Hỗ trợ kỹ thuật online dòng xe ga!!!

fangia

Xe hơi
xe em đi 2 tiếng liền , chả lên vạch nào , vẫn chỉ Cold có làm sao ko a =))
Đi 2 tiéng ko lên vach nào thì là bác đẩy xe chạy bộ à...nếu đồng hồ bác ok dây ko đứt mà bác chạy dòng xe phun xăng điện tử bác nên khóc đi là vừa đấy...ko cười nổi đâu...

Lê Hồng Khanh

Xe tải
Thưa bác xe bác đi được 6500km thì coi như chưa hết rốt đa đâu bác nhá,có điều bác cứ kiểm tra định kỳ cho em những phần sau là không phải nghĩ ạ:Dầu máy,dầu láp,nước mát máy,vệ sinh cảm biến khí thải(1 vạn) là ok ạ.Và bác cũng luôn nhớ thường xuyên kiểm tra áp suất lốp nhá bác
Bác thiếu cái lọc gió ợ!

fangia

Xe hơi
các cụ cho e hỏi ẻm này của e từ chiều hqua cứ báo đèn vàng chỗ mặt đồng hồ, vậy xe e có sao không ạ? báo đèn vàng là báo hỏng chức năng gì ạ? cám ơn các cụ
báo đèn. Fi có nhấp nháy ko....nếu có nhấp nháy là lỗi đâu đó cảm biến hoặc ecu tùy vào trạng thái nháy lỗi.
Nháy 1 là hư cảm biến áp suất khí nạp tuyệt đối
Nháy 7 là oct hoặc eot tức cảm biến dầu hoặc nhiệt tùy lọại trang bị trên xe.
8 là cảm biến tay ga hay tps.
9 là nhiệt độ áp suất khí nạp tuyệt đối.
12 lỗi kim phun.
23 lỗi cảm biến oXY.
29 lôĩ cảm biến van chế độ garanty.
54 lỗi cảm biến góc.
Đèn sáng ko tắt báo lỗi hệ thống điện ecu...
Hiện nay rất nhiều cơ sở sửa chữa xe khi xe báo lỗi đã cắt dây đi..và đấu rowle time để báo láo chế độ fi..các bác đi xe lưu ý vấn đề trên.với dòng xe châu âu sẽ ko có báo bằng dạng code mil mà nó là chuẩn obd2 ,khi xe có lỗi đèn vàng sẽ nổi lên và dùng máy để đọc lỗi.mã lỗi châu âu sẽ bắt đầu bằng chữ p...ví dụ lỗi p3051 lỗi trào bộ nhớ ecu....

truongban26

Xe đạp
báo đèn. Fi có nhấp nháy ko....nếu có nhấp nháy là lỗi đâu đó cảm biến hoặc ecu tùy vào trạng thái nháy lỗi.
Nháy 1 là hư cảm biến áp suất khí nạp tuyệt đối
Nháy 7 là oct hoặc eot tức cảm biến dầu hoặc nhiệt tùy lọại trang bị trên xe.
8 là cảm biến tay ga hay tps.
9 là nhiệt độ áp suất khí nạp tuyệt đối.
12 lỗi kim phun.
23 lỗi cảm biến oXY.
29 lôĩ cảm biến van chế độ garanty.
54 lỗi cảm biến góc.
Đèn sáng ko tắt báo lỗi hệ thống điện ecu...
Hiện nay rất nhiều cơ sở sửa chữa xe khi xe báo lỗi đã cắt dây đi..và đấu rowle time để báo láo chế độ fi..các bác đi xe lưu ý vấn đề trên.với dòng xe châu âu sẽ ko có báo bằng dạng code mil mà nó là chuẩn obd2 ,khi xe có lỗi đèn vàng sẽ nổi lên và dùng máy để đọc lỗi.mã lỗi châu âu sẽ bắt đầu bằng chữ p...ví dụ lỗi p3051 lỗi trào bộ nhớ ecu....
cám ơn cụ, nhưng e để ý từ hôm qua đi, chỉ thấy đèn vàng báo chứ không nhấp nháy gì cả vậy đấy có phải do lỗi hệ thống điện ecu ko? mong cụ chỉ giáo giúp, e gà mờ về xe cộ lắm.

Chỉnh sửa cuối:

son-shark

Xe buýt
các cụ cho e hỏi ẻm này của e từ chiều hqua cứ báo đèn vàng chỗ mặt đồng hồ, vậy xe e có sao không ạ? báo đèn vàng là báo hỏng chức năng gì ạ? cám ơn các cụ
Xe của bạn đang báo đèn oil change - báo thay dầu máy. Dòng xe sh có đèn báo nhắc nhở thay dầu máy sau mỗi 4000km. Bây gời bạn xoá đi thì khi đồng hồ đến 19495km thì nó lại báo lại. Bạn ko cần quan tâm tới đèn này vì nó chỉ ăn theo công tơ mét. Nếu đứt dây công, nó sẽ chẳng bao giờ báo. Bạn nên chú ý thay dầu thường xuyên là ổn.
Cách xoá đèn oil change:
-Cắm chịa khoá vào ổ ( nấc off).
-Dùng 1 ngón tay ấn và giữ nút cao su hình vuông trên mặt bên phải đồng hồ.
- Bật chìa khoá (nấc ON) - trong lúc vẫn nhấn và giữ nút cao su.
-Đèn Fi bật sáng, sau 3 giây sẽ tắt cả 2 đèn.

