Thảo luận Hỗ trợ kỹ thuật online cho HYUNDAI/KIA (F4)

Trạng thái
Thớt đang đóng
Chào bác HTop.
Xe Forte của em đi được 1 năm (25.000km rồi). Mọi việc vẫn ổn trừ 2 điểm sau, nhờ bác chỉ giáo với!
1. Nút ấn khóa/mở xe tại tay cầm bên cánh lái (cánh bên vô lăng) bị mất tác dụng. Bấm vào không có tiếng kêu bíp và không khóa mở đc xe. Nút bên cánh trước còn lại thì vẫn OK.

2. Xe đi có vẻ hao xăng hơn (em cảm giác vậy chứ chưa đo đếm cụ thể).

Nhờ bác cho hướng giải quyết nhé.
Cảm ơn bác nhiều!
LL.
Có 2 vấn đề có thể xảy ra đối với cái nút ấy, 1 là cái nút bị hỏng, hỏng có thể do nước vào hoặc lỏng giắc, đứt dây.... 2 là hỏng cái antenna nằm cũng ngay gần đó, cái này phải đến háng cắm máy vào tét cái ra ngay, sau đó tùy mức độ mà thay hay sửa chữa.
Việt ăn xang thì không thể nói bằng "nước dãi" được cụ ạ, cụ tét đi rồi báo lại cho em.

manhotest

Xe máy
Chào Bác Hardtop
Cái vụ khóa tự động của V2 (SF 2010)em khi cúp máy,xuống xe là thật chứ không mơ đâu ạ.Vì lúc mới cưới về em còn ngạc nhiên với chức năng ấy và những lúc chở bà cả đi bic C mua hàng về em ra đóng cổng bảo vệ nhà chưa kịp lấy hàng thì nó đã tự khóa làm em phải dùng SKM mở cửa xe lấy hàng xuống đó.Về sau thấy mệt quá nên khi cúp máy,xuống xe là em không thèm đóng cửa xe khi nào đóng cổng ngoài xong vào lấy hàng em mới đóng cửa xe lại và vào nhà nhìn nó tự khóa .Nhờ bác HT test kỹ lại dùm em với.

tungduong0610

Xe điện
Ban ngày công sở, tối quán nhậu, đêm bên gấu....
cụ top cho em hỏi nhờ cái, đại khái là em muốn con getz 1.1 của em:

1. lên xe, đi, đạp phanh hoặc đi đến 1 tốc độ nào đó (ví dụ 30 km/h) xe tự khóa cửa
2. đỗ xe lại, dừng xe, trong 1 điều kiện nào đó nó tự động mở khóa (giống như côn camry của thằng bạn em, dừng xe về số P là cửa tự mở)

em muốn thế có làm được không hở cụ, và nếu làm chi phí khoảng bao nhiêu

thank cụ nhiều

quangtayho

Xe container
cụ top cho em hỏi nhờ cái, đại khái là em muốn con getz 1.1 của em:

1. lên xe, đi, đạp phanh hoặc đi đến 1 tốc độ nào đó (ví dụ 30 km/h) xe tự khóa cửa
2. đỗ xe lại, dừng xe, trong 1 điều kiện nào đó nó tự động mở khóa (giống như côn camry của thằng bạn em, dừng xe về số P là cửa tự mở)

em muốn thế có làm được không hở cụ, và nếu làm chi phí khoảng bao nhiêu

thank cụ nhiều
Cụ cứ qua chỗ Lão Kien Auto nhà BVC ấy, có luôn

dulex

Xe tải
làm ơn cho em hỏi (em mới mua xe getz cũ, chạy được 1,2 vạn km) khi em vào số nhiều khi hơi giật hoặc cảm giác lục khục ở số, liệu xe có vấn đề gì không ạ

