Thảo luận Hỗ trợ kỹ thuật online cho xe Hyundai (F2).

Trạng thái
Thớt đang đóng

Vietroad111

Xe buýt
@ hardtop: Em mới lấy i30cw. lắp biển dài và vuông thế nào là hợp lý hả bác.(b)
Quy định là dài trước, vuông sau cụ à. Cụ cứ đăng kiểm họ sẽ lắp cho cụ đúng.
Đi đường em thấy một số Bác xe đẹp lại có 2 biển dài :77::77::77: chắc là ... xyz với đang kiểm đây :69::69::69:

santafe07

Xe máy
santafe07 viết
Bác HT ơi mấy hôm trước e có hỏi bác về vụ thước lái của VRC. Chẳng là xe e đang đi thì đánh lái về cả 2 bên đều có tiếng rít. Mang vào 199MK tháo ra bảo dưỡng về đi vài hôm lại bị rít lại sau tay lái còn bị dơ và khi đi vào đường hơi xóc còn bị giằng lái nữa. Nghe lời bác khuyên e đem vào 199MK chỉnh lại vẫn ko đc, lại tháo ra bảo dưỡng thêm lần nữa (tốn xiền quá huhu) về đi mấy hôm lại có tiếng rít lại. Bác cho e hỏi là trường hợp của e đã được bảo hành chưa bác hay lại phải bảo dưỡng tiep lần nữa??? Thấy các bác trong 199MK nói là phải tháo ra bảo dưỡng mấy lần mà ko được mới bảo hành??? Ko biết có đúng ko nữa??? Chán quá bác ơi...

Tại sao bác lại phải trả tiền cho việc này, bọn 199MK làm ăn lởm khởm quá!!!! Họ nói gần đúng đó bác ạ, sửa chữa không được thì sẽ bảo hành bằng cách thay mới, việc sửa chữa này là miễn phí, bác đòi lại tiền đi, không đòi được bác hú em một tiếng.
E thì cũng chẳng có ý định đòi lại "xiền" đâu bác ơi. Chỉ cảm thấy dạo này 199MK dịch vụ ko tốt như xưa nữa. Hôm gần đây nhất tiện có việc ghé qua 199MK, e báo cáo các bác ấy về tình trạng thước lái nhưng e thấy buồn về thái độ của các bác ấy quá. E có cảm giác như mình đi khám bằng BHXH còn các bác ấy là các bác sĩ trong bệnh viện công.:mad:

tungcalo

Xe điện
Có 1 cách cụ ạ, đó là lắp thêm bộ điều khiển từ xa loại 2 chiều có chức năng auto lock (có màn hình LCD), rẻ thì hàng tàu Steel mate, xịn hơn thì hàng Hàn Quốc, tuy nhiên việc lắp đặt hệ thống này nếu không làm đúng thì các chức năng sẽ loạn hết cả lên và một điểm yếu của nó là hệ thống khá rối rắm khi sử dụng vì có quá nhiều chức năng nên nếu cụ không thuộc dạng "lọ mọ" thì sẽ rất khó sử dụng.
Giá hàng tàu khoảng 2,5tr, hàng HQ khoảng 4tr hàng này hướng dãn SD là lắp ráp toàn chữ giun nên không phải ai cũng lắp được.
Vậy chỗ cụ chắc là lắp được đúng không ạ? Cụ cho em xin số dây thép của cụ để lúc nào rảnh và sẵn xèng thì còn nhờ vả cụ nữa ạ.

Máy bị đơ

Xe điện
Vậy chỗ cụ chắc là lắp được đúng không ạ? Cụ cho em xin số dây thép của cụ để lúc nào rảnh và sẵn xèng thì còn nhờ vả cụ nữa ạ.
Đại huynh lắp được thì :101: đệ một tiếng, đệ rất chi là máu me cái loại "công nghệ cao, mày mò nhức đầu mà hiệu quả là chỉ thêm nhức đầu" này đới(b)

Bấu cấu cụ là em xác nhận em lắp được (em lắp cho chính xe em và một số xe khác rồi) nhưng em không buôn hàng nên không có hàng, cụ nhờ ai hay đi HQ mua về em lắp cho hoặc chờ em khi nào em đi em xách về.