truongban26

Xe đạp
Xe của bạn đang báo đèn oil change - báo thay dầu máy. Dòng xe sh có đèn báo nhắc nhở thay dầu máy sau mỗi 4000km. Bây gời bạn xoá đi thì khi đồng hồ đến 19495km thì nó lại báo lại. Bạn ko cần quan tâm tới đèn này vì nó chỉ ăn theo công tơ mét. Nếu đứt dây công, nó sẽ chẳng bao giờ báo. Bạn nên chú ý thay dầu thường xuyên là ổn.
Cách xoá đèn oil change:
-Cắm chịa khoá vào ổ ( nấc off).
-Dùng 1 ngón tay ấn và giữ nút cao su hình vuông trên mặt bên phải đồng hồ.
- Bật chìa khoá (nấc ON) - trong lúc vẫn nhấn và giữ nút cao su.
-Đèn Fi bật sáng, sau 3 giây sẽ tắt cả 2 đèn.
e làm đc rồi, cám ơn cụ nhiều :) vodka cụ

cubi09

Xe tải
Website
www.vienthongdaian.com
Các cụ cho em hỏi shvn đã cụ nào bị hỏng khóa ko cắm dc chìa vào ko? Sao lại nhọ thế ko biết vừa. Hết 2 năm cái ổ khóa lăn ra kẹt. Chiều vẫn cắm - rút, tối xuống kẹt cứng. Ko rõ bị kẹt bi hay tiêu đời rồi. Khắc phục, sửa chữa sao cức bác help em với.

30l9224

Xe hơi
cụ cho em hỏi khi tháo acquy ra để thay thì có ảnh hưởng gì đến xe không à. Ngoài cái đồng hồ lêch thời gian

fangia

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi shvn đã cụ nào bị hỏng khóa ko cắm dc chìa vào ko? Sao lại nhọ thế ko biết vừa. Hết 2 năm cái ổ khóa lăn ra kẹt. Chiều vẫn cắm - rút, tối xuống kẹt cứng. Ko rõ bị kẹt bi hay tiêu đời rồi. Khắc phục, sửa chữa sao cức bác help em với.
chuyện hỏng hóc là bình thương....xe nó làm việc là phải hỏng...ko xử lý được bi thì thay mới là ok bác à....2 năm cũng dài đấy ...

bbmobile

Xe hơi
chuyện hỏng hóc là bình thương....xe nó làm việc là phải hỏng...ko xử lý được bi thì thay mới là ok bác à....2 năm cũng dài đấy ...
cụ cho e hỏi sh đời cuối 2009 nhập, đầu máy 101 2 phanh đĩa mà lại có mặt đồng hồ mickey là thế nào ạ?

XL Điện

Xe tăng
Em có ông anh muốn học sửa chữa xe tay ga có cụ nào nhà mình nhận đào tạo không ạ?

linhch

Xe hơi
Cho e hỏi cuộn điện của xe sh2007 liệu có quấn lại được ko ạ
Mà có cụ nào biết giá của cuộn điện mới là bao nhiêu ko cho e biết với, e ở quảng ninh hơi xa thủ đô nên sợ bị chăn lắm ạ
Thank các cụ trước

cuongkx

Xe máy
Cụ ơi con Ps của em đi thi thoảng thấy tiếng "pọc" ở phía sau, vậy khả năng bi lap hay trục lap có vấn đề phải ko ah ? Cái này khắc phục và chi phí ntn vậy ah ?​

Klinky

Xe tải
Mà có cụ nào biết giá của cuộn điện mới là bao nhiêu ko cho e biết với, e ở quảng ninh hơi xa thủ đô nên sợ bị chăn lắm ạ
Thank các cụ trước
Quấn lại được, hết có vài trăm thôi. Nên tìm thợ quấn cho cẩn thận là được.
Chứ có thay, rồi cũng lại cháy thôi ấy mà, SH phần điện nó bị chung vậy đó.

linhch

Xe hơi
Quấn lại được, hết có vài trăm thôi. Nên tìm thợ quấn cho cẩn thận là được.
Chứ có thay, rồi cũng lại cháy thôi ấy mà, SH phần điện nó bị chung vậy đó.
Thế hả cụ, vậy thì chán nhỉ :(

LiemBlue

Xe lăn
Thank các cụ trước
Cuốn được bác nhé,nếu ở HN thì đổi cuộn đã cuốn sẵn cũng được giá giao động từ 600-800k

LiemBlue

Xe lăn
Cụ ơi con Ps của em đi thi thoảng thấy tiếng "pọc" ở phía sau, vậy khả năng bi lap hay trục lap có vấn đề phải ko ah ? Cái này khắc phục và chi phí ntn vậy ah ?​
Rất tiếc online không nghe được tiếng kêu cụ ạ

Klinky

Xe tải
Thế hả cụ, vậy thì chán nhỉ :(
Chán gì hả cụ, qua chỗ cụ Liêm, cụ Sơn kìa . Thay cuộn quấn sẵn luôn, khỏi phải đợi chờ, báo trước cho 2 cụ ấy 1 hôm. Hôm sau lên HN thì thay
Mà cuốn lại thì k sợ cháy chập nữa.
Cứ để đó, hoặc quấn linh tinh, nó đổi cái lõi zin > hàng tầu, thì điện đóm còn chán nữa. Chưa kể còn kích chết luôn sạc vs bình thì quá nhọ

linhch

Xe hơi
Vâng e cũng đang nghi xe của e bị chết sạc :(
Sạc bình đầy rồi nắp vào xe đi khoảng 2h thì ko đề được nữa
Với triệu chứng như thế liệu có phải hỉng sạc ko ạ

Futureblue

Đi bộ
Hix mới thay nguyên bộ xích future mất 7 trăm không biết có bị chém không đây là lần thứ 2 thay xích rồi :( Các bác nghĩ dòng future của honda có hay bị hỏng xích không ?