ông anh cùng xóm bảo do em mua cái thảm chân dày quá, không cắt được hết côn liệu có đúng không ạ

em xin cám ơn

Chào Bác Hardtop
Cái vụ khóa tự động của V2 (SF 2010)em khi cúp máy,xuống xe là thật chứ không mơ đâu ạ.Vì lúc mới cưới về em còn ngạc nhiên với chức năng ấy và những lúc chở bà cả đi bic C mua hàng về em ra đóng cổng bảo vệ nhà chưa kịp lấy hàng thì nó đã tự khóa làm em phải dùng SKM mở cửa xe lấy hàng xuống đó.Về sau thấy mệt quá nên khi cúp máy,xuống xe là em không thèm đóng cửa xe khi nào đóng cổng ngoài xong vào lấy hàng em mới đóng cửa xe lại và vào nhà nhìn nó tự khóa .Nhờ bác HT test kỹ lại dùm em với.
Em sẽ nghi nhận điều này và test ở một số xe cùng loại với cụ nhưng em tin chắc tới 99% nhưng gì em nói là đúng.

làm ơn cho em hỏi (em mới mua xe getz cũ, chạy được 1,2 vạn km) khi em vào số nhiều khi hơi giật hoặc cảm giác lục khục ở số, liệu xe có vấn đề gì không ạ

ông anh cùng xóm bảo do em mua cái thảm chân dày quá, không cắt được hết côn liệu có đúng không ạ

em xin cám ơn
Có thể ông hàng xóm nhà cụ nói đúng đới, cụ kiểm tra lại thảm trải sàn đê!

calibrationwater

Xe điện
HarHarrdtop cho cháu hỏi tý ạ
Cháu chạy Forte gần 4 vạn, chưa chăm sóc em nó tý nào ngoài việc thêm nước làm mát, thay dầu và lọc dầu.
Gần đây khi chạy tốc độ cao cháu có cảm giác hình như là dây cu roa trùng nên có ồn khi đi tốc độ > 60km/h
Phiền cụ là cụ làm việc ở đâu, cháu xin phép đưa vợ sang đó để cụ xem tổng thể hộ cháu .
Cảm ơn cụ, chúc cụ sức khỏe, công việc tốt ! :)

Cháu chạy Forte gần 4 vạn, chưa chăm sóc em nó tý nào ngoài việc thêm nước làm mát, thay dầu và lọc dầu.
Gần đây khi chạy tốc độ cao cháu có cảm giác hình như là dây cu roa trùng nên có ồn khi đi tốc độ > 60km/h
Phiền cụ là cụ làm việc ở đâu, cháu xin phép đưa vợ sang đó để cụ xem tổng thể hộ cháu .
Dây cu-roa xe cụ nó tăng tự động nên không thể chùng được nhất là xe cụ mới chạy 4 vạn, tiếng ồn ở tốc độ cao >60 thì phải kiểm tra bi moay ơ cụ nhá, 4 vạn thì cụ thay lọc xăng, lọc gió được rồi đấy.
Nhà cháu ngồi bàn giấy chứ không ở xưởng nào cả nên không tiện kiểm tra trực tiếp giúp cụ, mong cụ thông cảm!

Godfather77

Xe điện
Trên OF này còn nhiều cụ nhầm cụ HARDTOP đang quản lý ở 1 gara nào đó.he he... cũng phải thôi vì cụ giỏi quá, cái gì cụ cũng biết nhưng cụ chưa bao giờ cho mọi người biết cụ đang làm ở đâu cả nên có việc gì cũng réo cụ.
Theo em được biết thì bác Huy trước đây cũng làm giám đốc kỹ thuật của Huyndai pahỉ không ạ ( Giờ thì tuột xích rùi..như lời cụ nói).Chính thức là em cũng cố tình tìm hiểu xem cụ đang làm ở đâu nhưng ko được, hôm nọ gặp cụ lại không dám hỏi. Các bác nên hiểu cụ TOP là một người rất nhiệt tình với anh em trên OF, nếu có điều kiện thì cụ giúp cực kỳ nhiệt tình, ngoài ra cụ l;ại có quan hệ với các gara, đại lý của Huyndai nên có thể lưu ý họ quan tâm hơn. Em đã từng nói trên thớt này rùi, gặp được cụ TOP phải thực sự có duyên mới được ( Không phải do cụ kiêu căng hay chảnh) mà do cụ quá bận. Em nói thế có phải không bác Huy nhỉ?
À quên: Sáng nay em bé chăm sóc khách Hàng của HD Giải Phóng có gọi điện cho em hỏi xem xe của em sau hôm thứ 7 thế nào rùi. Em bảo : Xe anh giờ ngon làm cho anh có cảm giác không phải là xe của anh nên em nó cứ cười mãi.