Đại huynh lắp được thì đệ một tiếng, đệ rất chi là máu me cái loại "công nghệ cao, mày mò nhức đầu mà hiệu quả là chỉ thêm nhức đầu" này đới
He he he, chạy theo Huynh hơi mệt đới!!!!! Huynh đang thử bộ Engine Start/Stop, cái này cực kỳ hightech.
Hôm nào đi em bảo phi công nó bẩm cụ một câu, thế vụ AF 447 cụ có thông tin gì không?

tungcalo

Xe điện
Bấu cấu cụ là em xác nhận em lắp được (em lắp cho chính xe em và một số xe khác rồi) nhưng em không buôn hàng nên không có hàng, cụ nhờ ai hay đi HQ mua về em lắp cho hoặc chờ em khi nào em đi em xách về.
Vodka cụ cứng đầu cái đã

son2

Xe đạp
Bác Hardtop cho em hỏi nhờ, xe của em là SF của HMV ghê chỉnh bằng cơm. Em muôn thay bằng ghế chỉnh điện có được không? phải mua cả ghế hay chỉ mua motơ+ công tắc điều khiển. HMV có làm vụ này không, rổ rá thế nào bác cho em biết với.

Bác Hardtop cho em hỏi nhờ, xe của em là SF của HMV ghê chỉnh bằng cơm. Em muôn thay bằng ghế chỉnh điện có được không? phải mua cả ghế hay chỉ mua motơ+ công tắc điều khiển. HMV có làm vụ này không, rổ rá thế nào bác cho em biết với.
Phải mua toàn bộ bộ ruột va một phần vỏ, đại loại là cũng đắt lòi mắt, em không biết giá chính xác nhưng nó cũng cỡ 6~700 đô.

Máy bị đơ

Xe điện
He he he, chạy theo Huynh hơi mệt đới!!!!! Huynh đang thử bộ Engine Start/Stop, cái này cực kỳ hightech.
Hôm nào đi em bảo phi công nó bẩm cụ một câu, thế vụ AF 447 cụ có thông tin gì không?
Huynh cứ White Mouse xong rùi cho đệ theo, đệ là thằng chọn lọc hơi bị kinh đới, chỉ theo những cái đáng theo và kinh phí cho phép thui chứ không "điên" bằng huynh đâu! Nhớ hôm nào qua bển lấy cho đệ một bộ điều khiển hai chiều nhé, còn cái vụ Engine Start/Stop thì huynh chơi xong cho đệ nghía thử trước rồi đệ sẽ chơi luôn, con xe của đệ có thể là xe còi nhưng mà đệ muốn tiện nghi phải nhất luôn:)
Vụ A330 ngoài tầm phủ của đệ huynh ạ:^)! Chia buồn cho các nạn nhân và cả Air France cùng bảo hiểm nữa, vụ này đền ối xiền:'(

Chỉnh sửa cuối:

manhodessa

Xe tải
Cụ Top cho em hỏi lắp cái bộ năng đít cho em SLX ở SG chỗ Việt Hàn có làm được không ? Và khoảng bao nhiêu siề cụ . Xe em thỉnh thoảng đi 10 người cả trẻ em nên đít em nó bị xệ xuống .

stevendph

Xe đạp
Bác Hardtop cho em ké thêm câu hỏi nhé. Em đang lăn tăn 2 vụ này bác ợ:
- Xe em Santafe HMV có ghế chỉnh điện rùi. EM muốn làm cái nhớ 2 vị trí cho ghế lái có được không bác. Vì xe em cũng có mấy ông anh hay đi cứ chỉnh lung tung bác ợ.
- Gương chiếu hậu ngoài hổng có cụp điện, em muốn làm được không a? Nếu được cả cái lock trên remote tự cụp thì tốt quá.

Nếu 2 cái vụ trên khả thi, bác ước chừng cho em cái giá nhé bác. Em ở SG, không biết Hyundai Việt Hàn làm được không bác ợ?

Civic2306

Xe điện
Cụ Top cho em hỏi lắp cái bộ năng đít cho em SLX ở SG chỗ Việt Hàn có làm được không ? Và khoảng bao nhiêu siề cụ . Xe em thỉnh thoảng đi 10 người cả trẻ em nên đít em nó bị xệ xuống .
Em cũng muốn làm cái này lắm, em ở HN. Không biết giá cả thế nào

Em cũng muốn làm cái này lắm, em ở HN. Không biết giá cả thế nào
Đợt tuần trước em đi HQ, lúc về có nhõn 5kg hành lý xách tay mà quên *** nó mất là các cụ đang cần cái món này. Để em chẽk lại giá, cuối tuần sau có người của em về, nếu các bác xin chết, em sẽ chiều.

Bác Hardtop cho em ké thêm câu hỏi nhé. Em đang lăn tăn 2 vụ này bác ợ:
- Xe em Santafe HMV có ghế chỉnh điện rùi. EM muốn làm cái nhớ 2 vị trí cho ghế lái có được không bác. Vì xe em cũng có mấy ông anh hay đi cứ chỉnh lung tung bác ợ.
- Gương chiếu hậu ngoài hổng có cụp điện, em muốn làm được không a? Nếu được cả cái lock trên remote tự cụp thì tốt quá.

