mới cũng không được. Vẫn có tiếng nước róch rách khi tăng ga. Cụ nào biết nó bị bệnh gì thì chỉ giáo em với ạ. Em cảm ơn.

Tuấn_Anh_2019

Xe buýt
Website
tuananh2019.sieuweb.vn
Lacetti CDX 1.8 2009 của nhà em dạo này có hiện tượng như sau ạ. Khi di chuyển bắt đầu tăng ga thì nghe tiếng nước róc rách bên phía lái, khoảng tốc độ dưới 40km. Khi di chuyển tốc độ trên 40km thì lại không thấy nữa. Cùng với đó là điều hòa bên lái cũng không mát chỉ có gió trong khi bên còn lại thì rất lạnh. EM đã ra gara kiểm tra lúc đầu họ xác định là e nước làm mát nhưng xả hết nước làm mát và thay nước làm mát mới cũng không được. Vẫn có tiếng nước róch rách khi tăng ga. Cụ nào biết nó bị bệnh gì thì chỉ giáo em với ạ. Em cảm ơn.
đây đúng là hiện tượng air nước. nhưng cái này xả cũng khó và cần có thời gian. cụ có thể thực hiện theo cách này một thời gian sẽ hết ah.
http://www.otofun.net/threads/642028-tu-xu-ly-tieng-roc-rach-khi-tang-toc-hay-con-goi-la-xa-air-nuoc-mat-rat-don-gian

Tuấn_Anh_2019

Xe buýt
Website
tuananh2019.sieuweb.vn
Vụ cây uy tín em cũng chịu vì thỉnh thoảng cho mượn xe, họ tự đổ. Có cách nào ktra trước ko ah?
không có cách nào vì phải hạ bình xăng xuống mới kiểm tra được ah!

leanhtuan1671

Xe buýt
Bác tuấn anh cho em hỏi chút, xe của em lac 05 chủ cũ chịu khó bảo dưỡng thay thế lắm, dầu máy phải đến tháng 6 /15 này theo số km mới phải thay, côn mới thay, lốp mới thay, hiện tượng dộng cơ chỉ hơi ào ào ( em nghi bi tì , hoặc bi tê gì đó lâu chưa thay nên dơ dão) em muốn thu7 (chiều mai em qua chỗ GM HN bác KT hộ em xem thế nào và thời gian cân thay cái đo (nếu phải thay ) là bao lâu ?, rổ rá thế nào bác giúp em phát nhé, em sẽ phôn lại cho bác trước lúc em qua, số của em 0912287669, bác giúp em nhé ! thank !:-c

Tuấn_Anh_2019

Xe buýt
Website
tuananh2019.sieuweb.vn
bác tuấn anh cho em hỏi chút, xe của em lac 05 chủ cũ chịu khó bảo dưỡng thay thế lắm, dầu máy phải đến tháng 6 /15 này theo số km mới phải thay, côn mới thay, lốp mới thay, hiện tượng dộng cơ chỉ hơi ào ào ( em nghi bi tì , hoặc bi tê gì đó lâu chưa thay nên dơ dão) em muốn thu7 (chiều mai em qua chỗ gm hn bác kt hộ em xem thế nào và thời gian cân thay cái đo (nếu phải thay ) là bao lâu ?, rổ rá thế nào bác giúp em phát nhé, em sẽ phôn lại cho bác trước lúc em qua, số của em 0912287669, bác giúp em nhé ! Thank !:-c
vâng ok bác ah. Bác gui cho em số biển số, tên chính xác của cụ , địa chỉ của cụ để em làm lịch hẹn ah!