ngaydoclap

Xe container
Muốn gặp được cụ Tóp trước khi rút điện thoại bấm số hẹn cụ phải thắp nén nhang rồi thành tâm [-O<[-O<[-O< trước nhá các cụ nhá :P Cụ ấy thoắt ẩn thoắt hiện em sợ lắm :(

trienchieu12

Xe tăng
Trên OF này còn nhiều cụ nhầm cụ HARDTOP đang quản lý ở 1 gara nào đó.he he... cũng phải thôi vì cụ giỏi quá, cái gì cụ cũng biết nhưng cụ chưa bao giờ cho mọi người biết cụ đang làm ở đâu cả nên có việc gì cũng réo cụ.
Theo em được biết thì bác Huy trước đây cũng làm giám đốc kỹ thuật của Huyndai pahỉ không ạ ( Giờ thì tuột xích rùi..như lời cụ nói).Chính thức là em cũng cố tình tìm hiểu xem cụ đang làm ở đâu nhưng ko được, hôm nọ gặp cụ lại không dám hỏi. Các bác nên hiểu cụ TOP là một người rất nhiệt tình với anh em trên OF, nếu có điều kiện thì cụ giúp cực kỳ nhiệt tình, ngoài ra cụ l;ại có quan hệ với các gara, đại lý của Huyndai nên có thể lưu ý họ quan tâm hơn. Em đã từng nói trên thớt này rùi, gặp được cụ TOP phải thực sự có duyên mới được ( Không phải do cụ kiêu căng hay chảnh) mà do cụ quá bận. Em nói thế có phải không bác Huy nhỉ?
À quên: Sáng nay em bé chăm sóc khách Hàng của HD Giải Phóng có gọi điện cho em hỏi xem xe của em sau hôm thứ 7 thế nào rùi. Em bảo : Xe anh giờ ngon làm cho anh có cảm giác không phải là xe của anh nên em nó cứ cười mãi.
Lại tán gái rồi, thế cụ có xin đc số điện thoại của em nó ko :))

Godfather77

Xe điện
Lại tán gái rồi, thế cụ có xin đc số điện thoại của em nó ko :))
Em nó gọi bằng số cố định, muốn quen thì phải chịu khó đưa xe vào đấy thay dầu kiểm tra vài lần thì mới thân được.

Godfather77

Xe điện
To những ai muốn gặp bác HARDTOP : Hiện nay trên Huyndai Giải Phóng có 1 ca khó đẻ rất cần tới sự giúp đỡ của bác HARDTOP. Kiểu gì trong ngày thứ 7 bác ấy cũng mò xuống nên ai muốn gặp bác ý thì chịu khó xuống rình nhé

mazda626

Xe buýt
Cụ TOP cho nhà cháu hỏi với. Xe nhà cháu I30 cw, nhà cháu có mấy Thiết bị cắm nguồn 12v đăng sau xe (chỗ cốp để đồ). Nhưng khi cháu tắt khóa điện, nguồn đấy vẫn có điện như bình thường, làm nàh cháu phải rút hết dây ra ko sợ nó hết ác quy...Cụ cho nàh cháu hỏi, cơ chế cấp điện của em nó với, cứ cắm thiết bị có sợ hết ác quy ko?hay nó tự tắt sau một thời gian nào đấy. Cám ơn cụ nhiều...