Nếu 2 cái vụ trên khả thi, bác ước chừng cho em cái giá nhé bác. Em ở SG, không biết Hyundai Việt Hàn làm được không bác ợ?
Nhớ ghế cực ký phức tạp các bác ạ, nhớ ghế thường đi kèm với nhớ gương luôn, giá thành sẽ rất đắt, em chưa có con số cụ thể nhưng ước chừng cũng phải không dưới 2000 $ cho cả hai món, làm thì sẽ rất phúc tạp nên không có mấy người nhận làm cho các bác đâu, tốt nhất là hãy quên nó đi.
Gương xếp điện thì dễ, kể cả xếp theo remote cũng không khó nhưng vấn đề là xiền và cách làm, nếu độ hàng gin thì tốn khoảng chục triệu chứ chả ít mà chế hàng lô thì ....em xin các bác, em sợ lắm không dám tư vấn.
Các bác đừng ném đá em về vấn đề giá cả, em đoán bừa chứ không biết rõ đâu!

Máy bị đơ

Xe điện
Có trả nhời đệ không để còn vốt - đây!

orijo911

Xe tải
Cụ Hardtop cho em hỏi, tuần trước em có đi bảo hành lần đầu vợ hai (5000km) ở Hyundai PVD. Kỹ thuật chỉ thay dầu và không làm thêm bất cứ một công tác nào khác như kiểm tra hệ thống điện hay siết lại ốc vít ... Thế có đảm bảo không cụ nhể. Cho em hỏi thêm luôn khi thay dầu có cần dùng vòi xịt hết dầu cũ như khi thay dầu xe máy không, em cứ phân vân không biết dầu cũ đã sạch chưa :21: Thanks cụ :)

thangcar

Xe hơi
Kính cụ Hardtop
Cụ cho em hỏi chút:
Em đi con gezt. Có một vài lần khi xe chết máy giữa đường (do kỹ thuật lái kém), em đề lại máy nhưng do đường đông, ồn và em tập trung nhìn đường, không nhìn đồng hồ nên khi máy đã nổ lại rồi, em không biết mà cứ tiếp tục vặn chìa khoá đề thêm vài phát nữa.
Cụ cho em hỏi như vậy có vấn đề gì và có ảnh hưởng đến bộ phận nào của xe không ạ.
Cám ơn Cụ nhiều

Có trả nhời đệ không để còn vốt - đây!
Thì phải làm xong thì mới có cái để mà giả nhời chứ!!!!
Bấu cấu cụ là Engine Sart/Stop đã làm thành công nhưng không phải trên xe em mà là trên một SF của một OFFER, sẽ sớm có một thớt về cái này, mong cụ chú ý đón xem!

@orijo911: Bọn ấy nó làm như thế là làm ẩu, không đúng quy định, cụ cho em cái số VIN của xe và số Allo để em chấn chỉnh.

Kính cụ Hardtop
Cụ cho em hỏi chút:
Em đi con gezt. Có một vài lần khi xe chết máy giữa đường (do kỹ thuật lái kém), em đề lại máy nhưng do đường đông, ồn và em tập trung nhìn đường, không nhìn đồng hồ nên khi máy đã nổ lại rồi, em không biết mà cứ tiếp tục vặn chìa khoá đề thêm vài phát nữa.
Cụ cho em hỏi như vậy có vấn đề gì và có ảnh hưởng đến bộ phận nào của xe không ạ.
Cám ơn Cụ nhiều
Vấn đề này nhiều người quan tâm nên em làm riêng một bài chứ không Pem đâu đấy nhá!!!!
GETZ hay bất cứ xe nào thì mọi người đều rùng mình, xót ruột khi xảy ra việc này, nhưng các cụ cứ yên tâm, chẳng có hại bao nhiêu nếu không muốn nói là vô hại, thậm chí thỉnh thoảng, trong một số trường hợp cần chẩn trị cái máy đề, em còn chủ động làm như thế này mấy phát ấy chứ!!!!!!

MinhPT

Xe tăng
Vấn đề này nhiều người quan tâm nên em làm riêng một bài chứ không Pem đâu đấy nhá!!!!
GETZ hay bất cứ xe nào thì mọi người đều rùng mình, xót ruột khi xảy ra việc này, nhưng các cụ cứ yên tâm, chẳng có hại bao nhiêu nếu không muốn nói là vô hại, thậm chí thỉnh thoảng, trong một số trường hợp cần chẩn trị cái máy đề, em còn chủ động làm như thế này mấy phát ấy chứ!!!!!!
Bổ sung 1 chút: sẽ là có hại nếu cứ giữ chìa khóa ở nấc đề thời gian lâu (điều này chung cho các loại đề của oto và xe máy)

Trạng thái
Thớt đang đóng