Cụ TOP cho nhà cháu hỏi với. Xe nhà cháu I30 cw, nhà cháu có mấy Thiết bị cắm nguồn 12v đăng sau xe (chỗ cốp để đồ). Nhưng khi cháu tắt khóa điện, nguồn đấy vẫn có điện như bình thường, làm nàh cháu phải rút hết dây ra ko sợ nó hết ác quy...Cụ cho nàh cháu hỏi, cơ chế cấp điện của em nó với, cứ cắm thiết bị có sợ hết ác quy ko?hay nó tự tắt sau một thời gian nào đấy. Cám ơn cụ nhiều...
Cụ không đọc kỹ hướng dẫn SD trước khi dùng rồi, cái này trong sách có cảnh báo rõ ràng rồi cụ ạ, nó cấp nguồn 24/24 nên cụ phải tự ngắt thiết bị trước khi rời xe.

vnguyen

Xe buýt
Số nhà 55, ngõ 137, đường Hùng Vương, TP Bắc Giang
Chào bác Hardtop, em xin thỉnh giáo cụ về vụ KM 2010 tay lái nặng ạ. Chả là hôm trước em có hỏi bác rồi nhưng vì hôm đó em chưa theo dõi kỹ nên chỉ hỏi chung chung được.
Bá cáo bác là sau một thời gian theo dõi và để ý thì xe Km 2010 của em có hiện tượng như sau:
1. Tay lái thường xuyên nặng (nặng như Mazda 3) nhưng thỉnh thoảng lại nhẹ tênh. Đi bình thường thì ko biết được vì ít đánh lái, khi phải xoay sở trong ngõ hẹp em mới phát hiện ra là có lúc rất nhẹ (rất ít khi nhẹ).
2. Trả lái ko hết: Nếu đánh lái nhiều thì tự trả lái đến gần hết là ko trả nữa (còn khoảng 30 độ). Nếu đánh lái ít (em đã test khoảng 30 độ) thì ko tự trả thẳng lái.
Theo bác thì HT lái xe em bị làm sao? Có thể đưa xe đến kiểm tra ở đâu (em ở khu Mỹ Đình), nếu có hỏng hóc cần sửa chữa thì có được bảo hành ko (Xe em là xe nhập).
Rất mong nhận được tư vấn của bác!
Thank bác!

mazda626

Xe buýt
Cụ không đọc kỹ hướng dẫn SD trước khi dùng rồi, cái này trong sách có cảnh báo rõ ràng rồi cụ ạ, nó cấp nguồn 24/24 nên cụ phải tự ngắt thiết bị trước khi rời xe.
cám ơn nhà cụ nhiều, nhà cháu gọi điện cho cụ khánhiều, nhờ giúp đỡ rồi, lần nào cụ cũng nhiệt tình, hôm nào cụ rảnh, xin phép mời cụ ly ~o) nhé..

ngaydoclap

Xe container
Em nói thật là Em có đọc quyển sách đi kèm Xe nhưng không hiểu :'( toàn ký tự Jun dế Hàn Cuốc thôi :'(

calibrationwater

Xe điện
Dây cu-roa xe cụ nó tăng tự động nên không thể chùng được nhất là xe cụ mới chạy 4 vạn, tiếng ồn ở tốc độ cao >60 thì phải kiểm tra bi moay ơ cụ nhá, 4 vạn thì cụ thay lọc xăng, lọc gió được rồi đấy.
Nhà cháu ngồi bàn giấy chứ không ở xưởng nào cả nên không tiện kiểm tra trực tiếp giúp cụ, mong cụ thông cảm!
Người như cụ thật hiếm có .... :x Cám ơn ụ đã tư vấn !

Carens_SX

Xe buýt
Hôm trước bạn em cẩn thận quá nên mang xe ra ngoài spa cho thợ đánh vành xe. Không hiểu các ông thợ dùng hóa chất gì mà sau khi về nhà bạn em thấy vành thì có sáng đẹp hơn thật nhưng bộ phanh đĩa và các ốc bắt bánh xe bị bay hết lớp mạ, em đoán là các ông thợ dùng loại chất tẩy ăn mòn mạnh nên mới gây ra hiện tương như vậy.

Em có khuyên bạn em mang xe vào hãng để kiểm tra, cụ chẩn giúp em xem trong trường hợp này thì có thể hỏng hóc cái gì và nếu kiểm tra thì phải làm những hạng mục nào. Xe bạn em là Forte SLi nhập.

Mong nhận được chỉ dẫn của cụ sớm... xe em đang trên đường nhập viện rồi ah...

Trạng thái
Thớt đang đóng